(ปิดแล้ว) แจกฟรี "น้ำมนต์ท่านปู่ชีวกโกมารภัจจ์" ถึง 31 พ.ค. 2553 ในรอบแรก

ในห้อง 'แจกฟรี' ตั้งกระทู้โดย PeJune, 12 เมษายน 2010.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. PeJune

PeJune เป็นที่รู้จักกันดี

19 กรกฎาคม 2009
    พี่อยากจะแวะเข้ามาเน้นเรื่องเงื่อนไขของการขอรับน้ำมนต์องค์พ่อปู่ชีวกฯ นะค่ะ

การให้ครั้งนี้ไม่ได้หวังสิ่งใดตอบแทนแม้แต่น้อย แต่ท่านที่ขอรับจะต้องมีศรัทธาและเคารพในองค์พ่อปู่ชีวกโกมารภัจจ์ พี่ขอเพียงเท่านี้นะค่ะ เนื่องจากจะสัมพันธ์โดยตรงกับประสิทธิภาพการใช้น้ำมนต์ของท่าน

มีน้องคนหนึ่งใช้ที่อยู่เดียวกันเพื่อขอรับ แต่ไม่ได้ให้รายละเอียด พี่จึงถาม post ถามกลับไป และ pm ไปซ้ำ นี่เป็นข้อความที่น้องคนนี้เขียนกลับมา

"ค่ะ ขอโทษค่ะ ลืมบอกไป เราเป็นเพือน ร่วม มหาลัย พอจบได้งานที่ชลบุรี ก็เลยเช่าอยู่ด้วยกัน 5 คน ตอนแรกเห็นเพื่อนขอก็ไม่สนใจ คิดว่าไร้สาระ แต่เห็นตอนเพือนได้เป็นชือ อาจารย์ เภสัช ก็น่าจะจริง จะเอาไปให้ ญาติที่บ้านต่างจังหวัดที่ทำสวน แล้วไม่สบายบ่อยมาก ขอขอบคุณค่ะ อนุโมทนาบุญ"

คำว่าไร้สาระ เป็นการปรามาสองค์พ่อปู่ชีวกฯ นะค่ะ ดังนั้นถ้ามีกรณีอย่างนี้เกิดขึ้น พี่จะขอเรียนถามองค์พ่อปู่ชีวกฯ ว่าควรมอบให้คนที่มีทัศนคติต่อเรื่องแบบนี้หรือไม่นะค่ะ อีกอย่างนะค่ะ การขอรับไม่มีเงื่อนไข ที่ต้องไปผูกอยู่กับ ผู้จัดส่ง หรือผู้รับภาระหน้าที่จัดส่งและมอบน้ำมนต์ของท่านให้

ขอความกรุณานะค่ะ ท่านที่ขอรับ อย่าได้ปรามาสองค์พ่อปู่ชีวกฯ เลยนะคะ เนื่องจากท่านเป็นแพทย์ผู้ถวายพระโอสถขององค์พระสัมมาสัมพุทธเจ้า พระพุทธโคดม ในพระไตรปิฎก ก็ได้บรรยายเรื่องของท่านไว้ นอกจากนี้ท่านยังบรรลุธรรมไม่ต่ำกว่าพระโสดาบัน ท่านเป็นพระอริยเจ้านะค่ะ

ถ้าท่านไม่ศรัทธา ไม่เป็นไรค่ะ แต่อย่ากรุณาปรามาสท่านนะค่ะ คนที่เชื่อพระพุทธเจ้า จะไม่ทำเรื่องแบบนี้นะค่ะ

ขอความกรุณาท่านที่ขอรับให้ ชื่อและนามสกุล ในการขอรับ ถ้าไม่สะดวก จะ pm ไปก็ได้ค่ะ
    ถ้าท่านใดไม่ได้ให้ชื่อและนามสกุล จะ pm ถามกลับไปนะค่ะ ถ้าไม่ได้รับชื่อและนามสกุล ต้องขอระงับการจัดส่งให้นะค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 7 พฤษภาคม 2010
  2. Pichetchan

Pichetchan เป็นที่รู้จักกันดี

16 พฤศจิกายน 2009
    ค่ะ ไม่ต้องส่งก็ได้ เดี่ยวหนูขอต่อนำมนต์ ไม่ได้คิดไม่ดีหรอก เพราะคงทำอะไรไม่ได้ แล้วก็ไม่ได้ขอเยอะขวด ตั้งใจจะเอาไปให้ญาติ คนแก่ๆ ที่ไม่สบายจริงๆ

3. PeJune

จำนวนขวดไม่เคยเป็นปัญหาในการจัดส่งค่ะ มี 3 - 4 รายขอรับแบบยกกล่องพี่ยินดีจะส่งให้ค่ะ

4. PeJune

ไม่มีอะไรแล้วค่ะ ถามองค์พ่อปู่ชีวกฯ ท่านให้จัดส่งให้น้องเขา และคุณแม่ของเขาให้เรียบร้อย รวมทั้ง pm กลับไปกลับมา จนรู้ว่าน้องเขาทุกข์มากจากหลายเรื่องซึ่งก็มีเรื่องที่คุณแม่ กับคุณลุงไม่สบายด้วย

