ปิดจองแล้ว !!! พระกำลังพระจักรพรรดิ์ กำหนดส่งพระ วันศุกร์ที่ 16 กุมภาพันธ์ พ.ศ.2550

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย Attawat_Rx, 30 มกราคม 2007.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. ศักดิ์

ศักดิ์ เป็นที่รู้จักกันดี

17 ธันวาคม 2005
    ขออนุโมนนาบุญด้วยจิตอันเป็นกุศลของAttawat_Rx นี้ด้วยครับ....นโมพระโพธิสัตว์กวนอิม..

2. golfpy

golfpy เป็นที่รู้จักกันดี

17 ธันวาคม 2005
    ลำดับที่ 100 (ครบคนที่หนึ่งร้อยพอดีเลยเรา)
    ขอด้วย 3 องค์ครับ ขออนุโมทนาด้วยครับ หมวด

3. อวตารเทพมาร

อวตารเทพมาร เป็นที่รู้จักกันดี

ลำดับที่ 101 ครับของจองพระ 3 องค์ครับ แล้วจะส่งซองไปให้นะครับ
    ขออนุโมทนาด้วยครับ

4. โอสถใจ

โอสถใจ เป็นที่รู้จักกันดี

4 กุมภาพันธ์ 2007
    ร่วมโมทนาสาธุการด้วยครับ

ลำดับที่๑๐๒
    นายอลงกต สุ่นจันทร์
    ขอร่วมโมทนาสาธุการ รับพระกำลังพระจักรพรรดิ รุ่นแรงศรัทธา ๓ องค์ครับ

5. nongnooo

nongnooo เป็นที่รู้จักกันดี

28 พฤศจิกายน 2006
    ผมได้ส่งซองไปแล้วเมื่อวานนี้ แล้วพึ่งเข้ามาเช็คweb จึงทราบว่าแจ้งลำดับการจองผิดไป ที่จริงต้องเป็นลำดับที่ 23 ผมเขียนในจดหมายเป็น 22 ขออภัยครับ
    ผมอยากแจ้งให้เพื่อนๆก่อนส่งซองแจ้งลำดับที่จองกรุณาไปเช็คลำดับที่ที่หน้าแรกก่อนครับจะได้ไม่ผิดพลาดเหมือนผม และจะช่วยแบ่งเบาภาระหมวดอรรถวัติ ไม่ให้สับสนครับ
    ชาญชัย

6. joni_buddhist

joni_buddhist Legal returns ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

กระทู้เรื่องเด่น:
    203
    ผมjoni_buddhistขอจองบ้างได้ไหมครับเพราะจะเอาไปบรรจุในพระพุทธรูป18นิ้วที่ทางวัดปทุมวนารามจะหล่อถวายแก่รัชกาลที่4ครับครับ

7. semix

semix เป็นที่รู้จักกันดี

ลำดับที่103จอง 1องค์ครับ คุณธีรพงศ์ แล้วจะส่งซองไปครับขออนุโมทนาครับ ขอบคุณครับ

8. Hermes

Hermes เป็นที่รู้จักกันดี

ลำดับที่ 104 ขอจอง 3 องค์ครับ เดี๋ยวส่งซองไปให้ครับ
    พิพัฒน์

9. :::เพชร:::

:::เพชร::: เป็นที่รู้จักกันดี

21 กรกฎาคม 2006
    กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    <TABLE class=tborder id=post303792 cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR vAlign=top><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 0px solid; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 0px solid" width=175>Attawat_Rx<SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_303792", true); </SCRIPT>
    สมาชิก GOLD
    สมาชิกยอดฮิต

เข้ามาครั้งสุดท้ายเมื่อ: วันนี้ 01:36 PM
    สถานที่: รพ.กองบิน 23 อุดรธานี
    ได้ให้อนุโมทนา 2,778 ครั้ง
    ได้รับอนุโมทนา 5,789 ครั้ง ใน 953 โพส <!-- End Post Thank You Hack -->
    พลังการให้คะแนน: 979 [​IMG]
    [​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG]
    [​IMG] [​IMG]

