"ปิดการแจก"พระเครื่องหลายคณาจารย์ เกจิอาจารย์เข้มขลัง แจกเลื่อยๆครับ

ในห้อง 'แจกฟรี แต่มีค่าส่ง' ตั้งกระทู้โดย zekan, 16 กรกฎาคม 2009.

1. pittayathornkp

pittayathornkp เป็นที่รู้จักกันดี

จองรายการนี้ครับ

2. tudsanai047

tudsanai047 เป็นที่รู้จักกันดี

13 พฤษภาคม 2009
    จองรายการนี้ครับ

รายการที่ 84.) พระผงห้ารอบผสมเส้นเกศา หลวงปู่ทิม วัดพระขาว อยุธยา
    จองรายการนี้ครับ.

3. chita

chita เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

19 มิถุนายน 2009
    จองรายการ 83 ครับ พระปิดตาจัมโบ้หลวงพ่อสุวรรณ บุรีรัมย์
    ขออนุโมทนาครับ
    ขมนชิต ...

4. chita

chita เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

19 มิถุนายน 2009
    จองรายการที่ 83 พระปิดตาจัมโบ้หลวงพ่อสุวรรณ บุรีรัมย์
    ขมนชิต ...
    ขออนุโมทนา

5. พุทธธรรมดิลก

พุทธธรรมดิลก เป็นที่รู้จักกันดี

จองรายการ 77 ครับ

รายการที่ 77.) พระผงของขวัญวัดจันทรังษี สร้างขึ้นโดย หลวงพ่อแต้ม ปณฑฺโต วัดจันทรังษี จ.อ่างทอง เมื่อปี 2514 โดยหลวงพ่อแต้ม ท่านเคยมาศึกษาที่วัดปากน้ำภาษีเจริญและฝากตัวเป็นศิษย์ของหลวงพ่อสด วัดปากน้ำ ดังนั้นเมื่อท่านกลับมาเป็นเจ้าอาวาสวัดจันทรังษีแล้วพบว่า วัดอยู่ในสภาพทรุดโทรมท่านจึงได้ดำริที่จะพัฒนาวัดให้อยู่ในสภาพที่ดีขึ้น ท่านจึงนำความดังกล่าวไปปรึกษาเจ้าอาวาสวัดปากน้ำ ในขณะนั้นเพื่อขอผงวิเศษกลับไปสร้างพระพิมพ์และขออนุญาตนำพระที่สร้างขึ้นดังกล่าวมาเข้าพิธีปลุกเสกพระผงของขวัญวัดปากน้ำรุ่นสี่ด้วย โดยพระพิมพ์ของวัดจันทรังษีนี้จำลองมาจาก หลวงพ่อโยก ซึ่งเป็นพระพุทธรูปปูนปั้น ประดิษฐานเป็นพระประธานในวิหารของวัด ซึ่งชาวบ้านระแวกนั้นให้ความเคารพในความศักดิ์สิทธิ์ของท่านอย่างสูงเนื่องจากในอดีตเคยมีผู้พบเห็นว่าท่านโยกองค์ให้เห็น และเมื่อปิดทองที่องค์ท่านแล้วปรากฏว่าองค์ท่านนิ่มคล้ายกับเป็นเนื้อคน ...มีจำนวน 1 องค์

6. zekan

zekan Active Member

แจ้งการจัดส่งนะครับ pittayathornkp , nakee , kikhoh ผมจัดส่งแล้วครับ

และของคุณนาคี คุณโอนเงินมา 70 บาท และจอง2 รายการ แต่ได้รายการเดียว ผมก็เลยได้ใส่เงินจำนวน 20 บาทคืนไปพร้อมกับการจัดส่งนะครับ เพราะอีกรายการหนึ่งที่คุณนาคีจองมีผู้จองก่อนหน้าแล้วครับ แต่ผมก็ส่งเหรียญหลวงพ่อน้อย ปี 2525 ที่หลวงปู่ดู่ วัดสะแก อยุธยา ร่วมปลุกเสกไปให้แทนครับ

ส่วนคุณ พุทธธรรมดิลก โอนเงินมาก่อน 250 บาท แต่จำนวนพระที่จองยังไม่ครบจำนวนเงิน ถ้าคุณจองครบจำนวนเงินเมื่อไรแล้วแจ้งมาทางผม ผมก็จะทำการจัดส่งให้นะครับ

