ปิดประมูลวัชระบัว ๒ องค์ หน้า ๖๖๑ ,ธรรมะจากพระอาทิพุทธะ หน้า ๖๕๙ ค่ะ

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย Numsai, 21 สิงหาคม 2012.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. เอ๋ปากน้ำ

เอ๋ปากน้ำ เป็นที่รู้จักกันดี

โอนเงินร่วมบุญปูพื้นในถ้ำเพื่อปฏิบัติธรรม. จำนวน. 600 บาท
    ผู้ร่วมบุญ
    พี่สิทธิ์ 100
    พี่เยาว์ 100
    น้องเจน. 100
    น้องเอ็ม 100
    แม่เกิด 100
    พี่ยูร 50
    น้องยง 50

ขออนุโมทนาบุญด้วยคะ

2. Numsai

Numsai เป็นที่รู้จักกันดี

1 มิถุนายน 2007
    ยินดีค่ะ แต่ขอความกรุณาวันพรุ่งนี้ ไม่เกินเที่ยงวัน เนื่องจากจะต้องถอนเงินสดจากธนาคาร ดิฉันติดธุระไม่สะดวกในการติดต่อธนาคารในวันเสาร์ อาทิตย์ค่ะ

ขออนุโมทนาบุญด้วยค่ะ

Numsai

แก้ไขครั้งล่าสุด: 31 กรกฎาคม 2014
  3. sereenon

sereenon เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

10 ธันวาคม 2011
    กระทู้เรื่องเด่น:
    2
    ร่วมบุญกฐิน 3 มหาอานิสงค์ 50 บาทและขออนุโมทนากับทุกท่านด้วยค่ะ

4. kit_por

kit_por เป็นที่รู้จักกันดี

8 กุมภาพันธ์ 2010
    วันนี้ เวลา 17.59 น.โอนเงินร่วมบุญปูพื้นในถ้ำเพื่อปฏิบัติธรรม จำนวน 100 บาท และขออนุโมทนาบุญกับทุกท่านด้วยค่ะ

5. Numsai

..บูชาดวงแก้วจุลจักรพรรดิ ชุด ๑๘..

เปิดบูชาดวงแก้วจุลจักรพรรดิ ชุด ๑๘ จำนวน ๓๒ ดวงค่ะ แต่นำมาให้บูชาเพียง ๒๓ ดวงค่ะ

ส่วนอีก ๙ ดวง นำถวายท่านจิตโต บ้านสบายใจ ในวันอาทิตย์ที่ ๑๐ สิงหาคม ๒๕๕๗ค่ะ

ดวงแก้วจุลจักรพรรดิจากการอธิษฐานของพระฤาษี ๕๐๐ รูป ก่อนที่จะบรรลุธรรมเป็นพระปัจเจกพุทธเจ้า ก่อนสมัยสมเด็จพระสมณโคดมพุทธเจ้า

เปิดบูชาดวงละ ๘๘๘ บาท

กติกาการบูชา

๑. เปิดให้บูชาตั้งแต่ ๑ สิงหาคม ๒๕๕๗ เป็นต้นไปดวงแก้วจะจองหมดค่ะ

๒. ขอสงวนสิทธิ์ สำหรับท่านที่ไม่เคยเป็นเจ้าของดวงแก้ว ท่านละไม่เกิน ๒ ดวง เนื่องจากดวงแก้วพระปัจเจกฯนี้ เริ่มขึ้นมายาก ดวงแก้วชุดนี้ขึ้นมานานแล้ว แต่อยู่ในโซนลึกเข้าไปในภูพาน

เพื่อนสมาชิกสามารถจองให้เพื่อน หรือญาติที่ไม่ได้เป็นสมาชิกเว็บพลังจิตได้

๓. กรุณาโอนปัจจัย ภายในวันจันทร์ที่ ๔ สิงหาคม ๒๕๕๗ จะจัดส่งดวงแก้วแก่ท่านที่จองในวันอังตารที่ ๕ สิงหาคม ๒๕๕๗ค่ะ

กรุณาโอนปัจจัยไปที่

พุทธารา โรจนฤทธิกร
    เลขที่ 080-252647-2
    ธนาคาร ไทยพาณิชย์
    สาขา ถนนศรีนครินทร์ (กรุงเทพ – กรีฑา)
    ประเภท ออมทรัพย์-แบบสะสมทรัพย์

