ปิดกระทู้ แจกฟรี !!! พระและวัตถุมงคลอธิษฐานจิตโดยพระเดชพระคุณหลวงพ่อสิริ สิริวัฒโน

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย guawn, 4 ธันวาคม 2007.

1. guawn

guawn เป็นที่รู้จักกันดี

27 ธันวาคม 2005
    ไม่มีปัญหาครับ เดี๋ยวจัดให้<!-- / message --><!-- sig -->

2. guawn

รับทราบครับ

3. guawn

ติดต่อขอรับได้จากท่านอ.จเร เกิดผล เบอร์โทรศัพท์ 0819911822 รบกวนโทรหาก่อนแล้วโพสตามด้วยนะครับ

4. guawn

ติดต่อขอรับได้จากท่านอ.จเร เกิดผล เบอร์โทรศัพท์ 0819911822 รบกวนโทรหาก่อนแล้วโพสตามด้วยนะครับ

5. guawn

6. guawn

1.คุณรักษ์พระ<SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_840113", true); </SCRIPT> ขอรับพระจำนวน 200 องค์ เพื่อไปช่วยงานผ้าป่าของวัดป่าเขมธัมโม รับแล้ว

2.คุณmoowasin ขอรับพระจำนวน 400 องค์ ขอพระไว้แจกในงานบรรจุเจดีย์ทั้ง 2 แห่ง คือวัดห้วยพลูและป่ารวก จ.เชียงรายคับ

3.คุณsithiphong<SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_846338", true); </SCRIPT> ขอรับพระจำนวน 500 องค์ เพื่อนำไปถวายหลวงพ่อแผน ที่สำนักสงฆ์บ่อเงินบ่อทอง เพื่อไว้แจกท่านที่ไปทำบุญที่สนส.บ่อเงินบ่อทอง

4.คุณ yokusta ขอรับพระจำนวน 600 องค์ เพื่อแจกให้พนักงานในวันปีใหม่ค่ะ(เป็นขวัญและกำลังใจในการทำงานด้วยค่ะ) และ อ.จเร ท่านก็จะมอบรูปพระให้ด้วยค่ะ

5.คุณ newcomer ขอรับพระจำนวน 400 องค์ เพื่อแจกในงานบุญวันที่ 20 ธค 2550 รับแล้ว

6.คุณ ji_d ขอรับพระจำนวน 200 องค์ เพื่อจะไปแจกในงานรับน้องใหม่

7.คุณ thanyaka ขอรับพระจำนวน 300 องค์ เพื่อแจกในงานบุญ

8.คุณคนโคราช ขอรับพระจำนวน 356 องค์หรืออาจจะได้มากกว่า บรรจุกรุที่ จ.สสุรินทร์

9.คุณ Bd6/9 ขอรับพระจำนวน 300 องค์ เพื่อแจกในงานบุญ

10.คุณ nathakrit ขอรับพระจำนวน 200 องค์ เพิ่มอีก 400 องค์เพื่อแจกจ่ายให้แก่ คณะครู-อาจารย์ นักศึกษา ในโอกาสขึ้นปีใหม่ โรงเรียนพณิชยการขอนแก่น รับแล้ว
    <!-- / message --><!-- sig -->
    <!-- / message --><!-- sig -->
    11.โรงพยาบาลนครพนม ขอรับพระจำนวน 200 องค์ เพื่อจะไปแจกให้แก่อาสาสมัครผู้ช่วยเหลือประชาชน เนื่องในวันปีใหม่ รับแล้ว

12.คุณ 0896804841 ขอรับพระจำนวน 150 องค์ เพื่อมาแจกในวันปีใหม่ ที่ร.ร.สตรีสมุทรปราการ วันที่ 1 ม.ค.

