ฝันว่ารถยนต์หายครับ (ผู้รู้ช่วยทำนายฝันให้ด้วยครับ)

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย ชวัลวิทย์พัทยา, 28 กันยายน 2008.

1. ชวัลวิทย์พัทยา

ชวัลวิทย์พัทยา เป็นที่รู้จักกันดี

ฝันว่าตื่นมาแล้วเดินไปที่จอกรถพบว่ารถยนต์ของผมหายไปแล้วครับ ผมเห็นแต่ที่ล็อกพวงมาลัย วางอยู่ที่พื้นครับ หมายความว่าอย่างรัยครับ ช่วบทำนายฝันหน่อยครับ

2. ยอดบัว

ยอดบัว Active Member

19 กรกฎาคม 2008
    คงจะหายจริงๆ เพราะเคยฝันว่ารถหายเหมือนกัน หลังจากนั้นผ่านไปประมาณ 1 เดือน รถก็หายไปจนเดี่ยวนี้ยังไม่ได้คืนเลยอะ
    ส่วนวิธีแก้ แก้ยากนะ ถ้าเป็นกรรมแล้วจะไม่ให้มันไปจากเราก็ทำลำบาก ยกเว้นเอารถที่จะหาย ไปบริจาค เปลี่ยนจากร้ายให้กลายเป็นดีได้บุญด้วย ไหนๆจะหายแล้วก็ตัดใจบริจาคดีกว่า แต่จะใจแข็งบริจาคได้เหรอ

3. ก้านแก้วเก้า

ก้านแก้วเก้า เป็นที่รู้จักกันดี

27 กันยายน 2008
    เคยฝันแบบนี้เหมือนกัน บ่อยมาก ไม่เคยเอะใจ แต่พอหลายครั้งเข้าเริ่มคิด และสังเกตุ ต่อมาก็ได้อัศจรรย์ว่า ฝันแบบนี้ทีไร เลขท้ายรถตรงกับลอตเตอรี่ ไม่สองก็สามตัวทุกครั้ง คือ เลขรถจะมี 4 ตัว โดนแบบตรงๆ ไม่ต้องผัน แต่ไม่เคยได้ตังค์ เพราะไม่เคยซื้อสักครั้ง กลัวตกนรกค่ะoishi_

4. funzeed

funzeed สมาชิก

เป็นฝัน ดี คร้าา

ทายว่า จะได้รับโชคลาภจากผู้ใหญ่หรือผู้มีอำนาจ หรือได้รับชื่อเสียงเกียรติคุณ

ฝันว่ารถหาย

5. angelwing_p

angelwing_p เป็นที่รู้จักกันดี

8 พฤศจิกายน 2010
    รถเลขอะไรค่ะ :cool:

6. ussp

ussp เป็นที่รู้จักกันดี

ถามด้วย ๆ ทะเบียนเลขอะไร บอกด้วยนะครับ โชคดีนะครับ ๆ ๆ ๆ ๆ

7. Tom & Jerry

Tom & Jerry เป็นที่รู้จักกันดี

เมื่อตอนปลายเดือนตุลา ก็ฝันว่ารถหาย แล้วแม่เราก็โผล่มาบอกว่า เป็นคนเอารถไปเอง
    ตื่นขึ้นมา รู้สึกไม่ดีเพราะ ฝันว่ารถหายแล้วแม่ซึ่งเสียไปนานแล้ว มาปรากฏในฝันอีก ก็เลยไปเล่าให้น้องเพื่อนบ้านฟัง น้องเขาบอกว่า พี่ไปเล่นเลขท้าย 2 ตัว ของทะเบียนรถพี่เลยนะ เราก็บอกว่า เลขท้ายรถเรา 29 น้องเขาบอกอีกว่า แม่พี่เสียแล้วใช่ไหม ถ้างั้นต้องลบ 1 คือเลข 28 แล้วบอกให้เราซื้อหวย
    แต่ด้วยความที่เราเชื่อครึ่ง ไม่เชื่อครึ่ง ประกอบกับเป็นคนไม่ชอบเล่นหวย ก็เลยไม่สนใจ สุดท้าย งวด 31 ต.ค.55 เลขท้ายออก 28 จริงๆ ให้ตายซี่ เราไม่อยากเชื่อเลย

8. พงษ์บุญ

พงษ์บุญ Active Member

ผมเคยฝันว่ารถหายครับ เลข ออก ทะเบียนรถผมเอง

ฝันว่าโดนจับพร้อมรถ เลขก็ออก ท้ายรถผม สามตัวบน คับ