ปัจจัยหลังหักค่าใช้จ่าย ๕๐% นำไปร่วมสร้างพระพุทธวิปัสสีโภครัศมีโชติ ขนาด ๔ ศอก

ขออนุโมทนาบุญกับทุก ๆ ท่านด้วยค่ะ
    Numsai

แก้ไขครั้งล่าสุด: 1 สิงหาคม 2014
  6. กึกก้อง

กึกก้อง เป็นที่รู้จักกันดี

บูชาดวงแก้วจุลจักรพรรดิ ชุด ๑๘ ๒ ดวงครับ

7. Miss Brown

Miss Brown เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

25 กรกฎาคม 2010
    ท่านสิทธิสัตตะขอจองดวงแก้ว ๒ ดวงค่ะ เพื่อเป็นบริวารกฐินปีนี้ค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 1 สิงหาคม 2014
  8. teerapote

teerapote เป็นที่รู้จักกันดี

29 ธันวาคม 2009
    เหล่าเทพยดาที่เกี่ยวพันเกี่ยวข้องกับข้าพเจ้า ขอบูชาดวงแก้วเพื่อเป็นบริวารกฐิน 2 ดวงครับ

ขออนุโมทนาบุญครับ

9. KoKoWalK

KoKoWalK เป็นที่รู้จักกันดี

ขอจองดวงแก้วจุลจักรพรรดิ์ ๒ ดวงครับ (ตั้งใจมอบให้เพื่อนและญาติครับ)

10. ธรรมวิวัฒน์

ธรรมวิวัฒน์ เป็นที่รู้จักกันดี

29 สิงหาคม 2006
    กระทู้เรื่องเด่น:
    82
    จอง ๒ ดวงครับ

11. Numsai

...มหามโนปณิธานแห่งพระอมิตาภะพุทธเจ้า.. ตอน ๑

ในระหว่างรอประวัติดวงแก้วนเรศวร์นวปกรณ์ ขออนุญาตนำเรื่องมหามโนปณิธานแห่งพระอมิตาภะพุทธเจ้า เพื่อให้เป็นธรรมทานแก่ท่านผู้ปรารถนาพระโพธิญาณ อันปรากฏในพระสูตรสุขาวดีนิกายในพุทธมหายาน

การนี้ได้กราบเรียนขประทานอนุญาตจากสมเด็จพระอมิตาภะพุทธเจ้าเรียบร้อยแล้ว ทรงตรัสว่า..

"เรื่องราวนี้เกิดขึ้นจริง เป็นปฐมเหตุแห่งการปรารถนาของเรา แต่เป็นเพียงน้อยนิด หากเทียบการบำเพ็ญบารมีอันยาวนานมาก กว่าจะสำเร็จตามความปรารถนา และมีโลกธาตุอันงดงามนี้ ขอเธอจงนำไปธรรมทานนี้ไปเผยแพร่เถิด.."

[ame=http://www.youtube.com/watch?v=Deq9q5-QWZ8]การ์ตูน พระอมิตาภะพุทธเจ้า1 2 - YouTube[/ame]

อันพุทธวิสัยนั้น เป็นอจินไตย หากท่านที่ไม่เห็นด้วย โปรดงดเว้นการวิพากวิจารณ์ เพื่อความเจริญก้าวหน้าในทางธรรมค่ะ

12. Numsai

...มหามโนปณิธานแห่งพระอมิตาภะพุทธเจ้า.. ตอน ๒..

[ame=http://www.youtube.com/watch?v=4ywe-tWO0GI]การ์ตูน พระอมิตาภะพุทธเจ้า2 2 - YouTube[/ame]

ขออนุโมทนาบุญกับทุก ๆ ท่านด้วยค่ะ

Numsai

13. Prar

Prar เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับขอดวงแก้วจุลจักรพระปัจเจกพุทธเจ้าชุดที่18 จอง 6 ดวงครับ ของแม่ชีจัน 1 ดวง คุณเบนซ์ 1 ดวงคุณแวว 2 ครับ ถ้าผิดกติการบกวนบอกด้วยนะครับ สาธุครับ

14. Numsai

ต้องขออภัยทั้งสองท่านด้วยค่ะ ขออนุญาตสำหรับผู้ที่ไม่เคยเป็นเจ้าของดวงแก้วค่ะ เนื่องจากปรารถนาจะให้ท่านอื่น ๆ ได้มีโอกาสสร้างพระพุทธวิปัสสีฯ ด้วยค่ะ อีกประการต่อไปดวงแก้วพระปัจเจกฯ จะเริ่มหายากมากขึ้นแล้วค่ะ

