(ปิดแล้ว) แจกฟรี "น้ำมนต์ท่านปู่ชีวกโกมารภัจจ์" ถึง 31 พ.ค. 2553 ในรอบแรก

ในห้อง 'แจกฟรี' ตั้งกระทู้โดย PeJune, 12 เมษายน 2010.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. jaxjax

jaxjax เป็นที่รู้จักกันดี

12 พฤศจิกายน 2009
    มีน้ำมันกับลูกแก้วด้วยเหรอครับ
    (น้ำมันเหลืองและลูกแก้วรูปหลวงปู่ดู่)
    ขอรับพร้อมน้ำมนต์ด้วยได้ไหมครับ
    เอกพล พงษ์ชมพร

แก้ไขครั้งล่าสุด: 11 พฤษภาคม 2010
  2. vangiras

vangiras เป็นที่รู้จักกันดี

ขอรับน้ำมนต์ 10 ขวดครับ
    อนุโมทนาครับ
    อนุชา รัศมีศรีตระกูล
    165/48 หมู่3 ต.พิมลราช
    อ.บางบัวทอง จ.นนทบุรี 11110

3. brint

brint Active Member

ขอรับด้วยค่ะ "น้ำมนต์ท่านปู่ชีวกโกมารภัจจ์" จำนวน 5 ขวด

วิภารัตน์ อภินันทน์
    1584/18 ซอยสุขุมวิท78 ถนนสุขุมวิท
    ตำบลสำโรงเหนือ อำเภอเมือง
    จังหวัดสมุทรปราการ 10270 ค่ะ

อนุโมทนาบุญค่ะ

4. เด็กไทรน้อย

เด็กไทรน้อย เป็นที่รู้จักกันดี

ถ้าอยากร่วมบุญด้วยไม่ทราบว่ารับแสตมป์ขนาดกี่บาทครับ...:cool:

5. PeJune

PeJune เป็นที่รู้จักกันดี

19 กรกฎาคม 2009
    สิทธิ์ขาดในการมอบอะไรให้ ขึ้นกับองค์พ่อปู่ชีวกฯค่ะ อย่าถามพี่เลยนะค่ะ พี่ได้บอกไปแล้วว่าทำไมบางคนได้บางคนไม่ได้ tester ได้รับมอบร่วมบุญมาโดยน้องวิทย์ มีเพียง 60 ขวด พี่ทำแตกไป 1 ขวด

น้ำมันสมุนไพร ทำในรูปธุรกิจค่ะ อยากได้จริงๆก็ติดต่อวิทย์เขานะค่ะ ถ้าองค์พ่อปู่ท่านไม่ได้ให้ไป

สำหรับของที่เกี่ยวข้องกับหลวงปู่ดู่ พี่ก็ทำเท่าที่ทำได้ค่ะ พี่มีนิดเดียวเองนะค่ะ แจกไปหมดแล้วค่ะ อยากได้ไปขอรับที่เว็ปวัดถ้ำเมืองนะ ฟรีเช่นกันก็มีค่ะ

ที่ให้ไปเพราะการพ้นจากความทุกข์ใดๆ จะเกิดขึ้นได้ยากหากผู้นั้นไม่พยายามช่วยเหลือตัวเอง การสวดบทพระมหาจักรพรรดิ์ผู้สวดจะมีกำลังของพระมหาจักรพรรดิ์ เป็นการเพิ่มพลังบุญให้กับตัวเอง ซึ่งจะได้ผลยิ่งขึ้นไปอีก ดีกว่าใช้เพียงน้ำมนต์ หรือน้ำมันสมุนไพรเพียงอย่างเดียว พี่มีความรู้เรื่องนี้น้อยค่ะ กลัวจะผิดพลาด ศึกษาเองจากเว็ปวัดถ้ำเมืองนะได้โดยตรงนะค่ะ

6. jaxjax

ขอบคุณครับพี่ ขออภัยที่รบกวน
    ก็ให้สิทธิ์ขึ้นกับองค์พ่อปู่ชีวกฯ แล้วแต่ดวงครับ
    ขอบคุณพี่จูน ขออนุโมทนาครับ

