ปิดรับแจกพระผงจักรพรรดิ&สรุปงานบุญส่งท้ายค่ะเชิญเข้ามาร่วมอนุโมทนากันนะค่ะ

ในห้อง 'แจกฟรี' ตั้งกระทู้โดย Baby_par, 24 มกราคม 2009.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. Baby_par

Baby_par เป็นที่รู้จักกันดี

วันนี้ได้นำเงินที่เหลือจากค่าส่งพระของหลายๆท่าน(คนละสองสามบาท) ไปร่วมทำบุญ

ส่งพระบรรจุใต้ฐานพระเจ้าค่ะที่เขากำลังจะจัดทำขึ้นมาเจ้าค่ะ เอ๊าอนุโมทนากันเร้วววววววว

ใครที่หลายๆท่านได้โอนเงินเข้าบัญชีปลา ทีนี้ก็ไม่ต้องห่วง ว่าจะเอาไปใช้โดยมิเกิดประโยชน์แล้ว หากโอนไปใช้ค่าอย่างอื่นจะมาแจ้งให้ทราบกันอีกเจ้าค่ะ

อนุโมทนาสาธุกับผู้มีบุญทุกท่านด้วยเจ้าค่ะ สาธุๆๆ

เงินคนละสองสามบาทที่เหลือของท่านสามารถสร้างบุญใหญ่มหาศาลให้แก้อีกหลายๆคนเชียวเจ้าค่ะ

ปลาก็แค่ผู้คอยจัดการตามบรรชาท่าน แค่นั้นเอง ^ ^

2. Baby_par

ถ้าเกิดเป็นเกล็ดใสๆ คล้ายน้ำตาล เหลือเนื้อเพชร เรียกว่าพระธรรมธาตุเจ้าค่ะ

แต่ถ้าหากเกิดจุดๆสีน้ำเงิน สีชมพูขึ้นที่องค์พระ ไม่แน่ใจว่าเขาเรียกว่าพระธาตุหรือป่าวเจ้าค่ะ เป็นพระธาตุขององค์ต่างๆ คงบอกไม่หมดว่าองค์อะไรบ้าง แหะๆ เคยได้ยินว่าพระธาตุที่เป้นสีจุดๆสีจะต่างกันออกไปแล้วแต่การอธิฐานบารมีเจ้าค่ะ

ท่านเสด็จมาเพราะให้กำลังใจพวกเราเจ้าค่ะ

เป็นเครื่องหมายยืนยันว่ามาถูกทางแล้วดีแล้ว ^ ^

ดังนั้น ทำดีแล้วให้ทำต่อไป อย่าหลงแวะข้างทางนะเจ้าค่ะ หุๆ

หากข้าพเจ้ากล่าวอะไรผิดไปข้าพเจ้าขอกราบขอขมาด้วยเจ้าค่ะ​

โยโทโส โมหะจิตเต นะพุทธัสมิง ปาปะกะโต มะยา

ขะมะถะเม กะตัง โทสัง สัพพะปาปัง วินัสสันตุ

โยโทโส โมหะจิตเต นะธัมมัสมิง ปาปะกะโต มะยา

ขะมะถะเม กะตัง โทสัง สัพพะปาปัง วินัสสันตุ

โยโทโส โมหะจิตเต นะสังฆัสมิง ปาปะกะโต มะยา

ขะมะถะเม กะตัง โทสัง สัพพะปาปัง วินัสสันตุ ​

3. เด็กไทยใฝ่ธรรม

เด็กไทยใฝ่ธรรม สมาชิกใหม่

11 กุมภาพันธ์ 2009
    ขอรับ2องค์ครับ

กิตติพงศ์ มัทเรศ 149 ม.11
    ต.น้ำชุน อ.หล่มสัก จ.เพชรบูรณ์
    67110
    โอนเงินแล้วจะแจ้งให้ทราบครับไม่เกินวันเสาร์ครับ

4. tatum007

tatum007 เป็นที่รู้จักกันดี

10 กุมภาพันธ์ 2009
    จาก rep ที่ 92 ได้โอนเงินไปแล้วนะครับ เมื่อวันที่ 12/02/52 เวลา 15.43
    จากธนาคารกรุงไทย จำนวน 100 บาท
    ขอขอบคุณด้วยนะครับ
    ภาสกร เอกรัตน์

