ปิดประมูลวัชระบัว ๒ องค์ หน้า ๖๖๑ ,ธรรมะจากพระอาทิพุทธะ หน้า ๖๕๙ ค่ะ

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย Numsai, 21 สิงหาคม 2012.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. Numsai

Numsai เป็นที่รู้จักกันดี

1 มิถุนายน 2007
    ..ปิดประมูลพระขรรค์ ๔ สี ดวงแก้วพระธยานิพุทธเจ้าทั้ง ๕ และเพชรพญานาค ๒ สีค่ะ..

ขออนุโมทนาบุญกับคุณ Giant1 ที่กรุณาสรุปการประมูลในครั้งนี้ด้วยค่ะ และขออนุโมทนาบุญกับทุก ๆ ท่านที่ที่ตั้งใจร่วมบุญเป็นเจ้าภาพลูกนิมิต บุญถวายสัตตภัณฑ์ และบุญผอบดอกบัวแก้วฐานหยกในครั้งนี้่ด้วยค่ะ

ขอแสดงความยินดีกับทุกท่าน ดังนี้ค่ะ

๑. คุณ suwat.su เป็นผู้ดูแลพระขรรค์ ๔ สี(รายการที่ ๑) และรายการที่ ๒ ดวงแก้วพระธยานิพุทธเจ้า ๕

๒. คุณ sun2555 เป็นผู้ดูแลรายการที่ ๓ ดวงแก้วพระธยานิพุทธเจ้า ๕ พระองค์ต่อไปค่ะ

๓. คุณ KoKoWalk เป็นผู้ดูแลรายการที่ ๔ เพชรพญานาคสีแดง ขนาดอุณาโลม พระหน้าตัก ๑๒ ศอกขึ้นไปค่ะ

Numsai เป็นผู้ดูแลรายการที่ ๔ เพชรพญานาคสีเหลือง อุณาโลมพระหน้าตัก ๘ ศอกขึ้นไป

เนื่องจากการประมูลครั้งนี้มีผลการประมูลสูงจะขอเพิ่ม ๕% หลังหักค่าใช้จ่ายในการร่วมปิดบุญทางเดินจตุรทิศวัดดอนธาตุ จ.อุดรธานีค่ะ

ขออนุโมทนาบุญกับทุก ๆ ท่านด้วยค่ะ

Numsai

2. Numsai

..มอบสิทธิ์สำหรับท่านที่ประมูลดวงแก้วธยานิพุทธเจ้า ๕ พระองค์ ลำดับที่ ๒..

[​IMG][​IMG]

เนื่องจากทราบว่า มีดวงแก้วพระธยานิพุทธเจ้า ๕ พระองค์ขึ้นมาอีก ๒ ชุด แต่ยังอยู่ในเทือกเขาภูพาน

จึงขอมอบสิทธิ์ให้แก่ ๒ ท่าน ดังนี้

๑.รายการที่ ๒ คือ คุณ pasteque

๒.รายการที่ ๓ คือ คุณ mooom

ขอทั้งสองท่านกรุณาแจ้งการรับสิทธิ์หน้ากระทู้ด้วยค่ะ ดวงแก้วชุดนี้จะมาถึงกรุงเทพในสัปดาห์หน้าค่ะ

ขออนุโมทนาบุญกับทุก ๆ ท่านด้วยค่ะ

Numsai

แก้ไขครั้งล่าสุด: 12 ธันวาคม 2014
  3. pasteque

pasteque เป็นที่รู้จักกันดี

ดีใจจังเลยค่ะ
    ขอบพระคุณพี่น้ำใสมากนะคะสำหรับข่าวดียิ่งนี้ ^/l\^
    pasteque ขอรับสิทธิ์บูชาดวงแก้วธยานิพุทธเจ้าทั้ง 5 พระองค์ค่ะ

4. suwat.su

suwat.su เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

27 กรกฎาคม 2008
    วันนี้ 12/12/57 เวลา 12.39 น. ได้ทำการโอนเงิน

จำนวน 36,000 บาท ถ้วน เรียบร้อยแล้วครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      40.2 KB
      เปิดดู:
      84
  5. Numsai

..พิเศษ!! ขอมอบพระเขี้ยวแก้วจิ๋ว ปิดบุญสร้างทางจตุรทิศ..

