"ปิดการแจก"พระเครื่องหลายคณาจารย์ เกจิอาจารย์เข้มขลัง แจกเลื่อยๆครับ

ในห้อง 'แจกฟรี แต่มีค่าส่ง' ตั้งกระทู้โดย zekan, 16 กรกฎาคม 2009.

1. zekan

zekan Active Member

ใกล้จะออกพรรษาแล้วไม่ทราบว่าพี่ๆและเพื่อนๆทุกท่านจะไปทอดกฐินที่วัดใด อำเภออะไร จังหวัดอะไร ครับผม

2. anoldman

anoldman เป็นที่รู้จักกันดี

3 กุมภาพันธ์ 2008
    สาธุๆ

ผมช่วยงานบุญโครงการล่วงหน้าในงานที่ระลึกในงานผูกพัทธสีมาวัดพระพุทธบาทถ้ำป่าไผ่ อ.ลี้ จ.ลำพูนคาดว่าจะก่อสร้างให้แล้วเสร็จภายใน 2 ปี

จัดสร้างโดยคุณwoottipon ครับ
    http://palungjit.org/threads/เปิดจอง-พระกริ่งจตุรพิธพรชัย.203889/

คุณธนเสฏฐ์ เดี๋ยวผมส่งของดีอุ้มพระดำน้ำไปให้นะครับ ได้มาแล้วแต่ปีนี้ปรับราคา เลยต้องให้ขนาดเล็กๆ น่ารักๆครับ ^_^

ขออนุโมทนาครับ

3. พุทธธรรมดิลก

พุทธธรรมดิลก เป็นที่รู้จักกันดี

จองด้วยคนครับ

รายการที่ 85.) เหรียญหลวงพ่อสาย หลังพระเจ้าตากสิน ออกปี 2540 1 เหรียญครับผม

4. kikhoh

kikhoh เป็นที่รู้จักกันดี

15 มิถุนายน 2008
    รายการที่ 85 เหรียญหลวงพ่อสาย หลังพระเจ้าตากสิน ออกปี 2540 1 เหรียญขอจองครับผม

5. zekan

ก่อนอื่นผมขออนุโมทนาบุญกับพี่ anoldman ด้วยครับ

***ป.ล.*** ครูบาสายทอง(กันคุ้ม) วัดท่าไม้แดง เกจิเข้มขลังของเมืองตากแห่งยุคนี้ ท่านได้รับกิจนิมนต์ไปพุทธภิเษกวัตถุมงคลในพิธีใหญ่อยู่เป็นประจำ ถ้าจะเก็บไว้บูชาโดยไม่แห่แหนตามพวกเซียนพระ และพวกเชียร์พระเครื่องเพื่อหวังผลแค่พุทธพานิช ก็รีบเก็บไว้บูชานะครับ

/

แก้ไขครั้งล่าสุด: 20 กันยายน 2009
  6. Surfers

Surfers เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

พี่ครับผมยังไม่มีเวลาดอนเงินให้ เลยครับ

รอต้นเดือนหน้าก่อนนะครับพี่ พอดีช่วงนี้ติดอ่านหนังสือสอบครับผม
    สรุปรายการครับ
    1.พระผงพุทธคุณรุ่นเสาร์ห้า ปี 37 หลวงพ่อเปิ่น 1 องค์
    2.รูปหล่อ หลวงปู่ขุ้ย วัดซับตะเคียน จำนวน 1 องค์
    3.เหรียญหลวงพ่อคง วัดตะคร้อ โคราช
    4. รูปถ่ายหลังตะกรุด รุ่น 1 หลวงพ่อแก้ว 1 องค์ครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 20 กันยายน 2009
  7. zekan

รายการที่ 86.) เหรียญหลวงปู่เทียน วัดโบสถ์ปี 2522 จัดสร้างโดย พระครูสาทรพัฒนกิจ (หลวงพ่อลมูล) วัดเสด็จ อำเภอเมือง จ.ปทุมธานี มีจำนวน 1 เหรียญครับ