13.คุณ หญิงจัน ขอรับพระ 120 องค์ จะนำไปแจกงานปีใหม่,งานทำบุญบ้าน,เพื่อน ๆ ที่บริษัท ฯ ผู้ใหญ่ที่รักและเคารพกันค่ะ

14.คุณ นักธรรมเอก ขอรับพระจำนวน 400 องค์ เพื่อไปถวายพระอาจารย์ได้แจกกับผู้มาทำบุญร่วมกันพัฒนาฟื้นฟู วัดสนามชัย ตั้งอยู่ ต.พังทุย อ.น้ำพอง จ.ขอนแก่น

15.คุณhippobankza ขอรับพระจำนวน 300 องค์ เพื่อ
    -100องค์แรกที่ขอไป เพื่อมอบให้ครูบาอาจารย์ที่โรงเรียนนะครับ
    -100องค์ที่สอง มอบแก่ชาวบ้านที่อยู่ในหมู่บ้านเดียวกันหรือละแวกใกล้เคียงกับผมครับ
    -100องค์สุดท้าย ผมจะมอบให้แก่ "วัดแม่ริม อ.แม่ริม จ.เชียงใหม่" ทั้งหมดครับ ขอย้ำว่าทั้งหมดจริงๆ
    (เจตนาในข้อนี้ผมคิดว่า ทางวัดก็คงจะแจกจ่ายแก่ญาติโยมที่มาทำบุญตามจิตศรัทธา)

16.คุณ sorboonsongsil ขอรับพระจำนวน 500 องค์ 100องค์เพื่อไว้แจกจ่ายในวันทำบุญบ้าน(4หลัง) 400องค์เพื่อไว้บรรจุในองค์พระรูปหล่อเหมือนพระมหาประยูร เจ้าอาวาสวัดสีสุก บางมด เพื่อให้ท่านไว้แจกกับญาติโยมที่ไปกราบและปฏิบัติธรรมกัมมัฎฐานกับท่านโดยไม่มีการจำหน่ายครับ รับแล้ว100

17.คุณ newhatyai ขอรับพระจำนวน 400 องค์

18.คุณ พ่อน้องหนุน ขอรับพระจำนวน 300 องค์เพื่อแจกจ่ายให้แก่พี่น้อง, เจ้านายที่ทำงาน ,รวมถึงพ่อแม่พี่น้องร่วมทั้งเด็กและเยาวชนที่มาติดต่องานและผู้เกี่ยวข้อง ในช่วงปีใหม่
    19.คุณ pardy ขอรับพระจำนวน 200 องค์ จะเอาไปแจกงานปีใหม่ที่ต่างจังหวัด (สุราษ) รับแล้ว

20.คุณ my_mind ขอรับพระจำนวน 200 องค์ เพื่อใช้แจกในงานประจำปี วัดป่าปฐมพุทธาราม วันที่ 12 ม.ค. 2551

7. guawn

กระทู้นี้แจกอย่างเดียวนะครับ ตามวัตถุประสงค์

ทุกท่านที่ต้องการร่วมทำบุญขอเชิญร่วมทำบุญ ในกระทู้ ขอเชิญร่วมสร้างทานบารมีกับหลวงพ่อสิริ สิริวัฒโนและหลวงปู่ทองดี อนีโฆ หรือตามลายเซ็็นด้านล่างเท่านั้นครับ

8. guawn

ปิดกระทู้การแจกพระ

สุดท้ายนี้ขอให้ผู้ที่ได้รับพระไป สำเร็จกิจที่ตั้งหวังไว้ด้วยครับ

9. sithiphong

sithiphong เป็นที่รู้จักกันดี

10. Sunny

Sunny เป็นที่รู้จักกันดี

สรุปแล้วแจกไปทั้งหมดรวมกี่องค์ครับเนี่ย อาจารย์ หรือ Guawn ช่วยรวมยอดให้หน่อยครับ

จะได้อนุโมทนาบุญรวมอีกครั้งหนึ่งครับ (good)

