ปี56จะร้ายแรงเหมือนหลายๆคนพูดหรือไม่?

ในห้อง 'ภัยพิบัติและการเตรียมการ' ตั้งกระทู้โดย interpoo, 29 ธันวาคม 2011.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. interpoo

interpoo เป็นที่รู้จักกันดี

25 กรกฎาคม 2011
    มาจากฟิลิปปินส์ จะเข้าไทยในเดือนหน้า

ไฟล์ที่แนบมา:

2. Henberassy

Henberassy เป็นที่รู้จักกันดี

12 มิถุนายน 2009
    จริงด้วยอีกคนค่ะ รู้สึกหงุดหงิด ท้อแท้ เบื่อหน่าย ปลงๆ อย่างที่ไม่เคยเป็นมาก่อนเลย มันเกี่ยวกับสภาพอากาศและภัยที่จะเกิดขึ้นหรือค่ะ ???

3. interpoo

การเสพข่าวภัยพิบัติมากเกินไป ทำให้เป็นทุกข์ ประกอบกับเป็นคนคิดมาก ด้วย จะยิ่งเป็นทุกข์มากกะข่าวภัยรอบด้าน... แนะนำให้หาความสุขในชีวิตประจำวัน ด้วยกิจกรรมที่แปลกใหม่ และง่ายๆ เช่น ออกกำลังกาย ในสถานที่ปลอดโปร่ง มีสมาธิ อยู่กะกิจกรรมที่ทำ จะทำให้ชีวิตมีความสุขได้ค่ะ

4. k8132

k8132 เป็นที่รู้จักกันดี

แนะนำเวปน่าสนใจเกี่ยวกับอุปกรณ์ยามเกิดภัยธรรมชาติครับ

น่าสนใจดีครับ

www.extreme2555.com

5. ตึงได

ตึงได เป็นที่รู้จักกันดี

26 กรกฎาคม 2012

ส่วนตัวแล้วชอบทุกสีเหล่านี้
    คุณปู คุณก็เลือกสีใดสีหนึ่งในนี้ก็ได้นะ
    สีเลนะ สุคะติงยันติ
    ศีลเป็นเหตุให้เกิดความสุข เพราะเราให้ความไม่มีภัย
    ไม่มีเวร แก่ผู้อื่นและตนเอง

สีเลนะ โภคะสัมปะทา
    ผู้มีศีลอันงดงามแล้ว กิตติศัพท์ย่อมขจรขจายไปไกล
    ย่อมเป็นที่น่าเชื่อถือ และน่าคบหาแก่คนทั้งหลาย อันเป็นเหตุ
    ให้เกิดโภคทรัพย์

สีเลนะ นิพพุติงยันติ <?xml:namespace prefix = o ns = "urn:schemas-microsoft-com:eek:ffice:eek:ffice" /><o:p></o:p>
    ศีลอันเป็นทรัพย์ภายในตกน้ำไม่ไหล <o:p></o:p>
    ตกไฟไม่ไหม้ ใครเอาไปไม่ได้
    คือ อริยทรัพย์อันเป็นไปเพื่อพระนิพพาน

ตัสมา สีลัง วิโสธะเย...
    นี้คือความวิเศษของศีล ที่รักษาไว้ดีแล้ว...

พุทธัง ธัมมัง สังฆัง สะระณังคัจฉามิ<o:p></o:p>
    <o:p> </o:p>

6. thummakaya

thummakaya เป็นที่รู้จักกันดี

สาวหล้า ดอมเรย์ แล้วต่อไปอะไรเอ๋ย...
    ลูกที่ 3 ตามมาล่ะ ขยันทำงานมาก...

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      110.1 KB
      เปิดดู:
      69
  7. doramon11

