ผมเป็นเกย์ครับ ทำอย่างไรถึงจะหลุดพ้นบ่วงกรรมแห่งกาม หรือเกี่ยวกับศีลข้อสาม

ในห้อง 'ทุกข์และปัญหาชีวิต' ตั้งกระทู้โดย Xiaobao, 1 ธันวาคม 2011.

1. Chang_oncb

Chang_oncb ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

25 สิงหาคม 2011
    ทรงพระเจริญ ยิ่งยืนนาน

เนื่องในวโรกาส พระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัวภูมิพลอดุลยเดช ทรงพระชนม์มายุครบ ๗ รอบ ๘๔ พรรษา ในวันที่ ๕ ธันวาคม ๒๕๕๔ ข้าพระพุทธเจ้าขอน้อมรำลึกในพระมหากรุณาธิคุณที่พระองค์ท่าน มีต่อประเทศไทยมาตลอดพระชนม์ชีพ ของพระองค์ [www.marateebook.com]
    [​IMG] [​IMG] กาญจนาภิเษก
    ทรงพระเจริญ ทรงพระเจริญ ทรงพระเจริญ

2. กุมารไฟ

กุมารไฟ สมาชิก

14 มิถุนายน 2011
    เกิดเป็นอะไรไม่สำคัญครับ แค่ขอให้เป็นคนดีไม่ทำให้ใครเดือดร้อน ส่วนเรื่องของเรื่องกามรมณ์ มันเป็นส่วนหนึ่งของชีวิต เราไม่หมกหมุ่นอยู่กับมัน มันก็ไม่มีไรหรอกครับ

3. paprica

paprica Active Member

ก็ปล่อยให้คิดไปสิคะ พอมีอารมณ์ก็ช่วยตัวเองก็ได้ ไม่ต้องไปมี พสพ ใคร ดิฉันเป็นผู้หญิงที่หน้าคล้ายผู้ชาย ก็มีแต่คนคิดว่าฉันเป็นทอม ไม่มีผู้ชายคนไหนชอบฉัน มีแต่ผู้หญิงมาชอบ แต่ฉันไม่เคยมีอารมณ์ทางเพศกับผู้หญิงเลย

4. มหาละลวย

มหาละลวย เป็นที่รู้จักกันดี

22 พฤศจิกายน 2012
    ขอเอาใจช่วยด้วยคนนะครับ คิดดี พูดดี ทำดี ก็น่าจะเพียงพอแล้ว

5. remixsong

remixsong เป็นที่รู้จักกันดี

มีจิตใจเป็นเกย์ แนะนำให้เจริญ อสุภกรรมฐาน เพื่อให้จิตได้รับรู้เห็นสิ่งที่น่าเกลียดน่ากลัว เพื่อขจัดกิเลสในจิตที่รักสวยรักงาม และเจริญ มรณานุสติกรรมฐาน เพื่อให้ปลงในชีวิต ไม่ยืดติดไม่เพ้อฝันคิดฟุ้งซ่าน และการกินเจบ่อยๆหรือทุกวัน ช่วยปรับสมดุลย์และลดปริมาณโฮโมนเพศในร่างกาย เพื่อลดการกระตุ้นให้อารมณ์จิตคิดหมกมุ่นในเรื่องเพศได้
    และได้บุญด้วย
    ขอให้ท่านมีความพยามและทำให้สำเร็จ

6. birdyloves

birdyloves Active Member

ผมคิดว่าการเกิดเป็น เกย์ หรือ ไม่ ไม่ใช่ประเด็นนะครับ

ทุกคน ทุกเพศ ก็มีเช่นนี้ทั้งนั้น นอกจากเสียว่าใครมีมากน้อย หรือควบคุมได้หรือไม่ สำหรับผมเอง ผมมีทางออกมาก เช่นการถ่ายรูป เล่นดนตรี หรือ ได้ออกกำลังกาย บางครั้ง ก็ลืมมันได้ แต่ถ้าช่วงไหนผมไม่มีเวลาใช้กับงานอดิเรกพวกนี้ ก็ไม่เคยคิดจริงจัง แค่สนุกๆใช้ชีวิตปรกติไปวันๆ

มีก็ตอนๆนี้ที่มี ผู้ชายเข้ามาในชีวิตผมนี้แหละ ที่ทำให้ผมมีความรู้สึกยินดีพร้อมๆกับความเจ็บลึกๆในใจ เพราะความใกล้ชิดกัน แต่ผมก็พยายามเป็นอย่างมากทีเดียว เพราะเพื่อนๆที่นี้ต่างให้ข้อคิดข้อระวัง

วันนี้ผมเองคลายบ้าง แต่ไม่รู้ว่าอนาคตจะถูกกำหนดไว้เช่นใด

สำหรับน้องแล้ว คิดฟุ้งซ่าน ในแบบๆไหนอ่ะครับ คิดอยากมีแฟนเป็นตัวตน หรือแค่ปลดปล่อย มันต่างกันนะครับ อันนี้ต้องคิดให้ได้ก่อน