ปิดรายการทั้งหมด ในการให้บูชาวัตถุมงคล หลวงตาม้า แล้วครับ

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย moddang, 7 กันยายน 2009.

1. ไตรตรึงส์

ไตรตรึงส์ สมาชิก

29 กันยายน 2009
    อนุโมทนาสาธุครับ

พระเครื่องหลวงปู่(ดู่)หลวงตา(ม้า)
    ไม่เป็นสองรองใครในแผ่นดินจริงๆ

2. moddang

moddang เป็นที่รู้จักกันดี

ใช่ครับ ครบทุกอย่าง นำมาห้อยติดตัว หรือนำมากำนั่งสมาธิก็ดีมากครับ

3. moddang

ทุกท่านสามารถสั่งจองบูชาได้อีกนะครับ ทุกพิมพ์ยังมีของอยู่ ได้ของดีสุดๆ ติดตัว ราคาเบา ๆ และเงินส่วนหนึ่งนั้นได้ร่วมบุญถวายหลวงตาม้าด้วยครับ

4. ไตรตรึงส์

นี่คือประสบการณ์ที่ลูกศิษย์หลวงปู่ดู่ท่านหนึ่งเคยโพสเอาไว้ครับ
    ผมเห็นว่าเป็นเรื่องราวดีๆที่ทำให้เราได้ประจักษ์ในบารมีครูบาอาจารย์
    ผมจึงขออนุญาตินำมาลงเพื่อให้ผู้ที่บูชาไปแล้วเกิดกำลังใจนะครับ

สวัสดีครับ พี่น้องชาวเว๊บพลังจิตทุกท่าน ผมอ่านเว๊บนี้มาก็นานแล้ว แต่ไม่ได้โพสอะไร วันนี้มีประสบการณ์รอดตายให้ผมต้องมาบอกเล่าต่อพี่ๆน้องๆ ก่อนอื่นก็ต้องขอแนะนำตัวก่อนว่า ผมเคารพนับถือหลวงปู่ดู่ พรหมปัญโญและหลวงตาม้า วิริยะธโรเป็นอย่างยิ่ง ปฏิบัติกรรมฐานตามแนวทางที่หลวงปู่ดู่หลวงตาม้าท่านได้สั่งสอนเอาไว้

จนกระทั่งถึงวันหนึ่ง เป็นวันที่ผมจะต้องจดจำไปชั่วชีวิต....

ก่อนที่จะเริ่มเล่าเรื่อง ขอย้อนไปสักเมื่อปีสองปีที่แล้ว มีพี่สาวท่านหนึ่งซึ่งเป็นลูกศิษย์หลวงปู่ดู่หลวงตาม้าเช่นเดียวกัน เขาปฏิบัติพระกรรมฐานโดยการอาศัยบารมีพระรัตนไตร อาศัยบารมีหลวงปู่ดู่จนทำให้ทิพยจักขุญาณ(ตาทิพย์)บังเกิดขึ้นได้ เขาได้รู้จักกับผม และเคยบอกผมเอาไว้ว่า กรรมน้องหนักมาก น้องจะต้องถูกรถชน ซึ่งเรื่องนี้ผมก็รู้ชะตาของผมดี ว่าต้องโดนอย่างนี้ แต่รู้ได้อย่างไรนั้นไม่สำคัญ ขอเล่าต่อเลยนะครับ

ผมฟังแล้วก็รู้สึกเฉยๆ เนื่องเพราะในตอนนั้นเราเคยอธิษฐานฝากดวงไว้กับหลวงปู่ดู่ พรหมปัญโญแล้ว วิธีฝากดวงกับหลวงปู่ท่านก็ไม่มีอะไรมากครับ มีศิษย์หลวงตาม้าแนะนำผมว่าเพียงแค่นำวัตถุมงคลของท่านมากำเอาไว้ในมือ แล้วนึกถึงหลวงปู่ดู่ จะเอาภาพท่านมานั่งดูเลยก็ได้ แล้วอธิษฐานบอกท่านในใจไปว่า ขอฝากดวงฝากชีวิตนี้ไว้กับหลวงปู่ ขอยกให้หลวงปู่เป็นทั้งพ่อและแม่รวมถึงเป็นครูบาอาจารย์ ขอให้หลวงปู่ช่วยดูแลทั้งทางโลกและทางธรรม นับตั้งแต่บัดนี้ ไปจนกว่าผมจะเข้าสู่พระนิพพานด้วยเทอญ