สาธุ สาธุ สาธุ

11. jairlinethai

jairlinethai เป็นที่รู้จักกันดี

20 กรกฎาคม 2006
    หน้า 2 #39

ลืมผมหรือเปล่าเอ่ย [Embarrass

12. newhatyai

newhatyai เป็นที่รู้จักกันดี

14 กรกฎาคม 2007
    เรียน อ.จเร ที่เคารพ กระผม newhatyai ที่ได้ขอพระไป 400 องค์ หมายเลขที่ 17 และที่ผมโทรไปอีกรอบ อ. ก้ได้ถามว่าจะส่งทางไหน ผมเรยบอกว่า ไปรษณีย์ได้ไหม อ. ก็บอกว่าได้ แต่มันจะแตกเยอะ ผมจึงไม่กล้า และถามว่าจะส่งทางไหน และ อ. ก็พูดว่า จะส่งทางรถทัวร์ ไหม ผมก็เรยยิ่ง งง ครับ ผมก็เรยบอกว่าได้ และ อ. ก็ให้บอก เลข บก บส ไรเนี่ยอ่ะครับ ผมก็เรยงงเข้าไปอีกเรยเป็น งงงง เพราะว่าผมนั้นยังเด็กถ้าอ.ได้ติดตามกระทู้บางกระทู้ เพราะผมจะไม่เคยมีคำว่า น้อง เรย มีแต่เรียกพี่ทุกกระทู้ หรือแค่ ดูรูปที่ใช้แทนตัวผม ดูอาจจะเณร แต่ตอนนี้ผมสึกแล้ว ผมบวช 2 ที่ เรยอยากจะตอบแทนสำหรับการที่ให้ผมบวชจึงขอพระไป 400 องค์ ผมจะให้ไปให้เจ้าอาวาสวัดหงษ์ประดิษฐาราม(วัดคองหงส์ 100 องค์ ) ,วัดมหัตตมังคลาราม(วัดหาดใหญ่ใน) จะนำไปให้ผู้ช่วยเจ้าอาวาส(100 องค์) และ ให้ พระ อีก 50 องค์ ครับ) อีก 150 นั้นผมจะนำมาแจกเพื่อนๆ ที่โรงเรียนหรือเพื่อนบ้านแถวบ้านผม ซึ่งอ.ก็คงโกรธน่าดูเหมือนกัน อยู่ๆ ก็วางสาย ตามจริงนั้นแบตมือถือ ใกล้จะหมดแล้ว พอซักพักก็มีคนโทรมา แต่โทรมาปุ๊ป แบตผมหมดพอดี เรยไม่ทราบว่าเนใคร แต่ผมว่าน่าจะเป็น อ. แน่ ยังไงต้องขอโทษด้วยน่ะครับ แล้วผมจะหาวิธีที่จำทำให้พระแตกน้อย ตอนนี้ผมติดต่อคนนึงอยู่ที่กรุงเทพครับ รอเค้าให้คำตอบครับ ว่าได้ไหม
    ขอบคุณครับ

13. guawn

<TABLE class=tborder id=post857806 cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR vAlign=top><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 0px solid; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 0px solid" width=175>jairlinethai<SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_857806", true); </SCRIPT>
    สมาชิก

เข้ามาครั้งสุดท้ายเมื่อ: วันนี้ 07:42 PM
    สถานที่: อุบลราชธานี
    ได้ให้อนุโมทนา 587 ครั้ง
    ได้รับอนุโมทนา 1,154 ครั้ง ใน 145 โพส <!-- End Post Thank You Hack -->
    พลังการให้คะแนน: 145 [​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG]

</TD><TD class=alt1 id=td_post_857806 style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid"><!-- message -->อ้างอิง:
    <TABLE cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" border=0><TBODY><TR><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: 1px inset; BORDER-TOP: 1px inset; BORDER-LEFT: 1px inset; BORDER-BOTTOM: 1px inset">ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jairlinethai [​IMG]
    เมื่อซักครู่นี้ ได้โทรไปคุยกับ อ.จเร แล้วครับ

ขอรับพระจำนวน 300 องค์ (อาจได้น้อยหรือมากกว่า) เพื่อแจกจ่ายเพื่อนๆพี่ๆในบริษัท, ญาติธรรมและส่วนหนึ่งถวายวัดป่าบ่อน้ำพระอินทร์ จ.อุบลฯ

อ.จเร ท่านบอกให้วันที่ 11 ธ.ค. ติดต่ออีกครั้งเพื่อสรุปยอด

ขออนุโมทนาบุญกับทานบารมีของหลวงพ่อสิริ สิริวัฒโน, อ.จเร และผู้มีส่วนร่วมในงานบุญทุกท่านครับ
    </TD></TR></TBODY></TABLE>
    หน้า 2 #39

ลืมผมหรือเปล่าเอ่ย [Embarrass
    <!-- / message --><!-- sig --></TD></TR></TBODY></TABLE>

