ปิดจองแล้ว !!! พระกำลังพระจักรพรรดิ์ กำหนดส่งพระ วันศุกร์ที่ 16 กุมภาพันธ์ พ.ศ.2550

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย Attawat_Rx, 30 มกราคม 2007.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. paidej

paidej เป็นที่รู้จักกันดี

เรียน คุณอรรภวัติ
    ผมไพเดช ลำดับการขอที่ 182
    เมื่อวานได้รับพระแล้วครับ สภาพเรียบร้อยดี ดีใจมากเลยครับเป็นครั้งแรกที่มีพระหลวงปู่ดู่

ขอบพระคุณอย่างสูง และขออนุโมทนาด้วยครับ...สาธุๆๆ
    <!-- / message -->

2. Specialized

Specialized ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

21 กุมภาพันธ์ 2006
    กระทู้เรื่องเด่น:
    23
    ได้รับพระแล้วครับหมวด ขอบคุณครับ

3. 431240

431240 เป็นที่รู้จักกันดี

31 กรกฎาคม 2005
    ได้รับพระเรียบร้อยแล้วครับ สวยงามมาก องค์หนึ่งแช่ไว้ในขันเป็นประธานในการทำน้ำมนต์จักรพรรดิ์ องค์หนึ่งใส่กล่องไว้ติดหน้าบ้าน องค์หนึ่งติดตัวไว้เวลาอธิษฐาน เวลาสวดมนต์จะมีพลังบางเย็นสบายลงมาที่บริเวณศรีษะ แล้วแผ่ออกไปตามแต่จะอธิษฐาน เป็นกุศลจริงๆครับ อนุโมทนาสาธุในกุศลของท่านด้วยครับ

4. theexcaribur

theexcaribur เป็นที่รู้จักกันดี

2 กุมภาพันธ์ 2007
    ได้รับพระแล้วครับ เมื่อวานนี้
    ในซองมี ด้ายมงคลจักรพรรดิ รูปหลวงปู่ปาน พระกำลังจักรพรรดิปางองค์ปฐม และปางพระปัจเจกพุทธเจ้า พร้อมด้วยพระผงจักรพรรดิหลวงปู่ดู่ พิมพ์เปิดโลก

ต้องขอบขอบพระคุณพี่อรรถ ไว้ ณ ที่นี้ด้วยครับ

5. atha

atha เป็นที่รู้จักกันดี

18 ธันวาคม 2006
    ได้รับพระแล้วนะครับ มีพระกำลังจักรพรรดิ์ปางองค์ปฐม จำนวน 2 องค์และปางพระปัจเจกพุทธเจ้า 1 องค์ พร้อมด้วยพระผงจักรพรรดิหลวงปู่ดู่ พิมพ์เปิดโลก อีก 1 องค์ ด้ายมงคล 2 เส้น...
    ขออนุโมทนาครับ

6. Attawat_Rx

Attawat_Rx เป็นที่รู้จักกันดี

14 กันยายน 2005
    กลับมาจากการขึ้นไปกราบหลวงตาม้า แล้วครับ 9 วันได้นะงานนี้ และได้ติดรถไปร่วมแสวงบุญนำพระพุทธชินราชขนาดใหญ่ และรูปหล่อหลวงปู่ทวดไปถวายวัดที่หลวงปู่ทวดท่านบวชด้วย (สงขลา) ได้อะไร ๆเยอะเลยครับงานนี้

วันนี้ก็ได้รับซองเพิ่มอีกจำนวนหนึ่ง วันนี้ผมก็จะรีบเคลียร์ซองที่ส่งขอพระมาที่ยังคั่งค้างอยู่ให้ครับ

อ้อ...ทางผมและคุณนิคขอพระหลวงตามาแจกอีกรอบแล้วนะครับ คอยฟังข่าวนะ ว่าจะแจกคนละ 4-5 องค์เลย งานนี้ทางคุณนิคจะเป็นผู้ดำเนินการแจกครับ ส่วนผมก็เตรียมสร้างพระกำลังพระจักรพรรดิ ที่จะนำไปแจกในช่วงงานหล่อพระนเรศวรพระเจ้าตาก ในวันที่ 25 เมษายน 2550 ที่จะถึงนี้ ขอเชิญชวนนะครับ ที่วัดถ้ำพรหมปัญโญ จ.เชียงใหม่ ซึ่งทางคุณนิคจะแจ้งรายละเอียดอีกทีครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 12 มีนาคม 2007
  7. the_club

the_club เป็นที่รู้จักกันดี

19 พฤศจิกายน 2005
    รอพระอยู่ค๊าบ ยังมาไม่ถึงเลย

8. t_tnarak

t_tnarak เป็นที่รู้จักกันดี

15 พฤศจิกายน 2006
    [​IMG]เหมือนกันเลยค่ะก็จะรอต่อไป.....ช้าๆได้พระงามๆ....(เอามาดัดแปลง)[​IMG]