เพียงเท่านี้แหละครับ ถ้าเราศรัทธาท่านจริงเคารพท่านจริง ทำด้วยความจริงใจดวงชะตาของเราก็จะอยู่กับท่าน ต่อไปท่านก็จะมาสอนวิชากรรมฐานให้เราทางสมาธิ(หรือทางความฝัน หรือทางไหนก็ตาม แล้วแต่หลวงปู่ท่านจะมา)รวมถึงเรื่องซวยๆในชีวิตก็จะไม่มี ถ้าเราฝากดวงไว้กับหลวงปู่ ดวงของเราก็จะเป็นดวงเหนือดวง ถึงดวงเราจะตาย แต่หากเราเป็นผู้ทำประโยชน์ต่อผู้อื่น เราก็จะไม่มีทางเป็นอะไรไปง่ายๆ เพราะดวงเราอยู่กับดวงหลวงปู่ ดวงของหลวงปู่คือดวงโพธิญาณ!(หลวงปู่ท่านเกิดวันประสูติพระพุทธเจ้า ลองหาประวัติอ่านนะครับ)

เข้าเรื่องเลยดีกว่า เอาเป็นว่าเราฝากดวงไว้กับท่านแล้ว เราจึงไม่กลัว และทำใจเฉยๆได้ แม้พี่ท่านนั้นจะบอกเราว่าต้องถูกรถชนและอาจจะตายด้วยอุปฆาตกรรม(กรรมตัดรอด ให้ต้องตายก่อนอายุขัย)ก็ตาม

พี่เขาพูดเรื่องนี้ไว้เมื่อปีที่แล้ว กาลเวลาผันผ่านไปจนเข้าสู่พ.ศ.2552 เมื่อวานนี้ตอนหัวค่ำ ผมเดินอยู่บนถนนเมืองขอนแก่น ท่ามกลางแสงไฟยามค่ำคืน ผมเดินอยู่ริมถนนด้วยความอารมณ์ดี ภายในตัวห้อยพระอยู่1องค์คือพระผงจักรพรรดิ(หลวงตาม้าศิษย์เอกหลวงปู่ดู่ สร้าง) และในมือกำเหรียญพระเหนือพรหมปี51ที่เคยเปิดให้บูชาในงานกฐินวัดพุทธพรหมปัญ โญ(ถ้ำเมืองนะ)

ระหว่างที่เดินอยู่บนถนนนั้น ผมก็เตรียมตัวจะข้ามถนน ผมมองถนนก็เห็นว่าไม่มีรถสักคัน จึงได้ตัดสินใจข้ามไป พอข้ามไปยังไม่ถึงครึ่งถนน ปรากฏว่ามีรถคันหนึ่งแล่นใกล้เข้ามาจะชนตัวผม น่าแปลก!ที่ก่อนหน้านั้นผมมองไม่เห็นรถคันนี้เลย(คาดว่ากรรมบังตา คนมันจะถึงที่ตาย)

รถอยู่ห่างจากตัวผมไม่กี่เซนติเมตร คิดเอาไว้แล้วว่าอย่างไรก็ชนแน่ ใจนึกถึงเหรียญพระเหนือพรหมของท่านหลวงตาม้า ปรากฏว่ารถวิ่งเลยผ่านร่างของผมไปประดุจว่าไม่มีอะไรกีดกั้น! ไม่เกิดการชนหรืออุบัติเหตุใดๆทั้งนั้น เป็นไปได้อย่างไร!?

เจ้าของรถก็ทำหน้างงๆเหมือนพูดไม่ออก ผมรีบเดินข้ามถนนไป สิ่งที่เกิดขึ้นมันเพียงชั่วพริบตาเดียว แต่ก็เหนือคำบรรยายใดๆทั้งสิ้น

ได้แต่นึกถึงคำพูดของหลวงตาม้าที่ว่า
    พระของหลวงตาป้องกันนิวเคลียร์ได้!
    ป้องกันไข้หวัดนกก็ได้(ช่วงนั้นไข้หวัดนกระบาด)
    ขอให้ใส่ไว้เถอะ!

