ปิดประมูลวัชระบัว ๒ องค์ หน้า ๖๖๑ ,ธรรมะจากพระอาทิพุทธะ หน้า ๖๕๙ ค่ะ

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย Numsai, 21 สิงหาคม 2012.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. winaiwon

winaiwon เป็นที่รู้จักกันดี

6 มิถุนายน 2009
    ภาพข้างล่างนี้ที่ทุกท่านได้มีส่วนในบุญนี้น่ะครับ อยู่ขั้นตอนการแกะสลัก และ กำลังจะประกอบ อยู่น่ะครับ นำภาพมาให้อนุโมทนาบุญกันอีกครั้งครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      136.4 KB
      เปิดดู:
      38
      ขนาดไฟล์:
      164.8 KB
      เปิดดู:
      25
      ขนาดไฟล์:
      181.5 KB
      เปิดดู:
      26
      ขนาดไฟล์:
      188.7 KB
      เปิดดู:
      26
  2. teerapote

teerapote เป็นที่รู้จักกันดี

29 ธันวาคม 2009
    ขออนุโมทนาบุญกับทุกท่านที่ร่วมบุญในครั้งนี้ และขอสวัสดีปีใหม่ด้วยครับ

3. ธรรมวิวัฒน์

ธรรมวิวัฒน์ เป็นที่รู้จักกันดี

29 สิงหาคม 2006
    กระทู้เรื่องเด่น:
    82
    ร่วมบุญถวายสัตตภัณฑ์แบบล้านนา จำนวน 100 บาท
    โอน 2 ม.ค.58 ถวายเป็นพุทธบูชา ธรรมบูชา สังฆบูชา

ขอจงเป็นปัจจัยให้สำเร็จเป็นพระพุทธเจ้าพระองค์หนึ่งในอนาคตกาลด้วยเถิด สาธุ สาธุ

ขอสวัสดีปีใหม่ชาวเมืองทุกคน ขอให้มีความสุข สมหวังทุกประการตลอดปี 2558 ครับ

4. winaiwon

winaiwon เป็นที่รู้จักกันดี

6 มิถุนายน 2009
    ขออนุโมทนาบุญกับน้องธรรมวิวัฒน์ ด้วยน่ะครับ ขอให้มีความสว่างไสวด้วยธรรมของสมเด็จพระพุทธองค์ และ เจริญทั้งทางโลกด้วยครับ

สาธุ ๆ ๆ

5. ธรรมวิวัฒน์

ธรรมวิวัฒน์ เป็นที่รู้จักกันดี

82
    สาธุๆครับ ก็ขอให้ พี่เวช จงเจริญในธรรมะของพระพุทธองค์เช่นกันครับ สาธุ

6. Giant 1

Giant 1 เป็นที่รู้จักกันดี

28 กรกฎาคม 2011

ต้องขออนุญาติคุณ Vatechayana มา ณ ที่นี้ เห็นภาพสัตตภัณฑ์แบบล้านนา ที่คุณ Vatechayana ถ่ายภาพมาให้ดูแล้ว ด้วยลวดลายการแกะสลักของฝีมือช่างล้านนาสวยงามมากๆครับ ขอขยายภาพให้ทุกๆท่านได้ชมความสวยงามของลวดลายของสัตตภัณฑ์แบบล้านนาบนเนื้อไม้เดิมที่สวยงามวิจิตรบรรจง ก่อนลงสีและติดทองคำแท้

ขออนุโมทนาบุญกับคุณ Vatechayana และทุกๆท่านด้วยครับ สาธุ

7. pasteque

pasteque เป็นที่รู้จักกันดี

สัตตภัณฑ์งามมากๆเลยค่ะ
    เห็นแล้วรู้สึกปลื้มใจมากๆเลยที่ได้มีส่วนในการถวายสัตตภัณฑ์ในครั้งนี้ด้วย
    ขอบพระคุณคุณ Vatechayana และคุณ Giant1 นะคะ
    ขออนุโมทนากับทุกท่านที่ได้มีส่วนร่วมในการถวายสัตตภัณฑ์ที่งดงามนี้ด้วยค่ะ ^/l\^

