ปิดกระทู้ แจกฟรี !!! พระและวัตถุมงคลอธิษฐานจิตโดยพระเดชพระคุณหลวงพ่อสิริ สิริวัฒโน

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย guawn, 4 ธันวาคม 2007.

1. pardy

pardy เป็นที่รู้จักกันดี

28 พฤศจิกายน 2007

ใช่ครับ อาจารย์ ใจดีมาก คุยแบบเป็นกันเอง ผมก็เคยไปรับพระกับมืออาจารย์เองเลย ถ้าผมมีโอกาส ผมจะแวะเข้าไปนั่งคุยกะอาจารย์ใหม่

ขออนุโมทนาบุญกับอาจารย์อีกครั้งครับ
    ขอให้ทุกๆท่านมีความสุขกาย สบายใจกับปีใหม่นี้ด้วยครับ(good)

2. Chayutt

Chayutt รูปเดิมไม่เคยเปลี่ยนเลยครับ

ขอรับแจกด้วยครับ 300 องค์ก่อนที่จะหมดก่อน
    ที่อยู่จะแจ้งทาง PM นะครับ

โมทนาครับ

3. guawn

guawn เป็นที่รู้จักกันดี

27 ธันวาคม 2005
    สามารถแจ้งความประสงค์

ติดต่อขอรับได้จากท่านอ.จเร เกิดผล เบอร์โทรศัพท์ 0819911822 รบกวนโพสด้วยนะครับ

4. boko0121

boko0121 เป็นที่รู้จักกันดี

ครับผมได้โทรคุยกับอ.จเรตั้งแต่วันที่20ธันวาแล้วครับที่จะขอรับพระจำนวน400องค์มาแจกในงานฉลองศูนย์แจกสื่อธรรมะ(มงคลกี)ใหม่ครับ ไม่ทราบว่ายังมีอยู่หรือเปล่าครับ
    สวัสดีครับ

5. ชิติสรรค์

ชิติสรรค์ สมาชิก

ขอพระที่อ.จเร ทำการแจกฟรี

กระผมนายชิติสรรค์ ชมโฉม เป็นสมาชิกใหม่และได้อ่านพบข้อมูลท่านได้ทำการแจกพระและวัตถุมงคลอธิษฐานจิตโดยพระเดชพระคุณหลวงพ่อสิริ สิริวัฒโน ผมมีความตั้งใจและตั้งจิตอธิษฐานว่าจะหาพระสำหรับแจกผู้ร่วมงานในช่วงขึ้นปีใหม่ 2551 เมื่อมาอ่านพบว่าท่านแจกฟรีจึงขอความเมตตาจากท่านขอให้ผม 150 องค์เพื่อเจตนาดังกล่าว ซึ่งที่อยู่ขอให้จัดส่งดังนี้ครับ

ชิติสรรค์ ชมโฉม
    เลขที่ 999 หมู่ 4 อาคารทับสุวรรณ บางกอกแอร์เวย์
    ตำบล บางโฉลง อำเภอบางพลี
    จังหวัด สมุทรปราการ

ขอบุญบารมีจงบังเกิดกับท่านตลอดไป

แก้ไขครั้งล่าสุด: 6 มกราคม 2008
  6. guawn

ทุกท่านที่ต้องการพระมีกติกาว่า ติดต่อขอรับได้จากท่านอ.จเร เกิดผล เบอร์โทรศัพท์ 0819911822 รบกวนโทรหาก่อนแล้วโพสตามด้วยนะครับ

7. guawn

ถ้าได้โทรคุยกับอ.จเร แล้ว อ.จเร ว่ามีรึเปล่าครับ หรือว่านัดให้โทรหาอีกรอบ ยังงัยต้องได้รับการคอนเฟิมจาก อ.จเร ก่อนโพสนะครับ