ขอโทษที ลืมครับ แต่ไม่เป็นไรครับเดี๋ยวผมหาให้ครับ

14. guawn

ใจเย็นๆครับน้อง อ.จเร ไม่โกรธหรอกครับ

ขอที่อยู่จัดส่งด้วยครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 11 ธันวาคม 2007
  15. guawn

1.คุณรักษ์พระ<SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_840113", true); </SCRIPT> ขอรับพระจำนวน 200 องค์ เพื่อไปช่วยงานผ้าป่าของวัดป่าเขมธัมโม รับแล้ว

2.คุณmoowasin ขอรับพระจำนวน 400 องค์ ขอพระไว้แจกในงานบรรจุเจดีย์ทั้ง 2 แห่ง คือวัดห้วยพลูและป่ารวก จ.เชียงรายคับ

3.คุณsithiphong<SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_846338", true); </SCRIPT> ขอรับพระจำนวน 500 องค์ เพื่อนำไปถวายหลวงพ่อแผน ที่สำนักสงฆ์บ่อเงินบ่อทอง เพื่อไว้แจกท่านที่ไปทำบุญที่สนส.บ่อเงินบ่อทอง

4.คุณ yokusta ขอรับพระจำนวน 600 องค์ เพื่อแจกให้พนักงานในวันปีใหม่ค่ะ(เป็นขวัญและกำลังใจในการทำงานด้วยค่ะ) และ อ.จเร ท่านก็จะมอบรูปพระให้ด้วยค่ะ

5.คุณ newcomer ขอรับพระจำนวน 400 องค์ เพื่อแจกในงานบุญวันที่ 20 ธค 2550 รับแล้ว

6.คุณ ji_d ขอรับพระจำนวน 200 องค์ เพื่อจะไปแจกในงานรับน้องใหม่

7.คุณ thanyaka ขอรับพระจำนวน 300 องค์ เพื่อแจกในงานบุญ

8.คุณคนโคราช ขอรับพระจำนวน 356 องค์หรืออาจจะได้มากกว่า บรรจุกรุที่ จ.สสุรินทร์

9.คุณ Bd6/9 ขอรับพระจำนวน 300 องค์ เพื่อแจกในงานบุญ

10.คุณ nathakrit ขอรับพระจำนวน 200 องค์ เพิ่มอีก 400 องค์เพื่อแจกจ่ายให้แก่ คณะครู-อาจารย์ นักศึกษา ในโอกาสขึ้นปีใหม่ โรงเรียนพณิชยการขอนแก่น รับแล้ว
    11.โรงพยาบาลนครพนม ขอรับพระจำนวน 200 องค์ เพื่อจะไปแจกให้แก่อาสาสมัครผู้ช่วยเหลือประชาชน เนื่องในวันปีใหม่ รับแล้ว

12.คุณ 0896804841 ขอรับพระจำนวน 150 องค์ เพื่อมาแจกในวันปีใหม่ ที่ร.ร.สตรีสมุทรปราการ วันที่ 1 ม.ค.

13.คุณ หญิงจัน ขอรับพระ 120 องค์ จะนำไปแจกงานปีใหม่,งานทำบุญบ้าน,เพื่อน ๆ ที่บริษัท ฯ ผู้ใหญ่ที่รักและเคารพกันค่ะ

14.คุณ นักธรรมเอก ขอรับพระจำนวน 400 องค์ เพื่อไปถวายพระอาจารย์ได้แจกกับผู้มาทำบุญร่วมกันพัฒนาฟื้นฟู วัดสนามชัย ตั้งอยู่ ต.พังทุย อ.น้ำพอง จ.ขอนแก่น

15.คุณhippobankza ขอรับพระจำนวน 300 องค์ เพื่อ
    -100องค์แรกที่ขอไป เพื่อมอบให้ครูบาอาจารย์ที่โรงเรียนนะครับ
    -100องค์ที่สอง มอบแก่ชาวบ้านที่อยู่ในหมู่บ้านเดียวกันหรือละแวกใกล้เคียงกับผมครับ
    -100องค์สุดท้าย ผมจะมอบให้แก่ "วัดแม่ริม อ.แม่ริม จ.เชียงใหม่" ทั้งหมดครับ ขอย้ำว่าทั้งหมดจริงๆ
    (เจตนาในข้อนี้ผมคิดว่า ทางวัดก็คงจะแจกจ่ายแก่ญาติโยมที่มาทำบุญตามจิตศรัทธา)