ขอมอบของที่ระลึกพิเศษในการร่วมปิดบุญสร้างทางจตุรทิศ รอบศาลาประดิษฐานพระพุทธวิปัสสีโภครัศมีโชติค่ะ ดังนี้ค่ะ

๑.คุณ suwat.su ของมอบเขี้ยวแก้วพญานาค สีขาว ๑ องค์ (เป็นของท่านพญาโภคนาคราช ย่อส่วนลงมา ครั้งนี้เสด็จมาเพียงองค์เดียวค่ะ ) และพระเขี้ยวแก้วจิ๋ว ๑ องค์

๒. คุณ sun2555 มอบพระเขี้ยวแก้วจิ๋ว ๑ องค์

๓. คุณ KoKoWalk มอบพระเขี้ยวแก้วจิ๋ว ๑ องค์

๔. Numsai พระเขี้ยวแก้วจิ๋ว ๑ องค์

๕. คุณวาสุเทพ ผู้เป็นเจ้าภาพหลักบุญทางสร้างจตุรทิศ มอบพระเขี้ยวแก้วจิ๋ว ๒ องค์ เพื่อเสริมดวงความรัก ความอบอุ่นในครอบครัว

๖. คุณ bealm ผู้เป็นเจ้าภาพหลังบุญสร้างทางจตุรทิศ มอบพระเขี้ยวแก้วจิ๋ว ๒ องค์ เพื่อเสริมดวงความรัก ความอบอุ่นในครอบครัว

พระเขี้ยวแก้วจิ๋วนี้ ผุดขึ้นในธารน้ำไหล พร้อมกับเขี้ยวแก้วของพญาโภคนาคราช เพื่อการปิดบุญสร้างพระพุทธวิปัสสีโภครัศมีโชติค่ะ

Numsai

6. Numsai

สำหรับการร่วมบุญของน้อง พี่จะให้ร่วมปิดทางจตุรทิศด้วยนะคะ มอบดวงแก้วพระธยานิพุทธเจ้า พร้อมพระเขี้ยวแก้วจิ๋ว ๑ องค์ค่ะ

คุณ mooom ถ้ารับสิทธิ์ก็รับเช่นเดียวกันค่ะ

ขออนุโมทนาบุญกับน้องแตงโม และทุกท่านด้วยค่ะ

Numsai

7. pasteque

pasteque เป็นที่รู้จักกันดี

สาธุ สาธุ สาธุ
    ขอบพระคุณพี่น้ำใสมากค่ะที่ให้แตงโมได้มีส่วนร่วมปิดบุญทางจตุรทิศด้วย
    แตงโมขอน้อมรับดวงแก้วพระธยานิพุทธเจ้าและพระเขี้ยวแก้วจิ๋วด้วยความเคารพและขอบพระคุณอย่างยิ่งค่ะ

ขออนุโมทนากับพี่น้ำใสและทุกท่านด้วยนะคะ ^/l\^

8. เศวตอุบล

เศวตอุบล เป็นที่รู้จักกันดี

13 พฤศจิกายน 2012
    สาธุ อนุโมทามิครับ

9. mooom

mooom เป็นที่รู้จักกันดี

23 กันยายน 2010

ขอรับสิทธิ์ครับพี่ ขอบคุณมากครับที่เมตตามอบสิทธิ์ให้ครับ

10. ธรรมวิวัฒน์

ธรรมวิวัฒน์ เป็นที่รู้จักกันดี

29 สิงหาคม 2006
    กระทู้เรื่องเด่น:
    82
    ขออนุโมทนาบุญกับผู้ร่วมประมูลทุก ๆ ท่านและขอแสดงความยินดีกับผู้ที่ได้ดูแลดวงแก้วฯพระพุทธเจ้า เพชรพญานาค และพระขรรค์ ด้วยครับ
    ขอให้สมหวังทุกประการครับ สาธุ สาธุ สาธุ

