(ปิดแล้ว) แจกฟรี "น้ำมนต์ท่านปู่ชีวกโกมารภัจจ์" ถึง 31 พ.ค. 2553 ในรอบแรก

ในห้อง 'แจกฟรี' ตั้งกระทู้โดย PeJune, 12 เมษายน 2010.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. watjang2

watjang2 เป็นที่รู้จักกันดี

ขอรับให้น้อง ที่บริษัท
    จำนวน 2 ขวด

วิภา จิตต์กุศล
    บจก.วาลโบร (ประเทศไทย)
    700/105 ม.1
    ต.บ้านเก่า อ.พานทอง
    จ.ชลบุรี 20160

เนื่องจาก ของผมได้รับแล้ว
    แต่ตอนนี้ ได้ลาออกจากบริษัทเดิม
    แล้วครับ

ขอบพระคุณมากครับ
    ธวัชชัย

2. Bad_measure

Bad_measure เป็นที่รู้จักกันดี

18 มิถุนายน 2009
    ขอรับ 1 ขวดครับ
    นายชนินทร ภู่สุวรรณ
    1/203 หมู่บ้านสวยริมบึง ถ.รามอินทรา ซ.67 แขวงท่าแร้ง เขตบางเขน กรุงเทพ 10230

3. PeJune

PeJune เป็นที่รู้จักกันดี

19 กรกฎาคม 2009
    จริงๆแล้วไม่ได้เป็นปัญหาหรอกนะค่ะ ถ้าท่านใดอยากให้จัดส่งให้เพิ่มเติม

แต่เพื่อความมั่นใจว่าไม่มีการสูญหาย เนื่องจากมีหลายๆท่านไม่ได้ตอบกลับมาว่าได้รับแล้ว ก็กังวลใจเล็กน้อยเพราะว่าอยากให้ทุกๆท่านได้รับน้ำมนต์องค์พ่อปู่ชีวกฯ ต้องบอกว่างานนี้พี่เองไม่ได้ทำคนเดียวนะค่ะ ได้มีการขอบารมี พระรัตนตรัย ครูบาอาจารย์ และองค์เทพพรหม เทวดา ท่านมาร่วมด้วย โดยเฉพาะท่านพญาครุฑนะค่ะ ให้ท่านดูแลคุ้มครองพัสดุให้ถึงมือผู้รับ โดยไม่สูญหายและเสียหาย และถึงโดยเร็วพลัน ในยุคของภัยพิบัติเราอาจขาดแคลนยารักษาโรค การให้น้ำมนต์องค์พ่อปู่ชีวกฯ กับผู้ศรัทธา จึงเป็นสิ่งจำเป็นที่หมู่คณะ พยายามเร่งทำอยู่นะค่ะ พอดีหน้าที่นี้เป็นของพี่โดยตรง

ถ้าจะกรุณาเน้นมาว่าอยากได้เพิ่มเติมเพราะอะไร ก็จะจัดให้ตามที่ขอโดยไม่มีเงื่อนไขนะค่ะ เป็นห่วงแต่ว่าอาจจะช้าไปบ้างเท่านั้นเองนะค่ะ เพราะคิวยาวมาก ที่เห็นรายชื่อนี้ยังไม่นับรายที่มีการขอแบบยกลัง (100 ขวด up) ซึ่งมีอยู่ 3 - 4 ราย และกำลังรอสติกเกอร์อยู่

งานนี้พี่ทำด้วยการตั้งสัจจะอธิษฐาน ที่ให้ไว้กับองค์พ่อปู่ชีวกฯ เมื่อทำแล้วก็จะทำอย่างดีที่สุด ทุกท่านไม่ต้องห่วงนะค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 5 พฤษภาคม 2010
  4. กร2531

กร2531 เป็นที่รู้จักกันดี

23 กันยายน 2009
    ได้รับแล้วครับ ขอบพระคุณมากครับท่านอาจารย์
    เดี๋ยวไปถวายพระอาจารย์ก่อนนะครับ

