(ปิดกระทู้)แจ้งข่าวอ.ต้น (คนวัด) เรื่อง พิธีขอขมากรรม,ระเบิดจิต,สักผงสีวลี,สักไก่แดง ประจำปี 2554

ในห้อง 'บริการรับดูดวง' ตั้งกระทู้โดย saipote, 27 มิถุนายน 2010.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. Tanunchapat

Tanunchapat เป็นที่รู้จักกันดี

โมทนาสาธุค่ะ (*)

2. saipote

saipote เป็นที่รู้จักกันดี

27 กันยายน 2009
    อนุโมทนาสาธุค่ะ ใครพลาดคงน่าเสียดาย

3. nerazzurriboyz1908

nerazzurriboyz1908 เป็นที่รู้จักกันดี

18 พฤษภาคม 2008
    เรียนถามอาจารย์ครับ

ในการสักผงสีวลี หากเราผิดสัจจะ โดยไม่ได้ตั้งใจ หรืออาจจะรู้เท่าไม่ถึงการ

ไม่ทราบว่าจะเสื่อมไหมครับ ถ้าเสื่อมแล้วเสื่อมเลยหรือไม่ครับ

ขอบคุณครับ

4. เด็กไร้เดียงสา

เด็กไร้เดียงสา เป็นที่รู้จักกันดี

ในการสักผงยาสิวลีเมือ่สักเสร็จแล้วผมจะเจิมมือรับทรัพยืแล้วจะตบทองเข้าหน้าผากให้ท่านละ1แผ่น
    หลังจากนั้นผมจะมอบยาสิวลีและตะกรุดจตุโรบังเกิดทรัพย์ให้ท่านคนละ1ดอก
    พร้อมพระธาตุข้าวบิณท์ และพระอรหันต์อีกท่านละ1ชุด
    ยาสิวลีนี้ถ้าท่านไม่กล้ากินเข้าไปก้เอาไปเลี่ยมกรอบเก็บใส่กระเป๋าติดตัวเอาไว้ครับ
    ส่วนตะกรุดนี้เมื่อท่านได้รับไปแล้วให้เอาไปยัดใส่ใต้หมอนที่ท่านหนุนนอน
    การยัดตะกรุดนี่ต้องยัดใส่ลงไปในนุ่นที่หมอนเลยนะครับ
    แล้วให้เอาปากกามาเขียนชื่อนานมสกุลวันเดือนปีเกิดท่านไว้ในตัวหมอน(ไม่ใช่เขียนลงบนปอกหมอนนะครับ)ถือว่าเป็นหมอนประจำตัวของท่านเลย ของใครของมัน
    ถ้าหมอนมันเก่าท่านเปลี่ยนหมอนใบใหม่ก็ให้เอาตะกรุดออกมาใส่ไว้ที่ใบใหม่พร้อมทำเหมือนเดิมคือเขียนชื่อฯ
    การนำตะกรุดใส่ไว้ในหมอนหนุนนอนนี่เป็นเคล็ดที่ว่าเงินทองไม่เคยขาดสายเข้ามาสู่ตัวเราเสมอ
    นี่คือเคล็ดวิชาสิวลีครับ
    จึงเรียนมาให้ทราบโดยทั่วกัน
    อคนวัด บ้านดวงธรรม

5. เด็กไร้เดียงสา

เด็กไร้เดียงสา เป็นที่รู้จักกันดี

ไม่เสื่อมครับเพียงแต่ผลของการเงินที่จะเข้ามาสู่ตัวเรามีน้อยกว่าที่เราสามารถรักษาได้ตามสัจจะครับ แต่ถ้าเราผิดโดยไม่มีเจตนาไม่ได้ตั้งใจก็ไม่มีปัญหาอะไรครับ ไม่เสื่อมครับ

6. เด็กไร้เดียงสา

การลงทองนั้นส่วนมากเป็นวิชาพระลักษณ์หน้าทองครับตามสูตรวิชาของหลวงปู่ครับมีผลเมตตาโชคลาภการเงินครับแต่จะออกไปทางมหาเมตตามากกว่าครับ สามารถสักได้ครับที่สักนี่เอาผงยาสิวลีเข้าที่ศิริตามตัวเราครับ ในผงยาจะมีเทวดาที่รักษาผงยาอยู่ครับเปรียบเสมือนอัญเชิญท่านสถิตย์ที่ศริในตัวเราครับ

7. เด็กไร้เดียงสา

ได้เวลาทำกิจธุระส่วนตัวประจำวันผมแล้วขอตัวพักผ่อนก่อนครับ

8. ผู้มีธรรม

ผู้มีธรรม เป็นที่รู้จักกันดี

30 ธันวาคม 2009
    สวัสดิ ขอรับพี่ ต้น จำน้องรักคนนี้ได้ไหม ขอรับ เด๋วคืนนี้น้อง จะส่งพลังไปให้อีกแรง หนึ่ง นะขอรับ ด้วย จิตคาราวะ เห็นบอกว่า เพลีย อิอิ อนุโมทนาในการสร้างบุญ ครั้งนี้ของพี่ด้วยนะครับ ^^...อิอิ