8. zekan

ถ้าพี่ๆ และเพื่อนๆ ท่านใดมีพระเครื่องดังนี้ไม่ว่าจะเป็นพิมพ์ใดหรือรุ่นใดก็ตามที่ท่านไม่ได้เก็บไว้บูชาแล้ว กระผมขอเก็บไว้บูชาด้วยความศรัทธาจากใจจริง

1.) วัดเขาบังเหยชุมพลสีมาราม(วัดเขาบังเหย) อ.เทพสถิต จ.ชัยภูมิ (พระเครื่องและวัตถุมงคลของท่านแจกฟรีครับ และท่านไม่ให้ซื้อขายวัตถุมงคลของท่าน ท่านเขียนไว้ที่วัดว่า "คนขายจน" แต่ก็มีลูกศิษย์ลูกหาตามเก็บอยู่ครับ )

2.) วัดมะเกลือเก่า ต.มะเกลือเก่า อ.สูงเนิน จ.นครราชสีมา (วัดบ้านผมเองครับ จะเก็บก็คงมีแต่ผม และคนบ้านมะกลือเก่าอีกจำนวนหนึ่งครับ )

และท่านมีความประสงค์จะมอบให้กับทางกระผม หรือจะนำมาเปลี่ยนกับพระเครื่องของสายครูบาอาจารย์ของท่านที่ท่านศรัทธา ก็สามารถติดต่อได้ที่กระผม นายธนเสฏฐ์ โทร.081-6177145 หรือทาง อีเมล์ tanasad_kla@hotmail.com หรือทาง ข้อความส่วนตัว PM

ถ้าข้าพเจ้าผิดพลาดประการใดก็ขออภัยมา ณ ที่นี้

9. pittayathornkp

pittayathornkp เป็นที่รู้จักกันดี

จอง รายการที่ 86.) เหรียญหลวงปู่เทียน วัดโบสถ์ปี 2522 ครับ

10. พ่อน้องหนุน

พ่อน้องหนุน เป็นที่รู้จักกันดี

รายการที่ 85.) เหรียญหลวงพ่อสาย หลังพระเจ้าตากสิน ออกปี 2540 จอง 1 เหรียญครับ./

11. nakee chuenruethai

nakee chuenruethai สมาชิกใหม่

24 สิงหาคม 2009
    ขอจอง รายการที่ 85.) เหรียญหลวงพ่อสาย หลังพระเจ้าตากสิน ออกปี 2540 1 เหรียญครับ
    อนุโมทนา...สาธุ

12. chita

chita เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

19 มิถุนายน 2009
    สวัสดีคัรคุณ zekan ผมจองพระปิดตาจัมโบ้ รายการที่83 หน้า 12 อันดับที่ 226 ไว้
    และโอนเงินให้แล้ว เห็นคุณบอกว่าจะส่งมาวันเสาร์ที่ 19/09/52 ครับ
    ขอบคุณครับ ขมนชิต...

13. nakee chuenruethai

สวัสดีครับ...พี่ธนเสฏฐ์
    เปล่าครับ ผมไม่ได้เป็นศิษย์ของหลวงพ่อประทวนหรอก พอดีมีพี่ที่ทำงานผมเขาเคยไปกราบหลวงพ่อ แล้วเล่าให้ฟังว่า วัดนี้เป็นถ้ำที่มีความสวยงาม มีหินงอกหินหย้อยเป็นรูปพระโพธิสัตว์กวนอิม และเป็นสถานที่ ที่มีผู้คนมานั่งวิปัสสนากัมมฐานกันมากมายเลยครับ

14. nakee chuenruethai

สวัสดี....อีกครั้งครับคุณพี่ธนเสฏฐ์

ผมได้จอง รายการที่ 85.) เหรียญหลวงพ่อสาย หลังพระเจ้าตากสิน ออกปี 2540 1 เหรียญครับ ลงจองเป็นคนที่ 6 พอดี รบกวนคุณพี่กรุณาส่งมาให้ผมตามที่อยู่นี้นะครับ

จ.อ.นาคี ชื่นฤทัย
    แผนกสื่อสารอิเล็กทรอนิกส์ กองบิน 1
    ต.หนองไผ่ล้อม อ.เมือง จ.นครราชสีมา 30000