แล้วว่างๆจะถ่ายรูปมาลงอีกนะครับ วันนี้มีคิวไปดูงานถนนที่แปดริ้ว แลยไปนอนที่กบินทร์บุรีครับ

7. zekan

แจ้งการจัดส่งนะครับ pittayathornkp , nakee , kikhoh ผมจัดส่งแล้วครับ

และของคุณนาคี คุณโอนเงินมา 70 บาท และจอง2 รายการ แต่ได้รายการเดียว ผมก็เลยได้ใส่เงินจำนวน 20 บาทคืนไปพร้อมกับการจัดส่งนะครับ เพราะอีกรายการหนึ่งที่คุณนาคีจองมีผู้จองก่อนหน้าแล้วครับ แต่ผมก็ส่งเหรียญหลวงพ่อน้อย ปี 2525 ที่หลวงปู่ดู่ วัดสะแก อยุธยา ร่วมปลุกเสกไปให้แทนครับ

ส่วนคุณ พุทธธรรมดิลก โอนเงินมาก่อน 250 บาท แต่จำนวนพระที่จองยังไม่ครบจำนวนเงิน ถ้าคุณจองครบจำนวนเงินเมื่อไรแล้วแจ้งมาทางผม ผมก็จะทำการจัดส่งให้นะครับ

แล้วว่างๆจะถ่ายรูปมาลงอีกนะครับ วันนี้มีคิวไปดูงานถนนที่แปดริ้ว แลยไปนอนที่กบินทร์บุรีครับ

8. พุทธธรรมดิลก

พุทธธรรมดิลก เป็นที่รู้จักกันดี

พระพิมพ์นาคปรก เนื้อดิน ไม่ทราบสำนัก
    เหรียญพระวิษณุกรรม เนื้อทองเหลือง ปี 2518
    เหรียญอาจารย์สิงห์ วัดป่าสาลวัน โคราช หลังอาจารย์ปิ่น
    เหรียญเท้าท้าวมหาพรหม
    พระผงพุทธคุณรูปเหมือนสมเด็จฯ(โต) วัดระฆังฯ สมโภช์กรุงฯ 200 ปี
    พระผงจักรพรรดิ์ พิมพ์หนุมาน สูตรหลวงปู่ดู่ วัดสะแก
    เหรียญพระพรหม ไม่ทราบสำนัก จำนวน 1 องค์
    รายการที่ 76 ปิดตาเนื้อผงพุทธคุณล้วนๆ หลังยันต์ เป็นพระลงกรุครับ
    รายการที่ 77.) พระผงของขวัญวัดจันทรังษี สร้างขึ้นโดย หลวงพ่อแต้ม ปณฑฺโต วัดจันทรังษี จ.อ่างทอง

9. minteed

minteed เป็นที่รู้จักกันดี

6 มิถุนายน 2009
    ขอจองรายการที่ 48 รูปถ่ายหลังตะกรุด รุ่น 1 หลวงพ่อแก้ว วัดหัวนา เพชรบุรี จอง 3 องค์