doramon11 Active Member

ยังไม่เข้ามาที

8. doramon11

doramon11 Active Member

ปลายปีนี้แกนโลกจะพลิกกลับขั้วหรือเปล่าคุณปู

9. ranlikit

ranlikit เป็นที่รู้จักกันดี

น้ำในแม่น้ำโขง เพิ่มสูงขึ้นเรื่อยๆ มีแนวโน้มล้นตลิ่ง บ้างไหมครับ คุณปู

10. ขุนอิน

ขุนอิน เป็นที่รู้จักกันดี

2 พฤศจิกายน 2010
    ถ้าตอบจากใจว่าไม่เกิดภัยใหญ่ แบบที่ลงกัน ก็โดนพวก ที่ไม่ยอมรับความจริง แม่งตามลบ ขอโทษนะครับที่ใช้คำไม่สุภาพ ตอนเดือน กรกฎาคม ผมก็เข้าไปตอบกระทู้ ว่าไม่เกิด ก็โดนลบ เมื่อคืนก็โดนลบ เพราะผมค้านว่า โอลิมปิค ก็จะไม่เกิดเหตุการณ์ยังที่ทำนายกัน ไว้มาดูกัน ตอนโอลิมปืค มันจบไปแล้ว เพื่อมาดูใครถูก หรือใครผิด แบบนี้ก็มาลบด้วยเหรอ หรือ มันแทงใจดำใครกัน ที่พยากรณ์มาแบบผิดๆ หรือ ถูก มันอาจจะเกิด หรือไม่ก็ได้ ยังผมบ้างครั้งเขียนข้อความที่ไม่ถูกใจใคร เขาด่าผม ๆ ก็ต้องยอมรับ ไม่ว่าเขาจะผิด หรือ จะถูก ผม ก็ต้องฟัง แต่ผมจะไม่ลบข้อความเขา หรอก ผมจะปล่อย เวลาให้ผ่านไปถึงจุดที่กำหนด ว่าจะเกิด เพื่อพิสูจน์ว่าใครคิดถูก หรือใครคิดผิด ผมจะไม่ปิดกั้นความคิดของใคร จะไม่ชักจูงใคร จะเป็นตัวของตัวเอง คนที่อ่าน ก็จะคิดเองว่าสิ่งที่พูดมานะผิดหรือถูก หรือท่านกลัวว่า สิ่งที่โพสต์ แล้วไม่เป็นจริง สิ่งที่ตามมา ก็คือความน่าเชื่อถือของตัวบุคคล หรือกลุ่ม บุคคล จะลดน้อย ลงไป ก็เลยขจัด ข้อความนั้นทิ้งซะ เพื่อ ที่ถ้าไม่เกิดเหตุ การณ์นั้น เวลาคนภายนอกเข้ามาอ่าน จะได้ ไม่เห็นความขัดแย้ง ถ้าหาว่าผมป่วน ผมไม่ได้ป่วนหรอก ไม่รู้ว่าจะป่วนทำไม ถ้าถามว่าผมเห็นต่างไหม ผมเห็นต่างเฉพาะบ้างเรื่อง และก็เห็นด้วยเกี่ยวกับบ้างเรื่องด้วยเช่นกัน ถ้าอยากจะลบข้อความนี้ก็ได้ ผมไม่ว่า ผมขอแค่ จบโอลิคปิค ที่ลอนดอน สัก อาทิตย์ก็แล้วกัน เปิดใจให้กว้างหน่อยนะครับ พ่อนักบุญ นี้คือคำขอ จากคนบาป ก็แค่อยากจะพืสูจน์ว่าไม่มีเหตุการณ์แบบว่าคนตายเป็นเบือ ที่งานโอลิมปิค ก็เท่านั้น

11. เวียงละกอน

เวียงละกอน เป็นที่รู้จักกันดี

4 พฤศจิกายน 2010
    ขอสนับสนุนคนบาปอย่างขุนอินด้วยคนน่ะครับ

12. zenit

zenit เป็นที่รู้จักกันดี

20 พฤษภาคม 2012
    ถ้าคุณทำนายว่า ...."วันนี้ฉันต้องกินข้าวแน่ๆ"......โอกาสถูกคงเกือบ100%...อย่างนี้คงไม่ต้องเรียกว่าทำนายหรือพยากรณ์

การทำนายหรือพยากรณ์.....จะส่งผลต่อตัวเราได้มากสุดก็50%
    อีก 50%คือตัวเราเป็นคนกำหนดเอง..ในอดีต ปัจจุบัน และอนาคต

ดังนั้นคำทำนายในรูปแบบไหนๆ โลกจะแตก สงครามจะเกิด (แฟนจะทิ้ง รักจะคุด...กรณีไปดูดวง) ถ้ามันยังไม่เกิด มันก็ยิ่งมีไม่ถึง 50%อาจจะมีแค่ครึ่งๆฟังหูไว้หู 25% หรือน้อยกว่านั้น 10-20%

ถ้าเราเข้าใจตามนี้เราจะไม่ตื่นตระหนก...ไม่เซ็ง...ไม่เบื่อ..ไม่ประชด...ไม่อยู่ฝ่ายตรงข้าม
    ...ไม่เสียสุขภาพจิต ((ถ้ามันยังไม่เกิดมากสุดก็ 25%)) 1ต่อ 3 เอาเวลาไปออกกำลังกาย ไว้พระ สวดมนต์ ดีกว่า

อันนี้เป็นหลักธรรมะจากเศษสตางค์ ที่ผมเคยได้ยินมา 25ตังค์ 50ตังค์ 75ตังค์ 1บาท
    4ส่วน = อริยสัจ4 ทุกข์ 1 ส่วน สมุทัย 1 ส่วน นิโรธ 1 ส่วน มรรค 1 ส่วน แบ่งให้สมดุล
    อย่าไปเอาเป็นทุกข์ทั้ง 4 ส่วนหรือ3ส่วนเลยครับมันบาปจริงๆๆนะมันไม่เป็นบุญ

