(ปิดแล้ว) แจกฟรี "น้ำมนต์ท่านปู่ชีวกโกมารภัจจ์" ถึง 31 พ.ค. 2553 ในรอบแรก

ในห้อง 'แจกฟรี' ตั้งกระทู้โดย PeJune, 12 เมษายน 2010.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. pupaka

pupaka เป็นที่รู้จักกันดี

โมทนาบุญค่ะ (ขอ 6 ขวดค่ะ) จะนำไปช่วยคนอื่นต่อไปค่ะ
    สร้อยเพชร กองตุ้ย
    โรงเรียนนาน้อย
    ต.นาน้อย
    อ.นาน้อย
    จ.น่าน
    55150

2. PeJune

PeJune เป็นที่รู้จักกันดี

19 กรกฎาคม 2009
    เนื่องจากมีน้ำมนต์เหลือเป็น LOT สุดท้าย จากน้องวิทย์ ซึ่งขอรับไปเพียงสติกเกอร์ 8 ดวง และมอบที่เหลือทั้งหมดให้กับผู้ที่รอน้ำมนต์ก่อน ทำให้พี่สามารถจัดส่งได้หลายคน ระหว่างรอสติกเกอร์ LOT 2

เนื่องจากน้ำมนต์ LOT สุดท้ายที่เหลืออยู่มีไม่มากนัก และทั้งหมดถูกห่อกระดาษแข็งสำหรับการส่งประเภทซอง ทำให้น้ำมนต์ชุดนี้จะมีการข้าม ลำดับของผู้ที่ขอจำนวนมากไปก่อน หรือขอตั้งแต่ 8 ขวดขึ้นไป เนื่องจากการบรรจุทำคนละแบบ และพี่ทำคนเดียวทั้งหมดตอนนี้นะค่ะ ซึ่งมีขั้นตอนมากกว่า เช่น ต้องจัดหากล่องถ้าไม่มีต้องไปซื้อที่ไปรษณีย์ จึงขอความกรุณาให้ท่านที่ขอน้ำมนต์จำนวนมากอดทน รอก่อนนะค่ะ ลำดับที่ถูกข้ามมีดังนี้นะค่ะ (อาจจะไม่เรียงนะคะ ดูจากที่อยู่ที่ตัดออกมา)

- คุณธฤษณุ (10)
    - คุณวิชาติ (10)
    - คุณเปรม (10)
    - คุณบุศรา (10)
    - คุณกิตติศักดิ์ (10)
    - คุณโศรจิรัตน์ (10)
    - คุณเอกพล (9)

ทุกท่านที่ถูกข้ามลำดับจะได้รับการปลอบใจ โดยจัดส่ง tester ของน้ำมันมันตรา แต่ขออนุญาตถามองค์พ่อปู่ชีวกฯ ก่อนนะค่ะว่าจะให้ใครในจำนวนเท่าใด การจัดสรรของท่านจะถือเป็นที่สิ้นสุดนะค่ะ

ส่วนที่เหลือ พี่จะขอถามองค์พ่อปู่ชีวกทั้งหมดนะค่ะว่าผู้ใดเป็นผู้เหมาะสม และต้องใช้ทั้งน้ำมนต์และน้ำมันในการรักษาบรรเทาทุกขเวทาที่เกิดจากโรคภัยไข้เจ็บ ท่านที่ได้รับไป เป็นการจัดสรรขององค์พ่อปู่ทั้งหมดนะค่ะ การแจก tester นี้พี่จะถามองค์พ่อปู่ตั้งแต่ลำดับที่ #1 ไปจนถึงลำดับปัจจุบัน หากใครได้น้ำมนต์แล้ว และท่านให้ส่ง tester ให้อีก พี่จะส่งไปอีกในซองจดหมายนะค่ะ ขั้นตอนนี้พี่ขอแปะงานไว้ก่อน เนื่องจากงานในฐานะอาจารย์ เยอะมากๆ โดยเฉพาะงานวิจัยตีพิมพ์ อะไรแบบนี้นะค่ะ และพี่ต้องไปให้เสร็จก่อน ท่านที่ทำงานเป็นอาจารย์มหาวิทยาลัยคงจะทราบกันดีนะค่ะ tester จะจำกัดการแจกที่ลำดับการขอละ 1 ขวดเท่านั้นเพื่อให้การแจกทั่วถึงอย่างแท้จริงตามเจตนาของผู้ร่วมบุญนะคะ