8. เศวตอุบล

เศวตอุบล เป็นที่รู้จักกันดี

13 พฤศจิกายน 2012
    สาธุๆ สวยงามมากครับ

9. ธรรมวิวัฒน์

82
    ได้รับพระเขี้ยวแก้วแล้ว ขอบคุณพี่น้ำใสมากครับ

ถือเป็นของขวัญปีใหม่ที่ดีใจและชอบใจมากครับ

ธรรมวิวัฒน์

10. Numsai

Numsai เป็นที่รู้จักกันดี

1 มิถุนายน 2007
    ขอเชิญร่วมเป็นเจ้าภาพลูกนิมิตเอก วัดมีชัย จ.อุดรธานีค่ะ

84424.jpg 84422.jpg

84425.jpg 84427.jpg

เนื่องด้วยวัดมีชัย บ้านปูลู อ.หนองหาน จ.อุดรธานี ขณะได้สร้างอุโบสถแล้วเสร็จเป็นที่เรียบร้อยแล้ว

ทางกองบุญพระพุทธวิปัสสีโภคมหาบพิตรได้ร่วมเป็นเจ้าภาพลูกนิมิตเอก โดยมีกำหนดพิธีตัดหวาย และอุปสมบทฉลองโบสถ์ ในวันอาทิตย์ที่ ๘ กุมภาพันธ์ ๒๕๕๘ ท่านใดสนใจร่วมบุญได้ที่...

กองบุญพระพุทธวิปัสสีโภคมหาบพิตร โดย น.ส.พุทธารา โรจนฤทธิกร
    เลขที่ 654-2-18696-6
    ธนาคารกสิกรไทย
    สาขาโลตัส ลำลูกกา ( คลอง 6)

ปิดรับวันศุกร์ที่ ๖ กุมภาพันธ์ ๒๕๕๘ เวลา ๑๑.๕๘ น.

ขออนุโมทนาบุญกับทุก ๆ ท่านด้วยค่ะ
    Numsai

11. Numsai

ขออนุโมทนาบุญกับทุก ๆ ท่านด้วยค่ะ

Numsai

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 6 มกราคม 2015
  12. Numsai

สวัสดีปีใหม่ค่ะ น้องธรรมวิวัฒน์

ปลื้มใจที่ชอบค่ะ ขอให้น้องเจริญทางโลก และทางธรรมยิ่ง ๆ ขึ้นไปค่ะ

บุญรักษาค่ะ

Numsai

13. ธรรมวิวัฒน์

82
    สวัสดีปีใหม่เช่นกันครับ พี่น้ำใส

ขอให้ประสบแต่ความสุข ความเจริญตลอดปี 2558 ครับ พี่น้ำใส

ต้องบอกว่าอาจจะเป็นของวิเศษชิ้นเดียวที่ประมูลได้นะครับ
    หลังจากที่พยายามมาตลอดปี 2557 นะครับ
    เพราะสู้กำลังของสมาชิกหลายๆ ท่านไม่ไหวครับ

ที่อยากบอกก็คือ หลังจากที่ได้ถามพี่น้ำใส ก็ได้รับรู้ว่า ในอดีตชาติได้เคยเกิดเป็นลูกของพระไภษัชยคุรุไวฑูรย์ประภาพุทธเจ้าครับ
    ในความรู้สึกเหมือนท่านดูแลเรามาตลอดเวลาในการเล่นเวปพลังจิตนะครับ ทั้งส่งกำลังใจให้เรา เฝ้าดูเราเติบโตสร้างความดี
    และอะไรต่างๆมากมายตลอดเวลาในการเล่นเวปพลังจิต เพราะรูปประจำตัวของผมก็เป็นรูปพระไภษัชยคุรุพุทธเจ้าอีกด้วย
    มานั่งๆคิดแล้วปลื้มใจมากครับ เพราะสมเด็จพ่อท่านไม่เคยทอดทิ้งเรา เพียงแต่เราไม่รู้ว่ายังมีท่านคอยเป็นกำลังใจ
    ซึ่งพี่น้องส่วนใหญ่เขาไปนิพพานกันหมดแล้วก็เหลือเรา (สงสัยจะขี้ดื้อ แล้วก็ขี้เกียจเอามากๆครับ)
    แต่ตอนนี้ก็รู้แล้วครับ เฮ้อ..มันปลื้มใจจริงๆครับ พี่น้ำใส