13. Los Gatos

Los Gatos Active Member

ทำไมหุ้นไทยมันขึ้นเอาขึ้นเอา พอขายมันก็ยิ่งขึ้น:'(

14. Los Gatos

Los Gatos Active Member

ทำไมหุ้นไทยมันขึ้นเอาขึ้นเอา พอขายมันก็ยิ่งขึ้น:'(

15. gun2555

gun2555 เป็นที่รู้จักกันดี

29 มิถุนายน 2010
    ท่านขุนไปลงที่ไหนละจะได้ไปอ่านด้วย ที่ตรงนี้มิเคยเห็นท่านขุนลงกระทุ้เลย พึ่งเห็นนี้แหละ

16. llilliilliiill

llilliilliiill เป็นที่รู้จักกันดี

5 มิถุนายน 2012
    เวปบอร์ดสาธารณะที่ทุกคนสามารถแสดงความคิดเห็นได้ครับ ถูกผิดว่ากันตามหลักแห่งความจริงกับสิ่งที่บังเกิดขึ้น

Internet เป็นสื่อสาธารณะเช่นกัน หากสิ่งดีๆมีอยู่ก็จะเกิดประโยชน์กับคนหมู่มาก แต่หากเป็นสิ่งดีซึ่งมีความนัยแอบแฝง ก็ไม่ผิดหากใครผ่านมาจะทักท้วง แต่หากเป็นทองแท้ก็ย่อมไม่กลัวไฟ

หากอยากได้ความเป็นส่วนตัว ห้องส่วนตัว บอร์ดส่วนตัว เฉพาะคนในกลุ่มเข้ามาอ่าน ผมแนะนำให้ไปจดทะเบียนเปิด domain ใหม่ แล้วให้คนเข้าอ่านได้แสดงความคิดเห็นได้เฉพาะที่ร้องขอ

หลายคนมักพร่ำสอนให้คนอื่นปล่อยวาง แต่ลืมบางอย่างไปว่า ตัวเองก็ยังไม่ปล่อยวาง

17. เวียงละกอน

เวียงละกอน เป็นที่รู้จักกันดี

4 พฤศจิกายน 2010
    สุดยอดดด ชอบมว้ากกกก

18. interpoo

เดือนสิงหาคม กะ เดือนกันยายน เป็นเดือนที่น้ำแรงมาก... ระวังจากน้ำกันด้วยนะคะ

อะไรที่มันไม่น่าเชื่อมันก็จะเกิดเรื่อยๆ จากความแปรปรวนของโลกเรา... ทั้งปีหน้า คนตายจากความหนาวเกิน พันคน... และปีหน้าจะหนาวหนักกว่านี้มาก ในทางยุโรปและอเมริกา... อาจได้เห็น ติดลบ 40+ กันในหลายๆ ประเทศ และจะมีอีกหลายประเทศทางบ้านเราที่ร้อนตาย... ในปีหน้า และพืชผักล้มตาย เช่นไทย เขมร ลาว เกาหลี จีน ที่น่ากลัวที่สุดคือ จีน มีทั้งภัยแผ่นดินไหว น้ำท่วม หิมะหนัก และความแห้งแล้งสุดขั้ว ในบางพื้นที่ เช่น หิมะหนักทางเหนือๆ ก็จะหนักสุดๆไปเลย

เราก็แค่ต้องระวังตัวเองไม่ให้ต้องเสี่ยงภัยจากธรรมชาติ ถ้ามีตังค์ปีหน้ามีเรือในภาคเหนือ ภาคกลาง และภาคใต้ (สำคัญสุด) จะดีมาก... ปีหน้าน้ำท่วมหนัก

19. คมวรรณ

คมวรรณ เป็นที่รู้จักกันดี

21 กรกฎาคม 2012
    ขอขอบคุณคับ.คุณน้องปู..ที่เตือนสติ..ผมเกือบลืมหาซื้อเรือเล็กๆและยางในรถสิบล้อไว้หลายๆเส้นนะครับ...ปีที่แล้วเจอนํ้าเข้ากลางบ้าน(ทะลุพื้นกระเบื้อง-ทะลุชักโครกขึ้นมาเลยคับจากชั้นล่างสุด..ดีว่าแค่หน้าแข้ง..(สูบออกสิบเก้าวัน..กว่านํ้าจะหมด.นี่ขนาดบ้านผมปลูกบนหลังเต่านะเนี่ย)..ที่กทม.คับผม..

20. Thaveechai

Thaveechai เป็นที่รู้จักกันดี

เขื่อนในจีนทรุดจริงๆ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้