และอีกครั้งที่หลวงตาพูดถึงเหรียญพระเหนือพรหมปี51นี้เอาไว้ว่า

อีก10ปีข้างหน้า ต่อไปเหรียญนี้จะดัง ราคาจะสูงมาก ให้เก็บเอาไว้ พระเหนือพรหมคือสัญญลักษณ์ของวัดพุทธพรหมปัญโญ(วัดถ้ำเมืองนะ)

5. moddang

ขอบคุณ คุณไตรตรึงส์ มากครับ ที่นำประสบการณ์มาเล่าสู่กันฟัง ทุกวันนี้ผมก็ใส่พระของหลวงปู่ดู่ หลวงตาม้า ติดตัวตลอดครับ

6. moddang

พรุ่งนี้ผมมีรายการที่จะจัดส่งให้ ดังนี้ครับ

คุณณัชพล บูชา เหรียญดวงกายสิทธิ์ 2 องค์ (โอนแล้ว)

คุณพลธนธรณ์ บูชา เหรียญพระเหนือพรหม 1 องค์, พระกริ่งเจ้าฟ้านเรศ 1 องค์ (โอนแล้ว)

ขอบคุณครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 2 ตุลาคม 2009
  7. moddang

ขอแจ้งให้ทราบ... ไม่ทราบว่าท่านใดโอนเข้าบัญชีมาเมื่อวันที่ 30/9/52 จำนวน 200 บาท รบกวนแจ้งด้วยครับ ผมจะได้จัดส่งพระไปให้ครับ

ขอบคุณครับ

8. moddang

คุณ ณัชพล EG835815921TH

คุณ พลธนกรณ์ EG835815949TH

ตรวจสอบได้ที่ link ด้านล่างนี้เลยครับ

Track And Trace : EMS : Thailand Post

9. moddang

ท่านที่เพิ่งเข้ามาใหม่.... ชม 4 รายการที่ให้บูชาได้ที่หน้าแรกเลยครับ

10. ไตรตรึงส์

<table id="post2409948" class="tborder" width="100%" align="center" border="0" cellpadding="6" cellspacing="0"><tbody><tr valign="top"></tr><tr valign="top"><td class="alt1" id="td_post_2409948" style="border-right: 1px solid rgb(255, 255, 255);"> <center><!-- google_ad_section_start -->เหรียญพลังเหนือพลัง ปี35 หลวงตาม้า จ.เชียงใหม่<!-- google_ad_section_end -->

</center>
    <hr style="color: rgb(255, 255, 255); background-color: rgb(255, 255, 255);" size="1"> <!-- google_ad_section_start -->เหรียญ พลังเหนือพลัง หลวงตาม้าท่านได้จัดสร้างขึ้นในปี พ.ศ.2535 สร้างเป็นเนื้อทองแดง จำนวน 10,000 เหรียญ ด้านหน้าเป็นรูปพระพุทธนิมิตพิชิตมาร (พระมหาจักรพรรดิ) ด้านหลังเป็นรูปหลวงปู่ทวด หลวงปู่ดู่ ปัจจุบันเหลือจำนวนจำกัด เหรียญสวยทุกเหรียญ อธิษฐานใช้ได้ทั้งทางโลกและทางธรรม

หมายเหตุ : เหรียญจริงสวยกว่าในรูปครับ มีหลายเหรียญครับ

ให้บูชา 300 บาท (รวมค่าจัดส่ง EMS แล้ว)

สนใจบูชาโอนเงินได้ที่

ธ.กสิกรไทย สาขา บางรัก
    ชื่อบัญชี นายเวธทา นรนิธิวรรณ
    เลขที่บัญชี 014-2-64483-5<!-- google_ad_section_end -->
    <fieldset class="fieldset"> <legend>รูปขนาดเล็ก</legend> [​IMG] [​IMG]
    </fieldset>
    <hr style="color: rgb(255, 255, 255); background-color: rgb(255, 255, 255);" size="1"> แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย moddang : 10-09-2009 เมื่อ 12:17 AM
    </td></tr></tbody></table>
    <table id="post2409958" class="tborder" width="100%" align="center" border="0" cellpadding="6" cellspacing="0"><tbody><tr valign="top"></tr><tr valign="top"><td class="alt1" id="td_post_2409958" style="border-right: 1px solid rgb(255, 255, 255);"> <center><!-- google_ad_section_start -->เหรียญพระเหนือพรหม ปี51 หลวงตาม้า วัดพุทธพรหมปัญโญ<!-- google_ad_section_end -->

