ปิดรับบริจาค "ผ้าป่าสามัคคีพลังจิต 10 ปี" ถวายวัดท่าขนุนในวันวิสาขบูชา (ปิดยอดที่ 320,000 บาท)

ในห้อง 'ในนามเว็บพลังจิต' ตั้งกระทู้โดย Komodo, 30 มกราคม 2013.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. ธรรมวิวัฒน์

ธรรมวิวัฒน์ เป็นที่รู้จักกันดี

29 สิงหาคม 2006
    กระทู้เรื่องเด่น:
    82
    ร่วมทำบุญ "ผ้าป่าสามัคคีพลังจิต 10 ปี" ถวายวัดท่าขนุน ในวันวิสาขบูชา 56
    จำนวน 20 บาท โอนแล้ว ธ.ไทยพาณิชย์ ในวันที่ 25 ก.พ.56

อนุโมทนาบุญกับทุกท่านด้วยนะครับ สาธุ สาธุ

2. ธรรมวิวัฒน์

ธรรมวิวัฒน์ เป็นที่รู้จักกันดี

82
    ร่วมทำบุญ "ผ้าป่าสามัคคีพลังจิต 10 ปี" ถวายวัดท่าขนุน ในวันวิสาขบูชา 56
    จำนวน 10 บาท โอนแล้ว ธ.กรุงเทพ ในวันที่ 25 ก.พ.56

อนุโมทนาบุญกับทุกท่านด้วยนะครับ สาธุ สาธุ

3. violetmay

violetmay เป็นที่รู้จักกันดี

30 มิถุนายน 2008
    เมย์ พี่เค พี่ Apiwat แตงโม พี่เจี๊ยบ พี่นานา พี่สุพล คุณอภิชา โอนเงินทำบุญแล้ว 25 บาท วันที่ 24 ก.พ. ค่ะ

อนุโมทนาสาธุการวันทามินะค่ะ

เนื่องจากโอนเงินหลายบุญเป็นร้อยๆบุญเลยลงขันร่วมเงินกันทำ บุญละ 25 บาทค่ะ ^^

นิพพานะ ปัจจะโย โหตุ

4. เบเบ้

เบเบ้ เป็นที่รู้จักกันดี

ร่วมทำบุญผ้าป่า๑๐ปีวันมาฆบูชา ๔กองครึ่งเศษครับ

วันมาฆบูชาร่วมทำบุญผ้าป่าวันนี้4กองครึ่งเศษครับ 45.45บาท
    อุทิศส่วนกุศลให้กับเวไนยสัตว์ทั้งปวงในอนันตจักรวาล

อธิษฐานบารมีมุ่งสู่งพระนิพพานครับcatt14

5. ธรรมวิวัฒน์

82
    ขอแผ่เมตตาก่อน สรรพสัตว์ทั้งหลายจงเป็นสุขเถิด อย่าได้มีเวร อย่าได้พยาบาทซึ่งกันและกันเลย
    ขอจงรักษาตนให้เป็นสุขในกาลทุกเมื่อเทอญ สาธุ สาธุ

วันนี้ได้ร่วมทำบุญ "ผ้าป่าสามัคคีพลังจิต 10 ปี" ถวายวัดท่าขนุน ในวันวิสาขบูชา 56
    จำนวน 10 บาท ผ่านใบโพธิ์ทองพื้นม่วง (ธ.ไทยพาณิชย์) ในวันที่ 26 ก.พ.56

6. taroball

taroball ทีม ธรรมทาน ทีม ธรรมทาน

1
    อนุโมทนาครับ

ขอร่วมบุญ"ผ้าป่าสามัคคีพลังจิต ๑๐ ปี" ถวายวัดท่าขนุนในวันวิสาขบูชา จำนวน ๑๑ กอง

โอนเงินแล้วจำนวน ๑๑๑ บาท วันที่ ๒๗ กุมภาพันธ์ ๒๕๕๖ เวลา ๑๐.๕๙ น.ครับ

7. ธรรมวิวัฒน์

82
    สวดคาถาเงินล้าน 9 จบ ถวายเป็นพุทธบูชา

วันนี้ได้ร่วมทำบุญ "ผ้าป่าสามัคคีพลังจิต 10 ปี" ถวายวัดท่าขนุน ในวันวิสาขบูชา 56
    จำนวน 10 บาท ผ่านใบโพธิ์ทองพื้นม่วง (ธ.ไทยพาณิชย์) ในวันที่ 27 ก.พ.56