11. Giant 1

Giant 1 เป็นที่รู้จักกันดี

28 กรกฎาคม 2011
    ขอแสดงความยินดีและอนุโมทนาบุญกับ

1 คุณsuwat.su คุณsun2555 คุณKoKoWalK คุณNumsai ทีได้เป็นผู้ดูแลพระขรรค์ ๔ สี ดวงแก้วพระธยานิพุทธเจ้าทั้ง ๕ และเพชรพญานาคสีแดงและสีเหลืองด้วยครับ

2 คุณpasteque และคุณmooom ที่ได้สิทธิ์เป้นผู้ดูแลดวงแก้วพระธยานิพุทธเจ้า ๕ พระองค์ ที่ขึ้นมาอีก ๒ ชุด อยู่ในเทือกเขาภูพานด้วยครับ

3 คุณsuwat.su คุณsun2555 คุณKoKoWalK คุณNumsai คุณวาสุเทพ คุณbealm ที่ได้รับของที่ระลึกพิเศษ พระเขี้ยวแก้วพญานาค พระเขี้ยวแก้วจิ๋ว ในการร่วมปิดบุญสร้างทางจตุรทิศ รอบศาลาประดิษฐานพระพุทธวิปัสสีโภครัศมีโชติด้วยครับ

ขอให้มีสมบัติตักไม่พร่อง และมีความเจริญทั้งทางโลกและทางธรรมยิ่งๆขึ้นไปนะครับ สาธุ yimm

ขออนุโมทนาบุญกับคุณNumsai และทุกท่านอีกครั้งครับ สาธุ :VO

12. KoKoWalK

KoKoWalK เป็นที่รู้จักกันดี

ไม่ต้องขออภัยผมหรอกครับพี่่ ผมเห็นนานๆพี่จะร่วมประมูลสักที อุณาโลมองค์นี้คงมีความสำคัญมากแน่เลย หากนำอุณาโลมสีเหลืองไปต่อบุญเมื่อไหร่ผมขอร่วมบุญด้วยนะครับ สาธุครับ อิอิ

ขออนุโมทนากับทุกท่านในที่นี้ด้วยครับ สาธุ

13. เติบโต

เติบโต เป็นที่รู้จักกันดี

24 กรกฎาคม 2011
    ขออนุโมทนาบุญกับทุกท่านด้วยครับ ได้ร่วมบุญและยังได้ ของขวัญพิเศษอีกด้วย ตาร้อนเลยครับ โดย เฉพาะกับเจ้แตงโม อิอิ

14. ธรรมวิวัฒน์

ธรรมวิวัฒน์ เป็นที่รู้จักกันดี

29 สิงหาคม 2006
    กระทู้เรื่องเด่น:
    82
    ร่วมทำบุญสัตตภัณฑ์ วัดทาขุมเงิน
    จำนวน 100 บาท โอน ธ.กรุงเทพ วันที่ 12 ธ.ค.57

ขอน้อมบูชาพระพุทธเจ้าทุกพระองค์ ตุั้งแต่สมเด็จองค์ปฐม จนถึงสมเด็จองค์ปัจจุบัน
    สมเด็จพระพุทธสิกขีทศพลทุกพระองค์ พระปัจเจกพุทธเจ้าทุกพระองค์ พระโพธิสัตว์ พระธรรม และพระอริยสงฆ์ทั้งหลาย

และน้อมถวายบูชาแด่พระสุทธิมงคลวิสุทธิเทพ และพระมัณฑนวิสุทธิเทพ ผู้มีพระคุณทุกท่าน
    อันมีหลวงปู่ปาน และหลวงพ่อพระราชพรหมยาน วัดท่าซุง เป็นที่สุด

ขอจงเป็นปัจจัยให้สำเร็จเป็นพระพุทธเจ้าพระองค์หนึ่งในอนาคตกาลด้วยเถิด สาธุ สาธุ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 12 ธันวาคม 2014
  15. bealm

bealm เป็นที่รู้จักกันดี

สาธุ สาธุ สาธุ
    ขอบพระคุณพี่น้ำใสเป็นอย่างมากครับที่เมตตามอบพระเขี้ยวแก้วจิ๋วให้ครับ
    ขออนุโมทนากับพี่น้ำใสและทุกท่านด้วยครับ