5. ตรีนิสิงเห

ตรีนิสิงเห เป็นที่รู้จักกันดี

ผมได้รับน้ำมนต์ท่านปู่ชีวกแล้วนะครับ

ขออนุโมทนาบุญด้วยครับ

น้ำมนต์อยู่ในสภาพดี สมบูรณ์ ไม่มีแตกครับผม

ขอบพระคุณครับ

6. ชะมะนาด

ชะมะนาด เป็นที่รู้จักกันดี

19 ธันวาคม 2006
    เรียน คุณจูน ที่นับถือ วันนี้ ชะมะนาดได้รับน้ำมนต์เรียบร้อยพร้อมพระด้วยน่ะค่ะ
    ในนาม ปัทมา น่ะค่ะ และอยากจะช่วยเหลือค่าใช้จ่ายน่ะค่ะ อยากส่งแสตมป์ให้
    เพื่อไว้ใช้ในการส่งให้สมาชิกท่านอื่นๆๆน่ะค่ะ ไม่ทราบว่า จะให้ส่งไปที่ไหนดีค่ะ
    ขอบพระคุณมากๆๆค่ะหรือเป็นเงินก็ได้น่ะค่ะ ยินดีส่งให้ค่ะ
    ขออนุโมทนาบุญด้วยน่ะค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 6 พฤษภาคม 2010
  7. nu_0079

nu_0079 Active Member

ขอด้วยนะครับ

ขอ1 ชุดนะครับ
    พิษณุ สุรบรรณ์ 157/3 ถ.สระแก้ว ต.พระประโทณ อ.เมือง จ.นครปฐม 73000
    ขอขอบพระคุณเป็นอย่างสูงนะครับ

8. PeJune

พี่ขออนุโมทนาสาธุทั้งหมดทั้งมวลด้วยนะค่ะ น้องตั้มบอกบ่อยๆว่า ถ้ามีคนอยากร่วมบุญต้องไม่ขัด เพราะจะได้เป็นบุญของหมู่คณะ เป็นบุญใหญ่ และจะทำให้มีบริวารมาก และเขาก็บอกเหมือนกันว่าต่อไปก็จะมีคนเข้ามาร่วมบุญด้วย

ไม่ขอรับเป็นเงินดีกว่านะค่ะ เพราะยังไม่ได้เปิดกองบุญ ทำให้การรับเป็นเงินอาจจะยังไม่เหมาะสม ยกเว้นน้องๆ ที่รู้จักกัน และเขามอบปัจจัยมาสนับสนุน อย่างน้องวิทย์ (2,000 บาท) พี่สันติ น้องกอล์ฟ น้องอุ๋ย น้องโจ น้องคริส และคุณพ่อคุณแม่พี่เอง

สำหรับคุณชะมะนาดส่งเป็นแสตมป์น่าจะดีกว่านะค่ะและได้ใช้อย่างแน่นอนเลยค่ะ เนื่องจากยังต้องจัดส่ง น้ำมนต์ให้กับญาติธรรมอีกหลายคนที่ขอมา การจัดซื้อแสตมป์ก็ตามสะดวกเลยนะค่ะ ลงหน่วยย่อยบ้างก็น่าจะดีนะค่ะ แบ่งใช้ได้

การจัดส่งปกติ คือ (โดยเฉลี่ย)

• 1 ขวด 5 บาท
    • 2 ขวด 9 บาท
    • 3 - 5 ขวด 15 บาท
    • 5 - 7 ขวด น่าจะประมาณ 15 - 20 บาท ไม่แน่ใจนะค่ะ
    • ประเภทกล่อง 8 - 10 ขวดขึ้นไปอยู่ที่ 20 - 35 บาทขึ้นกับระยะทางค่ะ
    • มากกว่า 10 ขวด แต่ไม่เกิน 25 ขวด ประมาณ 50 บาท
    • ประเภทกล่อง ก็ยังต้องจัดซื้อกล่องไปรษณีย์ ตามขนาด และ pack พิเศษ ทำให้กรณีนี้ช้าที่สุดนะค่ะ
    มากกว่านี้จะไม่จัดส่งทางไปรษณีย์ เนื่องจากพัสดุจะหนักและถูก "โยน" เป็นหลักทำให้ขวดแตก และเคยแตกมาแล้วจึง "เข็ด" ค่ะ ผู้ที่ขอจำนวนมาก ส่วนใหญ่ รอนานคะ ประมาณ 2-3 เดือน เป็นอย่างต่ำเนื่องจากใช้เวลาล้างขวด ฯลฯ นานกว่าปกติ รวมทั้งการจัดส่งจะใช้การฝากน้องผู้แทนยาของบริษัทยาขนาดใหญ่ ซึ่งจะส่งเป็นทอดๆ ซึ่งเขาจะรักษาของอย่างดี เนื่องจากเป็น speaker รับเชิญของหลายบริษัท

ที่อยู่จริงๆแล้วติดไว้แล้วที่บนซองจดหมายนะค่ะ (ถ้าไม่เผลอทิ้งไป) อย่างไรก็ตาม pm ไปให้แล้วค่ะ