7. PeJune

พี่โมทนาสาธุด้วยทุกประการนะค่ะ ที่อยู่ pm ไปแล้วนะค่ะ

น้องตั้มจะเน้นเสมอๆกับพี่ว่า ไม่ให้ขัดถ้าใครเขาอยากร่วมทำบุญ การซื้อแสตมป์พี่ว่าบริสุทธิ์ดี เพราะสามารถนำไปใช้เพื่อส่งน้ำมนต์ได้ โดยผู้ที่อยากร่วมบุญก็สามารถทำได้แบบไม่ต้องเป็นการรบกวนกันมาก

การซื้อแสตมป์ แบบ 3 บาท 5 บาท น่าจะดี ทำได้สะดวก และก็สบายใจได้อย่างแน่นอนเพราะแสตมป์เหล่านี้ จะไม่สามารถแลกกลับเป็นเงินได้ พี่เองไม่ได้สะสมแสตมป์ ได้รับมาร่วมบุญก็จะนำไปใช้ส่งน้ำมนต์และวัตถุมงคลอื่นๆที่พี่ได้รับมา โดยตั้งใจไว้แล้วค่ะว่าจะให้อย่างเต็มที่ ไม่มีกัก เว้นแต่ของมีน้อยก็จะใช้วิธีเรียนถามองค์พ่อปู่ชีวกฯ ท่านให้ค่ะ ท่านมีเมตตามากค่ะ และมีความยุติธรรมอย่างยิ่ง ส่วนใหญ่เกี่ยวกับความรุนแรงของอาการเจ็บป่วย และตำแหน่งที่มีปัญหา ที่ถ้าใช้การทาน้ำมันสมุนไพรร่วมด้วยแล้วจะหายได้รวดเร็วขึ้น สำหรับพี่มักจะนำมาดมเสียมากกว่าค่ะ เพราะหอมชื่นใจ ไม่ค่อยจะได้ใช้ทาสักเท่าไหร่

เมื่อวานนี้ได้รับแสตมป์ร่วมบุญของคุณชะมะนาดเป็นที่เรียบร้อยแล้วนะค่ะประกอบไปด้วย

แสตมป์รูปเครื่อบินของการบินไทยดวงละ 3 บาทจำนวน 80 ดวง
    แสตมป์ Queen's Collection ผลงานโรงฝึกศิลปาชีพ สวนจิตรลดา ดวงละ 5 บาท จำนวน 24 ดวง
    รวมแล้วมูลค่าแสตมป์ 360 บาท ค่ะ

ถ้าซองพัสดุ หรือกล่องพัสดุของท่านใดเห็นแสตมป์ของคุณชะมะนาดติดอยู่ จะได้ทราบนะค่ะ ขอให้ทุกๆท่านได้โมทนาบุญและจิตอันเป็นกุลของคุณชะมะนาดด้วยนะค่ะ

ขอบารมีพระรัตนตรัย บารมีของหลวงปู่ทวด หลวงปู่ดู่ และครูอาจาริยาของคุณชะมะนาด และบารมีขององค์พ่อปู่ชีวกโกมารภัจจ์ ได้โปรดประทานพรอันประเสริฐให้คุณชะมะนาดและครอบครัว ประสบแต่ความสุขความเจริญ ทั้งทางโลกและทางธรรม มีร่างกายแข็งแรง จิตใจผ่องใส มีอริยทรัพย์และทรัพย์ทางโลกหลั่งไหลมาไม่ขาดสายพอกพูนเป็นเท่าทวีคูณ ทุกเช้าค่ำ ปราถนาสิ่งใดที่ดีงามขอให้สมปราถนาทุกประการเทอญ สาธุ ค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 13 พฤษภาคม 2010
  8. PeJune