</center>
    <hr style="color: rgb(255, 255, 255); background-color: rgb(255, 255, 255);" size="1"> <!-- google_ad_section_start -->

เหรียญ พระเหนือพรหม หรือเหรียญพุทธะไชยะพรหม เหรียญนี้คุณยุทธภูมิ อุพลเถียร เป็นผู้จัดสร้างจำนวน 10,000 เหรียญ หลังจากนั้นหลวงตาม้าท่านได้จัดสร้างขึ้นเพิ่มอีกจำนวน 40,000 เหรียญ สร้างเพื่อแจกให้กับผู้ที่ร่วมบุญงานกฐินของทางวัดพุทธพรหมปัญโญ เมื่อปี พ.ศ. 2551 เป็นเหรียญที่มีมวลสร้างมากที่สุดในประวัติการณ์ อาทิ ชนวนศักดิ์สิทธิ์ พระเครื่องเนื้อโลหะลอยองค์ เหรียญคณาจารย์ต่างๆ มากมาย ที่สำคัญมีเหรียญของหลวงปู่ดู่เกือบทุกรุ่น (เหรียญพระเหนือพรหม, ยันต์ดวง, เหรียญกระโดดบาตร, เหรียญเปิดโลก, เหรียญอันตรายาปิ, เหรียญรวมใจ ฯลฯ)

พระเหนือพรหมชุดนี้ หลวงตาม้า วัดพุทธพรหมปัญโญ ได้อธิษฐานจิตและจารด้วยเหล็กจารของหลวงปู่ดู่ทุกเหรียญ

เหรียญ พระเหนือพรหมนี้ มีประสบการณ์มากมาย ทั้งพระธาตุเสด็จ ทั้งแคล้วคลาด ทั้งป้องกันอันตราย อีกทั้งกันภูติผีปีศาจที่มารบกวนเด็กเล็ก (ที่จริงองค์พระจะแผ่บุญออกมาให้ภพภูมิเองไม่ได้ทำร้ายแต่เป็นการช่วยภพภูมิ และวิญญาณ) ฯลฯ เหรียญนี้อธิษฐานใช้ได้ทุกประการ ดีทั้งทางโลกและทางธรรม

หมายเหตุ : เหรียญจริงสวยกว่าในรูปครับ มีหลายเหรียญครับ

ให้บูชา 200 บาท (รวมค่าจัดส่งแล้ว)

สนใจโอนเงินได้ที่

เลขที่บัญชี 014-2-64483-5<!-- google_ad_section_end -->
    <!-- google_ad_section_end -->
    <fieldset class="fieldset"> <legend>รูปขนาดเล็ก</legend> [​IMG] [​IMG] [​IMG]

</fieldset>
    <hr style="color: rgb(255, 255, 255); background-color: rgb(255, 255, 255);" size="1"> แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย moddang : 10-09-2009 เมื่อ 10:44 PM

<table id="post2409972" class="tborder" width="100%" align="center" border="0" cellpadding="6" cellspacing="0"><tbody><tr valign="top"></tr><tr valign="top"><td class="alt1" id="td_post_2409972" style="border-right: 1px solid rgb(255, 255, 255);"> <center><!-- google_ad_section_start -->พระกริ่งเจ้าฟ้าณเรศ ปี50 หลวงตาม้า วัดพุทธพรหมปัญโญ<!-- google_ad_section_end -->

</center>
    <hr style="color: rgb(255, 255, 255); background-color: rgb(255, 255, 255);" size="1"> <!-- google_ad_section_start -->
    หลวงตาอธิษฐานจิตพระกริ่งเจ้าฟ้านเรศ ณ สถูปเมืองงาย