16. winaiwon

winaiwon เป็นที่รู้จักกันดี

6 มิถุนายน 2009
    สรุปยอดปัจจัยร่วมบุญสัตตภัณฑ์ ถึงเมื่อวาน ยอด 18,042บาท น่ะครับ พยามจะเอาไฟล์ภาพขึ้น ไม่สามารถเลยครับ
    ขออนุโมทนาบุญด้วยครับ
    สาธุ ๆ ๆ

17. KoKoWalK

KoKoWalK เป็นที่รู้จักกันดี

แจ้งโอนร่วมบุญประมูลเพชรอุณาโลมสีแดง ๘,๒๙๙ บาท
    วันที่ ๑๓/๑๒/๒๕๕๗ เวลา ๑๐.๔๑ น.

• ข้าพระพุทธเจ้าขอน้อมถวายบุญกุศลนี้บูชาแด่ สมเด็จพระสัมมาสัมพุทธเจ้าทุกๆพระองค์ พระปัจเจกพุทธเจ้าทุกๆพระองค์ พระธรรม พระอริยสงฆ์ทั้งหลาย
    • น้อมถวายบุญกุศลนี้บูชาแด่ พระอวโลกิเตศวรมหาโพธิสัตว์ พระสถามปราปต์มหาโพธิสัตว์ พระกษิติครรภ์มหาโพธิสัตว์ พระมัญชุศรีมหาโพธิสัตว์ พระเมตไตรยมหาโพธิสัตว์ พระสมันตภัทรมหาโพธิสัตว์ พระมหาโพธิสัตว์และพระโพธิสัตว์ทุกพระองค์ และบริวาร
    • น้อมถวายบุญกุศลนี้แด่ท้าวสหัมบดีพรหม ท้าวมหาชมภูบดี ท้าวผกาพรหม พรหมทุกพระองค์ และบริวาร
    • น้อมถวายบุญกุศลนี้แด่ท้าวสักกเทวราช พระมเหสีทั้ง ๔ มเหสักข์เทพทุกพระองค์ ท่านมุจลินทร์เทวบุตร ท้าวจตุโลกบาลทั้ง ๔ ท่านอินทกะ และบริวาร พระสยามเทวาธิราช พระเสื้อเมือง พระทรงเมือง เจ้าพ่อหอกลอง เจ้าพ่อเจตคุปต์ เจ้าพ่อพระกาฬไชยศรี เจ้าพ่อหลักเมืองทุกจังหวัด และเทพเทวาทุกพระองค์ทั่วสากลพิภพ อนันตจักรวาล

