ปิดจองแล้ว !!! พระกำลังพระจักรพรรดิ์ กำหนดส่งพระ วันศุกร์ที่ 16 กุมภาพันธ์ พ.ศ.2550

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย Attawat_Rx, 30 มกราคม 2007.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. chart2k

chart2k เป็นที่รู้จักกันดี

15 พฤศจิกายน 2006
    ลำดับที่ 14 ครับ
    จอง 9 องค์ครับพี่ ผมได้ส่งมวลสาร
    1. ข้าวตอกพระร่วง แต่พอพี่อรรถวัติไปดูข้างในเป็นเพชรหน้าทั่ง
    2. เม็ดยาจินดามณีวัดกลางบางแก้ว
    3. ธัญพืชมงคลวัดหนองหอย
    4. ไม้มงคล 9 อย่างวัดหนองหอย
    5. กัลปังหา
    6. ดอกไม้บูชาพระ
    7. ผงธูปมงคลไหว้พระโพธิสัตว์กวนอิมวัดหนองหอย
    สุชาติ แซ่ซือ
    186/1 สุขุมวิท 1 ซอยรื่นฤดี
    คลองเตย เขตวัฒนา
    กรุงเทพฯ 10110

โมทนา สาธุกับผู้ร่วมส่งมวลสารกับผู้ได้รับพระไปทุกท่านด้วยครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 30 มกราคม 2007
  2. chart2k

chart2k เป็นที่รู้จักกันดี

15 พฤศจิกายน 2006
    ลำดับที่ 14 ครับ
    จอง 9 องค์ครับพี่ ผมได้ส่งมวลสาร
    1. ข้าวตอกพระร่วง แต่พอพี่อรรถวัติไปดูข้างในเป็นเพชรหน้าทั่ง
    2. เม็ดยาจินดามณีวัดกลางบางแก้ว
    3. ธัญพืชมงคลวัดหนองหอย
    4. ไม้มงคล 9 อย่างวัดหนองหอย
    5. กัลปังหา
    6. ดอกไม้บูชาพระ
    7. ผงธูปมงคลไหว้พระโพธิสัตว์กวนอิมวัดหนองหอย
    สุชาติ แซ่ซือ
    186/1 สุขุมวิท 1 ซอยรื่นฤดี
    คลองเตย เขตวัฒนา
    กรุงเทพฯ 10110

แก้ไขครั้งล่าสุด: 30 มกราคม 2007
  3. ten@hotmail.com

ten@hotmail.com เป็นที่รู้จักกันดี

ขอกราบโมทนากับคุณหมวดอรรถ พี่นิก และผู้ที่มีส่วนร่วมทุกคนด้วยครับ
    ขอรับเป็นลำดับที่ 15 ขอรับจำนวน 2 องค์ครับ แล้วจะส่งซองไปรับนะครับ
    พีรดนย์ ธรรมอินทร์ จ.เชียงราย
    ขอบคุณครับ...

4. matee

matee เป็นที่รู้จักกันดี

ลำดับที่16ครับผม
    ขอจอง3องค์ครับ
    เมธี มากอักษร
    180/4 ม.2 ถ.ศรีวิชัย ต.มะขามเตี้ย อ.เมือง
    จ.สุราษฏร์ธานี
    84000

5. Elfen

Elfen เป็นที่รู้จักกันดี

10 กันยายน 2006
    ลำดับ 17 ขออาราธนาด้วยคับ จำนวน 2 องค์ สาธุ สาธุ อุโมทามิ เด๋วจัดส่งซองไปให้คร๊าบ

6. bht

bht เป็นที่รู้จักกันดี

14 ธันวาคม 2005
    ลำดับที่18 ครับผม
    ขอจอง3องค์ครับ
    ภัทร ทองสามสี
    วิทยาลัยเทคนิคราชบุรี
    อ.เมือง จ.ราชบุรี
    70000
    ขอโมทนาในบุญกุศลกับท่านด้วยครับ

7. นว

นว เป็นที่รู้จักกันดี

21 สิงหาคม 2006
    ลำดับที่ 19
    ขอจอง 3 องค์ครับ

8. paibula

paibula เป็นที่รู้จักกันดี

ลำดับ 20 ขอจอง 3 องค์ ครับ
    ขอบคุณครับ

9. โคมฉาย

โคมฉาย เป็นที่รู้จักกันดี

ต่อคิวลำดับที่21 ครับ ขอไว้ 2 องค์ครับ ศรุต นนทบุรี

10. nongnooo

nongnooo เป็นที่รู้จักกันดี

28 พฤศจิกายน 2006
    ลำดับที่ 22 ครับ
    ผมขอจอง 5องค์ อยู่กลุ่มที่1 จัดส่งมวลสารครับ
    1. สมเด็จหักซ่อมวัดใหม่บ้านดอน
    2.น้ำมนต์น้ำหมาก
    3.ใบโพธิ์จากอินเดีย
    ขอบพระคุณครับ
    ชาญชัย

11. Specialized

Specialized ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

21 กุมภาพันธ์ 2006
    กระทู้เรื่องเด่น:
    23
    อันดับ 23 ... ครับ

โอ้ หมวดอรรถเปิดจองแล้วหรือครับ ผมขอรับ 9 องค์นะครับ จะนำไปแจกให้แก่ผู้ที่ผมหวังดีทุกท่าน แล้วก็อาจารย์ผมที่ท่านร่วมส่งมวลสารมาด้วยครับ มวลสารทั้งหมดที่ผมเคยส่งไปให้หมวดมีดังนี้ครับ

1.เศษผงแร่เขาพระงาม (เขี้ยวหนุมาน)
    2.เศษผงขี้เหล็กไหล
    3.ใบโพธิ์อธิษฐาน ของหลวงพ่อเงิน วัดวังตะโก จังหวัดพิจิตร
    4.ว่านเฒ่าหนังแห้ง
    5.สีผึ้งโบราณ
    6.เศษพระเครื่องเนื้อโลหะเมฆพัตร
    7.ชานหมากเกจิอาจารย์ผู้ทรงวิทยาคม
    8.เมล็ดต้นบานเย็นสีขาว-ดำ
    9.เกศาพระพุทธรูปโบราณ
    *ตรงนี้ผมกับอาจารย์ได้ค้นพบข้อมูลมาใหม่ว่า คือ เกศาพระพุทธรูปโบราณที่หลวงพ่อเดิม วัดหนองโพท่านค้นพบ แล้วนำมาอธิษฐานจิตเพิ่มครับ พอดีเปิดพบในหนังสือพระเครื่องเล่มเก่าแก่ ก็เจอพอดีเห็นว่าเป็นของดีอีกชิ้นหนึ่ง ก็มอบให้หมวดไปแล้วนะครับ
    10.กระดาษยันต์หลวงพ่อโอภาสี อาศรมบางมด จังหวัดนนทบุรี
    11.ผ้ายันต์โบราณ
    12.เศษจีวรพระเถระโบราณที่ทรงคุณทางวิปัสนาตกทอดมาตั้งแต่สมัยอาจารย์ผมยังเป็นวัยรุ่นโน้นเลย
    13.เศษพระหักจากกรุต่างๆเล็กน้อย เช่นพระยอดขุนพล พระคง เป็นต้น
    14.ดินชนวนดำจากยอดดอยถ้ำป่าอาชาทอง อันนี้ครูบาเหนือชัยโฆสิโตท่านมอบให้เพื่อการนี้โดยเฉพาะครับ
    15.เศษพระสมเด็จลอยฟ้าที่แตกหัก (สร้างโดนครูบาเหนือชัย)
    <!-- / message --><!-- attachments -->16.เหล็กไหลน้ำหนึ่งในรูปของหิน คงจำได้นะครับ เด่นทางตบะเดชะ มอบให้เพื่องานนี้โดยเฉพาะ
    17.น้ำจากบ่อน้ำศักดิ์สิทธิ์จากดอยช้าง จ.เชียงราย เป็นน้ำที่ใช้ในพระราชพิธีต่าง ๆ

ถ้าหมวดรวบรวมข้อมูลของมวลสารทั้งหมดได้ครับ ผมว่าคงจะประเมินค่าไม่ได้เลยครับ ผมก็อยากจะรออ่านใบฝอยที่รวบรวมมวลสารทุกอย่างครบไว้จะได้เอาเก็บไว้ถือเป็นประวัติของการสร้างพระชุดนี้เลย

เอ้อหมวด พระองค์นี้ หมวดจะนำไปให้หลวงตาม้าเสกเพิ่มให้ไหมครับ ? แล้วอยากถามว่า พระองค์นี้ใช้ได้เหมือนพระผงจักรพรรดิทุกประการใช่ไหมครับ ขออนุโมทนาแก่หมวดเป็นอย่างสูง แล้วถ้าผมว่างจะไปหามวลสารมาให้หมวดเพิ่มช่วงนี้เรียนหนักครับ ขอบคุณครับ

12. matee

matee เป็นที่รู้จักกันดี

ลำดับ24ขอจอง3องค์ค่ะ
    ขอบคุณค่ะ
    วรรณภา แดงระยับ
    รร.สยามธานี 180 ม.2 ถ.ศรีวิชัย อ.เมือง
    จ.สุราษฎร์ธานี
    84000

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 30 มกราคม 2007
  13. pong-sit

pong-sit เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    กราบขออนุโมทนา สาธุกับหสวด พี่นิค และท่านอื่นๆมากนะครับ
    ผมขอรับสัก 9 องค์นะครับ จะนำไปแจกจ่ายกแญติสนิท มิตรสหาย ด้วยครับ
    ผมอยู่กลุ่ม 1 ส่งมวลสาร เช่น

พระซุ้มอ พระเครื่องเมืองกำแพงฯ
    พระผงพระเจ้าตากสิน
    ทรายเสก วัดวังพระธาตุ จ.กำแพงเพชร
    น้ำมันศักษ์สิทธิ์ ศาลเจ้าพ่อพะวอ อ.แม่สอด ตาก
    เขากวาง(เก่ามากๆ)
    น้ำจากแม่น้ำปิง
    ดินจาก จ.ตากและกำแพงเพชร
    และอื่นๆอีก จำมะได้แล้ว

แล้วจะส่งวองไปนะครับพี่

14. sithiphong

sithiphong เป็นที่รู้จักกันดี

15. Bacary

Bacary เป็นที่รู้จักกันดี

ขอจอง 3 องค์ครับ<!-- / message -->

16. เมืองพุทธ

เมืองพุทธ เป็นที่รู้จักกันดี

8 มิถุนายน 2006
    ลำดับที่ 27 ของจอง 3 องค์ครับ
    ขออนุโมทนาบุญตั่งแต่อดีต ปัจจุบัน แลละอนาคตมา ณ ที่นี้ด้วยครับขอบคุณครับ เมืองพุทธ

17. yaboyabo

yaboyabo เป็นที่รู้จักกันดี

13 สิงหาคม 2006
    ขออนุโมทนาบุญครับ ลำดับที่ 28 ขอจอง 3 องค์ครับ แล้วจะจัดส่งซองไปให้ครับ...

18. lonely_pkw

lonely_pkw เป็นที่รู้จักกันดี

ขอโทษครับ ถ้าผมเข้าใจไม่ผิด น่าจะเป็นตามนี้คือ
    คุณ ลีลาวดี<SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_470944", true); </SCRIPT> เป็นลำดับที่ 27
    คุณ เมืองพุทธ เป็นลำดับที่ 28
    คุณ yaboyabo<SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_470964", true); </SCRIPT> เป็นลำดับที่ 29

NO.30 ผมขอจอง 2 องค์ครับ
    แล้วจะส่งซองเปล่าพร้อมเงินไป ขอบคุณมากครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 12 เมษายน 2008
  19. Attawat_Rx

Attawat_Rx เป็นที่รู้จักกันดี

14 กันยายน 2005
    โอ้...จ๊าก ขนาดยังไม่ได้เอารูปมาลงที่ขึ้นพระธรรมธาตุสวย ๆ นะนี่ สงสัย 500 องค์ คงไม่พอแล้วล่ะ ไม่เป็นไรครับแจกตามลำดับนะครับ ถ้าหมดก็ค้างไว้ก่อน

ใช่ครับ มวลสารหลักที่เดียวกัน หลวงตาท่านปลุกให้คงไม่แพ้กันครับ ใช้ได้เหมือนกันครับ นิคยืนยันแล้ว พี่จากทางคณะแก้วมณีโชติก็บอกว่าดี แต่ผมจะขอให้หลวงตาดูให้อีกทีครับ (เป็นหนึ่งในคำอธิษฐานขณะสร้างด้วย)

20. obwan

obwan เป็นที่รู้จักกันดี

22 สิงหาคม 2006
    ลำดับที่ 31
    ร่วมส่งมวลสาร มีดังนี้คะ

1. ว่านกระชายแดง
    2. ว่านเสน่ห์จันทร์ขาว
    3. ใบโพธิ์ 108 ใบ
    4. กาฝากขนุน
    5. เศษพระสมเด็จ,พระนางพญาแตกหัก
    6. ดอกไม้แห้งบูชาพระ<!-- / message --><!-- sig -->
    <!-- / message --><!-- attachments -->

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้