สำหรับสติกเกอร์ทางร้านแจ้งว่าน่าจะได้สัปดาห์หน้า ถ้าไม่มีอะไรเป็นปัญหา พี่จะพยายามจัดส่งให้โดยเร็วนะค่ะ พอดีสัปดาห์หน้าพี่ต้องไป lecture ในสมาคม ENT และสมาคมโรคไต ที่พัทยาและกรุงเทพ วันที่ 12 และ 14 พ.ค. ทำให้อาจจะช้าและขลุกขลักพอสมควรนะค่ะ ต้องขออภัยล่วงหน้าด้วยนะค่ะ

5. ransang

ransang เป็นที่รู้จักกันดี

8 มิถุนายน 2007
    ขอรับน้ำมันปู่ชีวก 10 ขวดครับ หากไม่พอขอก่อน 1 ขวดก็ได้ครับ พอดีแม่ไม่สบายเรื่องเส้นกับกระดูกครับ

นิรันดร์ เริ่มกลาง
    174/28 ตึก C คอนโดบ้านสวนอยู่นิรันดร์
    ซ.ศรีพรสวรรค์ ถ.กรุงเทพ-นนทบุรี ต.สวนใหญ่
    อ.เมือง จ.นนทบุรี 11000

6. yoottawee

yoottawee เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุโมทนาด้วยนะครับ
    ขอ 3 ขวด นะครับ
    ส่ง นาย ยุทธทวี พวงศรี
    2333/57 ถ. พระราม 4 หมู่บ้านเทพประทาน
    คลองเตย กรุงเทพ 10110

7. nongpretty

nongpretty Active Member

2 พฤศจิกายน 2007
    ขออนุโมทนาบุญด้วยนะคะ

ขอรับจำนวน 3 ขวดค่ะ
    กรุณาส่งมาที่ พัทธนันท์ กิมาพร
    152/1 หมู่ที่ 2 ม.แพนด้า
    ต.น้ำซึม อ.เมือง จ.อุทัยธานี
    61000

ขอบคุณมากๆเลยนะคะ

8. kitty fon

kitty fon สมาชิก

รบกวนขอ 4 ขวด ค่ะ จะไปช่วยเหลือสำหรับผู้ที่มีโรคภัยไข้เจ็บ
    กรุณาส่ง คุณฝน
    โรงพยาบาลจุฬาลงกรณ์
    ตึก ภปร. ชั้น 2 หน่วยเวชศาสตร์ป้องกันและสังคม
    1873 ถนนพระราม 4 ปทุมวัน กรุงเทพฯ 10330
    อนุโมทนาบุญสำหรับการช่วยเหลือเพื่อนมนุษย์ในครั้งนี้ค่ะ

9. ปฐม

ปฐม เป็นที่รู้จักกันดี

20 ธันวาคม 2005
    โมทนาครับ
    ขอรับ 5 ขวดครับ
    กรุณาส่งมาที่ คุณ พรรณทิภา สุขใส
    111/135 หมู่8 หมู่บ้านประสานมิตร ต.เขารูปช้าง
    อ.เมือง จ. สงขลา 90000
    ขอบพระคุณอย่างสูงครับ

10. PeJune

เห็นแล้ว ของคุณฝน พี่จะฝากให้น้องดีลเทล จัดส่งแบบยกกล่องไปให้เลยนะค่ะ องค์พ่อปู่ชีวกฯ ท่านก็บอกว่าให้มอบให้แบบนี้แหละถูกต้องแล้วนะค่ะ รออีกนิดนะค่ะ

11. chita

chita เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

19 มิถุนายน 2009
    ขอบพระคุณมากครับผมได้รับแล้วครับ
    และได้แจกผู้มีปัญหาสุขภาพไปส่วนหนึ่งแล้ว

ขอถามเพิ่มเติมครับ น้ำมนต์เน้นใช้ดื่ม(หยดในน้ำดื่มใช่ใหม่) หรือใช้ทาบริเวณที่ป่วยครับ

ถ้าไม่รบกวนมาก ขอรับเพิ่มเพื่อไปแจกจ่ายต่อด้วยครับ 9 ขวด
    ขมนชิต ปรีชาธร (บ.เพนต้าฯ ชั้น3 )
    364/18 ซ.ศูนย์วิจัย4 ถ.พระรามเก้า แขวงบางกะปิ เขตห้วยขวาง กทม. 10310
    ขอบพระคุณมากครับ
    ขออนุโมทนาในบุญที่ท่านได้ทำในครั้งนี้ ขอให้ท่านเจริญยิ่งๆขึ้นไปและสุขภาพดีตลอดไป

12. Pongpat86

Pongpat86 เป็นที่รู้จักกันดี

ได้รับแล้วครับ

สภาพสมบูรณ์ครับ

13. Pongpat86

Pongpat86 เป็นที่รู้จักกันดี

ได้รับแล้วครับ

ขอบคุณครั บ

14. คนเลี้ยงนก

คนเลี้ยงนก Active Member

ขอบคุณมากๆครับ ได้รับของแล้วครับ:cool:

15. เด็กไทรน้อย

เด็กไทรน้อย เป็นที่รู้จักกันดี

ได้รับน้ำมนต์ปู่ชีวกฯแล้วครับรวมทั้งน้ำมันเหลืองและลูกแก้วรูปหลวงปู่ดู่ ถูกใจมากๆครับจะได้เอาไว้สวดจักรพรรดิ์...