10. nakee chuenruethai

nakee chuenruethai สมาชิกใหม่

24 สิงหาคม 2009
    ขอบคุณมากครับ...
    ..ผมได้รับแล้ว....สวยงามมากเลยครับ

11. pittayathornkp

pittayathornkp เป็นที่รู้จักกันดี

ได้รับเรียบร้อยแล้วครับ ขอบคุณมากครับ
    อนุโมทนา...สาธุ

12. หนองสะลาบ

หนองสะลาบ เป็นที่รู้จักกันดี

25 สิงหาคม 2008
    จองปิดตาจัมโบ้หลวงพ่อสุวรรณครับ

13. nakee chuenruethai

nakee chuenruethai สมาชิกใหม่

24 สิงหาคม 2009
    สวัสดีครับ....คุณพี่ธนเสฏฐ์

พี่เคยไปกราบหลวงพ่อประทวน วัดถ้ำดาวเขาแก้ว จ.สระบุรี ไหมครับ

14. zekan

ครูบาสายทอง(กันคุ้ม) วัดท่าไม้แดง ต.วังหิน อ.เมือง จ.ตาก ท่านเป็นศิษย์ครูบาวัง วัดบ้านเด่น, หลวงพ่อตุ่น วัดเขาแก้ว, ครูบาสร้อย ดีทางเรื่องของเมตตามหานิยม และแคล้วคลาด ปลอดภัย มหาอุด ครั้งหนึ่งขณะท่านบิณฑบาตอยู่มีคนบ้าวิ่งมาฟัน ด้านหลังด้วยมีดอีโต้ แต่ท่านไม่ระคายผิวเลยแม้แต่นิดเดียว ใครมีโอกาสก็รีบไปกราบขอพรท่านนะครับ

รายการที่ 85.) เหรียญหลวงพ่อสาย หลังพระเจ้าตากสิน ออกปี 2540 เป็นที่ระลึกให้ผู้ร่วมสร้างโรงเรียนมัธยม มีจำนวน 6 เหรียญ หมอบให้ 1 เหรียญต่อท่าน พระดีแบ่งๆกันบูชาครับ

15. zekan

ขอยื่นยันคำเดิมครับ

ขอความกรุณาครับ ขอให้ตรวจสอบก่อนว่าพระเครื่องรายการที่ท่านจะจองมีการจองครบจำนวนหรือยัง ถ้ามีการจองครบจำนวนแล้วแต่มีเพื่อนๆรือพี่ๆมาจองอีก ตัวผมเองก็ไม่รู้จะไปหาจากที่ไหนมาให้ครับ เพราะมีจำ นวนจำกัดจริงๆ ^_^

ขอความกรุณาด้วยนะครับ ก่อนจองขอให้ตรวจสอบก่อน ขอบคุณครับ ^_^

16. zekan

สวัสดีครับคุณนาคี ผมยังไม่เคยไปกราบขอพรจากหลวงพ่อประทวน วัดถ้ำดาวเขาแก้ว เลยครับ คุณนาคีเป็นศิษย์หลวงพ่อประทวน วัดถ้ำดาวเขาแก้ว หรือครับ แล้ววัดท่านจะเดินทางไปยังไงครับ เพราะวันอังคารนี้ผมก็จะขึ้นโคราชไปดูบ้านที่รับไว้ ยังไงถ้าไม่ไกลมากผมจะแวะไปกราบขอพรท่านครับ

17. เพพัง

เพพัง เป็นที่รู้จักกันดี

22 กันยายน 2007
    รับทราบครับ แต่ขอเสนอแนะให้ท่าน zekan ช่วยไปแก้ไขในกระทู้ว่า หมดแล้ว หรือเหลือกี่องค์ครับ หรือให้แจ้งบอกเหลือพระอะไรบ้างในลำดับกระทู้ล่าสุด ไม่อย่างนั้นก็จะงง...ครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 19 กันยายน 2009
  18. zekan

ขอขอบคุณสำหรับคำแนะนำของคุณ เพพัง ครับ

ถ้ามีพี่ๆหรือเพื่อนๆท่านใดพอจะกรุณาช่วยในเรื่องการรวบรวมว่ามีรายการใดบ้างที่ยังไม่มีการจองและเหลือพระในรายการนั้นจำนวนกี่องค์ จะถือเป็นความกรุณาอย่างยิ่งครับ เพราะบางครั้งบางที่ตัวผมเองก็ไม่ได้เข้าดูครับ ถือว่าช่วยๆกันนะครับ

ขอขอบคุณครับ

19. pittayathornkp

ขอจอง รายการที่ 85.) เหรียญหลวงพ่อสาย หลังพระเจ้าตากสิน ออกปี 2540 1 เหรียญครับ
    อนุโมทนา...สาธุ

20. zekan

อีกเรื่องครับ ถ้าท่านใดที่โอนเงินค่าจัดส่งมาแล้ว และผมยังไม่ส่งให้ ก็สามารถแจ้งบอกไว้ในกระทู้ได้เลยนะครับ เพราะบางครั้งบางที่ผมอาจลืมหรืออาจขัดข้องด้วยเหตุประการใดก็ตามครับผมก็จะได้ทราบด้วยว่ายังไม่ได้จัดส่ง

ขอบคุณครับผม