ฝันเห็นคนตัวสีทองแล้วกลายเป็นมังกรทอง สถานที่เดียวกับที่ฝันเห็นพระพุทธเจ้า

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย nattasit010, 29 กรกฎาคม 2013.

1. nattasit010

nattasit010 Active Member

ฝันมีอยู่ว่า
    สถานที่ในฝันนั้นคือสถานที่เดียวกันกับที่กระผมเคยฝันเห็นพระพุทธเจ้าสมณะโคดมและพระพุทธเจ้า28พระพุทธองค์
    เรื่องก็ไม่ยาวนักนะครับ คือว่า ผมเห็นผู้ชายใส่ชุดประดับประดาเครื่องทองแถมยังผิวผองสีทองต่างหากอยู่ด้านข้างทางขวาของผม ชายผู้นั้นรู้ว่าผมมองก็เลยดำน้ำลงไป ผมก็เลยวิ่งลงไปดำน้ำตามรายทางสีทองที่เขาดำลงไปแต่แปลก น้ำตื้นๆแค่หัวเข่า พอผมโผล่ขึ้นมาอีกทีก็ถึงอีกฝั่งไม่ใกล้กัน มองไปข้างหน้าเห็นรูพอคนเข้าไปได้ ติดกันสองรู มองลงไปในรูก็เห็นรูละสอง สรุปเป็น 4 รู
    จากนั้นกระผมก็ข้ามไปอีกฝั่งของน้ำ น้ำก็หายไปหมด มองไปเฉียงๆก็เห็นมังกรสีทองตัวใหญ่กว่าคน 3 เท่า เขาก็ยิ้มให้กระผมอย่างเมตตา มี4ขา หางไม่ยาวนัก เหาะได้ แปลกอีกที คือ อาราณ์ตอนนั้นมีความสุข ปิติมาก นี่ครั้งที่ 2 แล้วเป็นฝันแปลกมา ใครเก่งเรื่องไขปริศนาฝันช่วยผมทีครับ:cool:

2. nattasit010

ตอบให้ผมทีครับ

3. bussaba1

bussaba1 เป็นที่รู้จักกันดี

13 กรกฎาคม 2011
    เคยฝันว่าได้ขี่คอมังกรทองเหมือนกัน ได้จับหนวดด้วย ตอนแรกก็คิดว่าคงจะเป็นฝันดีจะได้เลื่อนตำแหน่งหน้าที่การงาน ฝันนานแล้ว ทุกวันนี้สอบได้ก็ยังไม่ได้เลื่อนตำแหน่งเลย ไม่รู้เหมือนกันว่าฝันแบบนี้สื่อถึงอะไร อยากรู้เหมือนกันค่ะ

4. โมทนาman

โมทนาman เป็นที่รู้จักกันดี

16 พฤศจิกายน 2007
    แปลว่าเวลาจะไปเกิดเป็นจระเข้ให้ขอบารมีพระพุทธเจ้าไปเกิดเป็นมังกร

5. nattasit010

เป็นความหมายที่น่าคิด ขอบคุณมากครับ