9. pinu

pinu เป็นที่รู้จักกันดี

12 กุมภาพันธ์ 2007
    ผมยังไม่ได้รับเลยครับ รอพระอยู่ครับ ขอบคุณ

10. BiMode

BiMode เป็นที่รู้จักกันดี

1 พฤศจิกายน 2005
    แล้วถ้าสายสิญน์ที่แจกพร้อมกับพระล่ะครับสามารถนำไปใช้ในการปรับภพภูมิได้เหมือนกับพระผงที่แจกหรือเปล่าครับ?

11. Wisdom

Wisdom ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

16 กรกฎาคม 2005
    กระทู้เรื่องเด่น:
    11
    สายสิญน์นำไว้กับข้อมือเป็นศิริมงคลและคุ้มกันภัยครับ

12. Attawat_Rx

ขณะนี้ ทางผมได้ทำการจัดส่งพระให้แก่ผู้ที่ส่งซองมาเป็นที่เรียบร้อยหมดแล้ว 15 วันหลังจากนี้หากท่านยังไม่ได้รับพระ แสดงว่าอาจเกิดความผิดพลาดเกิดขึ้น ขอให้ส่งซองตามกติกาในหน้าที่ 1 มาอีกครั้ง

พระยังเหลืออยู่จำนวนหนึ่งครับ

ทั้งนี้ขอใช้สิทธิ์

แก้ไขครั้งล่าสุด: 14 มีนาคม 2007
  13. Attawat_Rx

ขอเชิญชวนสวดมนต์พร้อมกันทั่วประเทศด้วย บทสวดมนต์พระมหาจักรพรรดิ

โดยทางผมได้พิมพ์บทสวดที่ทางหลวงปู่ดู่ หลวงตาม้า และคณะศิษย์ท่านใช้สวดพร้อมกัน ณ เวลา 20.30 น.ของทุกวัน ไม่เว้นแเม้ท่านจาริกบุญอยู่บนรถก็ตาม โดยพิมพ์ลงใน ไฟล์ Word เพื่อให้ง่ายต่อการนำไปใช้ โดยผมแนะนำให้ Print ลงใน A4 ชนิดเเข็งเพื่อง่ายต่อการพกและอ่านสวด สำหรับผู้เริ่มสวดใหม่ ๆ ครับ

ในส่วนของคำอัญเชิญภพภูมิ และ คำอธิษฐานฝึกจิต เร่งสมาธิ เร่งนิมิต ในส่วนต้นและท้ายนั้น ผมใส่ไว้เพื่อคนที่เริ่มสวดใหม่ ๆ เพราะดูจะมีประโยชน์ แต่ที่วัดหลวงตาม้าจริง ๆท่านจะนิยมใช้คำอัญเชิญภพภูมิ เป็นบทต้น (ก็ไม่ได้ยาวละเอียดขนาดนี้ครับ ท่านใช้คำง่าย ๆ เรื่องในโลกทิพย์นี้ " ใจเป็นใหญ่ " ที่นำมาลงนี้เพื่อให้ดูสมบูรณ์สำหรับท่านที่นึกคำอัญเชิญหรืออธิษฐานไม่ออก) ปิดท้ายด้วย คำอธิษฐานแผ่บุญ และรวมบุญมาใช้ให้เกิดเป็นกำลังมากกว่า

ลองโหลดไปใช้ดู มีข้อแนะนำติติงก็บอกได้ครับ

ส่วนตัวอย่างคำอธิษฐานแผ่บุญ รวมบุญ และตัวอย่างการอธิษฐานอย่างอื่น ลองค้นดูในกระทู้
    พุทธคุณแห่งพระผงมหาจักรพรรดิ์สูตรหลวงปู่ดู่หลวงตาม้า
    http://www.palungjit.org/board/showthread.php?t=66104&page=5
    หรือที่ เว็บ http://www.luangpoodoo.bravehost.com/ ครับ

แล้วผมจะลองจัดหน้า ทำไฟล์ ใน A4 มาให้โหลดกันนะครับ

ปล. กันเอาไว้
    ในหน้าเว็บนี้ผมคงบอกรายละเอียดในเชิงลึกกว่านี้เห็นไม่สมควร เป็นไปได้หากมีโอกาส ได้ไปกราบและเรียนถามท่าน หรือทดลองกำพระผงจักรพรรดินั่งสมาธิดู ก็จะเป็นการดีครับ เรื่องของภพภูมิ และพลังงานนี้เป็นเรื่องลึกและเสี่ยงต่อการปรามาสเอาได้ ตอนอยู่กับท่าน ผมได้เคยเรียนถามท่านว่า มีหลักการใดที่จะใช้เป็นแนวในการคัดเลือกว่า อันใดควรเปิดเผย และอันใดควรปกปิด ท่านก็แนะมาว่า ปรามาส...สิ่งใดที่เสี่ยงต่อการปรามาสก็อย่าพูด...

