[ปิดแจกจ้า] เพชรพญานาคสัณฐานเม็ดกระดุมและสันฐานรูปไข่

ในห้อง 'แจกฟรี แต่มีค่าส่ง' ตั้งกระทู้โดย อคติ, 23 กรกฎาคม 2011.

1. viphard

viphard เป็นที่รู้จักกันดี

2. widya

widya เป็นที่รู้จักกันดี

31 ธันวาคม 2007
    จองไว้ตั้งนานแล้ว แต่มัวไปยุ่งอย่างอื่น​

เลยลืมโอน มาดูอีกที หมดชะแล้ว ​

3. พุทธพรหม

พุทธพรหม สมาชิก

แจ้งการโอนครับ

แจ้งโอนเงิน การสั่งจองเพชรพยานาค

สวัสดีครับคุณปอนด์...
    ผมหนึ่ง โคราชนะครับที่ได้โทรไปแจ้งจำนวนการจองเพชรพญานาคกับคุณปอนด์ดังนี้นะครับ
    สีเขียวมรกตเข้ม 3 องค์
    สีเขียวมรกตแก่ 1องค์
    สีดำ 2องค์
    สีฟ้าเข้ม 2องค์สีม่วงเข้ม 1องค์
    สีเหลืงอ่อน 1องค์
    สีเขียวใบไม้ 1องค์
    (ขอขนาดเท่าเล็บนิ้วชี้นะครับทุกๆเม็ดไม่ต้องเจียระไนครับ)สันฐานกลมเท่าลูกปิงปองสี น้ำเงิน เขียว ขาว อย่างละ 1 ลูกครับ(ช่วงออกพรรษานะครับ)โอนเงินให้แล้วนะครับ
    ที่อยู่ครับ
    นายประพัทธ์พงษ์ ศิริรัตน์766 ม.4 ต.แชะ อ.ครบุรี จ.นครราชสีมา30250โทรสอบถาม
    /088-3680153
    ขอบคุณครับ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 5 สิงหาคม 2011
  4. สุธรรมพจน์

สุธรรมพจน์ เป็นที่รู้จักกันดี

29 สิงหาคม 2008
    นำมาเล่าสู่กันฟังครับ

ปกติถ้าสะดวกผมจะไปสวดมนต์กับกลุ่มที่ปฎิบัติธรรมกันเป็นประจำอยู่แล้ว ในวันเสาร์ อาทิตย์ จันทร์ และ พุธ วันนั้นพอได้เพชรพญานาคมา 9 เม็ด ก็เลยนำติดตัวไปด้วยและได้เชิญให้สิ่งศักดิ์สิทธิ์ที่รักษาเพชรพญานาคไปร่วมสวดมนต์ สร้างบารมีด้วยกัน ซึ่งเราจะจุดเทียนแบบเทียนพรรษาไว้ด้วยขณะสวดมนต์ พอสวดมนต์เสร็จเราก็ดับเทียน แต่คืนนั้นน้ำตาเทียน แท่งนั้นกระเซ็นไปติดผนังข้างๆ แสดงเป็นรูปพญานาค ชัดเจน ทุกคนในที่ปฎิบัติธรรมเห็นก็ต่างพูดเป็นเสียงเดียวกันว่า น้ำตาเทียน แสดงเป็นภาพพญานาค ซึ่งแปลกดีครับ แต่ผมรู้ครับว่า เค้ากำลังจะบอกให้ผมรู้ว่าเค้ามาร่วมด้วย ซึ่งผมก็ไม่ได้บอกใครหรอกนะครับว่าผมนำเพชรพญานาคติดตัวมา....

5. อคติ

อคติ เป็นที่รู้จักกันดี

เป็นหนึ่งในหลายประสบการณ์ตรงที่ผู้ได้รับเพชรจากผมไปนำกลับ
    มาเล่าสู่กันฟังครับ หลายท่านก็โทรมาเล่าให้ฟังบ้าง Pm มาเล่าบ้าง
    ว่าเพชรที่ได้ไปจากผมนั้น ได้สำแดงปาฏิหารให้เห็นอย่างชัดเจน

แต่ท่านที่ยังไม่ได้รับประสบการณ์ก็อย่าน้อยใจไปเลยนะครับ
    บางทีท่านอาจจะได้รับการปกป้องจากเพชรที่ได้รับจากผมไปโดยที่
    ท่านไม่รู้ตัวก็เป็นได้ เพราะว่าเพชรที่ท่านได้ไปนั้น ปัดเหตุการณ์ร้ายๆ
    ออกไปจากชีวิตท่าน ชนิดฉับพลัน โดยที่ท่านไม่ทันได้รู้ตัวนั่นเองครับ

