ปรียนันท์ธรรมสถาน เพื่อปฏิบัติและหลบภัย

ในห้อง 'ภัยพิบัติและการเตรียมการ' ตั้งกระทู้โดย thavornsiripat, 8 มิถุนายน 2007.

1. Phen

Phen เป็นที่รู้จักกันดี

14 กุมภาพันธ์ 2006
    7-8 เสาร์ อาทิตย์
    จะไปซุ้มบอลช่วยกันปลูกต้นไม้ล็อตแรก--------------

ไม่ทราบว่าพอจะบอกแผนที่ได้มั๊ยค่ะ เดี๋ยวเสาร์-อาทิตย์นี้จะออกแรงไปช่วยนะค่ะ นอกจากเตรียมตัวเตรียมใจแล้ว ยังจะให้ช่วยเตรียมอะไรก็บอกมาน่ะค่ะ รบกวนส่งแผนที่หรือบอกเส้นทางมาที่ ph_en@hotmail.com
    ขอบคุณค่ะ

2. mead

mead เป็นที่รู้จักกันดี

คุณเพ็ญ มาทางสายเอเชียใช่มั๊ยครับ
    จากกรุงเทพระยะทาง 200 กม. ผ่านอยุธยา อ่างทอง สิงห์บุรี ชัยนาท ผ่านแยกอุทัยธานี (จะเห็นป้ายจ.อุทัยฯและภูเขาลูกแรกติดถนนทางขวามือ) เลยไปสัก 600 เมตร ให้สังเกตจุด U-Turn แรกครับ (ตรงกับปั๊ม Esso) กลับรถแล้วจะเห็นปั๊มน้ำมันอีกปั๊ม..เลยมาสัก 400 เมตร (อยู่ระหว่างป้ายทางหลวงสีเขียวทางเข้าอุทัยฯ-ก่อนถึงภูเขา) จะเห็นป้ายร้าน"อาหารปรียานันท์" ติดถนนสายเอเชียเลี้ยวเข้าไปเลยนะครับ เจ้าของบ้านและพวกเรารออยู่ที่บ้านหลังร้านอาหารครับ หาไม่ยากครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 7 กันยายน 2007
  3. woottipon

woottipon เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

อยากไปร่วมด้วยครับ แต่วันนี้ปิ๊ก ลำปางครับ พรุ่งนี้เข้าไปที่ วัดพระพุทธบาทถ้ำป่าไผ่ วัดพระบาทห้วยต้ม ลำพูน ดูเส้นทางหลบภัยทางเหนือบ้างครับ เอาไว้อาทิตย์ถัดไป หรือ เย็นๆวันทำงานจะเข้าไปครับ

4. ZZ

ZZ เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    แผนที่ร้านซุ้มบอล (ปรียานันท์)

จากกทม.มาตามถนนสายเอเซีย ผ่านแยกเข้าตัวเมืองอุทัยธานี ร้านปรียานันท์จะอยู่ทางขวามือห่างจากแยกอุทัยธานีประมาณ 1 กิโลเมตร

ดังนั้นเมื่อเลยแยกอุทัยธานีมาแล้วให้ชิดขวาเตรียมกลับรถได้เลย... หากเดินทางมาตอนกลางคืนหน้าร้านจะปิดไฟทั้งหมด...ต้องสังเกตุป้ายของปั้มน้ำมัน MP แทน

หากขับเลยไปถึงแยกพยุหะคีรีแสดงว่า...เลยไปไกลแล้ว ให้กลับรถได้เลย

ถามหา...คุณไก่หรือคุณเคลื่อนพล โทร 0813797805 แจ้งว่ามาจากเวปพลังจิต...นะครับ

.

ไฟล์ที่แนบมา:

5. เช้าใหม่

เช้าใหม่ เป็นที่รู้จักกันดี

พี่ woottipon เปนคนลำปางหรือครับ ถ้าใช่ก็บ้านเกิดเดียวกันเลย คราวหน้าจะได้อาศัยรถกลับบ้านบ้างครับ(b-cap)

6. MOUNTAIN

MOUNTAIN เป็นที่รู้จักกันดี

11 ธันวาคม 2005
    [​IMG] [​IMG]

ขอส่งกุมารซิ่งไปช่วยพี่คลิกก่อนนะครับ

ขอโมทนาบุญกับทุกท่านครับ

7. ksuchet

ksuchet เป็นที่รู้จักกันดี

คุณ kananan ณ วันนี้ขาดเงินมัดจำอยู่เท่าไหร่ครับ ด่วนมาก....

