ผีและเรื่องภพชาติมีจริงแน่หรือครับ

ในห้อง 'เรื่องผี' ตั้งกระทู้โดย ราชะ, 12 กุมภาพันธ์ 2013.

1. sassygile

sassygile เป็นที่รู้จักกันดี

13 พฤศจิกายน 2010
    เราเชื่อ เพราะเห็นผี พอเห็นผี เราก็เชื่อว่าโลกหน้ามี สวรรค์มี
    ผีมีจริง เคยเห็นแล้ว แม่เราก็เคยเห็น ตอนนี้เสาที่บ้านก็มี สิงอยู่ สำหรับบ้านเรามันเป็นเรื่องปกติไปแล้ว การมีผีสิงอยู่ในบ้าน
    เจ้าที่ที่บ้านเคยมาหาแม่ (ไม่รู้ว่าใ่ช่เจ้าที่รึเปล่า) แต่เค้ามาบอกแม่เราว่าเมื่อก่อนในอดีตชาติเคยเป็นเพื่อนกันนะ เป็นเจ้าเมือง แต่แม่เราเจ้าชู้ ส่งผลให้ชาตินี้ได้มาเป็นผู้หญิง และขอให้แม่เราช่วยทำบุญให้เค้าหน่อย ซึ่งเพื่อนแม่เราคนนี้ เราก็เคยเห็น แต่งตัวแบบพวกเจ้านายชั้นสูงสมัยก่อน
    บางทีเราหลับตื่นมาตอนเช้า เห็นคนโบราณอยู่ปลายเตียงก็มี
    เรามีบ้าน 3 ที่ มีผีทุกที่เลย 555

ยมบาล ก็มีจริง ใส่โจงกระเบนสีแดง ตัวคล้ำ น่ากลัวๆ ตัวอึ๊ม เราเคยเห็นเดินขึ้นบันไดมาเลย มารับวิญญาณ
    วันไหว้บรรพบุรุษ จะมีรูปบรรพบุรุษด้วย น้องเราตัวเล็ก ยังไม่รู้เรื่องผี บอกว่า เห็นคนในรูปมาหา
    ส่วนเปรตเราไม่เคยเห็นนะ แต่แม่เคยเล่าว่ายายเห็นบ่อย ตัวสูงๆ ร้องโหยหวน
    ส่วนกระสือ ปอบ ไม่ต้องพูดถึง คนสมัยก่อนเห็นกันเป็นอาจิน

2. กาลีนะ

กาลีนะ เป็นที่รู้จักกันดี

23 สิงหาคม 2012

ดีจังเห็นเยอะ เราเคยเจอจริง ๆแค่ เปรต กับ สัมภเวสี ธรรมดา .. ส่วน ปอบ กับ กระสือ เคยเจอแค่ในนิมิตร แต่ไม่ค่อยอยากเจอพวกนี้หรอก พอมีนิมิตรแบบนี้ชอบมีคนตาย เราเลยไม่ชอบ .. หรือไม่บ้านเราก็เดือดร้อน เห้อ ๆ