tester ได้รับการซื้อมาเพื่อแจกร่วมบุญเป็นการเฉพาะนะค่ะ ซึ่งพี่ได้รับการสนับสนุนทั้งหมดจาก "น้องวิทย์" ซึ่งเป็นตัวแทนจำหน่ายด้วย รวมทั้งน้องวิทย์ยังได้ร่วมบุญจัดทำสติกเกอร์ LOT ที่ 2 จำนวน 2,000 บาท ซึ่งพี่ไปรับมากับมือ ในงานทอดผ้าป่าสร้างศาลาอเนกประสงค์ที่วัดป่าศรีคุณาราม อ.กู่แก้ว จังหวัดอุดรธานี เมื่อวันอาทิตย์ที่ 2 พ.ค. 2553 ผ่านมา ขอให้ทุกท่านร่วมโมทนาสาธุกับกุศลครั้งนี้ของน้องวิทย์ด้วยนะค่ะ

3. aries2947

aries2947 เป็นที่รู้จักกันดี

26 กุมภาพันธ์ 2007
    มหาโมทนาด้วยครับพี่จูน น้องวิทย์ พี่ตั้ม และคณะครับ

4. องค์ปฐม

องค์ปฐม Active Member

ขอ 3 ขวดครับ

นายทรงพล ภักดีชาติ

17/4 ม.5 ต.ตะกาดเง้า

อ.ท่าใหม่ จ.จันทบุรี 22120

ขอขอบพระคุณมากครับ

5. นิรันดร

นิรันดร เป็นที่รู้จักกันดี

ได้รับแล้วครับ ขออนุโมทนา พร้อมกันนี้ได้ทยอยแจกจ่ายแก่เจ้าหน้าที่สถานีอนามัยและผู้มารับบริการแล้ว

6. PeJune

วันนี้ส่งไม่ได้นะค่ะ พอดีเขาหยุดชดเชยวันแรงงาน ต้องเป็นพรุ่งนี้ 9 โมงนะค่ะ จะได้จัดส่งน้ำมนต์ออกไปอีก หลายสิบคนนะค่ะ เนื่องจากว่าเพิ่งจะได้เริ่มถามองค์พ่อปู่ชีวกฯ นะค่ะว่าใครเป็นผู้เหมาะสมที่จะรับ tester ชนิดใดไปบ้าง (เพราะว่าเพิ่งจะได้รับมาวันอาทิตย์) ท่านก็เมตตาบอกให้นะค่ะ มีท่านเดียวที่ท่านอยากให้จัดส่งทั้ง 3 แบบ แต่พี่ทำตกแตกไป 1 ขวดคือ น้ำมันเขียว ต้องขอโทษด้วยนะค่ะ พี่ถามองค์พ่อปู่ชีวกฯ ว่าต้องใส่อันใหม่หรือไม่ท่านว่าไม่ต้องนะค่ะ ทำให้ท่านนี้ได้ไปเพียง 2 ขวดนะค่ะ ต้องขออภัยด้วยจริงๆ คือพี่ทำตั้งแต่เช้า ยังไม่ได้ทานข้าวกลางวันเลยจน บ่ายโมงสี่สิบ มือไม้อ่อนไปหมด เมื่อท่านเปิดซองแล้วจะพบเองนะค่ะว่าองค์พ่อปู่ชีวกฯ อยากมอบให้ใคร ที่ต้องเร่งทำเพราะต้องการให้ทันไปรษณีย์ตอนบ่ายสองโมงนะค่ะ (มารู้ตะกี้ว่าปิด ก็เซ็งไปหน่อยนะค่ะ)

อย่างไรเสียท่านที่ได้รับเพียงน้ำมนต์ก็อย่าน้อยใจนะค่ะ ท่านบอกว่าเป็นเพราะท่านพิจารณาแล้วใช้เพียงน้ำมนต์ก็เพียงพอค่ะ น้ำมันสมุนไพรสำหรับใช้ภายนอกเท่านั้นนะค่ะ บางท่านจะได้รับลูกแก้วหรือพระผงที่สร้างตามสูตรของหลวงปู่ดู่โดยน้องตั้ม และภาพของหลวงปู่ดู่ไปด้วยและคาถาพระมหาจักรพรรดิ์ เรื่องพลังงานไม่ต้องกังวลเลยนะค่ะ มีหลายคนรับรองมา แต่เนื่องจากพี่มีน้อยมาก จึงเรียนถามหลวงปู่ดู่ ท่านจึงจัดสรรให้นะค่ะ ถ้าใครได้รับไปซึ่งมีไม่ถึง 5 คนในงวดนี้ แสดงว่าครูบาอาจารย์ท่านเมตตานะค่ะ อยากให้ผู้รับมีกำลังพระมหาจักรพรรดิ์คุ้มครองอยู่ด้วยนะค่ะ การสวดมนต์ตามแบบของหลวงปู่ดู่ สามารถหาอ่านได้ไม่ยากเลยนะค่ะ ทั้งในพลังจิต และเว็ปวัดถ้ำเมืองนะเอง ต่อไปน้องตั้มจะสนับสนุนลูกแก้ว มาเพิ่งเติมนะค่ะ ขอเวลาไปเตรียมกันก่อน

