ประเทศไทยจะเกิดอุบัติภัยอย่างที่ทำนายกันจริงๆหรือไม่

ในห้อง 'ภัยพิบัติและการเตรียมการ' ตั้งกระทู้โดย koymoo, 25 มกราคม 2005.

1. เกษม

เกษม ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ สมาชิก Premium

22 พฤศจิกายน 2004
    กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    เกิดเหตุระเบิด 2 ครั้งซ้อนที่บอสตัน-มาราธอน ประเทศสหรัฐอเมริกา !!!

16 เม.ย.56 สำนักข่าวต่างประเทศ รายงานว่า เกิดเหตุระเบิด 2 ครั้งซ้อน ในระยะเวลาใกล้เคียงกัน บริเวณใกล้เส้นชัยของการแข่งขันวิ่งแข่ง "บอสตัน มาราธอน" ที่รัฐแมสซาชูเซสต์ สหรัฐอเมริกา ส่งผลให้ผู้เสียชีวิตแล้วอย่างน้อย 3 ราย และบาดเจ็บอีกกว่า 100 ราย

ทั้งนี้ เหตุระเบิดครั้งนี้เกิดขึ้น 2 ครั้งติดๆ กัน ในระยะเวลาห่างกันไม่ถึง 5 วินาที ส่งผลให้ผู้คนที่อยู่ในเหตุการณ์ตื่นตระหนกตกใจกลัวอย่างมาก มีเสียงกรีดร้อง หวาดผวา และผู้คนต่างพากันวิ่งหนีเพื่อเอาชีวิตรอด เนื่องจากไม่แน่ใจว่า จะเกิดการระเบิดซ้ำขึ้นอีกหรือไม่

มีรายงานว่า เหตุระเบิดครั้งแรกเกิดขึ้นใกล้กับร้านขายผลิตภัณฑ์กีฬา ส่วนครั้งที่ 2 เกิดขึ้นใกล้อัฒจันทร์คนดู ตอนนี้ยังไม่เป็นที่แน่ชัดว่าเหตุระเบิดดังกล่าวเป็นแค่อุบัติเหตุ หรือเป็นการก่อการร้าย

ด้าน เชอรีล ฟิอันดาซา โฆษกตำรวจบอสตัน ได้ตั้งโต๊ะแถลงข่าวว่า มีผู้เสียชีวิตแล้วอย่างน้อย 3 ราย และมีผู้ได้รับบาดเจ็บราว 100 ราย พร้อมขอความร่วมมือให้ประชาชนเดินทางออกจากบริเวณเกิดเหตุระเบิดโดยเร่งด่วน

สำหรับการแข่งขันวิ่ง "บอสตัน มาราธอน" ถือเป็นหนึ่งในรายการกรีฑาประจำปีที่ยิ่งใหญ่ที่สุดรายการหนึ่งของสหรัฐอเมริกา โดยในแต่ละปีจะมีนักวิ่งที่ผ่านการคัดเลือกเข้ามาร่วมชิงชัยประมาณ 27,000 คน และมีผู้ชมหลายหมื่นคนที่ให้ความสนใจเข้าชมการแข่งขันรายการนี้

หนังสือพิมพ์แนวหน้า วันที่ 16 เมษายน พ.ศ.2556

ที่มา ต่างประเทศ - ช็อก!!ระเบิด2ครั้งซ้อน"บอสตัน มาราธอน" ตาย3เจ็บเพียบ (มีคลิป)

แก้ไขครั้งล่าสุด: 16 เมษายน 2013
  2. เกษม

เกษม ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ สมาชิก Premium

1
    คุณมีเหตุผลของคุณ ผมมีหัวใจของผม...ก็พอแล้ว !!!