8. เบเบ้

วันนี้ขอร่วมทำบุญผ้าป่าสามัคคีพลังจิต 10 ปี ๑กองเศษครับ

denceeสมาทานศีล ๕ ก่อนแล้ว วันนี้ขอร่วมทำบุญผ้าป่าสามัคคีพลังจิต 10 ปี
    ๑ กองครึ่งเศษครับ ๑๑.๒๓ บาท
    ผ่านนกวายุภักษ์สีขาวล้อมรอบด้วยสีฟ้าครับ เวลา ๑๓.๒๑น.
    ขออุทิศบุญกุศล ถวายแด่สมเด็จพระสัมมาสัมพุทธเจ้าองค์ปฐม
    และสมเด็จพระสัมมาสัมพุทธเจ้าทุกพระองค์ พระโพธิ์สัตว์ทุกพระองค์ พระอรหันต์
    พระอนาคามี พระสกิทามี พระโสดาบัน ท้าวมหาพรหม พระนารายณ์ พระอิศวร พระพิฆเณศ
    เทพยดา๑๖ชั้นฟ้า๑๕ชั้นดินทั้งปวงในอนันตจักรวาล
    เช่นองค์อมรินทร์ ท้าวจตุโลกบาลทั้งสี่ พระแม่ธรณี พระแม่คงคา พระพิรุณ พระพาย พญามัจจุราช นายนิรบาล พระเสื้อเมือง พระทรงเมือง พระสยามเทวาธิราช พญานาค พญาครุฑ เป็นต้น บูรพกษัตริยาธิราชเจ้าทุกพระองค์ วีรชนผู้สละชีวิตปกป้องผืนแผ่นดินไทย
    บรรพบุรุษทุกชาติ บิดามารดาทุกชาติ ญาติมิตร สหายทุกภพ ทุกชาติ
    เจ้ากรรมนายเวร เปรต สัตว์นรก อสุรกาย เดรัจฉาน ผู้มีพระคุณ
    ครู อุปัชาอาจารย์ เวไนยสัตว์ทั้งปวงในอนันตจักรวาล ชาวไทยและชาวโลกขอให้ได้รับส่วนกุศลโดยทั่วถึงกัน
    ผู้ที่ตั้งความปรารถนา
    พุทธภูมิ ปัจเจกภูมิ สาวกภูมิ หรือ อรหัตมรรค อรหัตผล ขอให้สำเร็จโดยทั่วหน้ากัน
    คำว่าไม่มีจงอย่าได้เกิดแก่ข้าพเจ้า และขอให้ข้าพเจ้าและครอบครัวเจริญทั้งทางโลกและทางธรรม
    สุขภาพแข็งแรง มีโอกาสได้บำรุงพระพุทธศาสนา พบกัลยาณมิตร สหายทางธรรม
    และครูบาอาจารย์ที่ดีอย่างต่อเนื่องครับ
    บรรลุมรรคผลได้โดยเร็วพลัน ผ่านอุปสรรคได้โดยง่ายครับ
    ขอให้ชาติไทย สงบสุข สันติ เจริญในศีลธรรม สมถกรรมฐาน วิปัสสนากรรมฐาน เสียสละ รู้รักสามัคคี มีวินัย ได้รับภัยพิบัติที่ไม่รุนแรงครับ แม้ว่าจะหลีกเลี่ยงได้ยากก็ตาม เนื่องจากธรรมชาติถูกทำลายอย่างต่อเนื่องทำให้เสียสมดุล อุทิศส่วนกุศลให้กับเวไนยสัตว์ทั้งปวงในอนันตจักรวาลครับ
    catt14อธิษฐานบารมีมุ่งสู่พระนิพพานครับ