• น้อมถวายบุญกุศลนี้แด่องค์เง็กเซียน องค์เจ้าแม่สวรรค์ องค์เจ้าพ่อกวนอู ท่านปรมาจารย์เซียน และเทพเซียนทั้ง ๑,๐๐๘ องค์ พระเสวียนจั้ง เจ้าแม่ลิ้มกอเหนี่ยว และบริวาร
    • น้อมถวายบุญกุศลนี้แด่ท่านธารรัฐทสเทวราช เทวราชทุกพระองค์ เทวดาสายปราบมารทุกพระองค์ และบริวาร
    • น้อมถวายบุญกุศลนี้เป็นพระราชกุศลแด่พระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัวภูมิพลอดุลยเดช และสมเด็จพระนางเจ้าพระบรมราชินีนาถ ตลอดถึงพระบรมวงศานุวงศ์ทุกพระองค์
    • น้อมถวายบุญกุศลนี้แด่บูรพมหากษัตราธิราชเจ้าทุกพระองค์ และเหล่าวีรชนผู้กล้าที่ปกป้องรักษาแผ่นดินไทยในอดีต
    • น้อมถวายบุญกุศลนี้แด่ท่านอุปปมรัตนวรกานต์เทวราชและบริวาร ตลอดถึงเทวดาที่รักษาเมืองปัตตานีทุกพระองค์ ขอน้อมถวายบุญนี้แด่องค์พระเจ้าแผ่นดินเย็นฯ ณ ศาลหลักเมืองปัตตานี ให้บุญนี้กระจายไปทั่วทั้งแผ่นดินไทย ให้พรหมเทพเซียน และสรรพดวงจิตทั้งหลายได้อนุโมทนาบุญ
    • น้อมถวายบุญกุศลนี้แด่ท่านอนันตกโชตเทวราช ท่านมหันธชินเทวบุตร ท่านสุทธิสัตตวากรเทวบุตร ท่านโมลียเทวบุตร ท่านอิสริยชาติเทวบุตร ท่านสุรสีห์ฤทธิไกรเทวบุตร ท่านนวราชกุมารเทวบุตร ท่านราชภูติโชติเทวบุตร ท่าน โชติยสิทธินาทเทวบุตร ท่านวาณิชตเทวชุตร ท่านปวณพเทวราช ท่านนรสิงหเทวนารทโชติราช ท่านโสสัตตะวาทะเทวราช ท่านมเหสิกานต์เทวราช ท่านศุวปภิสเทวราช ท่านโสธนอรรณพเทวราช ท่านโมฑัญญปัญโญเทวราช ท่าน สิทธิสารนาทเทวบุตร ท่านสุทธิตนารทเทวราช ท่านโอภาสวรรณประภาสเทวบุตร ท่านศุภมงคลนิลกาลเทวราช ท่านโสตัตสโมทเทวราช ท่านโชติวีรเทวราช ท่านวรมันตรเทวบุตร ท่านวาหราชะเทวบุตร ท่านวิภูรภัทรเทวบุตร ท่านสิหนาทวาศาเทวบุตร ท่านสีหวาทปัญญเทวบุตรเหล่าเทวดาม้าแก้วทั้ง ๑๐,๐๐๘ องค์ และบริวาร
    • น้อมถวายบุญกุศลนี้แด่ท่าน ฉัททันต์สิทธิมนตเทวราช ท่านฉัททันต์รัตนไภษัชเทวราช ท่านฉัททันต์วัชรโพธิราช ท่านฉัททันต์ปาลวัชรโพธิราช ท่านฉัททันต์โมลียวัชรโพธิราช ท่านฉัททันต์มนตราชเทวราช ท่านฉัททันต์โมทนมนตรเทวราช
    • น้อมถวายบุญกุศลนี้แด่ท่านสิริรัตนวรกานต์เทวี ท่านโสมสุดารัตนเทวี ท่านปิณณวารีเทวี
    • น้อมถวายบุญกุศลนี้แด่ท่านโสติวิชยโภคเทวราช ท่านสารถบวรเทวบุตร
    น้อมถวายบุญกุศลนี้แด่ท้าววิษณุกรรมเทวราชและท่านโชติรสศิลปกรรมเทพธิดา และบริวาร
    น้อมถวายบุญกุศลนี้แด่ท้าวรสทสกุมารเทวราช ท้าวเทวราชและเทวดาบริวารที่รักษาพระพุทธวิปัสสีโภครัศมีโชติ
    น้อมถวายบุญกุศลนี้แด่พระมหาโภคปุญญฤทธิ์โชติราชเทวราช และพระนางนิมมานรรัตนวรกานต์มหาเทวี และบริวาร
    • น้อมถวายบุญกุศลนี้แด่ท่านนิลกะอรรณพโพธิราช และบริวารทั้ง ๑๑,๑๐๙ องค์
    • น้อมถวายบุญกุศลนี้แด่ท่านพาหุลกะเทวบุตร และบริวาร
    • น้อมถวายบุญกุศลนี้แด่ท่านพญาสุนันโทนาคราช ท่านอัสดรนาคราช เจ้าเมืองพญานาคทั้ง ๗ และบริวาร ท่านพญาสิงหลนิลปัตรนาคราช และเหล่านักรบพญานาคทั้งหลายที่รักษาเมืองปัตตานี
    น้อมถวายบุญกุศลนี้แด่ท่านปวันรัตนสิริมาศเทพธิดา และคณะของท่าน
    • น้อมถวายบุญกุศลนี้แด่บิดา มารดา ครูบาอาจารย์ ผู้มีพระคุณ ทุกภพทุกชาติของข้าพเจ้า มีหลวงปู่ทวดวัดช้างไห้ หลวงปู่ปานวัดบางนมโค หลวงปู่โตวัดระฆังฯ หลวงปู่ศุขวัดปากคลองมะขามเฒ่า หลวงปู่มั่น ภูริทัตโต หลวงปู่ดู่วัดสะแก หลวงพ่อสดวัดปากน้ำฯ หลวงพ่อพระราชพรหมยานเถระวัดท่าซุง ครูบาอาจารย์ในสายธาตุกายสิทธิ์ มีหลวงปู่อาจารย์ใหญ่ หลวงปู่เกษรีฤาษี และคณะเป็นที่สุด
    • น้อมถวายบุญกุศลนี้แด่ท่านที่อธิษฐาน และท่านที่ดูแลรักษาดวงแก้ว พระเขี้ยวแก้วเนรมิต ธาตุกายสิทธิ์ที่พี่น้ำใสได้นำมาให้บูชา พระบรมสารีริกธาตุ พระธาตุ พระพุทธปฏิมา พระสังฆปฏิมา มงคลวัตถุทั้งหลายที่ข้าพเจ้าบูชารักษาอยู่ ตลอดถึงเทวดาที่ปกปักษ์รักษาตัวข้าพเจ้าและคนในครอบครัว และเทวดาที่อยู่เขตที่อยู่อาศัยของข้าพเจ้า
    • น้อมถวายบุญกุศลนี้แก่พญาครุฑทุกพระองค์ อันมีพญาครุฑมหาเวชไชยยันต์มหาราช พญาครุฑเวนไตยปักษี พระยาครุฑจิตรสุบรรณ สหบดินทร์ครุฑา พญาครุฑทั้งหลายที่สงเคราะห์ผู้ที่บูชาเหรียญท่านจิตโต และบริวารของท่านทั้งหลาย