อนุโมทนาครับ...

ขอบพระคุณมากครับ...

แก้ไขครั้งล่าสุด: 11 พฤษภาคม 2010
  16. จักรวัฒน์

จักรวัฒน์ เป็นที่รู้จักกันดี

ได้รับแล้วครับ จำนวน 5 ขวด
    ขอขอบคุณครับ และขออนุโมทนาบุญนี้ด้วยครับ
    จักรวัฒน์

17. PeJune

ตอนนี้ต้องขออภัยด้วยนะค่ะ เนื่องจากการส่งน้ำมนต์จะขาดช่วงไป เพราะสติกเกอร์ทางร้านยังไม่ได้ทำสักที เนื่องจากกระดาษสีทองตามสเปกขององค์พ่อปู่ชีวกฯ ท่านยังเดินทางมาไม่ถึงขอนแก่นนะค่ะ เขาจึงลง offset ไม่ได้ อดใจรอสักนิดนะค่ะ

ท่านใดขอเพิ่มไม่มีปัญหานะค่ะ จะจัดส่งให้ตามคิวนะค่ะ อาจจะไม่รวดเร็วนัก เพราะว่ายังทำคนเดียว (ด้วยใจเกินร้อย) อยู่นะค่ะ

น้ำมนต์เป็นหัวเชื้อนะค่ะ สามารถอธิษฐานต่อได้ หยดลงในน้ำดื่ม หรือผสมน้ำอาบ (อ่านวิธีการใช้ได้จากแผ่นแนบไปด้วยนะค่ะ)

ที่นครสวรรค์ พี่สันติได้ตั้งป้อมแจกน้ำมนต์ขององค์พ่อปู่ชีวกฯ (ส่งไปให้พี่เขาประมาณเจ็ดร้อยขวด) มีคุณป้าที่ได้รับน้ำมนต์ขององค์พ่อปู่ชีวกฯต่อมาจากอาจารย์วิทยาลัยพยาบาลอีกทีหนึ่ง บอกว่าที่ผ่านมาทรมานมากเพราะว่านอนกลางคืนมักจะตื่นทำให้หลับต่อไม่ได้มาหลายเดือน เมื่อทานน้ำมนต์ขององค์พ่อปู่ชีวกฯ หลับสบายจึงไปเล่าให้เพื่อนที่มีปัญหาเดียวกันฟัง และคุณป้าใช้แล้วก็ได้ผลดี จึงขอร่วมทำบุญด้วยโดยมอบปัจจัยมา 150 บาท พร้อมกับคำอวยพรให้กำลังใจ พี่ก็เลยรบกวนทางคุณหนิง (เลขาพี่สันติ) ให้จัดซื้อเป็นแสตมป์ส่งมาน่าจะดีที่สุด เมื่อวานได้รับแสตมป์ชุดนี้แล้วนะค่ะ คงจะได้ใช้สำหรับการจัดส่งให้กับทุกๆท่านต่อไปนะค่ะ ท่านใดที่เห็นว่าพัสดุของท่านมีแสตมป์ติดอยู่ ขอให้ท่านได้โมทนาสาธุกับกุศลของคุณป้าทั้งสองด้วยนะค่ะ

ขอโมทนาบุญกับคุณป้าทั้งสอง พี่สันติ และคุณหนิงด้วยนะค่ะ

18. boontiwa

boontiwa เป็นที่รู้จักกันดี

ขอรับ น้ำมนต์ท่านปู่ชีวกโกมารภัจจ์ จำนวน 5 ขวดคะ
    วรรณา ธาตูสุวรรณ์-1500/70 ถนน เอกชัย ต. มหาชัย อ.เมือง จว.สมุทรสาคร
    74000 ขอบคุณมากๆนะค่ะ<!-- google_ad_section_end -->

19. annmilk

annmilk เป็นที่รู้จักกันดี

11 พฤษภาคม 2010
    อนุโมทนาบุญด้วยนะค่ะ

ขอรับ 3 ขวดค่ะ ตอนนี้คุณแม่ประสพอุบัติเหตุ เคราะห์ซ้ำกรรมซ้อนมากๆ ค่ะ
    รุ่งเรือง ภักดิ์ประไพ
    270/7 หมู่9 ซ.จำปาทอง ต.บึงพระ อ.เมือง
    จ.พิษณุโลก 65000

20. สาธิต

สาธิต เป็นที่รู้จักกันดี

ได้รับน้ำมนต์เรียบร้อยแล้วครับ...ขอบคุณมากครับ

ได้รับน้ำมนต์เรียบร้อยแล้วครับ...ขอบคุณมากครับ
    สาธิต บวรสันติสุทธิ์

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้