ฝันว่าได้พระของหลวงปู่ดู่ครับ

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย concentrat, 9 พฤศจิกายน 2007.

1. concentrat

concentrat เป็นที่รู้จักกันดี

31 สิงหาคม 2007
    เมื่อสองวันก่อน ผมฝันว่า มีคนเอาพระมาให้ เป็นพระของหลวงปู่ดู่ แล้วในฝันผมเห็นมีอีกคนหนึ่งเป็นผู้ชายตัวสูงโปร่ง ผิวขาว เอาพระรุ่นเดียวกันนี้มาให้ดู พระของเขาใส่กรอบเงินแท้และล้อมด้วยเพชร พลอย สวยงามมาก แถมยังคุ้ยโม้ให้เราฟังอีกว่า ของเขาน่ะแพงมาก
    ผมก็บอกว่า คอยดูนะ พระของผม ผมจะหุ้มทองแล้วฝังเพชรให้สวยกว่าของเขาอีก หลังจากนั้น มีความรู้สึกเหมือนกับว่า เอากล้องส่องพระมาส่องดูพระของตัวเอง ภาพที่เห็นคือ องค์ท่านใหญ่ขนาดประมาณกระดาษ A-4ได้สวยงานมาก เห็นลายชัดเจนสักพักก็ตื่น ดูเวลา ตีห้าพอดี<O:p</O:p
    จึงขอรบกวนถามท่านผู้รู้ว่า ฝันแบบนี้หมายความว่าอย่างไร เพราะพอตื่นมา รู้สึกมีความสุข กระปรี้กระเปร่าทั้งวัน อย่างบอกไม่ถูกครับ มีความสุขมากๆ ยังไง ก็ช่วยทำนายฝันให้ด้วยนะครับ ขอขอบคุณมา ณ โอกาสนี้ครับ<O:p</O:p

แก้ไขครั้งล่าสุด: 9 พฤศจิกายน 2007
  2. พระหลวงพ่อ

พระหลวงพ่อ เป็นที่รู้จักกันดี

ทำนายฝันไม่เป็น แต่ก็พอทราบได้ว่าเป็นนิมิตที่ดีครับยิ่งฝันใกล้กับช่วงรุ่งเช้าด้วยครับ

3. เปลือกไม้

เปลือกไม้ เป็นที่รู้จักกันดี

29 กันยายน 2007
    หลวงปู่ท่านคงมาโปรดคุณ เพราะท่านเคยบอกว่า ถ้าแกคิดถึงข้าๆก็คิดถึงแก ถ้าจำภาพพระได้น้อมนำมาเป็นองค์ภาวนา พุทธังสรณังคัจฉามิ ธัมมังสรณังคัจฉามิ สังฆังสรณังคัจฉามิ นี่เป็นคำบริกรรมเวลาภาวนาตามคำสอนของหลวงปู่ ถ้ามีพระของหลวงปู่หรือของหลวงตาม้าก็นำมากำไว้ในมือเวลาภาวนาด้วย จะทำให้จิตสงบเร็วขึ้น ไม่ต้องคำนึงถึงลมหายใจ ภาวนาไปเรื่อยๆแล้วคุณจะพบกับความสุข สงบ และปัจจัตตัง

4. นายดอกบัว

นายดอกบัว เป็นที่รู้จักกันดี

ส่งสัยจะได้จริงๆ ไม่ทราบว่าคุณมีหรือยัง ถ้ามีแล้วไม่เป็นไร ถ้ายังไม่มี แล้วอยากได้ เดี๋ยวผมจะส่งไปให้ครับ ฟรีครับ 1 องค์ เอาไว้ฝึกภาวนา
    ถ้าอยากได้ ผมก็ให้ฟรี บอกที่อยู่มาก็ได้ครับผมจะส่งไปให้ ถ้าไม่สะดวกเมล์มาก็ได้ ส่วนไอ้ที่ฝันว่ามีกรอบทอง กรอบฝังเพชรนะคุณคงต้องไปทำเองล่ะครับ (เอาไว้ภาวนา แต่อย่าไปยึดติดในวัตถุนะครับ)

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      12.1 KB
      เปิดดู:
      116
  5. sutthida

sutthida เป็นที่รู้จักกันดี

27 มิถุนายน 2006
    ฝันเหมือนกันเลยค่ะ ฝันเมื่อคืนพอดี ฝันว่าพ่อเอาสร้อยหลวงปู่ดู่มาคล้องคอให้ค่ะ ที่บ้านมีพระของหลวงปู่ดู่เหมือนกันค่ะ ขอในเว็บพลังจิตเหมือนกัน พอตื่นขึ้นมาดีใจมาก เพราะเคยอธิษฐานกับหลวงปู่ดู่ไว้ ว่าธรรมอันใดที่ท่านเห็นแล้ว ขอให้ลูกได้เห็นส่วนหนึ่งแห่งธรรมนั้น คิดว่าท่านคงมาโปรด ดีใจจนกลั้นน้ำตาไว้ไม่อยู่ มีกำลังใจในการปฎิบัติขึ้นเยอะเลยค่ะ เพราะบางทีก็รู้สึกเหนื่อย แล้วก็ท้อเหมือนกัน ปีติเกิดมาเป็นปีแล้ว ไม่หายซักที