5. marketer

marketer Active Member

เรียน คุณปลา

ผมขอรับพระผงกำลังจักรพรรดิฯ ครับ

เมื่อเช้านี้ (วันที่ 13 ก.พ.52) เวลา 8.27 น. ได้โอนเงินผ่านตู้ ATM จำนวนเงิน 50 บาท

กรุณาส่ง

สุกัลย์ นิรันดร์สุข
    บริษัท แจ่มใส พับลิชชิ่ง จำกัด
    285/33 ซอยจรัญสนิทวงศ์ 31
    ถนนจรัญสนิทวงศ์ แขวงบางขุนศรี
    เขตบางกอกน้อย กรุงเทพฯ 10700

ขอบพระคุณมากครับ

ขออำนาจแห่งผลบุญกุศลที่คุณปลา ได้แจกพระผงกำลังจักรพรรดิฯ จงส่งผลให้คุณปลาและครอบครัวจงมีแต่ความสุข ความเจริญ และเจริญในธรรมยิ่งๆ ขึ้นไปด้วยเทอญฯ

ขอร่วมอนุโมทนาบุญด้วยครับ

6. Baby_par

สาธุ หนังสือของแจ่มใสเมื่อก่อนซื้อเยอะมาก

จนตอนนี้ซื้อลามๆๆไปสำนักพิมต่างๆ สรุปคืออ่านไม่เลือก

ตอนนี้มีเกือบ200เล่มแล้ว

ต้องหยุดซื้อก่อน เพราะหนังสือจะทับหัวตาย แหะๆ

ว่าแต่ถ้าจะให้หนังสือสักเล่มจะยินดียิ่งนักเลยค่ะ 555

หยอกเล่นนะค่ะ ^ ^

7. Baby_par

ตอนนี้พระของวัดถ้ำที่หลวงตาท่านฝากมาแจก บวกลบแล้ว เหลือทั้งหมด 43 องค์สุดท้ายงับป๋ม

หมดแล้วหมดเลยนา เหอๆๆๆๆๆ เพราะจะปิดเทอมแล้วว ไม่ได้ไปวิทลัยแล่ว อิอิ

8. คิงส์

คิงส์ เป็นที่รู้จักกันดี

8 กุมภาพันธ์ 2009
    ขออนุโมทนาคับ
    คุณปลาคับยังมีอีกหรือป่าวคับ ผมขอมาบูชาปฏิบัติกรรมฐาน 1 องค์คับ
    ถ้าได้ผมจะโอนเงินไปให้คับ

9. countdown

countdown เป็นที่รู้จักกันดี

8 พฤศจิกายน 2005
    ทันหรือเปล่าไม่รู้นะครับ ขอด้วยคน เมื่อครั้งก่อนแจกไปหมดแล้วครับ จ.น่าน

ผมขอรับพระผงกำลังจักรพรรดิฯ ครับ น้องปลา

นายไตรภพ สุขกะใจ 11/2 บ้านมหาโพธิ์ ถ.มหายศ ต.ในเวียง อ.เมือง จ.น่าน 55000
    ขอบคุณมากครับ จะโอนเงินไปวันจันทร์ ที่ 16 กพ 52

10. GJ

GJ Active Member

17 มิถุนายน 2006
    ได้รับพระเเล้วนะคะ ได้ 3 องค์ค่ะ ขอบคุณมากค่ะ
    อนุโมทนานะคะ ^_^ จะตั้งใจฝึกปฏิบัติค่ะ(เพิ่งเริ่มต้น) เเหะๆ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 15 กุมภาพันธ์ 2009
  11. Baby_par

เป็นธุรกิจออนไลน์แบบ 100 เปอร์เซ็นต์ค่ะ
    1.ทำงานที่บ้านเราเองกับอินเตอร์เนตที่เราอยู่ประจำ
    2.ทำงานเท่าที่เรามีเวลา
    3.เป็นรายได้เสริมได้คะ (ไม่กระทบกับงานประจำค่ะ)
    3.ไม่มีเจ้านาย
    4.ไม่ต้องเข้าประชุมตามโรงแรมต่างๆ ในกรุงเทพหรือที่ไกลๆ
    5.ไม่ต้องขายของ
    6. มีทีมงานช่วยเหลือให้เราเดินตามแผนธุรกิจ
    7.ไม่ว่าจะอยู่ที่ไหนของโลก เพียงแต่มีอินเตอร์ก็ทำงานได้
    9.ไม่ใช่Money Game และ ไม่ใช่แชร์ลูกโซ่แน่นอนค่ะ
    8.มีหลักฐานยืนยันให้มั่นใจได้ว่าท่านจะไม่ถูกหลอก ถูกโกงแน่นอนค่ะ