8. ZZ

1
    ผมเองก็ขอสนับสนุนการสร้างพระจำนวน 1000 บาท...ครับ

ข้าพเจ้าขออธิฐานจิตขอเปิดสายบุญทั้งหมดที่ได้กระทำมาตั้งแต่ต้นชาติจนถึงปัจจุบันชาติ ขอบุญกุศลทั้งหมดจงมารวมตัวกันอย่างเต็มกำลัง

ขอบุญนี้จงบันดาลให้ข้าพเจ้าและครอบครัวจงมีความสุขความเจริญคิดหวังสิ่งใดอันเป็นสิ่งที่ชอบที่ควรก็ขอให้สมหวังสมความปรารถนาทุกอย่างทุกประการ

ขอบุญนี้จงบันดาลให้กลุ่มพลังจิตพิชิตภัยพิภัยทั้งหมดและสมาชิกเวปพลังจิตทั้งหมด จงมีความสุขความเจริญคิดหวังสิ่งใดอันเป็นสิ่งที่ชอบที่ควรก็ขอให้สมหวังสมความปรารถนาทุกอย่างทุกประการ

ขอบุญนี้จงบันดาลให้ประเทศไทยจงเป็นปึกแผ่นคนในชาติมีความสมัครสมานสามัคคีไม่แตกแยก รักกันเหมือนพี่เหมือนน้อง มีเมตตา กรุณา มุทิตาจิตต่อกัน คิดหวังสิ่งใดอันเป็นสิ่งที่ชอบที่ควรก็ขอให้สมหวังสมความปรารถนาทุกอย่างทุกประการ

ขอท่านเจ้ากรรมนายเวรของข้าพเจ้า ของครอบครัวข้าพเจ้า ของสมาชิกเวปพลังจิตท่านท่าน ของประเทศชาติ และของโลกชมภูนี้ จงโมทนาบุญนี้ พึงได้รับประโยชน์ ความสุขเช่นเดียวกับข้าพเจ้าจะพึงได้รับ ครบถ้วนทุกประการ ณ กาลบัดเดี๋ยวนี้เทอญ ขอจงอโหสิกรรมให้แก่กันและกันเทอญ

ผลบุญใดที่ขาพเจ้าทั้งหลายได้บำเพ็ญแล้ว ณ โอกาสนี้ ขอผลบุญนี้จงเป็นปัจจัยให้ข้าพเจ้าทั้งหลายได้เข้าถึงซึ่งพระนิพพาน ในชาติปัจจุบันนี้เทอญ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 7 กันยายน 2007
  9. ZZ

1
    ท่อน้ำที่สั่งไว้จำนวน 400 เมตร + ข้อต่อต่างๆ

ได้มาส่งวันนี้จำนวน 200 เมตร พรุ่งนี้จะมาส่งอีก 200 เมตร จากนั้นจะนำไปส่งที่ซุ้มบอลต่อไปโดยด่วนครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      94.7 KB
      เปิดดู:
      71
      ขนาดไฟล์:
      107.4 KB
      เปิดดู:
      57
      ขนาดไฟล์:
      117.2 KB
      เปิดดู:
      63
  10. Phen

Phen เป็นที่รู้จักกันดี

14 กุมภาพันธ์ 2006
    พี่ woottipon เปนคนลำปางหรือครับ ถ้าใช่ก็บ้านเกิดเดียวกันเลย คราวหน้าจะได้อาศัยรถกลับบ้านบ้างครับ(b-cap)--------

สรุปว่างานนี้คนลำปาง 2 ล่ะ บวกกับ Phen อีก เป็น 3 ...อีกหน่อยลำปางจะยึดซุ้มบอลแน่เลย

11. kananun

kananun เป็นที่รู้จักกันดี

11 พฤษภาคม 2006
    ท่านใดที่จะร่วมสร้างพระพุทธรูปสมเด็จองค์ปฐมทรงเครื่องจักรพรรดิ์ ขอเชิญร่วมบุญกันมาได้เลยครับ