ปัจจัตตังครับ หากอยากรู้ว่าสิ่งที่ผมเชิญชวนนี้ดีจริงหรือไม่ ต้องลองทำดูครับ ตรรกะศาสตร์ และวิทยาศาสตร์ ยากที่จะพิสูตรเรื่องนี้ครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 14 มีนาคม 2007
  14. matee

matee เป็นที่รู้จักกันดี

ยังไม่ได้รับพระเลยค่ะส่งซองให้ไปนานแล้ว ก่อนวันที่๑๖ กุมภาพันธ์
    วรรณภา แดงระยับ

15. จิตงาม

จิตงาม เป็นที่รู้จักกันดี

22 มิถุนายน 2006
    ไฟล์บทสวดมนต์ที่ผู้หมวดอุตส่าห์พิมพ์หลังขดหลังแข็งเป็นแบบเดียวกับที่จิตงามสวดอยู่ทุกคืนเลย

ได้เห็นในความพยายาม ความอดทน ความตั้งใจมั่นของผู้หมวดกับคุณนิคแล้วนับถือจริง ๆ ขอโมทนาในบุญกุศลทั้งหมดทั้งมวลด้วยเถิด

ปล. ยังรอพระอยู่เหมือนกันค่ะ

16. matee

matee เป็นที่รู้จักกันดี

ยังไม่ได้รับพระเหมือนกันค่ะรออยู่นานแล้วค่ะขอบคุณค่ะ
    สมทรง

17. Attawat_Rx

ซองที่ช้านี้เกือบทั้งหมดเป็นซองที่ส่งมามีขนาดเล็ก หรือเป็นซองยาว หรือบางทีไม่ได้แนบซองมา ตอนแรก ๆผมทดลองส่งแล้วมันปิดกาวไม่ได้ ผมเลยดำเนินการกับซองที่ส่งได้ง่ายก่อน แล้วค้างซองขนาดเล็กนั้นไว้ (ประกอบกับประมาณ 2 สัปดาห์ที่แล้ว ผมได้กลับไปทำธุระที่บ้าน 4 วัน เว้นช่วง 2 วันก็ขึ้นถ้ำไปกราบหลวงตา อีก 9 วัน พึ่งกลับมาทำงานเมื่อวันจันทร์ที่ 12 มีค. 50 )

เมื่อส่งซองขนาดใหญ่เรียบร้อยแล้วจึงได้ทำการเปลี่ยนขนาดซองที่เป็นขนาดเล็ก พร้อมจ่าหน้าซองส่งไปให้ทุกคน ช่วงหลังจึงพบวิธีการบรรจุพระในซองขนาดเล็กที่ปิดกาวแล้วซองไม่แตก คือการปิดกาวก่อนแล้วตัดซองด้านข้าง สอดกล่องพระ พร้อมเย็บแม็คติดเทปกาวซ้ำ

ส่วนผู้ที่ส่งซองมาเป็นซองขนาดใหญ่นั้น อาจเป็นไปได้ว่าหายระหว่างทางครับ อย่างไรก็ลองรอสักระยะ หรือส่งซองมาใหม่นะครับ ผมกันพระไว้ส่วนหนึ่งให้ในการนี้แล้วครับ

ผิดพลาดประการใดขอน้อมรับไว้ปรับปรุงครั้งต่อไปครับผม....

18. ksuchet

ksuchet เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณครับผมก็รออยู่เหมือนกัน

19. pinu

pinu เป็นที่รู้จักกันดี

12 กุมภาพันธ์ 2007
    ได้รับพระเรียบร้อยแล้ว ขอบคูณ จากpinu

20. chaipat

chaipat เป็นที่รู้จักกันดี

ผมได้รับพระท่านแล้ว เมื่อสักครู่นี้เอง

ขอขอบคุณในเมตตาจิตครังนี้

ความปรารถอันดีที่ต้องขอจงสำเร็จในกาลอันใกล้นี้เทอญ

ขอขอบคุณครับ
    Chaipat

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้