บอกคร่าวๆแค่นี้ก่อนนะค่ะ หากใครสนใจPM มาสอบถามรายละเอียดกับปลาได้ค่ะ
    ธุรกิจนี้จะดีมากเลยสำหรับคนที่ทำงาน หรือเล่นอินเตอร์เน็ทประจำค่ะ
    หรือเล่นคอมประมาณวันละ2-3ชั่วโมงท่านก็สามารถทำได้ค่ะ และปลาไม่ได้มาขายของให้ท่านนะค่ะ
    ปลามาเพื่อเป็นเพียงแนะนำผู้ที่สนใจทำธุรกิจออนไลด์ค่ะ

เรียนคุณผู้ดูแลบอร์ดค่ะ ข้อความโพสนี้ไม่ใช่โพเพื่อขายของนะค่ะ เป็นเพียงแนะนำประชาสัมพันธุ์และไม่ใช่การหลอกลวงคน จะไม่ทำให้ใครเดือดร้อนเป็นอันขาดค่ะ

ดังนั้น(อย่าพึ่งแจกใบเหลืองในแดงปลานะค่ะ แหะๆ >.< ขอโพสเดียวค่ะ แล้วจะไม่ทำอีก)

12. Baby_par

จากรายชื่อที่มีอยู่ พรุ่งนี้ปลาจะส่งไปให้นะค่ะ จำนวน10รายชื่อ ไม่รวมคนที่ยังไม่ได้บอกที่อยู่และจำนวนองค์พระนะค่ะ

ดังนั้นเหลือกี่องค์ก็จำนวนไม่แน่นอนค่ะ คงเหลือ30 กว่า ค่ะ

13. tantoy

tantoy Active Member

คุณปลาค่ะ พระผงจักรพรรดิ ยังพอมีเหลืออยู่มั๊ยค่ะ คืออยากจะขอเพื่อนำมาปฏิบัติกรรมฐานน่ะค่ะ ตอนนี้ยังไม่มีสักองค์เลยค่ะ

แตนต่อย

14. Baby_par

<TABLE class=tborder id=post1886955 cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR><TD class=thead style="BORDER-RIGHT: #ffffff 0px solid; BORDER-TOP: #ffffff 1px solid; FONT-WEIGHT: normal; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 1px solid"><!-- status icon and date -->[​IMG] วันนี้, 05:16 PM <!-- / status icon and date --></TD><TD class=thead style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 1px solid; FONT-WEIGHT: normal; BORDER-LEFT: #ffffff 0px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 1px solid" align=right> #113 </TD></TR><TR vAlign=top><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 0px solid; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 0px solid" width=175>tantoy<SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_1886955", true); </SCRIPT>
    สมาชิก

<IF condition="">
    </IF>พลังการให้คะแนน: 0 [​IMG]

</TD><TD class=alt1 id=td_post_1886955 style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid"><!-- message -->คุณปลาค่ะ พระผงจักรพรรดิ ยังพอมีเหลืออยู่มั๊ยค่ะ คืออยากจะขอเพื่อนำมาปฏิบัติกรรมฐานน่ะค่ะ ตอนนี้ยังไม่มีสักองค์เลยค่ะ

แตนต่อย
    <!-- / message --></TD></TR><TR><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 0px solid; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 1px solid">[​IMG] [​IMG]<SCRIPT type=text/javascript> vbrep_register("1886955")</SCRIPT> [​IMG] </TD><TD class=alt1 style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 0px solid; BORDER-LEFT: #ffffff 0px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 1px solid" align=right><!-- controls --></TD></TR></TBODY></TABLE>

มีค่ะ

15. Baby_par

ตอนนี้เหลือ 25 องค์เจ้าค่ะ นับถอยหลังกันเองเด้อออ อิอิ

16. คนปราจีน

คนปราจีน Active Member

10 กุมภาพันธ์ 2009
    ได้รับพระแล้วครับ ขอบคุณมากครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 16 กุมภาพันธ์ 2009
  17. กุหลาบและขวากหนาม

กุหลาบและขวากหนาม เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบูชา 3 องค์ ครับ
    ผมโอนเงินไปให้แล้วนะครับ วันที่ 16/2/52 เวลา 8.33 น.จำนวน 50 บาท

เรวัต ศิวชาติ
    J.R. place ห้อง 612
    19/99 หมู่5 ต.ศาลายา อ.พุทธมณฑล
    จ.นครปฐม 73170