ความหมายของคำว่า -อดทน-อดกลั้น-และให้อภัย

1.ความอดทน หมายถึง การที่ตัวเรา ยินยอมให้ผู้อื่นกระทำไม่ถูกต้อง ไม่เหมาะสม ไม่ดีงาม ต่อตัวเรา เพื่อเปิดโอกาสให้ตัวเรา สามารถที่จะคบหาสมาคมกับเขา เป็นเพื่อนร่วมงานกับเขา เป็นสามีหรือภรรยาของเขา ต่อไปได้ ถ้าเราไม่อดทนกับการ...กระทำไม่ดีของเขา เราจะต้องบาดหมางกัน ทะเลาะเบาะแว้ง หรือขัดเคืองขุ่นใจกัน เราก็จะเป็นอะไรๆแบบที่เคยเป็นกับเขาต่อไปอีกไม่ได้ ถูกมั้ย???

‎2.ความอดกลั้น หมายถึง การที่ตัวเรายินยอมให้เขากระทำ ไม่ถูกต้อง ไม่เหมาะสม ไม่ดีงาม ต่อตัวเรา เพื่อเปิดโอกาสให้เขาสามารถที่จะคบหาสมาคมกับเรา เป็นเพื่อนร่วมงานกับเรา เป็นสามีหรือภรรยาของเรา ต่อไปได้ ถ้าเราไม่อดกลั้นกับการกระทำไม่ดีของเขา เรา...กับเขาจะต้องบาดหมางกัน ทะเลาะเบาะแว้งกัน หรือขัดเคืองขุ่นใจกัน เขาก็จะเป็นอะไรๆแบบที่เคยเป็นกับเราต่อไปอีกไม่ได้ ดังนั้นถ้าเราไม่อดกลั้นก็แสดงว่าเรานั้น "ไม่รักเขา" นั่นเอง และการอดกลั้นของเราที่มีต่อเขาก็เพื่อ "เปิดโอกาส" ให้เขาได้แก้ไขตัวเองใหม่ เพื่อจะได้กระทำในสิ่งที่ถูกต้องดีงามต่อตัวเรา ตามที่เราเองก็ต้องการแบบนั้น ในครั้งต่อไปได้

3.การให้อภัย หมายถึง การไม่ถือสาหาความ การไม่จดจำสิ่งที่ไม่ดีที่ผู้อื่นกระทำต่อตัวเรา และไม่อาฆาตโกรธแค้นเพื่อหมายเอาคืนเขา เป็นต้น

ธรรมะจากจิตจักรวาล โดย ป.วิสุทธิปัญญา

ที่มา http://www.facebook.com/Visudhipunya?sk=wall

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 17 เมษายน 2013
  3. มุ่งเต็มใจ

มุ่งเต็มใจ เป็นที่รู้จักกันดี

29 กันยายน 2006

4. เกษม

1
    เป็นความเชื่อส่วนตัว เป็นหน้าที่ โปรดพิจารณา !!!

มณีส่องแสง สมาชิก

สาส์นรับเมื่อวันจันทร์ที่ ๘ เมษายน ๕๖

๑. เราขอบอกท่านว่า โลกเรานั้นใกล้ถึงจุดสิ้นสุดแล้ว ท่านควร เตรียมใจ เตรียมตัวในการสู้รบครั้งนี้ แต่จำไว้อย่างหนึ่ง ควรมีความเมตตา

จาก พระวิษณุ (สวรรค์ชั้นดาวดึงส์)

๒. ความรักและความลุ่มหลง จะนำพาเจ้าไปสู่หายนะ จงจำไว้ว่า เจ้าต้องเสียสละเพื่อทุกคน สิ่งที่เจ้าปราถนาจะเป็นจริง

ภารกิจนี้จะเสร็จภายใน ๓ เดือน อย่าได้ร้อนใจไป เพราะข้าเป็นกำลังให้เจ้าเสมอ

จาก..มหาเทพเจดีย์ ๙ ชั้น วัง เง็กเซียนฮ่องเต้ สวนท้อทิพย์

๓. ข้ามีหน้าที่จะต้องบอกเจ้า เพราะมันเป็นเรื่องที่อันตรายมาก เพราะหัวหน้าพรรคการเมืองคนหนึ่ง จะไปยุ่งเกี่ยวกับโอบาม่า จะไปช่วยโอบาม่ามายึดแผ่นดินไทย

จาก.ฤาษีไร้นาม

๔. ให้เราช่วยไขปริศนา "สามเหลี่ยมเบอร์มิวดร้า"

จาก..โพโซดอน..