ความ เป็นมาของการจัดสร้างพระกริ่งเจ้าฟ้านเรศเพื่อน้อมถวายพระราชกุศลแด่พระญาณ ของสมเด็จพระนเรศวรมหาราชเป็นเจ้าและพระบูรพกษัตราธิราชเจ้าแห่งแผ่นดินไทย ทุกพระองค์ตลอดจนถึงผู้ที่มีพระคุณต่อผืนแผ่นดินไทยทุกท่าน

พระกริ่งเจ้าฟ้านเรศเป็นพระพุทธรูปทรงเครื่องแบบพระมหากษัตริย์หรือแบบพระมหาจักรพรรดิ พระอิริยาบทนั่งขัดสมาธิเพชร พระหัตถ์ซ้ายวางหงายบนพระเพลา ในพระหัตถ์ซ้าย มีมณีรัตนะ คือมณีแก้ว หมายถึงความสว่างไสวและหมายถึงพระปัญญาธิคุณขององค์สมเด็จพระสัมมาสัมพุทธเจ้าที่ทรงแจ้งแล้วในโลก พระหัตถ์ขวา วางหงายบนพระชานุหมายถึงการให้อภัยทาน อันเป็นทานที่ประเสริฐยิ่งนัก อีกประการหนึ่งในบรรดาทานทั้งหมดทั้งมวลเปรียบเสมือนพระมหากรุณาธิคุณที่ประทับอยู่ในพระทัยขององค์สมเด็จพระสัมมาสัมพุทธเจ้าทรงประทับบนดอกบัว อันหมายถึงพระบริสุทธิคุณขององค์สมเด็จพระสัมมสัมพุทธเจ้า ด้านหลังจารึกคำว่า เจ้าฟ้านเรศ อันหมายถึงสมเด็จพระนเรศวรมหาราชเป็นเจ้าวีรกษัตริย์ไทยผู้เกรียงไกรผู้ทรงกอบกู้เอกราชแห่งชาติไทยให้ลูกหลานได้อยู่สุขสบายจนตราบเท่าทุกวันนี้

รายการจัดสร้าง
    1. เนื้อทองคำ ตามสั่งจอง
    2. เนื้อเงิน 64 องค์
    3. เนื้อนวะโลหะแก่ทองคำ 108 องค์
    4. เนื้อนวะโลหะแก่เงิน ผิวไฟ 108 องค์
    5. เนื้อนวะโลหะแก่เงิน ขัดผิว 108 องค์
    6. เนื้อสัมฤทธิ์ 1,000 องค์
    7. เนื้อทองกายสิทธิ์ 10,000 องค์

พระ กริ่งฯ นี้หลวงตาม้าท่านได้เมตตาอธิษฐานเต็มที่ ท่านได้กล่าวในวันหล่อพระว่า พระกริ่งนี้ไม่ธรรมดา สามารถอธิษฐานขอได้ทั้งเรื่องทางโลกและทางธรรม

หมายเหตุ : องค์จริงสวยกว่าในรูปครับ มีหลายองค์ครับ

ให้บูชา 300 บาท (รวมค่าจัดส่ง EMS แล้ว)

เลขที่บัญชี 014-2-64483-5<!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end -->
    <fieldset class="fieldset"> <legend>รูปขนาดเล็ก</legend> [​IMG] [​IMG] [​IMG]

[​IMG] [​IMG]
    </fieldset>
    <hr style="color: rgb(255, 255, 255); background-color: rgb(255, 255, 255);" size="1"> แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย moddang : 10-09-2009 เมื่อ 11:53 PM

<table id="post2409988" class="tborder" width="100%" align="center" border="0" cellpadding="6" cellspacing="0"><tbody><tr valign="top"></tr><tr valign="top"><td class="alt1" id="td_post_2409988" style="border-right: 1px solid rgb(255, 255, 255);"> <center><!-- google_ad_section_start -->เหรียญดวงกายสิทธิ์หลังพรหม ปี40 หลวงตาม้า วัดพุทธพรหมปัญโญ<!-- google_ad_section_end -->