9. bagbag

bagbag เป็นที่รู้จักกันดี

วันนี้ได้โอน ธนาคาร กรุงไทย 955-0-08057-9 27/02/2556 1000 บาท จาก วรภพ

10. ธรรมวิวัฒน์

82
    สวดคาถาเงินล้าน 9 จบ ถวายเป็นพุทธบูชา

จำนวน 10 บาท ผ่านใบโพธิ์ทองพื้นม่วง (ธ.ไทยพาณิชย์) ในวันที่ 28 ก.พ.56

11. เบเบ้

วันนี้ร่วมทำบุญผ้าป่าพลังจิต10ปี1กองเศษครับ

สมาทานศีล๕ก่อนแล้วร่วมทำบุญผ้าป่า10.12บาท1กองเศษ
    อุทิศส่วนกุศลให้กับเวไนยสัตว์ทั้งปวงในอนันตจักรวาลครับ
    อธิษฐานบารมีมุ่งสู่พระนิพพานครับ

12. วชระ

วชระ เป็นที่รู้จักกันดี

ขอร่วมทำบุญผ้าป่าสามัคคีพลังจิต 10 ปี
    วันที่ 28/2/2013 23:52 จำนวน 201.30 บาท ธนาคารกสิกรไทย
    และขอร่วมอนุโมทนาบุญกับทุกท่านด้วยครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 1 มีนาคม 2013
  13. Anantsit

Anantsit เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

ผมTOPSTAR เป็นตัวแทนได้โอนเงินร่วมทำบุญเพื่อการกุศลดังนี้

"ร่วมเป็นเจ้าภาพ "ผ้าป่าพลังจิต 10 ปี" กองละ 10 บาท (ไม่จำกัดจำนวน)"

2/3/56 โอนเงินร่วมทำบุญจำนวน 60 บาท (รวม 6 กอง) ให้เรียบร้อยแล้วครับ
    *****หลักฐานการโอนตามภาพครับ*****

รายชื่อผู้ฝากโอนร่วมทำบุญให้ดังนี้ครับ...
    "ภูมภัสส์ สินสุชาติรัตน์ และ ครอบครัว"

ขอมหาอนุโมทนาบุญทั้งมวลด้วยครับ สาธุครับ...

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      47.5 KB
      เปิดดู:
      35
  14. ธรรมวิวัฒน์