แก้ไขครั้งล่าสุด: 16 กุมภาพันธ์ 2009
  18. คิงส์

คิงส์ เป็นที่รู้จักกันดี

8 กุมภาพันธ์ 2009
    ขอรับพระผงกำลังจักรพรรดิ

คุณปลาคับ ผมโอนเงินไปให้แล้วคับ วันนี้ 16 ก.พ.52
    จำนวน 100 บาท เข้าบัญชี
    อรนงค์ จันทร์เป็ง ออมทรัพย์ ธนาคาร กรุงเทพ
    เลขบัญชี 615-0-11457-4 สาขา ย่อยบิ๊กซี เชียงใหม่

ที่อยู่ของผมคับ
    นายสุรศักดิ์ เป้าเปี่ยมทรัพย์ 128/9 หมู่ 5 กองบิน 7 ต.มะลวน
    อ.พุนพิน จ.สุราษฎร์ธานี 84130

19. มังกรราช

มังกรราช Active Member

ขอเชิญทุกท่านร่วมอนุโมทนาบุญกับคุณปลาด้วยครับ ที่มอบพระกำลังจักรพรรดิ์บรรจุในองค์พระ รายละเอียดตามนี้ครับ
    http://www.uamulet.com/boardDetail.aspx?bid=4&qid=29766
    <TABLE borderColor=#ffffff cellSpacing=0 cellPadding=3 width=960 align=center border=1><TBODY><TR><TD bgColor=#333333><TABLE cellSpacing=0 cellPadding=0 width="100%" border=0><TBODY><TR><TD class=smalltext style="HEIGHT: 19px">ชมภาพชนวนมวลสาร ที่ได้รับเพิ่มเติม สำหรับจัดสร้างสมเด็จองค์ปฐม พระโพธิสัตว์กวนอิม และล็อกเก็ตหลวงปู่เทพโลกอุดร </TD></TR></TBODY></TABLE></TD></TR><TR><TD class=leftmenu>

<TABLE width=960><TBODY><TR><TD class=smalltext>ก่อนอื่น...ผมต้องขออนุโมทนาบุญกับทุกๆท่านด้วย ที่ได้ส่งชนวนมวลสารโดยจิตศรัทธาของท่าน เพื่อมาร่วมกันทำให้โครงการบุญนี้ เป็นของทุกท่านสมอย่างที่เราตั้งใจไว้<?XML:NAMESPACE PREFIX = O /><O:p></O:p>
    ผมไม่จำกัดว่า...จะต้องเป็นเพียงบุคคลในคณะบุญเท่านั้น ทุกท่านที่มองเห็น...คุณค่า....และเห็นในกุศโลบายต่างๆที่แฝงไว้ ผมคิดว่า ท่านจะได้รับผลบุญไปไม่น้อยเช่นกัน<O:p></O:p>
    และหวังว่าทุกท่านจะได้ช่วยกันร่วมอนุโมทนาบุญ ในวันที่ 15 มีนาคมนี้ ซึ่งหากท่านอยู่ไกลก็สามารถได้รับผลบุญนี้เช่นกัน ซึ่งแบบนี้ เขาเรียกว่า.....เทวดาสาธุ<O:p></O:p>
    <O:p> </O:p>
    ขออธิบายเล็กน้อยกับคำว่า เทวดาสาธุ <O:p></O:p>
    บุคคลบางท่านไม่มีกำลังทรัพย์เพียงพอ เมื่อเห็นใครที่ทำความดี เป็นบุญเป็นกุศล ก็ได้แต่พลอยกล่าวคำอนุโมทนาสาธุไปด้วยทุกครั้ง เมื่อได้ละจากโลกนี้ไป ก็ได้ไปเกิดเป็นเทวดา แต่ก็คงไม่มีปราสาทราชวัง เขาเรียกว่าได้ขึ้นไปอยู่ในชั้นของเทวดา ท่านก็ยังคงต้องเป็นเทวดาที่ลำบากซักหน่อย เนื่องจาก..ไม่มีอานิสงฆ์จากการบริจาคทรัพย์ แต่กระนั้นผมว่า....ก็ยังดีที่ไม่ต้องไปตกนรกได้รับความลำบาก เทวดาสาธุตามแบบฉบับของผมก็เป็นดังนี้ครับ<O:p></O:p>
    แต่หากท่านสามารถทำความดีได้พร้อม ก็ควรทำให้ได้ครบ บุญกิริยาวัตถุ 3 ประการคือ<O:p></O:p>
    ทาน<O:p></O:p>
    ศีล<O:p></O:p>
    และภาวนาครับ....<O:p></O:p>
    หากท่านทำได้ดังนี้ ที่หมายเบื้องหน้า ท่านย่อมมีความสุข และอย่าลืมว่า<O:p></O:p>
    การทำบุญของทุกท่านต้องตั้งอยู่บนพื้นฐานของความ<O:p></O:p>
    พอดีด้วยนะครับ<O:p></O:p>
    </TD></TR></TBODY></TABLE>​
    </TD></TR><TR><TD class=leftmenu bgColor=#333333><TABLE cellSpacing=0 cellPadding=0 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR><TD class=leftmenu style="WIDTH: 100px; HEIGHT: 38px">จากคุณ</TD><TD class=smalltext style="HEIGHT: 38px">pharmacy957 [​IMG] </TD><TD class=smalltext style="HEIGHT: 38px" width=150>
    [ 16/02/52 - 12:57:00 ]​
    </TD></TR></TBODY></TABLE></TD></TR></TBODY></TABLE>