16.คุณ sorboonsongsil ขอรับพระจำนวน 500 องค์ 100องค์เพื่อไว้แจกจ่ายในวันทำบุญบ้าน(4หลัง) 400องค์เพื่อไว้บรรจุในองค์พระรูปหล่อเหมือนพระมหาประยูร เจ้าอาวาสวัดสีสุก บางมด เพื่อให้ท่านไว้แจกกับญาติโยมที่ไปกราบและปฏิบัติธรรมกัมมัฎฐานกับท่านโดยไม่มีการจำหน่ายครับ รับแล้ว100

17.คุณ newhatyai ขอรับพระจำนวน 400 องค์

18.คุณ พ่อน้องหนุน ขอรับพระจำนวน 300 องค์เพื่อแจกจ่ายให้แก่พี่น้อง, เจ้านายที่ทำงาน ,รวมถึงพ่อแม่พี่น้องร่วมทั้งเด็กและเยาวชนที่มาติดต่องานและผู้เกี่ยวข้อง ในช่วงปีใหม่
    19.คุณ pardy ขอรับพระจำนวน 200 องค์ จะเอาไปแจกงานปีใหม่ที่ต่างจังหวัด (สุราษ) รับแล้ว

20.คุณ my_mind ขอรับพระจำนวน 200 องค์ เพื่อใช้แจกในงานประจำปี วัดป่าปฐมพุทธาราม วันที่ 12 ม.ค. 2551

21.คุณ jairlinethai ขอรับพระจำนวน 300 องค์ เพื่อแจกจ่ายเพื่อนๆพี่ๆในบริษัท, ญาติธรรมและส่วนหนึ่งถวายวัดป่าบ่อน้ำพระอินทร์ จ.อุบลฯ

16. guawn

ทุกท่านที่มีรายชื่อทั้งหมดนี้ได้ทุกคนนะครับ

17. guawn

<TABLE class=tborder id=post855748 cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR vAlign=top><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 0px solid; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 0px solid" width=175>Dej Amarin<SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_855748", true); </SCRIPT>
    สมาชิก

เข้ามาครั้งสุดท้ายเมื่อ: วันนี้ 03:28 PM
    ได้ให้อนุโมทนา 37 ครั้ง
    ได้รับอนุโมทนา 473 ครั้ง ใน 61 โพส <!-- End Post Thank You Hack -->
    พลังการให้คะแนน: 63 [​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG]