ขอโมทนาสาธุในกุศลจิตของคุณชะมะนาดทุกประการนะค่ะ

9. vat275

vat275 Active Member

12 มิถุนายน 2008
    ขอรับจำนวน 5 ชุด

อนุโมทนาบุญด้วยนะครับ
    ขอรับจำนวน 5 ชุด
    นายวัฒนา ปานอุทัย
    76/10 หมู่ 7 แขวงอนุสาวรีย์ เขตบางเขน กรุงเทพฯ 10220
    ขออนุโมทนามาล่วงหน้านะครับ

10. PeJune

แวะมา update สักเล็กน้อยนะค่ะ

LOT ที่คิดว่าจะจัดส่งไปตั้งแต่ 4 พ.ค. ปรากฏว่าน้องที่เขาช่วยส่งติดงานทั้งวันที่ภาค ก็เลยเพิ่งจะได้มาส่งเองเช้าวันนี้เองนะค่ะ (6 พ.ค.) จะมีข้ามลำดับของท่านที่ขอมาจำนวนมากตั้งแต่ 8 ขวดขึ้นไปก่อนนะคะ เนื่องจากน้ำมนต์มีจำกัดค่ะ ตอนนี้สติกเกอร์นิ่งเลย ยังไม่เสร็จค่ะ

11. chanayut

chanayut เป็นที่รู้จักกันดี

26 สิงหาคม 2007
    ขออนุโมทนาบุญทั้งหมดทั้งมวลครับ
    ขอรับ น้ำมนต์ท่านปู่ชีวกโกมารภัจจ์ จำนวน 3 ขวดครับ
    นายวีรวิทย์ ศศิภีมพล
    470 ถ.พระพันวษา ต.ท่าพี่เลี้ยง อ.เมือง จ.สุพรรณบุรี 72000

12. Liverpat

Liverpat เป็นที่รู้จักกันดี

20 สิงหาคม 2008
    ได้รับน้ำมนต์แล้วนะครับ
    อนุโมทนาครับ

13. earn1

earn1 เป็นที่รู้จักกันดี

4 กุมภาพันธ์ 2009
    ขอโทษนะครับไม่ทราบว่่าส่งให้หรือยัง (กลัวจะสูญหายครับ) ขอบคุณครับ

14. PeJune

ส่งแล้วค่ะ ไม่แน่ใจว่าอยู่ LOT วันไหนนะค่ะ อาจจะวันที่ 6 พ.ค. หรือสัปดาห์ที่แล้ว อย่างไรเสียถ้ายังไม่ได้รับในสัปดาห์นี้ จะจัดส่งให้ใหม่นะค่ะ (รอนานหน่อยนะค่ะ เพราะสติกเกอร์ยังไม่เสร็จค่ะ)

15. earn1

earn1 เป็นที่รู้จักกันดี

4 กุมภาพันธ์ 2009
    รับทราบครับขอบคุณครับ

16. ล้ำ

ล้ำ Active Member

16 สิงหาคม 2008
    กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    อนุโมทนาอย่างสูงค่ะ ได้รับน้ำมนต์แล้วค่ะ ขอขอบพระคุณค่ะ

17. arsarn

arsarn เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุโมทนาครับ
    พอจะมีเหลืออยุ่อีกเปล่าครับ
    ขอรับหนึ่งขวดเองครับ
    นายอาสาฬ พีระกันทา
    35 ม.2 ต.ขี้เหล็ก อ.แม่ริม จ.เชียงใหม่
    50180

18. jaxjax

jaxjax เป็นที่รู้จักกันดี

12 พฤศจิกายน 2009
    ไม่เป็นไรครับ รอได้ จัดตามสมควรครับ
    เข้าใจงานหลักมีต้องทำ แล้วจึงปลีกเวลามาทำ
    ทำงานบุญแล้วตัวเดือดร้อนก็ใช่ที่ ทำควบคู่นี่แหละได้บุญมาก
    อนุโมทนาครับ

19. PeJune

จะขอมากกว่านี้ก็ยังส่งให้นะค่ะ ไม่ต้องกังวลค่ะ ตอนนี้ขอให้อดทนรอสักนิดนะค่ะ เนื่องจากสติกเกอร์ยังไม่เสร็จค่ะ

20. PeJune

น้องกิ่งแวะเข้ามาอ่านจนได้นะค่ะ ขอบคุณค่ะ ว่างกว่านี้พี่จะโทรไปคุยนะค่ะ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้