ปิดจองแล้ว !!! พระกำลังพระจักรพรรดิ์ กำหนดส่งพระ วันศุกร์ที่ 16 กุมภาพันธ์ พ.ศ.2550

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย Attawat_Rx, 30 มกราคม 2007.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. krit_eng99

krit_eng99 เป็นที่รู้จักกันดี

22 พฤศจิกายน 2005
    ลำดับที่ 68 ขออนุโมทนาบุญด้วยครับ ( สมาชิกกลุ่ม 2 )
    ขอรับ 3 องค์ครับ ขอขอบพระคุณมากครับ

2. รักปู่

รักปู่ เป็นที่รู้จักกันดี

ลำดับที่ 69 (สมาชิกกลุ่มที่2)
    จอง 3 องค์ ครับ
    นายเฉลิมพล อิ่นคำมา (ฝ่ายบุคคล)
    บริษัท สยามแอดมินนิสเทรทีฟ แมนเนจเม้นท์ จำกัด
    313 ซอยรามคำแหง 21 (นวศรี)
    แขวงวังทองหลาง เขตวังทองหลาง
    กรุงเทพฯ 10310

3. chart2k

chart2k เป็นที่รู้จักกันดี

15 พฤศจิกายน 2006
    พี่อรรถวัติครับผมได้ส่งซองเปล่าติดแสตมป์พร้อมเงิน 20 บาทไปให้พี่แล้วนะครับ
    โมทนาสาธุบุญทั้งหมดทั้งมวลที่พี่ตั้งใจสร้างด้วยนะครับ
    สาธุ สาธุ

4. wiraphat1

wiraphat1 เป็นที่รู้จักกันดี

20 กรกฎาคม 2005
    ลำดับที่ 70 ขออนุโมทนาบุญด้วยครับ ( สมาชิกกลุ่ม 2 )
    ขอรับ 3 องค์ครับ ขอขอบพระคุณมากครับ
    <!-- / message -->

5. taewy

taewy เป็นที่รู้จักกันดี

ลำดับที่ 71 (สมาชิกกลุ่ม 1) ขอบูชา 5 องค์ค่ะ
    มวลสารที่ส่งไปร่วมสร้างพระ
    -ใบต้นศรีมหาโพธิ์
    -พระโคตรเศรษฐี
    -กัลปังหา
    -น้ำมนต์จากบ้านสายลม
    -พระผงแตกหัก
    -ไม้กลายเป็นหิน
    ขออนุโมทนาบุญด้วยค่ะ

6. orchidofmine

orchidofmine สมาชิก

ขออนุโมทนาบุญในความตั้งใจครั้งนี้ด้วยครับ

ลำดับที่ 71 ขอจอง 2 องค์ครับ

พรพจน์ สุภวาลย์

48/434 ซ.เสรีไทย 33 ถ.เสรีไทย
    คลองกุ่ม บึงกุ่ม กทม
    10240

ขอบพระคุณมากครับ

ขอแก้เป็น ลำดับที่ 72 ครับ ต้องขออภัยคุณ Keanu911 ด้วยครับ ที่พิมพ์ลำดับที่ ผิดไป เพราะเนื่องจากว่าตอนที่Key มันยังคงเป็น ลำดับที่ 71 อยู่ครับ เพราะ Internet ที่ใช้อยู่มันช้ามากๆ ตอนที่Key อาจจะมีคน Update ลำดับที่ 71 ไปแล้ว

ต้องขออภัยคุณ Keanu911 เป็นอย่างยิ่งครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 1 กุมภาพันธ์ 2007
  7. keanu911

keanu911 เป็นที่รู้จักกันดี

เอ่อ..ผมว่าคนที่โพสต์แล้ว ยังงัยกรุณาเข้ามามองกระทู้ที่คุณโพสต์อีกทีจะเป็นการดีมากเลยนะครับ จะได้รู้ว่าคุณโพสต์ลำดับถูกรึป่าว ถ้าเรียงผิดก็ควรจะเข้ามาแก้ไขกันบ้างนะครับ ไม่ใช่เห็นเป็นของฟรี พอเข้ามาจองแล้วก็ไม่สนใจอะไรรอรับพระอย่างเดียว (ขอโทษด้วยนะ แค่อยากจะเข้ามาเตือนให้ทุกคนมีสติกันบ้างเท่านั้นเอง)

8. KomAon11

KomAon11 เป็นที่รู้จักกันดี

ให้เว๊ปมาสเตอร์(Wisdom)มาจัดให้ดีไหม?

9. loveg

loveg เป็นที่รู้จักกันดี

5 มิถุนายน 2006
    หวัดดีครับ หมวด ผมเป็นลำดับที่เท่าไหร่เนี่ย
    ขออนุญาตเล่าถึงโครงการของผมก่อนนะ
    ตอนนี้โครงการสร้างวัดของผมปรับเปลี่ยนเป็นโครงการใหญ่ขึ้นมาแล้วนะครับ เพราะพอมีคนเห็นโครงการก็อยากเป็นกรรมการด้วยน่ะครับ กะว่าจะหาปัจจัยสร้างวัดให้ได้
    มากที่สุดเพื่อเตรียมทุกอย่างให้พร้อม ตามที่"ท่าน"สั่ง และตอนนี้เดินหน้าคนเดียวเริ่มไม่ไหวแล้วคือมันช้ามากนะครับไม่ใช่ท้อนะ (แต่ยังรอหมวดมาช่วยอยู่นะ ท่านบอกไว้ว่าให้คนที่เป็นในแต่ละเรื่องมาช่วย)
    ยังไงถ้ามีความชัดเจนมากขึ้นแล้วจะเข้ามาอัพเดตให้หมวดฟังต่อ