</TD><TD class=alt1 id=td_post_855748 style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid"><!-- icon and title -->ยืนยันการรับพระ
    <HR style="COLOR: #ffffff" SIZE=1><!-- / icon and title --><!-- message -->กราบเรียนและกราบขอขอบคุณกับผู้ให้ความร่วมมือและที่ได้เนทางมาด้วยตนเอง( บางท่านไม่ว่างยังอุตสาห์ให้ภรรยามารับแทน ) ดีครับขออนุโมทนาด้วยครับคุณ SorboonGsil ขอให้งานสร้างพระเป็นผลสำเร็จนะครับแวค่อยมารับพระที่ไปบรรจุนะครับ จำนวน 400 องค์ ขออนุโมทนา ส่วนคุณ เอกภพ
    นำไปสร้างโบส์ถก็ขออนุโมทนาด้วยและฏ็คุณ ไชยรักษ( pardy 200 รับไปเรียบร้อยแล้ว ส่วนคุณหนุ่ใคราชก็จะจัดส่ง ให้หลังวันที่ 20 ธ.ค. 50 เพื่อบรรจุกรุเจดีย์ที่สุรินให้ไปบรรจุ 400 องค์ครับ
    ตามรายการที่ 12-18 บุคคลที่ยังไม่ตอบกลับกรุณาโทรกลับผมด้วยทุกรายการผมจัดพระให้หมดแล้ว อันดับที่จะต้องโทรกลับผมคือ
    6,7,8,9,12,13,15,17,18และที่รับไปแล้ว ลำดับที่ 1- 200 องค์ลำดับที่ 4- 600 คุณกวงดำเนินการลำดับที่ 5 - 400 มารับเองที่บ้าน ลำดับที่ 10 -600 พร้อมตระกรุต 10ดอก ส่งพรุ่งนี้รถทรัวกรุงเทพขอนแก่น ลำดับที่ 11 -200 องค์จัดส่งแล้ววันที่ 11 ถึงโรงพยาบาลรับแล้วโทรยืนยันด้วยครับผมลำดับที่ 12,13,14,15,17,18 กรุณาโทรหาด้วยครับยืนยันการรับพระจัดไว้ให้หมดแล้วครับ อยู่กทม.มารับเองสะดวกกว่า นอกรายการนี้บางท่านโทรหาผม ล่าสุดจังหวัดเชียงรายงานประจำปีวัดที่บ้าน ให้ไป 227 องค์ครับขออนุโมทนาในความตั้งใจอย่างสูง อย่างที่บอกนะครับทุกท่านผมไม่รับปัจจัยแต่ถ้าจะทำบุญกรุณาโอนมาเพื่อการสร้างพระเพื่อใช้ในการจัดสร้างพระถวายหลวงพ่อสิริ สิริวัฒโนครับเรื่องส่งผมจะส่งให้แต่อาจจะมีแตกบ้างจะพยามยามบรรจุให้ดีที่สุดครับ
    กฤตพล เกิดผล
    ธนาคารกสิกรไทย สาขาบางกระบือ(ออมทรัพย์ )
    เลขบัญชี 0072502248
    ( โอนมาเป็นการทำบุญสร้างพระ 84,000 องค์ นะครับ )
    ใช้นามปากกา ว่า หลานหลวงปู่ ให้โทรหาอาจารย์ด้วยครับ
    <!-- / message --><!-- edit note -->

โทรกลับหา อ.จเรด้วยครับ

18. Sunny

Sunny เป็นที่รู้จักกันดี

ขอเชิญกราบนมัสการหลวงปู่ทองดี(17.00เป็นต้นไป )

กราบเรียนท่านสมาชิกบุญทั้งหลายนับว่าเป็นบุญของท่านที่จะได้นมัสการหลวงปู่ทองดี อนีโฆ ณ อาศรมบ้านดวงธรรมนำชีวิตตั้งแต่เวลา 17.00 น.- 20.00 น เวลาโดยประมาณในวันที่ 13 ธค. 50นะครับเพราะเชิญชวนร่วมทำบุญบริจาคกระเบื้องหลังคาโรงทาน จำนวน 2000 แผ่น ๆ 50 บาทขอเชิญร่วมบริจาคได้ ผู้บริจาคจะไรบพระสมเด็จบรรจุเกศาหลังพระธาตุเพชร( รุ่นสมเด็จเพชรดีศรีพิจิตร ) และผ้ายันต์ 1 ผืน จึงขอเชญท่านร่วมกับหลวงปู่โดยตรงที่อาศรมบ้านดวงธรรมนำชีวิต
    จึงกราบเรียนมาเพื่อกรุณาทราบและอนุโมทนาบุญครับ
    หมายเหตุ กราบขอความกรุณากับผู้ที่ขอพระไปแจกงานบุญครับตามรายการที่ผมแจ้งกรุณาโทรกลับผมด้วย ถ้าไม่โทรกลับผมจะอนุโมทนาให้กับผู้อื่นนะครับ
    (ในรายการ 1- 18 ) ที่ผมให้ไปครับ
    แล้วขออีกประเด็นหนึ่ง นะครับบุคคลที่ขอ ๆ ผมนะให้ขอเท่านไรก็ตามที่ขอครั้งแรก แต่อย่าขอเพิ่มนะครับ แจกเพื่อทำดีถวายวันพ่อ ส่วนปัจจัยกรุณาโอนเข้าบัญชีเพื่อใช้จ่ายในงานสร้างพระ 84,000 องค์ ถวายหลวงพ่อสิริครับ
    บัญชี ของ กฤตพล เกิดผล ( จเร ) คนเดียวกันครับ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 12 ธันวาคม 2007
  19. newcomer

newcomer เป็นที่รู้จักกันดี

ขอเชิญกราบนมัสการหลวงปู่ทองดี(17.00เป็นต้นไป )