สำหรับการถวายดวงแก้วเป็นบริวารกฐินนั้น ดิฉันตั้งใจจะถวายดวงแก้ว ๑๐ กก. เพื่อเป็นบริวารกฐิน ขอร่วมบุญนั้นได้มั๊ยคะ

ขออภัยเป็นอย่างยิ่ง และขออนุโมทนาบุญด้วยค่ะ

Numsai

15. Numsai

ขออนุญาตท่านละ ๑ ดวงได้มั๊ยคะ เผื่อท่านอื่นที่ยังไม่ได้ด้วยค่ะ ดิฉันเกรงต่อไปจะไม่มีดวงแก้วขึ้นมาอีก

ขออนุโมทนาบุญด้วยค่ะ

Numsai

16. Numsai

ขออภัยสำหรับท่านที่จองดวงแก้ว กรุณาระบุเจ้าของที่จะนำไปมอบให้ด้วยค่ะ เช่น ให้เพื่อน ญาติ ยกเว้นการนำไปถวายวัด

เนื่องจากในอนาคตดวงแก้วพระปัจเจกฯ นี้ไม่ได้ขึ้นมาทั้ง ๕๐๐ ดวง ตามที่พระวิสุทธรัตนปัจเจกพุทธเจ้าเคยตรัสไว้ค่ะ และขณะนี้เริ่มเห็นจริงตามที่พระองค์ตรัสทุกประการ

ดวงแก้วอยู่ในภูพานที่ลึกเข้าไป มีค่าใช้จ่ายในการเดินทางสูงขึ้น และค่าบวงสรวงแพงขึ้น ดิฉันไม่ได้เพิ่มราคาบูชาแต่อย่างใด ปรารถนาจะเกื้อกูลแก่ท่านที่เป็นฆราวาส

เนื่องจากใน2-3 ปีข้างหน้าจะมีความยากลำบากในการหาทรัพย์มากขึ้น อกุศลกรรมจะส่งผลแก่มนุษย์เร็วขึ้น

ดวงแก้วพระปัจเจกฯนี้ เป็นดวงแก้วจักรพรรดิ หากผู้รู้คุณค่า นำมานั่งสมาธิอธิษฐานรวมบุญ จะช่วยสงเคราะห์ผู้เป็นเจ้าของให้ผ่อนหนักเป็นเบา ช่วยเรื่องความคล่องตัวในทรัพย์ หรือท่านที่วิบากกรรมน้อย ส่งผลให้มีฐานะมั่นคง

ขอให้บูชาดวงแก้วให้ถูกวิธี จะส่งผลมหาศาล

ขออนุโมทนาบุญกับทุกท่านด้วยค่ะ

Numsai

17. Prar

ครับขอบคุณครับและขออภัยอีกครั้งครับไม่ได้แจ้งชื่อครับ
    คุณแววจองเผื่อคุณพวงผกา ลูกสาวครับ
    ส่วนอีก 2ดวง ของหลวงพี่ติ๊ก วัดหลวงพ่อสดครับ
    อีก1 ดวงของคุณมิตรธิรา

ครับ
    รวมเป็น 6 ดวงครับ

สาธุครับ

18. Numsai

..สรุปการจองดวงแก้วพระปัจเจกฯ ชุดที่ ๑๘ ค่ะ..

๑. คุณธรรมวิวัฒน์ ๒ ดวง

๒. คุณKoKoWalk ขอจองดวงแก้วจุลจักรพรรดิ์ ๒ ดวงครับ (ตั้งใจมอบให้เพื่อนและญาติครับ)

๓. คุณกึกก้อง ๒ ดวง

๔. คุณ Prar (สวัสดีครับขอดวงแก้วจุลจักรพระปัจเจกพุทธเจ้าชุดที่18 จอง 6 ดวงครับ ของแม่ชีจัน 1 ดวง คุณเบนซ์ 1 ดวงคุณแวว 2 ครับ ถ้าผิดกติการบกวนบอกด้วยนะครับ สาธุครับ)

ขออนุญาตให้ ๖ ดวงนะคะ

รวมจอง ๑๒ ดวง

19. Prar

ครับสาธุครับขออนุโมทนาครับ
    เมื่อเช้า 01/08/2014เวลา 09.40 น. หลวงพี่วัดหัวฝายและคณะศรัทธาได้โอนเงินร่วมบุญปูพื้นถ้ำแล้วจำนวน 1000 บาทครับ
    สาธุครับ

20. Paktawadee

Paktawadee เป็นที่รู้จักกันดี

น้องมายลูกสาวจอง1ดวงค่ะ

ขอบคุณค่ะ
    หนูดี

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้