ที่อัศจรรย์มากๆ คือ พอถามองค์พ่อปู่ชีวกฯ แล้วเอามือหยิบขวด tester ในถุง ที่มี DVD พระจักษุธาตุวางอยู่ด้วยทำให้ปิดมองไม่เห็นจึงอธิษฐานให้องค์พ่อปู่ชีวกฯ ท่าน confirm ด้วยว่าถูกต้องหรือไม่นะค่ะ ปรากฏว่าเมื่อหยิบ tester โดยไม่ได้คุ้ยหาหรือมองดู ทุกๆครั้งจะตรงกันเสมอ แสดงว่าท่านต้องการมอบให้แบบนั้นจริงๆนะค่ะ จึงรู้ว่าท่านอยู่ด้วยตลอดเวลาที่ pack ซอง

อ้อ... หลายคนอาจจะสงสัยนะค่ะว่าสื่อกับท่านได้อย่างไร พอดีพี่เคยกราบที่รูปขององค์พ่อปู่ชีวกฯ และบอกกับท่านว่าอยากจะสื่อกับท่านได้ เพื่อจะได้ทำงานให้ท่านได้อย่างเต็มที่และตรงตามที่ท่านต้องการ แต่ไม่รู้จะทำอย่างไร โดยไม่ได้บอกใครเลย วันถัดไปน้องตั้มซึ่งเป็นคนมอบน้ำมนต์ให้ครั้งแรกกับพี่เมื่อปีที่แล้วและเป็นเจ้าของภาพถ่ายออร่าที่ post ไว้ในกระทู้ ได้มอบ pendulum ให้พี่และบอกว่าเขาต้องทำให้เพื่อให้พี่จูนได้ใช้สื่อกับท่านปู่ชีวกฯ ซึ่งก็พี่เองยังแปลกใจมากว่าทำไมเขาถึงรู้ว่าพี่อยากสื่อกับองค์พ่อปู่ชีวกฯได้ แต่นี่ไม่ใช่ครั้งแรกนะค่ะ ที่ตั้มมาว่างๆค่อยเล่าให้ฟังค่ะ เอาเป็นว่าพี่จึงมีเครื่องมือนี้นะค่ะในการสื่อกับท่านปู่

ศาสตร์ของ pendulum เป็นวิทยาศาสตร์ทางจิต ท่านที่สนใจหาอ่านได้ในเว็ปต่างๆนะค่ะ การใช้ pendulum จะคล้ายกับน้ำมนต์ คือ ต้องเชื่อมั่นศรัทธา ในพระรัตนตรัยและองค์ครูบาอาจารย์ รวมทั้งต้องเป็นคนที่มีจิตนิ่งในระดับหนึ่ง แต่ต้องไม่ติดเพ่งจึงจะใช้ pendulum ได้นะค่ะ ผิดถูกประการใดขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วย สำหรับ pendulum อย่าขอพี่เลยนะค่ะ พี่ไม่มีแจกค่ะ

จากนี้การแจกน้ำมนต์จะชะงักไปเพราะ สติกเกอร์ยังไม่เสร็จนะค่ะ

ขอเล่าเพียงเท่านี้ก่อนนะค่ะ ต้องไปทำงานแล้วค่ะ

7. gandar

gandar สมาชิก

ตอนนี้ยังขอรับได้อยู่มั้ยคะ...
    ถ้าได้จะขอรับสักห้าขวดคะ
    ขอบคุณคะ

8. PeJune

ได้ค่ะ แต่ต้องให้ที่อยู่ด้วยค่ะ พี่ไม่มีญาน หยั่งรู้เองไม่ได้ค่ะ (พี่แซวเล่นนค่ะ) ถ้าเคยให้ไว้พี่ขอใหม่ด้วยแล้วกัน เพราะว่างานพี่เยอะ การให้มาใหม่สะดวกกว่าค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 3 พฤษภาคม 2010
  9. artwhan

artwhan เป็นที่รู้จักกันดี

24 ธันวาคม 2007
    ขอรับ 3 ขวดครับ
    นายศักดิ์นรินทร์  ขาวคม

40/1 ม.3 องค์การบริหารส่วนตำบลซึ้ง
    ต.ซึ้ง อ.ขลุง จ.จันทบุรี 22110

10. PeJune

ตกลงเปลี่ยนจาก 5 ขวดเป็น 6 ใช่ไหมค่ะ ขอให้ confirm ด้วยค่ะ ขอบคุณค่ะ

11. Destinyman

Destinyman เป็นที่รู้จักกันดี

ขอรับ 9 ขวดครับ อนุโมทนาครับ
    นายเสกสรรค์ จงรักษ์เสงี่ยม
    199/127หมู่5 ถนนราชสีมา-ปักธงชัย
    ต.ปรุใหญ่ อ.เมือง จ.นครราชสีมา
    30000