• น้อมถวายบุญกุศลนี้แด่ท่านพยายมราช ท่านสุวรรณ ท่านสุวาณ นายนิริยบาลทุกท่าน
    • ขออุทิศบุญกุศลนี้แก่คู่บารมี ญาติ มิตรสหาย หมู่คณะและบริวารทั้งหลายของข้าพเจ้า
    • ขออุทิศบุญกุศลนี้แก่เจ้ากรรมนายเวรทั้งหลายของข้าพเจ้าและคนในครอบครัวข้าพเจ้า และสรรพสัตว์ทั้งหลายทั่วอนันต์จักรวาล

บุญ กุศลทั้งหลายที่ข้าพเจ้าได้น้อมถวายและอุทิศนี้ ขอท่านมหัทธชินเทวบุตรและคณะได้โปรดบอกกล่าวบุญนี้ให้ถึงทุกท่าน ขอผลบุญกุศลนี้จงมีผลแก่ท่านทั้งหลายที่กล่าวมา ตลอดถึงผู้ที่ร่วมอนุโมทนาในบุญนี้ ประหนึ่งได้ร่วมทำบุญกุศลนี้เองทุกประการ ขอท่านทั้งหลายได้โปรดอนุโมทนา และเป็นสักขีพยานในการทำบุญกุศลทั้งหลายของข้าพเจ้า และอโหสิกรรมแก่ข้าพเจ้าด้วยเทอญฯ หากผู้ที่เกี่ยวเนื่องกับข้าพเจ้าท่านใดที่ยังทนทุกข์อยู่ในภพภูมิเบื้อง ล่าง เมื่อใดที่ได้ขึ้นมาขอท่านพญายมราชได้โปรดบอกให้ท่านเหล่านั้นได้อนุโมทนา และได้รับผลบุญเหล่านี้เช่นเดียวกันด้วยเทอญ