พี่เรียนถามองค์พ่อปู่ชีวกฯ ท่านแล้วนะค่ะ สำหรับคุณเอกพล
    ท่านว่ากรณีของคุณเอกพล สามารถใช้เพียงน้ำมนต์ของท่านในการผสมน้ำดื่ม หรือผสมน้ำอาบร่วมด้วยถ้าต้องการ ก็เพียงพอค่ะ ไม่มีความจำเป็นต้องใช้น้ำมันสมุนไพรในตอนนี้ ท่านจึงบอกว่า ไม่ต้องส่ง tester ให้นะค่ะ

เอาเป็นว่าพี่จะจัดส่งลูกแก้วให้แทนแล้วกันนะค่ะ พรุ่งนี้พี่บินเข้ากรุงเทพ หลัง lecture ในงานสมาคมโรคไตแล้ว พี่จะไปถวายสังฆทาน และกราบองค์พ่อปู่ชีวกฯ ที่ รพ.สงฆ์ โดยจะถวายน้ำมันสมุนไพรจำนวน 50 ขวด ขนาด 3 cc จริงๆพี่อยากมอบมากกว่านี้ แต่น้องตั้มทำไม่ทันค่ะ ทำให้ได้เพียงเท่านี้ ซึ่งจะได้พบกับน้องตั้มด้วย ที่ รพ.สงฆ์ ในช่วงบ่าย ซึ่งตั้มจะมอบแผ่นพับให้จำนวนหนึ่ง และลูกแก้ว เพื่อให้นำมาแจกร่วมกับน้ำมนต์ ก่อนกลับไปสนามบินเพื่อบินกลับขอนแก่น

9. YiSan

YiSan Active Member

ผมขอรับ 4 ขวดครับ

ผมขอรับ 4 ขวดครับ​

ขอรับครับ
    กรุณาส่งมาที่
    นายภานุวัฒน์ ขันคำ
    บ้านเลขที่ 158 หมู่ 9 ถนนสถิตย์นิมานกาล ตำบลโพธิ์ไทร
    อำเภอพิบูลมังสาหาร จังหวัดอุบลราชธานี 34110

แก้ไขครั้งล่าสุด: 13 พฤษภาคม 2010
  10. waythai

waythai เป็นที่รู้จักกันดี

ขอร่วมอนุโมทนาบุญครับ

นายอลงกฎ ศรีโมรา 9/11 ถ.มหาราช ต.ประตูชัย อ.พระนครศรีอยุธยา
    จ.พระนครศรีอยุธยา 13000 ขอบคุณมากครับ สาธุ

11. PeJune

คุณพ่อโชคดี รับ 1 ขวดใช่ไหมค่ะ รบกวน confirm ด้วยนะค่ะ

12. PeJune

วันนี้หลัง lecture เสร็จแล้วพี่นัดกับตั้มไว้กำลังจะออกไป รพ.สงฆ์ ตั้มโทรมา บอกให้ห้ามเข้าไปถนนเส้นนั้นเด็ดขาด เพราะอันตรายมาก กำลังยิงกันพอดี ทำให้พี่ไม่ได้ไปกราบองค์พ่อปู่ชีวกฯ และทำบุญตามที่ตั้งใจไว้ ตอนนี้ได้แต่มานั่งแกร่วที่สนามบิน รอขึ้นเครื่องกลับขอนแก่นตอน 6 โมงเย็น ทำให้พี่ไม่มีแผ่นพับสี สำหรับแจกประกอบลูกแก้วพลังมหาจักรพรรดิ์ของหลวงปู่ดู่ (ได้รับมาจากน้องตั้มอีกทีคะ) พี่จึงคิดว่าจะจ้างโรงพิมพ์ทำแจกเสียเองเลยนะค่ะ เอาไว้ว่างกว่านี้พี่จะทำแจกไปให้นะค่ะ