8. boko0121

boko0121 เป็นที่รู้จักกันดี

วันนี้ผมได้โทรหาอ.จเรเรียบร้อยแล้วแต่ยังยังต้องนัดโทรไปหาท่านอีก
    ครับขอรับพระจำนวน400องค์เพื่อนำไปแจกในงานฉลองศูนย์แจกธรรมะ(มงคลดี)
    ศูนย์แจกสื่อธรรมะ(มงคลดี)
    คุณกิตติธัช คำวงษ์
    125 ม.7 ถ.ชัยภูมิ-สีคิ้ว
    ต.หนองนาแซง อ.เมือง
    จ.ชัยภูมิ 36000
    โทร 084-3176106
    อนุดมทนาครับ

9. Chayutt

Chayutt รูปเดิมไม่เคยเปลี่ยนเลยครับ

ได้โทรคุยกับอาจารย์จเรแล้วครับ
    อาจารย์ OK ครับ

จึงอยากขอรับพระด้วยนะครับ 300 องค์
    เอาไว้แจกผู้ร่วมบุญกฐิน-ผ้าป่าในคณะของผม
    ที่ผมจัดทุกปีอยู่แล้วครับ

ถ้ายังมีเหลือรบกวนส่งมาที่

ชยุต ดีเจริญ
    39/61 นิคมอุตสาหกรรมสมุทรสาคร ซอย 15
    ม.2 ถ.พระราม 2 ต.บางกระเจ้า
    อ.เมือง จ.สมุทรสาคร 74000

ขอบคุณครับ

10. guawn

ถ้ายังงั้นรอรับได้เลยนะครับสำหรับท่านที่อ.จเร ตอบรับแล้ว

ตอนนี้มีคนโทรหา อ.จเร เยอะมาก ทั้งใช้ชื่อจริงและชื่อในเวป จึงค่อนข้างงงและสับสนเล็กน้อย

พระถ้ามีอ.จเร ท่านอยากแจกอยู่แล้วครับ ไม่ต้องห่วง เป็นการสร้างทานบารมีกับพระเดชพระคุณหลวงพ่อสิริ ด้วยอีกทางหนึ่ง

11. yokusta

yokusta เป็นที่รู้จักกันดี

เมื่อบ่ายวันจันทร์ อ.จเร ท่านได้โทรมาหา สอบถามเรื่องรูปพระที่ท่านยังไม่ได้ส่งมาให้ และสอบถามจำนวนพระที่ได้มาครั้งก่อนว่าพอแจกหรือไม่ ก็ตอบท่านว่า ไม่พอแจก พอดีว่าพวกคนงานก่อสร้าง (ต่างด้าว) ยังไม่ได้แจกให้เลย (ลืมนับตั้งแต่ตอนแรก) อ. ท่านก็จะส่งพระมาให้อีก พร้อมกับรูปพระ อ. ใจดีมากๆ เลยค่ะ....^-^ เล่าให้เพื่อนๆฟัง เพื่อนๆ ก็บอกว่า อ. ใจดีจังเลย เพื่อนๆ ก็เลยฝากอนุโมทนาสาธุมาด้วยค่ะ....
    อนุโมทนา สาธุค่ะ ทั้งกับอาจารย์จเร และคุณกวงด้วยนะคะ...
    (เอาหลักฐานมายืนยันค่ะ....ว่าพระที่ได้รับมา ได้แจกให้กับคนงานค่ะ)

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      744.3 KB
      เปิดดู:
      173
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 9 มกราคม 2008
  12. ดั่งจันทรา

ดั่งจันทรา เป็นที่รู้จักกันดี

11 ธันวาคม 2007
    ผม ธนกฤต จากขอนแก่นได้รับพระจาก อ.จเร แล้ว เมื่อวานนี้ (อังคารที่ 8 )หนึ่งกล่องใหญ่ อนุโมทนาบุญอย่างสูงครับ ขอทานบารมีนี้จงเป็นไปเพื่อกระทำให้แจ้งซึ่งพระนิพพานโดยเร็วพลันครับ