สำหรับในปีที่ผ่านมาตัวผมก็ได้รับรู้อะไรต่างๆมากมาย
    ได้ไปวัดป่าชลิตานุสรณ์ที่อยากไปมาก ซึ่งทางก็กันดารมาก ไม่มีสัญญาณโทรศัพท์เลยจริงๆ จนคิดว่าเกือบจะเอาชีวิตไปทิ้งๆซะแล้วนะครับ
    ก็มานั่งคิดว่า ถ้าเราได้อภิญญาเหาะไปคงจะง่ายกว่ากันเยอะ สมัยนั้นพระท่านคงเหาะไปนะครับ
    แต่วัดน่าอยู่มากครับ เหมาะแก่การทำสมาธิ แต่ไม่เป็นไรแค่ได้ไปก็ดีใจแล้วครับ

ปีใหม่ 2558 ก็คงตั้งใจสร้างบารมีต่อไปครับ ขอบคุณพี่น้ำใสมากๆนะครับ
    ที่ทำให้ได้รู้จักหนทางในการสร้างบารมีเป็นพระพุทธเจ้า ได้รู้จักนางแก้ว ฯลฯ

อนุโมทนาบุญครับ

ธรรมวิวัฒน์

14. Numsai

สาธุ สาธุ สาธุ ขออนุโมทนาบุญกับน้องธรรมวิวัฒน์ด้วยค่ะ

ก่อนอื่นขอรับพรทุกประการจากน้องธรรมวิวัฒน์ค่ะ เท่าที่ทราบหลังปี 2570 เรื่องของอภิญญาจะเป็นเรื่องปกติค่ะ

ช่วง 3 ปีนี้ครูบาอาจารย์(ปี 2557-58-59) ท่านให้เร่งปฏิบัติธรรมค่ะ เนื่องจากผลบุญ และผลบาปที่เราเคยทำมาจะส่งผล ท่านไม่ให้ประมาท

เรื่องของอดีต ท่านให้ทราบ เพื่อเป็นกำลังให้เราเร่งในการปฏิบัติค่ะ ความจริงการสร้างพระพุทธวิปัสสีโภครัศมีโชติ สำเร็จได้

เกิดจากการสงเคราะห์ของพระไภษัชคุรุฯ ท่านให้พระสุริยประภาโพธิสัตว์ และพระจันทรประภาโพธิสัตว์มาช่วยดูแลค่ะ

ขออนุโมทนาบุญกับน้องธรรมวิวัฒน์ และทุกท่านอีกครั้งค่ะ

Numsai

15. Numsai

๘ มค.นี้ ๑๘.๓๘ น.-ร่วมประมูลดวงแก้วพิสุทธิ์ไภษัชรัตนะ และพระเขี้ยวแก้ว ๔ องค์

ขอเชิญร่วมประมูลดวงแก้วมณี และธาตุกายสิทธิ์ที่ขึ้นมาในวันพระที่ผ่านมา ดังนี้

รายการที่ ๑ ดวงแก้วพิสุทธิ์ไภษัชรัตนะ อธิษฐานโดยพระพิสุทธิ์ไภษัชดาบส สมัยทรงบำเพ็ญพระโพธิสัตว์ ๓,๕๔๘ อสงไขยที่ผ่านมา ผุดในถ้ำแห่งหนึ่งในเทือกเขาภูพานช่วงวันพระที่ผ่านมา

ดวงแก้วพิสุทธิ์ไภษัชรัตนะ มีกายสิทธิ์ ๗๒,๐๘๕,๐๐๐ องค์ โดยมีพระวิสุทธิธรรมบาลโพธิราช และพระนางญาวตาราเทวี เป็นผู้ดูแล พร้อมเทวดาชั้นนิมมานรดี จำนวน ๑๐ องค์

เริ่มที่ ๑๖,๘๘๘ บาท

84919.jpg 84918.jpg

รายการที่ ๒ พระเขี้ยวแก้วพระอักโษภยพุทธเจ้า อธิษฐานโดยพระศาตนดาบส (พระสุริยประภาโพธิสัตว์) หลังสมัยพระอักโษภยพุทธเจ้า เคลื่อนไปประจำมณฑล โดยอธิษฐานตามแบบประเพณีที่สืบต่อกันมา

เริ่มที่ ๒,๘๘๘ บาท

84914.jpg 84917.jpg

รายการที่ ๓ พระเขี้ยวแก้วพระอโมฆสิทธิพุทธเจ้า อธิษฐานโดยพระสิริมาตย์ดาบส (พระสุริยประภาโพธิสัตว์) หลังสมัยพระอโมฆสิทธิพุทธเจ้าเคลื่อนไปประจำมณฑล โดยอธิษฐานตามแบบประเพณีที่สืบต่อกันมา