๕. "เจ้าจงนำพระพุทธศาสนา เผยแพร่ ไปทั่วโลก"

จาก.."พระสังฆราช"

๖. ข้าอยากให้เจ้านำพา ความสุขให้กับจักรวาล

จาก..ผู้ปกครองจักรวาลปัจจุบัน (อเธน่า)

๗. เจ้าจงเตรียมตัวพบกับ หายนะครั้งใหญ่ เจ้าต้องรีบแก้ไข ภัยพิบัติที่จะมาถึงยังโลกของเรานั้นก็คือ..
    ๗.๑ จะมีอุกาบาต ๒ ลูกใหญ่ ตกใส่โลก
    ๗.๒ พื้นดินจะแยก และมีเปลวไฟพุ่งขึ้นมาจากพื้นดิน

จาก ..รหัส..๙๙๙

๘. เราได้รับข่าวมาว่า คนทางไกลกำลังวางแผนร่วมมือกับ อังกฤษ + อเมริกา + ญี่ปุ่น + เกาหลีใต้ + องค์กรนาซ่า จะใช้นิวเคลียร์ถล่มประเทศไทย

จาก..๙๙๙

๙. เจ้าจงรีบตามหา คนคนหนึ่งที่จะเป็น กำลังสำคัญช่วยเจ้า เขาเป็นเด็กผู้ชาย (มีจุกที่หัว) รหัส..กุมารทองแก้วเนตร

จาก..ดาวอิวซิติ กลุ่มดาว ๒๑๔

๑๐. เจ้าจงตามหาสถานที่แห่งความลับ

จาก.."โอคิวริส..

...คือ สามเหลี่ยมเบอร์มิวดร้า เพราะตอนนี้พวกเทพอย่างเรา กำลังเดือนร้อน กับภัยพิบัติที่กำลังเกิดขึ้น เพราะ "มหาเทพปีศาจ" ได้เปิดผนึก "กล่องปิรมิททมิฬ" ที่ได้ฝั่งปีศาจ ๑ ล้าน ๘ ตัวไว้ จึงมาขอความช่วยเหลือ...จบ

จาก..เทพโอคิวริส

๑๑. เจ้าจงจำไว้อย่างหนึ่ง ความรักความสามัคคี จะนำพาเจ้าไปสู่ชัยชนะ

จาก ..รหัส..๙๙๙

๑๒. ข้าจะเป็นคนที่ช่วยให้เจ้าทำภารกิจในครั้งนี้ได้สำเร็จ แต่เจ้าจะต้องมีมนุษย์ที่จิตใจดีงาม เป็นคนที่ช่วยเหลือเจ้าได้ตลอดเวลา เพราะถ้าหากเจ้าไม่มีมนุษย์คนนั้น เจ้าจะไม่สามารถทำภารกิจ ครั้งนี้ได้สำเร็จ คน คน นั้น คือ "๙๙๙"

จาก..พระพุทธเจ้าปางเปิดโลก

๑๓. เจ้าจงนำหินทั้ง ๑๒ ราศรี และ เพชรเจ็ดสีมณีเจ็ดแสง และ เพชรกระรัตสีเงิน มาใช้ในการปิด ผนึกสามเหลี่ยมปิรมิททมิฬ เพื่อหยุดปีศาจ ๑ ล้าน ๘ ตัวที่จะออกมาจาก ยมโลก

จาก..พระแม่กวนอิมปางพันมือ.
    (ปล.เวลาทำพิธีต้องท่องบทพระแม่กวนอิมด้วย)

สัจจะ อโหสิกรรม..