ขออนุญาตแจ้งชื่อบัญชีเพื่อการร่วมทำบุญครับ

บัญชีออมทรัพย์ ธนาคารกรุงเทพ สาขา คลองสาน

ชื่อบัญชี "คณานันท์ ทวีโภค เพื่อกองทุนพลังจิตพิชิตภัยพิบัติ"

เลขที่บัญชี 151-0-91868-1

ขอสรุปยอดเงิน ณ เวลานี้ มียอดรวมดังนี้

-คณานันท์ 1,000 บาท
    -กองทุนพลังจิตพิชิตภัยพิบัติ 2,000 บาท
    -คุณwoottipon 1,000 บาท
    -พี่ZZ และครอบครัว 1,000 บาท

รวมยอดตอนนี้ 5,000 บาทครับ

เพื่อให้งานสร้างพระดำเนินไปอย่างรวดเร็ว ผมจะขอนำพระเครื่องที่บ้านอีกจำนวนหนึ่งมาเปิดให้บูชา และหรือประมูล เพื่อนำปัจจัยมาร่วมสร้างพระพุทธรูปโดยไม่หักค่าใช้จ่ายแต่อย่างไร ขอมอบให้เป็นการทำบุญร่วมกันไปทั้งหมดครับ

12. อักขรสัญจร

อักขรสัญจร เป็นที่รู้จักกันดี

ร้านปลาร้าสับปรียานันท์น่ะจ้ะ
    เลยทางเข้าอุทัยแล้วแลขวา

13. kananun

ทริปเสาร์-อาทิตย์นี้น่าที่จะได้พบกับสมาชิกใหม่อีกหลายๆท่านครับ

14. kananun

สำหรับงานสร้างพระพุทธรูปได้ขึ้นกระทู้ใหม่ให้ไปแล้วครับ และจะไปขึ้นกระทู้เอาไว้ให้ในห้องประชาสัมพันธ์อีกห้องหนึ่งครับ เพื่อที่งานจะได้เร็วขึ้นครับ

http://www.palungjit.org/board/showthread.php?p=692801#post692801

15. nantiya.j

nantiya.j เป็นที่รู้จักกันดี

[/quote]
    เพื่อให้งานสร้างพระดำเนินไปอย่างรวดเร็ว ผมจะขอนำพระเครื่องที่บ้านอีกจำนวนหนึ่งมาเปิดให้บูชา และหรือประมูล เพื่อนำปัจจัยมาร่วมสร้างพระพุทธรูปโดยไม่หักค่าใช้จ่ายแต่อย่างไร ขอมอบให้เป็นการทำบุญร่วมกันไปทั้งหมดครับ[/quote]

[b-wai] [b-wai][b-wai]

ขออนุโมทนาบุญด้วยค่ะ

กำลังใจที่แรงกล้า ทำให้งานสถานธรรม รุดหน้าอย่างรวดเร็ว

วันนี้นันทิยาโอนเงิน 1000 บาทค่ะทางอินเตอร์เนตร่วมสร้างพระพุทธรูป

สาธุ ขออาราธนา สมเด็จองค์ปฐม เป็นที่ตั้ง ขออธิษฐานจิตขอให้หมู่คณะ
    พลังจิตพิชิตภัยพิบัติดำเนินงานสถานธรรมลุล่วงเร็จผลโดยเร็ว เพื่อจะได้เป็น
    สถานร่วมคนดี มีศิลมีธรรม ช่วยกันธำรงพุทธศาสนาให้ยืนนานต่อไปชั่วกัลปาวสาน

ขอก็อบพี่ ZZ น่ะค่ะ
    ข้าพเจ้าขออธิฐานจิตขอเปิดสายบุญทั้งหมดที่ได้กระทำมาตั้งแต่ต้นชาติจนถึง
    ปัจจุบันชาติ ขอบุญกุศลทั้งหมดจงมารวมตัวกันอย่างเต็มกำลังขอบุญนี้จง
    บันดาลให้ข้าพเจ้าและครอบครัวจงมีความสุขความเจริญคิดหวังสิ่งใดอันเป็น
    สิ่งที่ชอบที่ควรก็ขอให้สมหวังสมความปรารถนาทุกอย่างทุกประการ