เชิญบูชาวัตถุพลังแสงทิพย์
    http://palungjit.org/showthread.php?t=105421
    เชิญร่วมสร้างองค์สมเด็จพระวิสุทธิพุทธรังษีบรมธรรมบิดา
    http://palungjit.org/showthread.php?t=105420
    อัตตนา โจทยัตตานัง
    จงกล่าวโทษโจษความผิดตนเองเสมอ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 9 มกราคม 2008
  13. มหาโอ๊ต

มหาโอ๊ต เป็นที่รู้จักกันดี

ผมโสภณครับ ได้รับพระจากอ.จเรแล้วครับ ขอขอบคุณมากครับ และอนุโมทนา สาธุ มา ณ.โอกาสนี้ด้วยครับ ผมจะนำไปถวายพระอาจารย์ผมที่วัดดอนมูลชัยเพื่อแจกเด็กและพี่เลี้ยงในค่ายธรรมมะ200องค์ แจกครูและเพื่อนโรงเรียนตากพิทยาคม200องค์ ถวายพระครูประดับวัดใผ่สีซอ100องค์ อนุโมทนาสาธุครับ

14. guawn

ทุกท่านที่ได้รับพระแล้ว รบกวนโทร แจ้ง อ.จเร ด้วยครับ

ส่วนท่านที่ยังไม่ได้ขณะนี้กำลังจัดส่งให้ครับ รอหน่อยนึงนะครับ

15. HipPo*

HipPo* เป็นที่รู้จักกันดี

พี่กวงครับ คือพี่จำได้ไหมครับ ผมขอให้พี่เอาพระมาให้ผมที่เชียงใหม่ ตอങก่อนมาผมโทรหาอาจารย์แล้ว ละท่านก็ให้เบอร์พี่มาว่าให้คุยกะพี่เอง มาเชียงใหม่พี่ก็ฝากพรัให้พี่อ้น(รุสึกจะเป็นชื่อนี้นะ)เอามาให้ผมอีกที ครับ ผมก็ไปรับที่หนองหอย ละก็โพสไว้แล้วบนกระทู้ว่าได้รับแล้ว แต่ปรากฎว่า อาจารย์ท่านส่งไปให้ผมที่บ้านอีกอ่ะครับ ผมก็เลยงงว่ามาได้อย่างไร สงสัยผมว่าอาจารย์คงไม่รู้แน่เลยว่าผมได้รับให้แล้ว ไഡ่ทราบว่าส่งมาแล้วจะให้ผมเลยหรือเปล่าครับ ผมจะได้นำไปแจกต่อไป เพราะที่ผ่านมา การแจกไปไดṉดีมากๆๆ มีคนเคารพ และ ศรัทธาในพระของหลวงพ่ออย่างไม่น่าเชื่อ และผมเชื่อว่าในพระบารมีของหลวงพ่อจะทำให้การแจกพระในครั้งนี้จะมีพุทธบริษัทจะที่มั่นคงต่อพุทธศาสนามากขึ้นอีกเยอะครับ อนุโมทนาครับผม

16. guawn

รบกวนโทร แจ้ง อ.จเร ด้วยครับ

17. guawn

อ.จเร บอกว่าให้ดำเนินการแจกสร้างทานบารมีต่อได้เลยครับ

อนุโมทนาบุญด้วยครับ

18. guawn

ของคุณ newhatyai และท่านอื่นๆที่ขอไว้ อ.จเรได้จัดเตรียมไว้ให้แล้ว รอการจัดส่งอยู่ครับ

19. newhatyai

newhatyai เป็นที่รู้จักกันดี

14 กรกฎาคม 2007

หรอครับ สาธุ....ครับ อยากจะแจกอยู่แล้ว อิอิ

20. HipPo*

HipPo* เป็นที่รู้จักกันดี

สุดๆๆๆครับ ได้รับพระมา 3 วัน จาก 187 องค์ ตอนนี้เหลือ 44 องค์ครับ

เป็นการแจกที่ทั้งได้บุญและความมันส์ มันส์ในที่นี้คือ แจกไม่มีหยุดเหนื่อยเพราะต้องเดินสายแต่ก็สนุกดีครับ อนุโมทนา