ข้าพเจ้า ขออาราธนาบารมีแห่งองค์สมเด็จพระสัมมาสัมพุทธเจ้าทุกๆพระองค์ พระปัจเจกพุทธเจ้าทุกๆพระองค์ พระธรรม และพระอริยะสงฆ์ทั้งหลาย ครูบาอาจารย์ทั้งหลายสืบๆกันมา มีหลวงปู่ทวดวัดช้างไห้ หลวงปู่ปานวัดบางนมโค หลวงปู่โตวัดระฆังฯ หลวงปู่ศุขวัดปากคลองมะขามเฒ่า หลวงปู่มั่น ภูริทัตโต หลวงปู่ดู่วัดสะแก หลวงพ่อสดวัดปากน้ำฯ หลวงพ่อพระราชพรหมยานเถระวัดท่าซุง ครูบาอาจารย์ในสายธาตุกายสิทธิ์มีหลวงปู่อาจารย์ใหญ่ หลวงปู่เกษรีฤาษี และคณะเป็นที่สุด

ข้าพเจ้าขอรวบรวมบุญบารมีทั้ง ๓๐ ทัศน์ นับอสงไขยไม่ถ้วน ระลึกได้ก็ดี ระลึกไม่ได้ก็ดี ขอให้ข้าพเจ้าเกิดมาพบพระพุทธศาสนา ที่เจริญรุ่งเรืองในทุกภพชาติ ให้ได้เกิดในตระกูลสัมมาทิฐิ มีกัลยาณมิตรเป็นบัณฑิต ขอให้ข้าพเจ้าเป็นผู้มีความบริสุทธิ์ทั้งกายวาจาใจ มีศีล ๕ บริสุทธิ์มีกุศลกรรมบถ ๑๐ ครบถ้วน อีกทั้งบริบูรณ์ด้วยจรณะ ๑๕ ขอให้มีความคล่องตัวในญาณ ๘ อภิญญา ๕ และเจริญด้วยพรหมวิหาร ๔ เมื่อต้องการฝึกสรรพวิชาใดๆ ก็ตามที่เป็นสัมมาทิฐิ ขอให้สามารถเรียนรู้ได้โดยสะดวก และแตกฉานในวิชานั้น

ขอ ให้ข้าพเจ้าเจริญในธรรมทั้งในที่มืดและที่สว่าง มีทิพยจักขุญาณที่ชัดเจนแจ่มใสยิ่งขึ้น มีความเจริญด้วยโภคทรัพย์และอริยทรัพย์ แวดล้อมไปด้วยผู้มีศีลมีธรรม ศัตรูหมู่มารคนพาลทั้งหลายไม่สามารถครอบงำทำอันตรายได้ มีดวงตาเห็นธรรม ยึดพระรัตนตรัยเป็นสรณะ มีความหนักแน่นไม่หวั่นไหวในโลกธรรม ๘ ประการ รอดพ้นจากภัยพิบัติทั้งปวง ให้ได้สืบต่อพระศาสนาจนสิ้นอายุขัย

ขอให้ข้าพเจ้ามีดวงจิตอันสว่างไสวเยือกเย็นอยู่เป็นนิจ มีไหวพริบปฏิภาณ สามารถแก้ปัญหาได้ทุกประการ สิ่งใดที่พร่องหรือเป็นรูรั่ว แห่งการขวางความสำเร็จ ขอให้ข้าพเจ้าทราบและแก้ไขได้โดยทันที ขอให้มีสมบัติจักรพรรดิตักไม่พร่อง ได้สมบัติอัศจรรย์ทันใช้ไว้สร้างบารมี อย่างไม่รู้หมดสิ้น ขอให้มีบริวารดี ขอให้กิจการทุกอย่างที่กระทำมีแต่ทางเจริญรุ่งเรือง ปรารถนาทำการสิ่งใดก็ขอให้สัมฤทธิ์ผลได้โดยง่าย มีผู้คอยเกื้อหนุนอุปถัมภ์ค้ำชู ศัตรูหมู่มารอุปสรรคอย่าได้ขวางกั้นได้ ขอให้มีสุขภาพแข็งแรง เดินทางปลอดภัยทั้งไปและกลับ