ช่วงนี้ผมห่างๆ ไม่ได้ค่อยเข้ามานะครับ กำลังจะเปิดร้านเหมือนกัน

ผมก็ขอใช้สิทธิ์ 9 องค์ด้วยคน จะนำไปให้คนสนิทๆ ที่ทำงานที่เขาศรัทธาคิดจะทำบุญจริงๆ เป็นกำลังใจก่อน เพราะบล็อคของผมช้ามากจริงๆ อีกอย่างก็ใกล้วันคล้ายวันเกิดผมแล้วด้วย

ส่วนรุ่นหลังผมจะขอเท่าจำนวนที่ผมจะสร้างได้ไหมครับ จะได้แจกพร้อมกันสององค์ต่อคนประมาณสามพันองค์ครับ คือจะแบ่งแจกบ้างบรรจุกรุบ้างครับ สำหรับโครงการแรก อันเป็นความตั้งใจเดิม
    และขอจะแบ่งมวลสารที่หมวดผสมเสร็จเรียบร้อยด้วยสักหน่อย สำหรับพิมพ์พระอีกรุ่นซึ่งจะเป็นโครงการใหญ่ อันเป็นความตั้งใจของส่วนรวมต่อไปครับ

ตอนนี้ผมยุ่งๆ เน็ตก็ช้า มวลสารที่ส่งไปร่วม เท่าที่จำได้น่าจะมี
    มวลสารสร้างหลวงพ่อทวดของพี่ฉัตรชัย ที่มีผงหลายร้อยชนิด
    มวลสารสร้างพระผงมงคลรุ่นที่หลวงพ่ออุตตมะอธิฐานจิต มีผง 108 ชนิด
    ปูนเปลือกหอยเข้าพิธีแล้ว
    ผงกรุพระนางพญา
    เดี๋ยวต้องมาอัพเดตอีกทีเพราะห้องผมรกทำฝ้าทาสีห้องใหม่ รายละเอียดมวลสารอยู่ตรงไหนก็ไม่รู้

แก้ไขครั้งล่าสุด: 31 มกราคม 2007
  10. ไร้ตัวตน

ไร้ตัวตน เป็นที่รู้จักกันดี

ลำดับที่ 74 ครับ ขอจอง 9 องค์ครับ
    ภูธร เรืองแก้ว

++++++++++++++++++
    มวลสารที่ส่งมา

1.ผงจักรพรรดิ ของหลวงปู่ดู่ วัดสะแก ผสมผงอังคารธาตุ และเกศาพระสุปฏิปันโน
    2.พระผงแตกหัก
    ++++++++++++++++++

โมทนาด้วยครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 1 กุมภาพันธ์ 2007
  11. thejirayu

thejirayu เป็นที่รู้จักกันดี

ลำดับที่ 75 ขอจอง 3 องค์ครับ

จิรายุ ครับผม

12. muay

muay เป็นที่รู้จักกันดี

ลำดับที่ 76 ค่ะ
    ขอรับ 3 องค์ด้วยนะคะ จะส่งซองไปให้ค่ะ
    สุดา คุณาวัฒโนทัย

ธรรมะสวัสดีค่ะ

13. Apiruk Somchitc

Apiruk Somchitc เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุโมทนาบุญด้วยครับ ขอรับพระจำนวน 3 องค์ครับอภิรักษ์ สมจิตรชอบ

14. กล้าหา

กล้าหา สมาชิก

ลำดับที่ 77 ครับ
    ขอรับ 3 องค์ด้วยนะครับ จะส่งซองไปให้ครับ
    โชคชัย ช่างทองคลองสี่

ขอบคุณครับ

15. callmeletter

callmeletter เป็นที่รู้จักกันดี

ลำดับที่ 78 ครับ
    ขอรับ 3 องค์ครับ
    ณัฐกิตติ์ อุปถัมภ์วิเชียร
    จะส่งซองไปให้ครับ

ขอบคุณครับ

16. Attawat_Rx

Attawat_Rx เป็นที่รู้จักกันดี

14 กันยายน 2005
    ครับเท่าที่เช็คดู ความจริงลำดับของคุณ callmeletter จะเป็นลำดับที่ 82 ครับ เอาเป็นว่าหลังจากคุณ callmeletter ให้เป็นลำดับที่ 83 นะครับ

17. ole19

ole19 เป็นที่รู้จักกันดี

12 กรกฎาคม 2006
    ลำดับที่ 83 ครับ ขอจอง3องค์ครับและร่วมอนุโมทนาบุญกุศลด้วยครับ
    สหรัฐ เครืออินต๊ะ จะส่งซองพร้อมค่าส่งตามไปครับ

18. ลัก...ยิ้ม

ลัก...ยิ้ม เป็นที่รู้จักกันดี

ลำดับที่ 84 ค่ะ (ระวังหวยออก 85) ขออนุญาตจองเต็มอัตรานะค่ะ 3 องค์ จะเตรียมซองให้ค่ะ

19. neo.dut

neo.dut Active Member

ลำดับที่ 85 ครับ
    ขอรับ 3 องค์ครับ
    เจนณรงค์ ดุษฎีวีระนนท์
    51-53 ต.ท่าเรือ อ.ท่ามะกา จ.กาญจนบุรี 71130
    จะส่งซองไปให้ครับ

ขอบคุณครับ

20. pannatorn

pannatorn เป็นที่รู้จักกันดี

ลำดับที่ 86 ขอรับ 3 องค์ครับ

ปัณณธร ภัทรสถาพรกุล
    724/15 ถ.สามเสน
    เขตดุสิต กรุงเทพฯ 10300

กำลังจดส่งซองไปให้ครับ

ขอบคุณครับ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้