นี่คือ สาส์นและหน้าที่ของเรา ที่ถึงเวลาต้องมาเปิดและเชื่อมระบบส่งสาส์นรับสาส์นและสื่อสาร เพื่อการเตือนและการโปรดที่เป็นไปตามระบบ "เป็นความเชื่อส่วนตัวโปรดพิจารณา"

ระบบทุกอย่างถูกเปิดคำสั่ง และระบบทุกอย่างได้จัดการจบหมดแล้ว ไม่สามารถที่จะทำการเลื่อน หรือช่วยอะไรได้อีกแล้ว ทุกอย่างก็ต้องเป็นไปตามกฎ สัจจะ (หน้าที่)..ของแต่ละภาคภพแต่ละสาย ที่ต้องทำหน้าที่ัตัวเองเพื่อแลกกับ บารมีแห่งการหลุดพ้นเข้าสู่ความว่างนั้นเอง...

วันพฤหัสบดี ที่ ๑๑ เมษายน ๕๖ (เวลา ๗.๓๙ น.)

"กล่องปิรมิททมิฬ"

ได้ถูกเปิดออกมาเป็นการเรียบร้อยแล้ว และเราก็ได้ปฎิเสธกับสาส์นของ เทพโอคิวริส และพระแม่กวนอิมปางพันมือ ไปแล้วว่า เราไม่สามารถที่จะสั่งการระงับได้ เพราะ "กฎคือ กฎ " หน้าที่ (สัจจะคือ สัจจะและหน้าที่) และก็ถึงเวลาแห่งการพิพากษาโดยแท้จริงของโลกมนุษย์แล้ว หลังจากที่ได้ยืดเวลาและให้โอกาสมนุษย์ได้กลับจิตกลับใจและเตรียมพร้อมมานานแล้วนั้นเอง..(ต่างฝ่ายต่างต้องทำหน้าที่ของตนเองให้ดีที่สุด)..

..."ตอนนี้ ปีศาจจากยมโลก ได้ออกไปทำหน้าที่และกระจายไปตามจุดแต่ละจุดแล้ว..ซึ่งปีศาจที่เคลื่อนออกจาก "ผลึกสามเหลี่ยมแห่งกล่องปิรมิททมิฬ"นั้นมีจำนวน...๑ ล้าน ๓ ตน..(ยังคงเหลือ ๕ ตน ที่ยังอยู่กับเราแต่ยังไม่ได้ไปไหน)ซึ่งเราจะมาเปิดเผยให้ฟังว่าเป็นท่านใดบ้าง...

ตนที่ ๑. ปีศาจยมโลก ชื่อว่า "นรกโลกัณฑ์"...ลักษณะคือ หน้าคล้ายมนุษย์เป็นยักษ์มีเขา ตัวแดงอ้วนๆ ไม่ใส่เสื้อ แต่ใส่กางเกง คล้ายๆ โจงกระเบน ขาใหญ่ๆ ถือ กระบองหิน (ยักษ์แดง)

หน้าที่...๐๑. ปราบปีศาจ (ปลิดชีพ ประหาร)

ตนที่ ๒. "เกศคันศร"...ตัวเป็นสีน้ำเงิน มีเขี้ยว มีเขา ๒ เขา มีผม มีดวงตา ๑ ดวง ตรงหน้าผาก ใม่ใส่เสื้อ มีกระบอง ๑ อัน

หน้าที่ ๐๒. เก็บปีศาจที่ถูกฆ่า เก็บวิญญาณ(ผู้พิพากษา)