<HR style="COLOR: #ffffff" SIZE=1><!-- / icon and title --><!-- message -->
    เรียน ท่าน อ.จเร ผู้ใจดีมากๆ
    ขอโมทนาบุญ และ พรุ่งนี้ผมจะเข้าไปนมัสการหลวงปู่ทองดี อนีโฆ ครับ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 12 ธันวาคม 2007
  20. newhatyai

newhatyai เป็นที่รู้จักกันดี

14 กรกฎาคม 2007
    อ้างอิง:
    <TABLE cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" border=0><TBODY><TR><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: 1px inset; BORDER-TOP: 1px inset; BORDER-LEFT: 1px inset; BORDER-BOTTOM: 1px inset">ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ newhatyai [​IMG]
    เรียน อ.จเร ที่เคารพ กระผม newhatyai ที่ได้ขอพระไป 400 องค์ หมายเลขที่ 17 และที่ผมโทรไปอีกรอบ อ. ก้ได้ถามว่าจะส่งทางไหน ผมเรยบอกว่า ไปรษณีย์ได้ไหม อ. ก็บอกว่าได้ แต่มันจะแตกเยอะ ผมจึงไม่กล้า และถามว่าจะส่งทางไหน และ อ. ก็พูดว่า จะส่งทางรถทัวร์ ไหม ผมก็เรยยิ่ง งง ครับ ผมก็เรยบอกว่าได้ และ อ. ก็ให้บอก เลข บก บส ไรเนี่ยอ่ะครับ ผมก็เรยงงเข้าไปอีกเรยเป็น งงงง เพราะว่าผมนั้นยังเด็กถ้าอ.ได้ติดตามกระทู้บางกระทู้ เพราะผมจะไม่เคยมีคำว่า น้อง เรย มีแต่เรียกพี่ทุกกระทู้ หรือแค่ ดูรูปที่ใช้แทนตัวผม ดูอาจจะเณร แต่ตอนนี้ผมสึกแล้ว ผมบวช 2 ที่ เรยอยากจะตอบแทนสำหรับการที่ให้ผมบวชจึงขอพระไป 400 องค์ ผมจะให้ไปให้เจ้าอาวาสวัดหงษ์ประดิษฐาราม(วัดคองหงส์ 100 องค์ ) ,วัดมหัตตมังคลาราม(วัดหาดใหญ่ใน) จะนำไปให้ผู้ช่วยเจ้าอาวาส(100 องค์) และ ให้ พระ อีก 50 องค์ ครับ) อีก 150 นั้นผมจะนำมาแจกเพื่อนๆ ที่โรงเรียนหรือเพื่อนบ้านแถวบ้านผม ซึ่งอ.ก็คงโกรธน่าดูเหมือนกัน อยู่ๆ ก็วางสาย ตามจริงนั้นแบตมือถือ ใกล้จะหมดแล้ว พอซักพักก็มีคนโทรมา แต่โทรมาปุ๊ป แบตผมหมดพอดี เรยไม่ทราบว่าเนใคร แต่ผมว่าน่าจะเป็น อ. แน่ ยังไงต้องขอโทษด้วยน่ะครับ แล้วผมจะหาวิธีที่จำทำให้พระแตกน้อย ตอนนี้ผมติดต่อคนนึงอยู่ที่กรุงเทพครับ รอเค้าให้คำตอบครับ ว่าได้ไหม
    ขอบคุณครับ

ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ guawn<SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_858206", true); </SCRIPT> [​IMG]
    ใจเย็นๆครับน้อง อ.จเร ไม่โกรธหรอกครับ

ขอที่อยู่จัดส่งด้วยครับ

ผมได้คำตอบแล้วครับ เขาบอกว่า ไม่แน่ใจจะไปรับพระไหม เพราะอยู่ไกลเหมือนกัน และที่พี่กวาง ถามที่อยู่ผม ได้เรยครับ แต่ผมก็ไม่ได้โกรธอะไรหรอกครับ .....
    ณัฐยศ หายพยัคฆ์สกุล
    235/25 ถ.ศุภสารรังสรรค์
    อ.หาดใหญ่ จ.สงขลา
    90110

ขออนุโมทนา :)