ขอให้มีคู่ครองที่เสมอกันด้วย ทาน ศีล ปัญญา และจาคะ เป็นผู้ที่เข้าใจและส่งเสริมซึ่งกันและกันได้ทุกด้าน ขอให้ครอบครัวมีความสุข พ้นจากทุกข์ โศก โรค ภัย ในทุกที่ทุกสถานและทุกกาล มีความสมบูรณ์พร้อมทั้งกายและใจสามารถปฏิบัติธรรมได้โดยสะดวก หากมีบุตรก็ขอให้เป็นอภิชาติบุตร

ขอให้ข้าพเจ้ามีพลังใจสูงส่ง มีกำลังใจไม่สิ้นสุด ดุจเดียวกับพระบรมโพธิสัตว์ กล้าคิด กล้าพูด กล้าทำความดี คำว่าท้อแท้อย่าได้มี ขอให้มีดวงปัญญาสว่างไสว รู้แจ้งแทงตลอดทั้งทางโลกและทางธรรม ตราบใดที่ยังไม่ได้สำเร็จซึ่งพระโพธิญาณเพียงใด ขอคำว่า ยากจน คำว่าไม่รู้ ไม่มี ไม่สำเร็จจงอย่าได้ปรากฏเลย

เมื่อใดที่ข้าพเจ้าอธิษฐานลงมาเกิด เพื่อสร้างบารมี ขอให้ข้าพเจ้าเกิดในตระกูลสูง ที่มีสัมมาทิฐิขอให้ข้าพเจ้าระลึกชาติได้โดยทันที ขอให้ได้พบครูบาอาจารย์ที่ดี ให้การอบรมสั่งสอน สรรพวิชาใดที่เคยเรียนรู้แล้ว ขอให้ระลึกรู้ได้ใช้คล่องนับจากนี้เป็นต้นไป ขอให้ได้เรียนรู้สรรพวิชาที่เป็นสัมมาทิฐิทั้งหลายที่เป็นประโยชน์ให้ยิ่งๆ ขึ้นไป และในทุกชาติที่เกิดขอให้ได้สร้างคุณประโยชน์ใหญ่แก่บวรพระพุทธศาสนา และชนหมู่มาก

ด้วยบุญกุศลที่ข้าพเจ้าได้ทำมาอย่างดีแล้วตั้งแต่อดีตจนถึงปัจจุบันขอให้ สัตยาธิษฐานของข้าพเจ้า จงเป็นผลสำเร็จ จงเป็นผลสำเร็จ จงเป็นผลสำเร็จด้วยเถิด สาธุ

ขออนุโมทนาในกุศลกับทุกท่านครับ

18. เจษฎา เยี่ยมคำน

เจษฎา เยี่ยมคำน เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

อนุโมทนาสาธุกับทุกๆท่านที่ได้ร่วมบุญในกาลนี้ด้วยนะครับ

19. winaiwon

winaiwon เป็นที่รู้จักกันดี

6 มิถุนายน 2009
    สรุปยอดปัจจัยร่วมบุญสัตตภัณฑ์ ถึงวันที่ 14 ธันวาคม 2557 เวลา 09.07 น. 18,047บาท

ขออนุโมทนาบุญกับทุก ๆ ท่านด้วยครับ สาธุ ๆ ๆ

ไฟล์ที่แนบมา:

• photo (1).JPG
      photo (1).JPG
      ขนาดไฟล์:
      283.5 KB
      เปิดดู:
      66
    • photo 1 (1).JPG
      photo 1 (1).JPG
      ขนาดไฟล์:
      214.8 KB
      เปิดดู:
      63
    • photo 2 (1).JPG
      photo 2 (1).JPG
      ขนาดไฟล์:
      377.7 KB
      เปิดดู:
      79
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 14 ธันวาคม 2014
  20. วาสุเทพ

วาสุเทพ เป็นที่รู้จักกันดี

27 มิถุนายน 2013
    ขอแสดงความยินดีและอนุโมทนาบุญกับทุกท่านที่ได้ร่วมบุญในกาลนี้ด้วยครับ

ร่วมบุญถวายสัตตภัณฑ์แบบล้านนา 500บาท โอนแล้วครับ
    ขอบคุณ คุณน้ำใสครับ สำหรับพระเขี้ยวแก้วที่มอบให้:cool:

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้