12. ณัฐณรงค์

ณัฐณรงค์ เป็นที่รู้จักกันดี

เรียน อาจารย์ครับ.. ได้รับแล้วครับ วันที่ 4 พ.ค.53 ขอบพระคุณมากครับ

ณัฐณรงค์

13. kroohiso

kroohiso Active Member

ขอรับ 5 ขวดครับ อนุโมทนาครับ
    นายเฉลิมพล นาบุตร
    โรงเรียนเพชรวิทยาคาร
    114 หมู่ 7 ต.บ้านเพชร
    อ.ภูเขียว จ.ชัยภูมิ 36110

14. atapon.com

atapon.com Active Member

17 กันยายน 2007
    ขออนุโมทนาครับ 1 ชุดครับ
    อรรถพล หมวกสกุล
    25 ม.2 ต.พร่อน
    อ.ตากใบ จ.นราธิวาส
    96110

15. tunyawun

tunyawun Active Member

24 กุมภาพันธ์ 2010
    ขออนุโมทนาบุญด้วยค่ะ

ด.ญ.ธัญวรรณ ใจปัญญา
    ที่อยู่ 632 ม.1 ต.ปากบ่อง อ.ป่าซาง จ.ลำพูน 51120

16. tong5959

tong5959 เป็นที่รู้จักกันดี

31 กรกฎาคม 2009

17. PeJune

ขอโทษนะค่ะ พอดี พี่เป็นคนความจำค่อนข้างดี และคุ้นที่อยู่จึงค้นหา ปรากฏว่าตรงกับ

#94 หน้าที่ 5
    พิเชฏฐ์ จันทรบุตร
    372/96 ม.8 ถ.ศรีราชา-หนองยายบู่
    ต.สุรศักดิ์ อ.ศรีราชา
    จ.ชลบุรี 20110

ซึ่งพี่ได้จัดส่งให้แล้วจำนวน 6 ขวด (ดูกระทู้ #212 หน้าที่ 11) ที่อยู่เดียวกันน่าจะเป็นคนบ้านเดียวกันนะค่ะ พี่ก็เลยอยากรบกวนตรวจสอบ ให้ด้วยนะค่ะ ถ้าหากว่าสามารถต่อน้ำมนต์ หรือแบ่งกันได้ อาจจะได้รับเร็วกว่านะค่ะ

ช่วย confirm กลับมาด้วยนะค่ะ ถ้าเงียบไปพี่ถือว่าไม่ต้องส่งให้นะค่ะ
    (ถ้ารอจากพี่อาจจะรอประมาณ 1 เดือนเลยนะค่ะ เนื่องจากรอสติกเกอร์อยู่)

แก้ไขครั้งล่าสุด: 4 พฤษภาคม 2010
  18. Alakazampkma

Alakazampkma เป็นที่รู้จักกันดี

น่าจะหลังไมล์นะครับ อ.พี่จูน ถ้าเป็นงั้นจริงคงแบบเต็ม ๆ เลย แต่อย่างว่าเค้าก็คงเจตนาดีแหละครับ แต่ก็เป็นตัวอย่างอีกแบบหนึ่งแหละครับในบางกรณีถ้าใช่ แล้วผมจะยุ่งไปทำไมเนี่ย 5 5 :cool: สุดท้ายโมทนากับพี่อีกครั้งครับ

19. ck2548

ck2548 Active Member

29 มิถุนายน 2008
    ขออนุโมทนาบุญ รบกวนขอรับ 2 ชุด
    ชัยเชษฐ์ 259/227 ถนน ลาดพร้าว 95 วังทองหลาง บางกะปิ กทม 10310

20. MPinkky

MPinkky สมาชิก

23 ธันวาคม 2009
    อนุโมทนา สาธุค่ะ

ขอรับ 3 ชุดค่ะ
    วราภรณ์ รัตนพรม
    นคราพายัพ 150 หมู่.1 ต.หนองป่าครั่ง
    อ.เมือง จ.เชียงใหม่ 50000

ขอบคุณค่ะ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้