82
    จำนวน 10 บาท โอนแล้ว ธ.ไทยพาณิชย์ ในวันที่ 2 มี.ค.56

15. ธรรมวิวัฒน์

82

จำนวน 10 บาท ผ่านใบโพธิ์ทองพื้นม่วง (ธ.ไทยพาณิชย์) ในวันที่ 3 มี.ค.56

16. เบเบ้

วันนี้ร่วมทำบุญผ้าป่า1กองครึ่งเศษครับ

catt2สมาทานศีล ๕ ก่อนแล้ว วันนี้ขอร่วมทำบุญผ้าป่าสามัคคีพลังจิต 10 ปี
    ๑ กองครึ่งเศษครับ ๑๐.๘๙ บาท
    ผ่านนกวายุภักษ์สีขาวล้อมรอบด้วยสีฟ้าครับ เวลา ๑๖.๕๖ น.
    ขออุทิศบุญกุศล ถวายแด่สมเด็จพระสัมมาสัมพุทธเจ้าองค์ปฐม
    และสมเด็จพระสัมมาสัมพุทธเจ้าทุกพระองค์ พระโพธิ์สัตว์ทุกพระองค์ พระอรหันต์
    พระอนาคามี พระสกิทามี พระโสดาบัน ท้าวมหาพรหม พระนารายณ์ พระอิศวร พระพิฆเณศ
    เทพยดา๑๖ชั้นฟ้า๑๕ชั้นดินทั้งปวงในอนันตจักรวาล
    เช่นองค์อมรินทร์ ท้าวจตุโลกบาลทั้งสี่ พระแม่ธรณี พระแม่คงคา พระพิรุณ พระพาย พญามัจจุราช
    นายนิรบาล พระเสื้อเมือง พระทรงเมือง พระสยามเทวาธิราช พญานาค พญาครุฑ เป็นต้น
    บูรพกษัตริยาธิราชเจ้าทุกพระองค์ วีรชนผู้สละชีวิตปกป้องผืนแผ่นดินไทย
    บรรพบุรุษทุกชาติ บิดามารดาทุกชาติ ญาติมิตร สหายทุกภพ ทุกชาติ
    เจ้ากรรมนายเวร เปรต สัตว์นรก อสุรกาย เดรัจฉาน ผู้มีพระคุณ
    ครู อุปัชาอาจารย์ เวไนยสัตว์ทั้งปวงในอนันตจักรวาล ชาวไทยและชาวโลกขอให้ได้รับส่วนกุศลโดยทั่วถึงกัน
    ผู้ที่ตั้งความปรารถนา
    พุทธภูมิ ปัจเจกภูมิ สาวกภูมิ หรือ อรหัตมรรค อรหัตผล ขอให้สำเร็จโดยทั่วหน้ากัน
    คำว่าไม่มีจงอย่าได้เกิดแก่ข้าพเจ้า และขอให้ข้าพเจ้าและครอบครัวเจริญทั้งทางโลกและทางธรรม
    สุขภาพแข็งแรง มีโอกาสได้บำรุงพระพุทธศาสนา พบกัลยาณมิตร สหายทางธรรม
    และครูบาอาจารย์ที่ดีอย่างต่อเนื่องครับ
    บรรลุมรรคผลได้โดยเร็วพลัน ผ่านอุปสรรคได้โดยง่ายครับ
    ขอให้ชาติไทย สงบสุข สันติ เจริญในศีลธรรม สมถกรรมฐาน วิปัสสนากรรมฐาน เสียสละ รู้รักสามัคคี มีวินัย เศรษฐกิจพอเพียงเลี้ยงชีวิตยั่งยืนครับ
    อุทิศส่วนกุศลให้กับเวไนยสัตว์ทั้งปวงในอนันตจักรวาลครับ
    catt14อธิษฐานบารมีมุ่งสู่พระนิพพานครับcatt14
    ขอให้ทุกท่านเจริญทั้งทางโลกและทางธรรมสมควรตามเหตุและปัจจัยครับ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 4 มีนาคม 2013
  17. ธรรมวิวัฒน์

82

จำนวน 10 บาท ผ่านใบโพธิ์ทองพื้นม่วง (ธ.ไทยพาณิชย์) ในวันที่ 4 มี.ค.56

18. จ้อนศุภกฤต

จ้อนศุภกฤต เป็นที่รู้จักกันดี

วันนี้กระผมได้โอนเงิน 500 บาท เวลา 19.30 น.ร่วมทำบุญเป็นเจ้าภาพผ้าป่าสามัคคีพลังจิต 10 ปี และทำบุญทุกอย่างที่ทางเจ้าภาพทำด้วยครับ และขออนุโมทนาบุญทุกท่านที่ได้ร่วมสร้างบุญมหากุศลในครั้งนี้ด้วยครับ สาธุ

19. เกสรมณีช์

เกสรมณีช์ เป็นที่รู้จักกันดี

17 สิงหาคม 2011
    5/3/56 ร่วมบุญแล้ว กสิกร เวลา 12:59 น. 30 กอง 300 บาท

โมทนาในบุญกุศลจิตทุกท่าน สาธุ

20. pichakan

pichakan เป็นที่รู้จักกันดี

วันนี้ 5/3/2556 เวลา 20:01 น.
    โอนเงินจำนวน 50 บาท ธ.กสิกรไทย
    ร่วมทำบุญ "ผ้าป่าสามัคคีพลังจิต 10 ปี"
    ถวายวัดท่าขนุน ในวันวิสาขบูชา 56

อนุโมทนาบุญกับทุกท่านด้วยนะค่ะ สาธุ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้