</TD><TD class=alt1 id=td_post_303792 style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid"><!-- message -->Up Date เพื่อร่วมอนุโมทนาแก่เพื่อน ๆสมาชิก ที่ร่วมบุญ ส่งมวลสารมาสร้างพระ สมเด็จองค์ปฐม มหาเย็นรุ่นยับยั้งสงคราม สาธุครับ...(ที่ผมได้รับมวลสารแล้วครับ)
    </TD></TR></TBODY></TABLE>6. คุณเพชร
    - อิฐเก่าพระธาตุพนมเมื่อคราวที่พระธาตุล้มลงมา
    - ทรายเงิน ทรายทองจากบ่อที่พบในวัดพระธาตุพนม - พระรัตนชาติของกรุฮอดที่แตกหักบางส่วน

<TABLE class=tborder id=post304227 cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR vAlign=top><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 0px solid; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 0px solid" width=175>:::เพชร:::<SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_304227", true); </SCRIPT>
    สมาชิก

เข้ามาครั้งสุดท้ายเมื่อ: วันนี้ 01:54 PM
    ได้ให้อนุโมทนา 5,242 ครั้ง
    ได้รับอนุโมทนา 1,146 ครั้ง ใน 143 โพส <!-- End Post Thank You Hack -->
    พลังการให้คะแนน: 135 [​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG]

</TD><TD class=alt1 id=td_post_304227 style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid"><!-- message -->น่าสนุกนะครับ โครงการนี้ มีสมาชิกมาร่วมด้วยหลายๆคน ล้านใจล้านพลัง คงแรงน่าดูครับ

ผมมีพระผงสมเด็จองค์ปฐมรุ่นผสมเส้นเกศาหลวงพ่อฤาษีหลังจากท่านมรณภาพใหม่ๆ รู้สึกจะเป็นรุ่นทำบุญ 100 วันครับแตกหักอยู่ พระรัตนชาติของกรุฮอดที่แตกหัก(ยังหาไม่เจออีกส่วนหนึ่ง)เอามาบดเป็นผงโรยน่าจะแว๊บๆเป็นประกายสวยงามนะครับ และพระผงสมเด็จหลังพระพุทธชินราชของหลวงปู่บุดดาที่เป็นสหมิกธรรมของหลวงพ่อฤาษี และน้ำพระพุทธมนต์ที่ขังอยู่ในรอยพระพุทธบาท 4 รอย อ.แม่ริม จ.เชียงใหม่(ผมเก็บในรอยพระพุทธบาทรอยใหญ่สุด(คือพระพุทธเจ้าองค์ที่ 1 องค์สมเด็จพระกกุสันโธ เป็นรอยใหญ่ ยาว 12 ศอก) ซึ่งเท่ากับครอบคลุมพระพุทธเจ้าอีก 3 องค์ครับคือ องค์ที่ 2 สมเด็จพระโกนาคม องค์ที่ 3 สมเด็จพระพุทธกัสสป และองค์ปัจจุบัน สมเด็จพระพุทธสมณโคดม...

สิ่งของมงคลทั้งหมดนี้โดยเฉพาะพระรัตนชาติกรุฮอด และน้ำพระพุทธมนต์จากรอยพระบาทของพระพุทธเจ้า 4 พระองค์เป็นกระแสเย็น สามารถดับไฟสงคราม และกันรังสีได้ตามเจตนาของผู้สร้างคือคุณAttawat_Rxครับ

ผมจะจัดส่งเพิ่มเติมให้อีกครั้งนะครับ...
    <!-- / message --><!-- edit note --><HR style="COLOR: #ffffff" SIZE=1>แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย :::เพชร::: : 27-08-2006 เมื่อ 01:06 AM.
    </TD></TR></TBODY></TABLE>

ขอมอบพระ 9 องคืที่ได้สิทธิ์จากการร่วมส่งมวลสารให้แก่อาจารย์ศักดาไว้ทำประโยชน์โดยมอบให้ทหารหาญที่ปฏิบัติหน้าที่ที่ 3 จังหวัดชายแดนภาคใต้ครับ