</center>
    <hr style="color: rgb(255, 255, 255); background-color: rgb(255, 255, 255);" size="1"> <!-- google_ad_section_start -->เหรียญ ยันต์ดวง กายสิทธิ์ พรหม หรือที่เรียกกันว่า เหรียญดวงกายสิทธิ์ หลังพรหม สร้างเมื่อปี พ.ศ.2540 จัดสร้างเป็น

- เนื้อทองแดง 5,000 องค์

- ทองคำ 2 องค์

เป็นรุ่นที่หลวงตาม้ากล่าวว่า "ครบที่สุด ครบเครื่อง ครบเอกลักษณ์ของหลวงปู่ดู่" ปัจจุบันเหลือจำนวนจำกัด อธิษฐานใช้ได้ทุกทางทั้งทางโลกและทางธรรม

ให้บูชา 400 บาท (รวมค่าจัดส่ง EMS แล้ว)

เลขที่บัญชี 014-2-64483-5<!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end -->

</fieldset>
    <hr style="color: rgb(255, 255, 255); background-color: rgb(255, 255, 255);" size="1"> แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย moddang : 09-09-2009 เมื่อ 09:58 PM

ขออนุญาตินำ4รายการที่คุณมดแดงเปิดให้บูชามาไว้ในหน้านี้นะครับ

11. moddang

ขอบคุณครับคุณไตรตรึงส์ ท่านที่เพิ่งเข้ามาใหม่จะได้ชมโดยสะดวก

12. กัลย์

กัลย์ เป็นที่รู้จักกันดี

28 พฤษภาคม 2007
    1.เหรียญพลังเหนือพลัง ปี35 -300 =1องค์<!-- google_ad_section_end -->
    2.พระกริ่งเจ้าฟ้าณเรศ ปี50 -300=1องค์
    3.เหรียญดวงกายสิทธิ์หลังพรหม ปี40-400 =1องค์
    ขอจองค่ะ โอนแล้วจะแจ้งพร้อมที่อยู่จัดส่ง นะคะ

13. najab14

najab14 เป็นที่รู้จักกันดี

5 พฤศจิกายน 2008

ขอจอง 1 องค์ครับ...โอนเงินแล้วจะแจ้งให้ทราบครับ

14. กัลย์

กัลย์ เป็นที่รู้จักกันดี

28 พฤษภาคม 2007
    วันนี้โอนเงินแล้วนะคะคุณมด =1003 บาท รายระเอียดในPM ค่ะ

15. somato2730

somato2730 เป็นที่รู้จักกันดี

26 กันยายน 2009
    ขอร่วมบูชา
    1. เหรียญพลังเหนือพลัง ปี35 1 เหรียญ -300
    2. พระกริ่งเจ้าฟ้านเรศ ปี50 1 เหรียญ -300
    3. เหรียญพระเหนือพรหมปี 51 2 เหรียญ -400
    4. เหรียญดวงกายสิทธิ์หลังพรหมปี 40 2 เหรียญ -400

ยังอยู่ครบไหมครับ ถ้าอยู่จะได้โอนเงินครับผม

(ในเวปวัดถ้ำฯไม่เห็นมีให้บูชาเลย อยากมีเหรียญเหนือพรหมมากๆเลยครับ)

16. moddang

รับทราบการจองครับผม ขอบคุณครับ

17. moddang

ยังมีครบทุกเหรียญครับ ขอบคุณครับ

18. moddang

ได้รับเรียบร้อยแล้วครับ พรุ่งนี้ผมจัดส่งให้ครับ ขอบคุณและอนุโมทนาด้วยครับ

19. moddang

ขอแจ้งให้ทราบ... ไม่ทราบว่าท่านใดโอนเข้าบัญชีมาเมื่อวันที่ 30/9/52 จำนวน 200 บาท รบกวนแจ้งชื่อที่อยู่ด้วยครับ ผมจะได้จัดส่งพระไปให้ครับ

ขอบคุณครับ<!-- google_ad_section_end -->

20. ไตรตรึงส์

นำรูปงามๆจากวัดถ้ำเมืองนะมาให้ชมกันนะครับ:cool::cool::cool:

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      815.6 KB
      เปิดดู:
      84
      ขนาดไฟล์:
      656.6 KB
      เปิดดู:
      81
      ขนาดไฟล์:
      2.3 MB
      เปิดดู: