ปิดจองรอบสองที่ระฤกเล็กๆน้อยๆ

ในห้อง 'แจกฟรี แต่มีค่าส่ง' ตั้งกระทู้โดย JKV, 19 กรกฎาคม 2011.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. kang_som

kang_som เป็นที่รู้จักกันดี

เอาออกมายั่วกิเลสกันอีกแว้วววว อิอิอิอิ ติดตามครับบบบ

2. คุณชัชช์

คุณชัชช์ เป็นที่รู้จักกันดี

13 พฤษภาคม 2011
    แล้วจะรอคราวหน้าครับ

3. ติงติง

ติงติง เป็นที่รู้จักกันดี

พี่ติงได้รับของที่น้องส่งมาแล้วในวันนี้
    ด้วยความยินดียิ่ง
    ขอขอบพระคุณและน้อมอนุโมทนาบุญอันเลิศนี้ สาธุๆๆค่ะ

4. ติงติง

...
    พี่ติงเคยอ่านประวัติและคำสอนของหลวงปู่ผ่านด้วยความศรัทธาค่ะ
    พี่ติง เคยไปกราบหลวงปู่ผ่านครั้งแรก เมื่อท่านมรณภาพแล้ว
    ไปถวายผ้าไตรและร่วมบุญโรงทาน
    (ความจริง พี่คิดจะไปกราบหลวงปู่ผ่านมาโดยตลอด แต่ไม่มีโอกาสสักครั้ง)
    ...

5. JKV

JKV เป็นที่รู้จักกันดี

ปีก่อนๆช่วงเข้าพรรษาผมก้อไปจำศีลในวันพระ ที่วัดท่าน ตอนท่านยังไม่ค่อยเป้นทีี่รุ้จักเท่าไหร่
    พอหลังๆสองสามปีนี้ โยมเยอะขึ้นไม่ค่อยสะดวกเลยไปที่ไหม่ ที่เงียบๆและสะดวกแทน
    ปัจจุุบันถ้าท่านไดชอบ หรือว่างก้อแวะมาปฏิบัติธรรมจำศีลได้
    ที่วัดป่าหนองไผ่ สกลนคร
    สำนักสงฆ์ ถ้ำผาลาน สกลนคร
    ยังเป็นป่าและเงียบดีครัับ โยมไม่เยอะเท่าไหร่

6. Noppie

Noppie เป็นที่รู้จักกันดี

21 กันยายน 2010
    ได้รับแล้ว ขอบพระคุณมากครับ

7. ติงติง

การเดินทาง น้องช่วยบอกเส้นทางด้วยนะคะ
    เผื่อพี่กลับบ้านจะแวะไปค่ะ

8. G-Gen

G-Gen สมาชิก

19 มิถุนายน 2007
    ได้รับแล้วครับ
    ขอบคุณมากครับ

9. JKV

รอบสองแวะไปส่งหลังเลิกงานเมื่อวานครับ
    (ท่านที่ติดแสตมมาเกินน้ำหนัก ส่งแบบ EMS ครับ)
    คุณ ดนุ RF 351873986 TH
    คุณ รณรงค์ RF 351873990 TH
    คุณ วิภาวรรณ RF 351874006 TH
    คุณ หนานฝาง RF 351874023 TH
    คุณ ศรายุทธ EI 28795110 TH
    คุณ เศรษฐา RF 351874010 TH

เมื่อวานได้รับซองคุณ พลับพลึง เป็นท่านสุดท้ายแต่เสียดายซองที่ท่านส่งมา
    เป็นซองจดหมายธรรมดาเลยไม่สามารถเอาใส่ได้ทั้งหมด
    ท่านเลยได้ไปแค่รายการที่สามารถทนการกระแทกได้เท่านั้นครับ
    กระกรุต
    รูปถ่ายหลวงปู่ผ่าน
    หวายตัดลูกนิมิตวัดป่าธาตุนาเวง บูรภาจารย์สายกัมฐานอธิฐานจิตมากมาย
    ผ้ายันต์สามบูรภาจารย์ หลวงปู่เสาร์ื หลวงปู่มั่น หลวงปู่ฝั้น มีเก็บแค่ผืนเดียวครับ
    แต่มอบให้เพราะพลาดไปหลายรายการเหลือเกิน

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 30 กรกฎาคม 2011
  10. ติงติง

อนุโมทนาการทำบุญกุศลในครั้งนี้นะคะ

11. kang_som

รับทราบครับ ขออนุโมทนาด้วยครับ.......

12. peerakan

peerakan Active Member

สวัสดีครับ คุณJOMKAMUNG ผมได้รับของแล้วนะครับ เมื้อกี้ครับ เซนต์รับแล้วก็บอกเลยครับ ขอบคุณมากๆครับ

13. motana2008

motana2008 เป็นที่รู้จักกันดี

3 พฤศจิกายน 2008
    โทษครับภาระกิจ รัดตัวเลยไม่ได้เข้ามาแจ้ง ส่งซองแบบ EMS ไปตั้งแต่อาทิตย์ที่แล้วครับ

14. peerakan

วันนี้ผมได้นำตะกรุดใส่หลอดอาราธานา ขึ้นคอแล้วครับ รู้สึกอ่นใจมากๆ ครับ

15. JKV

ครับ ขออนุโมทนาครับผม

การคำอาราธนา ตอนใส่ครั้งแรก
    ระลึกถึงบูรภาจารย์ องค์หลวงปู่เสาร์หลวงปู่มั่น หลวงปู่เทส หลวงปู่ฝั้น
    และพระเถระอริยะเจ้าทุกองค์ที่เมตตาอธิฐานจิต

พุทธะมะอะอุ นะโมวิมุตตานัง นะโมวิมุตติยา อุทธัง อัดโธ นะโมพุทธายะ
    พุทธะสังมิ ประสิทธิเม
    ฯ.

16. peerakan

ขอบคุณครับ กำลังจะถามพอดี ครับ ถ้าท่องคาถา โมรปริตรด้วยได้ไหมครับ อีกอย่างครับ ของผมบรรจุจีวรหลวงปู่ผ่าน บรรจุข้างในหรือ ติดอยู่ด้านนอกครับ พอดีขอผมเก็นมี 1 ชิ้นติดอยู่ด้านนอกครับ
    เรื่อง ซองผมขอส่ง อังคารนะครับ พอดีวันเสาร์แสตมป์หมดครับ

17. JKV

ได้รับซองเมื่อวานครับ แต่จ่าหน้าซองถึงผมแทนตัวท่านเอง สงสัยผมต้องรับแทน คริๆๆ
    รอบหน้าผิดกติกา ขออนุญาติตัดสิทธิืทันทีครับ รอบนี้อนุโลมให้ทั้งสามท่านครับ จะส่งกลับ
    แต่ของที่ท่านได้ จะเป็นตระกรุตโทนที่เหลือแจก องครักรักษาพระองค์ตอนสมเด็จท่านมาตำหนักภูพานเมื่อสองปีก่อน แผ่นทองเกินจำนวนคนเหลือ สามดอกผมเลยขอเอามาหมด แต่ไม่ได้ใส่ใจเพราะขนาดยาวไป
    ร่วมพิธีหลายวาระ หลวงปู่แฟ้บอธิฐานจิตเดี่ยวจนออกพรรษาเหมือนกันครับ

18. kang_som

พระนางพญา อธิฐานจิตใหม่โดยคณะศิษย์ สายหลวงปู่ชา ที่สำนักสงฆ์ ถ้ำหลวงปู่เสาร์ 1 องค์ >>>>>>>>>
    เป็นพระที่สร้างใหม่หรือว่าพระเก่าเอามาให้ครูบาอาจารย์ท่านอธิฐานจิตใหม่ครับ รบกวนถ้าพอมีข้อมูลครับ พอดีเห็นเม็ดสีดำๆ ในองค์พระไม่รู้ว่าเรียกว่าอะไร

19. beer1360

beer1360 เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณมากๆเลยครับน้า 555 ดีใจ ขอบคุณครับ

20. JKV

ผมจำไม่ได้ว่าพี่ได้ไปองค์ลักษณะไหน
    ถ้าพิมพ์สามเหลี่ยมตัดขอบเรียบชัดเจน พร้อมกล่องเดิมๆที่มาจากวัด
    ในงานฉลองอุโบสถ บางองค์ฝังพลอยแท้ บางองค์ฝังนิลกาลแท้
    อันนั้นเป็นพระใหม่ โยมทางภาคใต้ใด้นำมาถวายพระอาจารย์วัดถ้ำหลวงปู่เสาร์ (มุกดาหาร) ผมนำรูปหล่อหลวงปู่เสาร์และหลวงปู่มั่นขนาดเท่าองค์จริงไปถวายท่าน ท่านเลยเอาพระเครื่องที่ท่านเก็บไว้หลังประประธานสองสามถาดมาให้ผมเลือก ผมเลยเลื่อกเอาเฉพาะองค์ที่บรรจุกล่องมาประมาณ ห้าสิบกล่องเพราะสะดวกในการเก็บส่วนที่เหลือก้อส่งคืนท่าน อันนั้นเป็นพระที่สร้างใหม่
    ถ้าเป็นพิมนางพญาเหมือนกันแต่ไม่ได้บรรจุกล่องหรือใส่ซ้อนข้างในกล่องโดยใส่ไปสององค์ในกล่องเดียวกัน
    อันนั้นเป็นพระกรุพระธาตุพนม ไม่รู้สร้างตอนใน แต่ออกจากองค์พระธาตุตอนปี 2518 ที่องค์พระธาตุพนมล้ม เป็นพระผงใบลานเผาผสมเม็ดมาลสารต่างๆหลายอย่าง ที่นำมาจากฝั่งลาวมั่งจากฝั่งไทยมั่งปนๆกันไป น่าจะเป็นตอนที่ท่านสังฆราชฝั่งลาว หรือ อาจจะก่อนหรือหลัง(สมเด็จเจ้าประคุณโพนสเม็ก) มาบูรณะตอน พศ.1300 กว่าๆตามที่มีหลักฐานบันทึกไว้

(ส่วนตระกรุตที่พี่ถาม อันที่บรรจุจีวร ถ้าเป็นแผ่นที่ผมม้วนและประจุจะอุดเทียนชัยพร้อมจีวรสองฝั่ง ตรงกลางหลอดจะว่าง คือแทนธาตุลมเพราะอุดด้วยเทียนชัยจะใช้คาถาหัวใจธาตุ ส่วนที่ท่านหรือองค์อื่นอุดผมไม่แน่ใจเพราะปนๆกันเมื่อรวมกันแล้วดูเหมือนกันหมด เป็นชุดที่สองและเป็นชุดสุดท้ายแล้วเพราะท่านปู่ผ่าน และปู่แฟ้บ ท่านมรณะภาพแล้ว ถึงทำใหม่ก้อไม่เหมือนเดิมเพราะต้องให้องค์อื่นเมตตาให้แทน )

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้