ตนที่ ๓. "กุมารบินทะลุบ้าน"...ตัวเขียว ๒ ตา ยักษ์

หน้าที่ ๐๓. มีอาวุธเป็น ฆ้อนยักษ์ มีฆ้อนวงกลมใหญ่ เป็นปีศาจถล่มพวกที่ทำไม่ดี

ตนที่ ๔. "คัน คัน คัน"...สามารถทำลาย คุณไสย์คล้ายๆ พระ หัวโล้น หน้าไม่มีเขี้ยว ไม่มีเขา คล้ายๆ เทวดาบนสวรรค์ มีปีก (มีวงกลมที่ศรีษะ) หรือจะเรียกว่า.."เทวฑูต"

หน้าที่ ๐๔. ๑.สามารถให้พรได้
    ๒. รักษาคนได้
    ๓. รักษายักษ์ได้
    ๔. ทำลายล้างคุณไสย์
    ๕. เป็นผู้ที่มอบเพกาซัสให้...

ตนที่ ๕. "เพกาซัส"
    ...๕.๑ มีปีกเป็นไฟ
    ...๕.๒ มีเขาแห่งนภา(ลม)..เป็นอาวุธ
    ...๕.๓ มีหางเป็นเหล็ก
    ...๕.๔ ถ้าปีกถูกตัด เท้าสามารถปล่อมลมออกมาได้
    ...๕.๖ ตายิงเลเซอร์ได้
    ...๕.๗ มีหัวเป็นเหล็ก
    ...๕.๘ ตัวเป็นทองอ่อนๆ ขยับขาทุกส่วนได้หมด
    ...๕.๙ ปากกินได้หมด เหล็ก ไฟ ภูเขา ลาวา (ถ้าหิวมากๆสามารถกินมนุษย์ได้ทั้งโลก "กินโลก + กินดาว")
    ...๕.๑๐ กระเพาะทำมาจากเพชรสวรรค์

(ชื่อเต็มๆว่า..."เพกาซัสเหล็กไหล")..ยิงฟันแทงไม่เข้า

แต่มิได้มี ๑ ตน..(เพกาซัสมีทั้งหมด ๔ ตัว แต่อำพรางตัวและแยกร่าง บังร่างได้แฝงอยู่ได้ทุกจุด รอแค่คำสั่ง...และนี้คือ ..พาหนะของ.."นารีขี่ม้าขาว"..ตัวจริงเสียงจริง" เพราะ"นารีขี่ม้าขาว"มีหน้าที่.."ทั้งล้างและสร้าง"..ตามรหัส.."666<999"

สัจจะ อโหสิกรรม..ตาดีได้ ตาร้ายเสีย

"เป็นความเชื่อส่วนตัว เป็นหน้าที่ โปรดพิจารณา"

เดี๋ยวเราจะมาบอก สถานที่แห่งการพิพากษาและจุดเกิด สำหรับ..สงครามโลกและภัยพิบัติ เหตุแห่งการล้างโลกอีกครั้ง..

ว่าเมื่อไรและที่ไหน..แต่ขอบอกว่า ภายในระยะเวลาไม่เกิน ๓ เดือนครึ่งแห่งการล้างทั้งหมดแห่งการเปลี่ยนแปลงแต่จะเริ่ม ๑ ๒ สาม..(สงครามโลกเกิดก่อน ภัยพิบัติตามล้าง แผ่นดินแยกทั่วโลกหลังน้ำท่วมได้ ๒ วัน(แผ่นดินแยกเพื่อสูบน้ำที่ท่วมภายใน ๒ วันหลังจากที่พิพากษา).. หลังจากจบสิ้นแห่งการพิพากษาโลกมนุษย์)..

"ความจริงเป็นสิ่งไม่ตาย"

...ปล. เขาพระวิหารมิต้องกังวล เพราะระบบจัดจบแล้ว ผู้ที่มีหน้าที่จะจัดการทำแบบเต็มที่ .....