เดี๋ยวผมจะโอนเงินไปให้นะครับ ขอบคุณครับ

15. nakee chuenruethai

สวัสดี....อีกครั้งครับคุณพี่ธนเสฏฐ์

ผมได้จอง รายการที่ 85.) เหรียญหลวงพ่อสาย หลังพระเจ้าตากสิน ออกปี 2540 1 เหรียญครับ ลงจองเป็นคนที่ 6 พอดี รบกวนคุณพี่กรุณาส่งมาให้ผมตามที่อยู่นี้นะครับ

จ.อ.นาคี ชื่นฤทัย
    แผนกสื่อสารอิเล็กทรอนิกส์ กองบิน 1
    ต.หนองไผ่ล้อม อ.เมือง จ.นครราชสีมา 30000

เดี๋ยวผมจะโอนเงินไปให้นะครับ ขอบคุณครับ

16. พุทธธรรมดิลก

พุทธธรรมดิลก เป็นที่รู้จักกันดี

พี่ครับ เหรียญหลวงพ่อคง วัดตะคร้อ โคราช ยังเหลือไหมครับ ถ้าเหลือ จอง 1 เหรียญ ครับ

17. zekan

ก่อนอื่นแจ้งก่อนครับ สำหรับท่านที่โอนเงินค่าจัดส่งมาแล้วแต่ผมยังไม่ได้ทำการจัดส่งคือคุณ chita และคุณ พุทธธรรมดิลก ครับผม ครั้งแรกผมตั้งใจว่าจะจัดส่งไปให้ในวันเสาร์ที่ผ่านมา แต่ด้วยติดธุระก็เลยลืมจัดส่งให้และผมไม่ได้แจ้งให้ทราบ และผมจะทำการจัดส่งให้ได้ในวันเสาร์-อาทิตย์ ที่จะถึงนี้

ผมต้องกล่าวขออภัยไว้ ณ ที่นี้ครับ ถ้าผมผิดพลาดประการใด ด้วยเพราะเจตณาที่ผมนำพระเครื่องมาแจกไว้ให้ท่านนำไปบูชานั้นคือความตั้งใจจริงๆไม่ใช้นำพระมาขายเป็นพุทธพานิชย์ การจัดส่งอาจะล่าช้าบ้างอาจเพราะบ้างครั้งบางที่ผมอาจจะติดงานครับ เช่นช่วงที่ผ่านมา วันเสาร์และวันอาทิตย์ผมก็ต้องไปส่งแฟนไปเรียนป.โท แล้ววันจันทร์ถึงวันพุธขึ้นไปโคราชไปคุมงานบ้านที่รับไว้ และผมก็กลับลงมากรุงเทพวันพุธตอนเย็นๆแล้ว และวันนี้วันพฤหัสฯ ผมก็เหมือนเดิมครับออกทำงานแต่เช้าและกลับมาประมาณบ่ายสองโมงเย็น แล้วนอนหลับพักผ่อน แล้วก็มีเพื่อนสมาชิกท่านหนึ่งโทรสอบถามเรื่องการจัดส่ง ผมก็เลยขอมาแจ้งให้ทราบดังที่กล่าวมาแล้วครับ

18. zekan

สวัสดีครับคุณ พุทธธรรมดิลก เหรียญหลวงพ่อคง ยังพอมีเหลืออยู่ครับ

19. nakee chuenruethai

สวัสดีครับ... คุณพี่ธนเสฏฐ์

ผมได้โอนเงินให้แล้วนะครับในวันนี้ (24 ก.ย.52)

20. หงษ์

หงษ์ เป็นที่รู้จักกันดี

14 กรกฎาคม 2009
    ขอด้วยเจ้าค่ะ น.ส.ญาติกา พิตินันฐ์ 49/74 ม.12 ซ.นวลจันทร์64 แขวงคลองกุ่ม เขตบึงกุ่ม :cool:กทม.10230 ขอบพระคุณมากเจ้าค่ะ โอนแล้วจะโทรบอกเจ้าค่ะ