พี่ตามเรื่องที่โรงพิมพ์ทุกวัน ผลก็ยังเหมือนเดิม แผ่นสติกเกอร์สีทองยังมาไม่ถึงขอนแก่นสักที พี่เองก็ร้อนใจไม่แพ้ทุกๆท่านนะค่ะที่รอคอยอยู่ โดยเฉพาะท่านที่กำลังไม่สบายอยู่ แต่ไม่รู้จะทำอย่างไรนะค่ะ ถ้าไม่ติดสติกเกอร์ขององค์พ่อปู่ชีวกฯ ก็จะไม่ครบตามสูตรที่ท่านต้องการให้ทำในรูปลักษณ์นี้ พี่เองเหมือนถูกสะกดไว้ด้วยความศรัทธาให้เป็นคนออกแบบสติกเกอร์และจัดพิมพ์ พร้อมทั้งแจกน้ำมนต์เองด้วย มีผู้รู้ท่านเห็นภาพของขวดน้ำมนต์ที่พี่ทำแจก ตั้งแต่กันยายน ปีที่แล้ว ตอนนั้นพี่ก็เชื่อครึ่งไม่เชื่อครึ่งนะค่ะ มาตอนนี้ เป็นผู้ทำทุกอย่างแบบที่องค์พ่อปู่ชีวกฯ ท่านบอกไว้ทุกประการ ท่านว่าไม่บังเอิญ เพราะถูกวางตัวไว้ให้ทำ (ความเชื่อส่วนบุคคล โปรดใช้วิจารณานค่ะ)

13. NORRAMON

NORRAMON สมาชิกใหม่

14 พฤษภาคม 2010
    น้ำมนต์พ่อปู่ชีวกโกมารภัจจ์

ขออนุโมทนารับแจกฟรีน้ำมันพ่อปู่เพื่อช่วยเหลือผู้อื่นต่อไป ขอ 5 ขวดนะคะ
    (พระเจ้า 5 พระองคฺ์) เรียนทางแพทย์แผนไทยค่ะ

ที่อยู่ค่ะ

นรมน พงศ์พฤกษา
    86/9 หมู่2 ต.คลองมะเดื่อ
    อ.กระทุ่มแบน
    จ.สมุทรสาคร 74110

ขอบคุณค่ะ(kiss)

14. jaxjax

ขอโทษที่รบกวนครับพี่ ขอบคุณมากครับ
    ขออนุโมทนาบุญด้วยครับ

15. earn1

earn1 เป็นที่รู้จักกันดี

4 กุมภาพันธ์ 2009

ผมยังไม่ได้รับเลยครับสงสัยจะสูญหายจริงๆ รบกวนขอใหม่ได้ใหม่ครับ

16. PeJune

ได้ค่ะถ้าสติกเกอร์เสร็จเมื่อใดพี่จะจัดส่งให้นะค่ะ

17. earn1

earn1 เป็นที่รู้จักกันดี

4 กุมภาพันธ์ 2009
    อนุโมทนาครับ

18. DisneyM

DisneyM สมาชิกใหม่

7 กุมภาพันธ์ 2007
    ขออนุโมทนาคะ

ขอรับ 10 ขวดนะคะ

ดิสนีย์ มนตรี
    21/686 หมู่5 ซอยนวมินทร์42
    ถนนนวมินทร์ คลองกุ่ม
    บึงกุ่ม กรุงเทพฯ
    10240

ขอบคุณมากค่ะ

19. Ekapee

Ekapee สมาชิก

ขออนุโมทนาด้วยครับ

ขอน้ำมนต์ 1 ขวดครับ จะเก็บไว้เป็นมงคลเฉยๆครับ (อีกปีกว่าจะเอ็นท์แพทย์ )
    เลยขอไว้เพื่อเป็นสิริมงคลและกำลังใจครับ

พชรพล พรหมทัต
    โรงเรียนจุฬาภรณราชวิทยาลัย ตรัง
    ตำบลบางรัก อำเภอเมือง จังหวัดตรัง 92000

ขอความกรุณาด้วยครับ

20. boy_lovein

boy_lovein สมาชิก

16 พฤษภาคม 2010
    ขอ 1ขวดครับ

ขอ 1ขวดครับตอนนี้ปวดขาอยู่ครับ

ที่อยู่ 37/1 ม 10 ต น้ำชำ อ สูงเม่น จ แพร่
    รหัส 54130
    ขอขอบพระคุณครับ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้