ขออนุโมทนาบุญร่วมกันครับ

10. กาญจนิกา

กาญจนิกา Active Member

ขออนุโมทนาค่ะ
    ขอรับ 1 องค์
    น.ส.เจนจิรา อมรศิริสกุล
    18/95-6 ม.4 แขวงบางไผ่ เขตบางแค กรุงเทพฯ 10160
    ขอขอบพระคุณล่วงหน้าค่ะ

11. maeda

maeda เป็นที่รู้จักกันดี

30 พฤศจิกายน 2006
    ขออนุโมทนาครับ (ลำดับที่106)
    ขอรับ 2 องค์
    วิสิษฐ์ เครือแก้ว
    ขอขอบคุณครับ
    <!-- / message -->

แก้ไขครั้งล่าสุด: 5 กุมภาพันธ์ 2007
  12. Nu_Bombam

Nu_Bombam เป็นที่รู้จักกันดี

30 ธันวาคม 2006
    วันนี้ผมทั้ง 2 คนได้ส่งซองกันกระแทกและ เงินจำนวน 20 บาทไปให้แล้วนะครับ ลำดับที่ 38 และ 90 ครับผม ที่แถมไปคือสแตมป์ 15 บาทครับ อิอิ ผมส่งครั้งแรกครับ ไม่ค่อยรู้เรื่องรู้ราว หุหุ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 7 กุมภาพันธ์ 2007
  13. BiMode

BiMode เป็นที่รู้จักกันดี

1 พฤศจิกายน 2005
    [107] ขอสักองค์ตามที่ได้เคยบอกไว้ครับ.
    แต่ถ้าองค์แรกไปแล้วผมขอ 3 องค์...

แก้ไขครั้งล่าสุด: 5 กุมภาพันธ์ 2007
  14. ทรงชัย

ทรงชัย สมาชิก

6 กุมภาพันธ์ 2007
    ลำดับที่ ๑๐๕
    นายทรงชัย ศรีโกศบาล
    ร่วมอนุโมทนาบุญด้วยครับ
    รับพระ ๓ องค์ครับ

15. ทรงชัย

ต้องขออภัยในลำดับที่ระบุซ้ำ (๑๐๕)
    ลำดับที่ ๑๐๗
    ขอรับพระ ๓ องค์ครับ

16. ทรงชัย

ขอแจ้งลำดับใหม่อีกครั้ง
    ลำดับที่ ๑๐๙
    รับ ๓ องค์ครับ

17. MAXMA

MAXMA สมาชิก

อนุโมทนาบุญครับ

ลำดับที่ ๑๑๐
    นายพรชัย ศิริดาวทอง
    ขอรับพระ ๓ องค์

18. jundacho

jundacho สมาชิก

2 กุมภาพันธ์ 2007
    ลำดับที่ 111 ครับ
    ขอจอง 3 องค์ครับ ฝากสมาชิกในครอบครัวด้วยครับ
    ขออนุโมทนาบุญด้วยทุกๆๆๆๆๆประการครับ
    แล้วจะส่งซองเปล่าไปให้นะครับ

19. jambuakhao

jambuakhao สมาชิก

ลำดับที่ 112 ครับ
    ขอจอง 3 องค์ครับเผื่อสมาชิกในครอบครัวด้วยครับ
    ขออนุโมทนาบุญด้วยครับ
    แล้วจะส่งซองเปล่าไปให้นะครับ

20. petch2548

petch2548 สมาชิก

20 ธันวาคม 2006
    ลำดับที่ 113
    ขออนุโมทนาด้วยค่ะ
    ขอ 3 องค์ค่ะ

ขอบพระคุณมากค่ะ
    เพ็ชรรัตน์ ชินสุวรรณ
    368/70 ซ.พุทธบูชา 44 ถ.พุทธบูชา
    เขตทุ่งครุ กทม. 10120

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 6 กุมภาพันธ์ 2007
สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้