9. peerasitg

peerasitg เป็นที่รู้จักกันดี

ถ้าจะขอสักผงยาตามที่เคยสัก อาจารย์ยังทำให้ไหมตอนนี้ และต้องเตรียมของไหว้เหมือนเดิมไหมครับ

10. saipote

ก๊ากๆๆน้องรักของใครฟะ เจ้าบุ๊คเอ้ย อิๆๆ

11. Tanunchapat

Tanunchapat เป็นที่รู้จักกันดี

โหๆๆๆๆๆ ยัยไซ ตั้งคลอง29 แล้วเฮียปอ จะไปรับเจ๊ไหวเร๊อะ มันเลยโซนแล้วนะ อิอิอิ

12. win006

win006 Active Member

สวัสดีครับ อาจารย์ครับผมวินครับผมขอไปถึงที่นั่น9โมงเช้าจะเช้าไปไหมน่ะครับอาจารย์ครับ
    อาจารย์เริ่มเปิดบ้านรักลูกศิษย์กี่โมงน่ะครับ ขอบคุณอาจารย์มากครับ

13. Tanunchapat

เออๆๆๆๆๆๆๆๆๆ ท่านต้นเจ้าคะ คราวที่แล้วสัก 5 จุด เจ๊ยังไข้ขึ้น อันนี้มีตบด้วย เจ๊จะรอดไหมเนี่ย5555555 :'(

14. saipote

เอ้ย กลัวไรเจ้ เฮียปอ แกไม่แบ่งชั้น วรรณะ หรอก 555 ข้ามเขตได้ กรณีอย่างเจ้ ก๊ากๆๆ

15. saipote

โหๆ ไรฟะเจ้ ไซอุตส่าห์บอกว่าแค่มดกัด จี๊ดๆ เจ้มะซะ หมดๆกัน ตู คำพูด

16. เอ๊าะ

เอ๊าะ เป็นที่รู้จักกันดี

18 กุมภาพันธ์ 2008
    จองวันที่9ก.ค53
    3-4คนครับเด็ก4ขวบและเด็กจะครบขวบสักได้ไหมครับและไม่ทราบว่าขึ้นรถที่ฟิวเจอร์ตรงจุดไหนบ้านอยู่รังสิต

17. saipote

เดี๋ยวรอให้ อ. มาตอบเองนะคะ เดี๋ยวจะลงคิวไว้ให้ก่อนค่ะ

18. nerazzurriboyz1908

nerazzurriboyz1908 เป็นที่รู้จักกันดี

18 พฤษภาคม 2008
    เรียนถามอาจารย์อีกรอบครับ เกี่ยวกับการรับสัจจะของการสักผงสีวลีที่ว่า...
    -----------------------------------------------------------------------
    ในการสักผงยานี้ไม่มีข้อห้ามใดๆ แต่ท่านต้องรับสัจจะสองข้อดังนี้
    -จะไม่ลักคดโกงยักยอกข้าวของเงินทองของบุคคลอื่น

-----------------------------------------------------------------------
    เพราะปกติผมเล่นคอมพิวเตอร์ แล้วจะใช้โปรแกรมละเมิดลิขสิทธิ์ ที่ให้โหลดทางอินเตอร์เน็ต เช่นระบบปฎิบัติการวินโดว์ ระบบสามัญประจำเครื่องต่างๆ ครั้นจะใช้โปรแกรมที่ถูกลิขสิทธิ์ก็แพงเกินไป กำลังทรัพย์ไม่อำนวย

รบกวนสอบถามดังนี้ครับ
    1.การโหลดโปรแกรมต่างๆตามเน็ต โหลดหนัง โหลดเพลง โหลดภาพ โหลดไฟล์เสียงต่างๆ ไม่ทราบว่าจะผิดสัจจะไหมครับ

ขอบคุณครับ...

19. เด็กไร้เดียงสา

ผงยาอันเก่าคงยังสักอยู่ ตอนนี้มีผงยาอันเก่าหรือแค่ 3 ผงยา
    1 ไก่แดง
    2 สัจจะ
    3 ปิยะ
    ทั้งหมดนี้ผงยาเหลืออยู่ไม่มากนะครับเหลือน้อยเพราะว่ามีคนที่มาสักมาสักซ้ำกันหลายคนหลายครั้งมากครับ
    ไม่ต้องเตรียมของอะไรมานะครับมีแค่พวงมาลัยกับค่าบูชาครูครับ

20. เด็กไร้เดียงสา

ปรกติถ้าร่างกายผมไม่เพลียมากจะตื่นตอนเช้ามากครับ
    โดยส่วนมากปรกติแขกที่เคยมาเป็นประจำก็จะทราบครับว่าผมรับแขกประมาณเกือบ10โมงเช้าครับ แต่ถ้ามีอะไรเร่งด่วนก็สามารถมาได้ก่อนกำหนดครับ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้