รายการที่ ๔ พระเขี้ยวแก้วพระกกุสันโธพุทธเจ้า อธิษฐานโดยพระโสตัตตะดาบส (พระจันทรประภาโพธิสัตว์) หลังพระกกุสันโธพุทธเจ้าดับขันธ์พระนิพพาน ๑๐๐ ปี โดยขึ้นไปดูแบบบนพระนิพพาน

รายการที่ ๕ พระเขี้ยวแก้วพระกัสสปพุทธเจ้า อธิษฐานโดยพระวาทเภรีดาบส (พระจันทรประภาโพธิสัตว์) หลังพระกัสสปพุทธเจ้าดับขันธ์พระนิพพาน ๒๕๐ ปี โดยขึ้นไปดูแบบบนพระนิพพาน

16. Numsai

..กติกาในการประมูล..

๑. ประมูลวันที่ ๘ มกราคม ๒๕๕๘ ภายใน ๑๘.๓๘ น. ตามอมฤตโชตฤกษ์ ตรงกับวันแรม ๔ ค่ำ เดือน ๒ ปีมะเมีย

๒. ผู้ที่ประมูลจะต้องประมูลอย่างน้อย ๑ ครั้ง เพื่อรับสิทธิ์การประมูลรอบสุดท้ายค่ะ ในกรณีที่ผู้ประมูลมีการประมูลหลายรายการ ควรประมูลรายการละอย่างน้อย ๑ ครั้ง

๓. ขอสงวนสิทธิ์ประมูลได้ท่านละไม่เกิน ๒ รายการ โดยผู้ประมูลสามารถเปลี่ยนแปลงรายการประมูลได้เพียง ๑ ครั้ง

๔. ผู้ประมูลราคาสูงสุด ภายในเวลาที่กำหนด(ตามเวลาเว็บพลังจิต.org) จะเป็นผู้รับมอบดวงแก้ว หรือธาตุกายสิทธิ์บูชาต่อไป
    ๕. หากผลประมูลเท่ากัน จะตัดสินด้วยผู้ที่ทำการโพสต์ก่อนเป็นอันดับแรก
    ๖. หลังจากปิดการประมูล โอนปัจจัยภายใน ๒ วัน และกรุณาแจ้งชื่อ-ที่อยู่ใน PM-Numsai

กรุณาโอนปัจจัยไปที่......

ชื่อบัญชี พุทธารา โรจนฤทธิกร
    เลขที่ 198-4-68532-9
    ธนาคารกรุงเทพ จำกัด
    สาขาแยกถนนพัฒนาการ
    ประเภท ออมทรัพย์-แบบสะสมทรัพย์

หรือ

พุทธารา โรจนฤทธิกร
    เลขที่ 0802526472
    ธนาคารไทยพาณิชย์
    สาขา ถนนศรีนครินทร์ (กรุงเทพ – กรีฑา )
    ประเภทออมทรัพย์-สะสมทรัพย์

ปัจจัยหลังหักค่าใช้จ่าย เพื่อนำไปร่วมบุญดังนี้
    ๑. ๒๕ % ร่วมบุญเป็นเจ้าภาพลูกนิมิต วัดมีชัย ต.บ้านเชียง อ.หนองหาน จ.อุดรธานี

๒. ๕% ร่วมบุญสัตตภัณฑ์ วัดทาขุมเงิน จ.ลำพูนค่ะ

Numsai

17. sun2555

sun2555 เป็นที่รู้จักกันดี

19 กรกฎาคม 2012
    ขอร่วมบุญประมูลรายการที่ ๒ พระเขี้ยวแก้วพระอักโษภยพุทธเจ้า ที่ 3,000 บาท
    ขออนุโมทนาบุญครับ

18. Numsai

ขออนุโมทนาบุญกับคุณ sun2555 ด้วยค่ะ

Numsai

19. rarkmai1

rarkmai1 เป็นที่รู้จักกันดี

29 ธันวาคม 2012
    ร่วมประมูล รายการที่1 ดวงแก้วพิสุทธิ์ไภษัชรัตนะ 30000บาท

20. KoKoWalK

KoKoWalK เป็นที่รู้จักกันดี

ขอร่วมบุญประมูล รายการที่ ๓ พระเขี้ยวแก้วพระอโมฆสิทธิพุทธเจ้า ๓,๐๐๐ บาท

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้