<TABLE style="WIDTH: 960px" cellSpacing=0 cellPadding=0 align=center border=0><TBODY><TR><TD class=smalltext align=right>
    [​IMG]พิมพ์กระทู้ เรียงคำตอบ[​IMG] [​IMG]
    </TD></TR></TBODY></TABLE>
    <TABLE cellPadding=4 width=960 align=center border=0><TBODY><TR><TD align=middle width="25%">[​IMG] </TD><TD align=middle width="25%">[​IMG] </TD><TD align=middle width="25%">[​IMG] </TD><TD align=middle width="25%">[​IMG] </TD></TR></TBODY></TABLE>

<TABLE borderColor=#cccccc cellSpacing=0 cellPadding=3 width=960 align=center border=1><TBODY><TR><TD class=leftmenu><!-- ความคิดเห็นที่ 0: --></TD></TR><TR><TD>

<TABLE width="90%"><TBODY><TR><TD class=smalltext>พระสมเด็จจักรพรรดิ์นี้ ที่จริงแล้ว ผมเองได้เคยโทรไปหาคุณ shamo08 เพื่อให้คุณ shamo08 ได้เข้าไปขอจากหลวงตาม้า เพราะผมเห็นว่าอยู่ที่เชียงใหม่ แต่ผมก็ไม่ได้ตั้งความหวังไว้ว่าจะต้องได้มา ผมเองบอกเพียงว่า หากมีโอกาสก็ให้แจ้งเรื่องโครงการบุญและขอจากท่าน ส่วนท่านจะให้มามากน้อยเพียงใด ก็สุดแล้วแต่ท่านครับ<O:p></O:p>
    แต่ตอนนี้ก็คงไม่ต้องรบกวนคุณshamo08 แล้วครับ เพราะคณะบุญเราได้รับความเมตตาจิตจากคุณอรอนงค์และกลุ่มสหธรรมิกราช ได้ส่งพระผมจักรพรรดิ์มาจำนวน 108 องค์ ผมขออนุโมทนาบุญนี้ด้วยครับ<O:p></O:p>
    </TD></TR></TBODY></TABLE>​
    </TD></TR><TR><TD class=leftmenu bgColor=#003366><TABLE cellSpacing=0 cellPadding=0 width="100%" border=0><TBODY><TR><TD class=leftmenu style="WIDTH: 100px; HEIGHT: 34px" align=left><!--166141-->จากคุณ</TD><TD class=smalltext style="HEIGHT: 34px">pharmacy957 [​IMG] </TD></TR></TBODY></TABLE></TD></TR></TBODY></TABLE>​

20. Baby_par

อนุโมทนาสาธุด้วยเจ้าค่ะ

ขออาราธนาบารมีของท่านหลวงปู่ดฃทวด หลวงปู่ดุ่ หลวงตาม้า พระบรมมหาจักรพรรดิตั้งแต่องค์ประปฐทบรมมหาจักรพรรดิจนถึงปัจจุบันมหาจักรพรริด

ข้าพเจ้าขอฝากกระแสทุกคนในกลุ่มสหธรรมมิกราช ทุกคนในวัดถ้ำเมืองนะ ทุกคนในเวปพลังจิตและทุกคนและสิ่งศักธิ์ และเจ้ากรรมนายเวรทั้งหลายไปในบุญกุศลนี้ด้วยเทิญ สาธุ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้