ยังไงก็ต้องขอบคุณที่ท่านนำเรื่องราวมาเล่าสู้กันฟังนะครับ

:cool::cool::cool:

6. ธิท่าวุ้ง

ธิท่าวุ้ง เป็นที่รู้จักกันดี

23 พฤษภาคม 2010
    ได้รับแล้วขอบคุณมากครับ

7. Sonaz

Sonaz เป็นที่รู้จักกันดี

23 กุมภาพันธ์ 2011

โมทนา สาธุๆ ผมได้รับเพชรพญานาค แล้วนะท่าน ขอบคุณ ที่แถม ให้ครับผม^^

8. ดวงดาวบนท้องฟ้า

ดวงดาวบนท้องฟ้า Active Member

26 พฤศจิกายน 2004
    ขอบคุณค่ะ ได้รับของแล้ว

9. chutinat

chutinat เป็นที่รู้จักกันดี

ลำดับที่ 44 จองสีม่วงไว้แต่ยังไม่ได้ไปโอนเงินให้เลย ปิดแจกแล้วอย่างนี้ต้องโอนเงินที่จองไปให้ด้วยหรือเปล่าคะ 086-9387423 ถ้ามีของที่จองไว้รบกวนส่งมาให้ก่อนได้ไหมคะแล้วจะโอนเงินตามไปให้ค่ะ

10. focus100

focus100 เป็นที่รู้จักกันดี

8 พฤศจิกายน 2009
    แจ้งอีกเมื่อไรแจ้งด้วยมาดูไม่ทัน จะได้นำไปฝากน้องๆ เขาด้วยครับ

11. PARTYA

PARTYA Active Member

เสียดายเลยครับ ผมจองไว้เเต่ดันลืมเลยไม่ทันเลยครับ
    ถ้าเเจกอีกคราวนี้ไม่พลาดเเน่ครับ -o-''
    ผมขอFacebookของคุณอคติด้วยได้ไหมครับ จะได้เเอตเป็นเพื่อนกันครับ

12. อคติ

facebookผมนะครับ http://facebook.com/konkongum

13. อคติ

เปิดแจกรอบสองครับ

กรุณาอ่านคำชี้แจงก่อนนะครับ

เพชรพญานาคที่จะแจกมีสัณฐานเดียว ขนาดเดียว คือ สัณฐานเม็ดกระดุม ขนาดเส้นผ่านศูนย์กลาง 1 เซนติเมตร ขออนุญาตเลือกสีให้นะครับ สีที่มีก็คือ

1.สีขาว
    2.สีดำ
    3.สีชา
    4.สีแดง
    5.สีเหลือง
    6.สีเขียว
    7.สีชมพู
    8.สีม่วง
    9.สีน้ำเงิน
    10.สีม่วงอ่อน
    11.สีฟ้า
    12.เขียวอ่อน

ถ้าท่านต้องการรับไปเพื่อบูชาก็ใช้กติกาเดิมครับ

14. widya

widya เป็นที่รู้จักกันดี

31 ธันวาคม 2007
    จองเพชรพญานาค ๑๒ เม็ด

โอนแล้วจะแจ้งให้ทราบ​

15. navycom33

navycom33 เป็นที่รู้จักกันดี

ขอจองทั้ง12ชิ้น(สี) โอนเงินแล้วจะแจ้งให้ครับ...ขอบคุณครับ

16. phumwathat

phumwathat สมาชิก

10 มิถุนายน 2011
    ขอจอง 7 สี แดง เหลือง ม่วง ม่วงอ่อน สีฟ้า ขาว ชมภู ครับ
    วันนี้ผมโอนเงินแล้วครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 22 สิงหาคม 2011
  17. บุญร่วม

บุญร่วม สมาชิก

จอง 5 เม็ดค่ะ

18. navycom33

navycom33 เป็นที่รู้จักกันดี

โอนเงินแล้วครับ

"แจ้งข้อมูลในหน้าโอนเงินแล้ว"

19. magic9999

magic9999 เป็นที่รู้จักกันดี

1 กุมภาพันธ์ 2010
    ขอจองทั้ง12เม็ด(ทุกสี) โอนเงินแล้วจะแจ้งให้ครับ...ขอบคุณครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 22 สิงหาคม 2011
  20. magic9999

magic9999 เป็นที่รู้จักกันดี

1 กุมภาพันธ์ 2010
    "โอนเงินแล้วทำการแจ้งข้อมูลในหน้าโอนเงินแล้วครับ"