ปรากฏการณ์ประหลาด

ในห้อง 'วิทยาศาสตร์ทางจิต - ลึกลับ' ตั้งกระทู้โดย jaya, 10 สิงหาคม 2011.

แท็ก: แก้ไข
  1. natona

natona เป็นที่รู้จักกันดี

2 มิถุนายน 2006
    ฟันธงครับ

มันคือลำแสงเลเซอร์ ในงานไหนซักแห่ง ยิงแสงขึ้นฟ้า เป็นวงกลมครับ มีประมาณ 4-5 วง
    ถ้าสังเกตให้ดี พื้นหลังจะต้องมีก่อนเมฆอยู่ด้วย เพื่อเป็นฉากให้ลำแสงเหล่านี้ (เราจะมองไม่เห็นลำแสง แต่เห็นแสงเป็นวงกระทบกับเมฆแล้ว)

ส่วนการที่เคลื่อนที่ไปมานั้น เกิดจาก เจ้าหน้าที่ ส่ายลำแสงเลเซอร์ เพื่อดึงดูดความสนใจให้ลูกค้า ในระยะไกลๆ แล้วการที่อยู่เป็นชั่วโมงนั้น ก็คือ งานมันเลิกแล้วครับ เปลืองไฟ

ที่เขียนมานี้ เพราะเคยเกิดกับตัวเองครั้งนึง ยืนโง่ดูอยู่ตั้งนาน ที่แท้มีงานนี่เอง

หลังจากนั้นก็เห็นไฟพวกนี้อีก เฉยๆ ครับ

ข้อสังเกต --- UFO ไม่มาให้คุณเห็นเป็นชั่วโมงหรอกครับ แถมบินเหมือนเต้นอีกแน่ะ