ที่มา http://palungjit.org/threads/ตามรอย-พระมหาชนก.248273/page-83

ขนาดไฟล์:
      71.8 KB
      เปิดดู:
      507
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 17 เมษายน 2013
  5. เกษม

1
    เป็นความเชื่อส่วนตัว เป็นหน้าที่ โปรดพิจารณา !!!

สาส์นวันอังคารที่ ๙ เมษายน ๕๖

สาส์นที่ ๑.
    ๑. เจ้าจะต้องทำความดี
    ๒. สรรเสริญผู้มีพระคุณ ด้วยความรักความเมตตา
    ๓. เจ้าจะต้องมีความกล้า
    ๔. จะทำการสิ่งใด ต้องทำด้วยความซื่อสัตย์
    ๕. แล้วเจ้าจะประสบความสำเร็จในชีวิตและการงาน

จาก..พระมหาเสรีภิกษุสังโค ที่สวรรค์ชั้นดาวดึงส์

สาส์นที่ ๒.
    เปิดรหัสหิน UFO

...เมื่อเจ้าทำภารกิจเสร็จแล้ว เจ้าจงใช้ข้าในการไปยัง ดาวแอนโดรมีดร้า แต่ถ้าเจ้าทำภารกิจล้มเหลว ให้ใช้ข้า พาครอบครัวหนีไปยัง "ดาวแอนทริสโต้" เพื่อหลบภัย และที่นั้นจะมีคนที่จะช่วยเจ้าได้ ชื่อว่า "แอนครุตมาเวล" แต่มีข้อแม้นว่า ไปได้เพียง ๕๐ คน

จาก หินUFO .."ยานอวกาศ XRLX one"

สาส์นที่ ๓.
    ข้าคือ "คฑาแห่งแสงสว่าง" ผุ้เป็น คฑาคู่บารมีของ "นารีขี่ม้าขาว"..วิธีใช้ข้า ต้องท่องบท "โอภานุภาเวนะ ติเวสันติโภ"....จบ..ใช้ในยามมีศรัตรู หรือใช้ล้างคุณไสย์มนต์ดำ ชื่อของข้าคือ "คฑาประกายแสงแห่งจันทรา สลายสิ้นมนต์ดำ"

มีข้อแม้นว่า ถ้าเจ้าใช้ข้า เจ้าต้องนำสิ่งของที่สำคัญมาแลกในการใช้งานข้า
    "ลักษณะ มีรูปผู้หญิง มีปีกถือคฑายาวๆ สีขาว ส่วนบนเป็นรูปพระจันทร์เสี้ยว ด้ามจับ เป็นหยกสีเลือด"

รหัสลับคฑาแห่งแสงสว่าง..."ประกายจันทราสีเลือด"..
    ...................

สาส์นวันอาทิตย์ ไขที่พระพุทธรูปที่ตาผู้ที่เฝ้าเขาพระวิหารในอดีตมอบให้...

"พระพุทธรูปที่นำมานี่มีนามว่า..."พระพุทธรูปธรรมะจักรีสีหนุจันทรศร ปางจันทราแผลงฤทธิ์"

...สาส์น...จงไปที่แห่งนั้น "สถานที่แห่งความลับ ด้วยความลับและความเมตตา" สถานที่แห่งความลับนั้นอยู่ในใจของเจ้า...
    .........

"ลุกปืนที่ได้มาจากตาเสวยที่เฝ้าดูแลเขาพระวิหารยุคพ่อปิยะที่มอบให้เรา"...

...."ความจริงเป็นสิ่งไม่เลือนหาย เจ้าจงใช้ข้า ในการพิฆาทศรัตรู แต่เจ้านั้นต้องสัญญากับข้า เมื่อเจ้าทำสำเร็จแล้ว เจ้าต้องปลดปล่อยข้าจากบ่วงนี้

"ศรศิลป์ พิฆาทสิ้น อินทรีย์ จันทราแผลงฤทธิ์ อัคคีศร"

"Final Rolling Star Moon Ling"
    .............