ขอบุญนี้จงบันดาลให้กลุ่มพลังจิตพิชิตภัยพิภัยทั้งหมดและสมาชิกเวปพลังจิต
    ทั้งหมด จงมีความสุขความเจริญคิดหวังสิ่งใดอันเป็นสิ่งที่ชอบที่ควรก็ขอให้สม
    หวังสมความปรารถนาทุกอย่างทุกประการขอบุญนี้จงบันดาลให้ประเทศไทยจง
    เป็นปึกแผ่นคนในชาติมีความสมัครสมานสามัคคีไม่แตกแยก รักกันเหมือนพี่
    เหมือนน้อง มีเมตตา กรุณา มุทิตาจิตต่อกัน คิดหวังสิ่งใดอันเป็นสิ่งที่ชอบที่
    ควรก็ขอให้สมหวังสมความปรารถนาทุกอย่างทุกประการ

ขอท่านเจ้ากรรมนายเวรของข้าพเจ้า ของครอบครัวข้าพเจ้า ของสมาชิกเวป
    พลังจิตทุกท่าน ของประเทศชาติ และของโลกชมภูนี้ จงโมทนาบุญนี้ พึงได้รับ
    ประโยชน์ ความสุขเช่นเดียวกับข้าพเจ้าจะพึงได้รับ ครบถ้วนทุกประการ ณ กาล
    บัดเดี๋ยวนี้เทอญ ขอจงอโหสิกรรมให้แก่กันและกันเทอญ

ผลบุญใดที่ขาพเจ้าทั้งหลายได้บำเพ็ญแล้ว ณ โอกาสนี้ ขอผลบุญนี้จงเป็น
    ปัจจัยให้ข้าพเจ้าทั้งหลายได้เข้าถึงซึ่งพระนิพพาน ในชาติปัจจุบันนี้เทอญ

[b-wai][b-wai][b-wai]

16. พรหมประกาศิต

พรหมประกาศิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

21 มิถุนายน 2006
    โมทนาบุญกับทุกท่านด้วยครับ ขอร่วมด้วย 1,000 บาทครับ
    พรุ่งนี้ค่ำๆหน่อยจะโอนให้ครับ

17. kananun

ขอโมทนาบุญกับพี่พรหมประกาศิต คุณนันทิยาด้วยครับ

ขอให้ทุกๆท่านพึงได้รับอานิสงค์สูงสุดทุกอย่างทุกประการด้วยครับ

พรุ่งนี้พวกเราจะนำปัจจัยจำนวน หนึ่งหมื่นบาทไปวางมัดจำช่างเพื่อจัดสร้างพระพุทธรูปกันครับ

18. woottipon

woottipon เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

จริงๆแล้วผมเป็นคนคอนแวน (Konwan) ครับ มาเรียนและทำงานที่เชียงใหม่หลายปีร่วม 10 ปี พอกรมแตก ยุคทักษิโนมิคเข้ามาบริหาร ปฏิรูประบบราชการใหม่ (กรรมทันตา พรากลูกพ่อแม่เขาสั่งยุบกรมกองโดนกับตัวเองเข้า โดนยุบพรรคซะเร่ร่อน) ผมเลยถูกถีบเอ้ย ถูกส่งมาตามมาตุภูมิ ภริยาแลบุตรถูกดีดมาที่ลำปางครับ เลยต้องมาอยู่เวียงละกอนนี่แหละครับ เอาไว้เจอกันในทริ๊ป คราวหน้าครับทุกๆท่าน แต่ผมได้เปรียบไปเยือนสถานปฏิบัติธรรมได้ทุกวัน

19. woottipon

ผมว่าเราตั้งชื่อธรรมสถานนี้เป็นสากลมงคลกันดีไหมครับ หากได้ชื่อจะได้ทำป้ายแนะนำ จะได้หากันง่ายขึ้น ต่อไปสงสัยเราคงยึดเขาบริเวณนั้นเพื่อสร้างพระธาตุเจดีย์สักหนึ่งแห่ง แหะๆคิดไปโน่น.....

20. piakgear24

piakgear24 เป็นที่รู้จักกันดี

14 ธันวาคม 2006
    เจดีย์เก่า มีอยู่ครับ พังไปหมดแล้ว มีร่องรอยอยู่ครับ พวกเราไปสำรวจกันมาแล้ว บนยอดเขาแทบทุกลูกมีเจดีย์เก่าอยู่ครับ