ฝันเห็นหลวงตาม้าที่วัดถ้ำนะ

ในห้อง 'หลวงปู่ดู่ และ หลวงตาม้า' ตั้งกระทู้โดย ติ๋งต๋อง, 10 พฤษภาคม 2010.

1. ติ๋งต๋อง

ติ๋งต๋อง เป็นที่รู้จักกันดี

16 สิงหาคม 2007
    เมื่อปีก่อนได้มีโอกาสไป กราบไหว้หลวงตาม้าที่กรุงเทพครั้งแรก ก็รู้สึกปิติและเลื่อมใสท่านมาก พอกลับบ้านมาได้ สองสามวันก็สวดมนต์ตามแผ่นพับที่ท่านให้ มีอยู่คืนหนึ่งฝันว่า "เข้าไปถ้ำที่มีแสงสว่างจากแสงเทียน และเห็นหลวงตาม้าใส่ประคำ (แต่ท่านดูแก่กว่าตัวจริงเยอะ) กับแม่ชีที่พบที่กรุงเทพวันนั้น ยืนยิ้มให้ ความรู้สึกเหมือนได้ไปจริง ๆ เลย การเกิดนิมิตรฝันแบบนี้เกิดได้อย่างไร เพราะอะไรค่ะ ใครรู้ช่วยตอบด้วยค่ะ

2. Nu_Ni

Nu_Ni เป็นที่รู้จักกันดี

แบบนี้เคยมีคนถามหลวงตาบ่อยค่ะ
    ท่านตอบว่าแสดงว่าไปกราบท่านมาจริง ๆ จ๊ะ
    ท่านว่าเวลาฝันก็คือ กายทิพย์เราไป
    ยิ่งฝันว่าไปทำบุญ สวดมนต์ไหว้พระ ยิ่งดีแสดงว่า
    กายทิพย์เราทำงาน (ทำบุญอยู่ตลอดเวลา)
    ประมาณนั้น น่าจะที่ถ้ำใหญ่นะ

3. ปาริสัชชา

ปาริสัชชา เป็นที่รู้จักกันดี

30 กันยายน 2004
    โมทนาครับท่านเจ้าของกระทู้...ผมไม่เคยไปกราบท่าน(หลวงตาม้า) แต่มีหลวงพี่ท่านหนึ่งที่ผมเคารพ(หลวงพี่ท่านนี้มีญาณไวมากๆ) ท่านกล่าวกับผมว่า "อาตมาเคยไปวัดถ้ำเมืองนะ พอถึงปากถ้ำก็เห็นแสงสว่างเจิดจ้าพุ่งออกมาไกลมาก" และท่าน(หลวงพี่)ก็แนะนำให้ผมสวด "คาถามหาจักรพรรดิ์" ครับ

4. games sky

games sky สมาชิกใหม่

10 กุมภาพันธ์ 2012
    มีครั้งหนึงผมได้ไปกราบหลวงตาม้า ที่ ร.ร ไตรภพวิทยา จ.ลำปาง ผมไปกราบแล้วก็ไปนั้ง
    ผมรู้สึก ปวดหัวยังไงไม่รู้ ปวดมาก เป็นๆๆหายๆๆ มาตลอดผมก็สวด คาถาของหลวงตาม้าที่ให้มาทุกๆๆวัน ก็มีอยู่วันหนึง ผมฝันว่าผมแอบเข้าไปในถ้ำ หลวงตา ที่มีสิ่งของเก็บเอาไว้มากมายจู่ๆๆ ก็ยิบมีดดาบมาสองเร่ม แล้วหลวงตาม้าก็เดินมา ผมก็เดินตามไป ผมก็เห็นหลวงตานั้ตรงกลาง ผมก็เห็นทหารแต่งตัวเหมือนสมัยก่อน เต็มไปหมดที่เข้านั้งกลาบหลวงตาม้าอยู่ จู่ๆๆหลวงตาม้า ก็หน้ามาที่ผม หลวงตาม้า เรียกผมว่า "ว่าไงท่านพระราชมนู" แล้วในฝันผม ก็วางดาบสองเร้มลงกับพืน แล้วกลาบ หลวงตาม้า แล้วก็ สดู้งตืน แบบ งงคับ

5. Phanudet

Phanudet เป็นที่รู้จักกันดี

20 พฤษภาคม 2008
    กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    หลวงตาท่านชอบพูดบ่อยๆนะ ว่าหากินกับฝันนี่หละ....

ยินดีด้วยนะครับหลายๆท่านที่ฝันเห็นหลวงตา....