สาส์นส่งมาเมื่อวันที่ ๗ เมษายน ๕๖

๑. กุหลาบสีเลือดแห่งความตาย เจ้าจงรีบจัดการมันซะ ไม่งั้นมันจะร่วงโรย จนทุกอย่างมลายสิ้น ภายใน ๕ วัน

๒. เจ้าจงเตรียมตัว วันที่ ๑๕ เดือนนี้(เมื่อคืนนี้)..จะมีคนมารับเจ้าไปยังดวงดาว แห่งกุหลาบเลือด แล้วเจ้าจะรู้เอง

จาก..สะคติ ธรรมขันติ (จากญาณแม่ กลุ่มดาวที่ ๖๗ แอนติวารี)

๓. เจ้าจงนำหิน ๘ ทิศ ไปค้นหา "ดวงเนตรสวรรค์" และ "ความหวังทั่ง ๘" เพื่อมาช่วยเจ้า

๔. เจ้าจงตามหาต้นตระกูลของผุ้ใช้ "เนตรวงแหวน" และ "เนตรสังสาระ" เพื่อผนึกมันไว้ใน "ลูกแก้วแห่งสีภิกษุ" และ เพื่อไม่ให้ตกอยู่ในมือของ "ผู้ร้าย" ถ้าตกอยู่ในมือของผุ้ร้าย มันจะใช้ เนตรทั้งสอง กำเนิด "ทารก" แห่ง "โอพาส จติวา เทพาษาภูริล" ผู้ที่จะทำลายล้างจักรวาล แม้นแต่ "ซิริอุส"

เขาผุ้นั้น จะมีลายดอกบัวสีแดงฉานทีห่น้าผาก อาวุธของเขาคือ "หอกสุริโยทมิฬ" ไปตามหาได้ที่ เมืองแห่ง "แสงสว่าง" แต่ต้องพบกับอุปสรรคหลายอย่าง

๕. เจ้ายังไม่พร้อมสำหรับการต่อสู้นี้ เจ้าต้องรีบฝึกฝนตนเองโดยการใช้ ๑๐๘ วิถี มันจะเป็นกำลังสำคัญ การต่อสู้กับฝ่ายร้าย

จาก..ฟาเรนฮิล จากกลุ่มดาว ๘๓ ดาวเพลนตะฟิกซิก...

๖. ท่านต้องไปนำเอา "หอกแห่งซิริอุส" ไปทำลายพวก "แทรซติก"

จาก.."แอนทริส" กลุ่มดาวที่ ๑๐๖ โพรเนีย"...
    ..............

รหัส..ไข่คู่ + ความหวังทั้ง ๘

....เป็นดวงเนตร ของเทวรูปนอกรีต ใช้ในการปลดผนึกสัตว์หางทั้ง ๘ ส่วนสัตว์หางตัวที่ ๙ คือ คนที่ครอบครอง "เนตรสังสาระ " ส่วนสัตว์หางตัวที่ ๑๐ เจ้าต้องไปไปเปิดผลึกมัน ณ. ดวงจันทร์ (มีเนตรวงแหวน)
    ............

เปิดรหัส..หินคลีโอพัตราฯลฯ

๑. กุหลาบเลือด ล้วนมีแต่ขวากหนาม จงใช้ สติ และปัญญาที่เจ้าทีให้ผ่านพ้นไป

๒. ที่ดาวกุหลาบเลือดจะมีคนปกครอง "เปปีอุส"..เจ้าจะต้องคุยกับเขา ผุ้นั้น และเจ้าจะได้คำตอบเอง
    ...........

..."โลกเราจะมี ๒ ระดับ เราอยู่ระดับ "ธรรม"....

ทำให้ ทัั้งหมดรวมเป็นหนึ่งให้อยู่ในระดับเดียวกัน (ฟ้า + ดิน + บาดาล = บน + ธรรมดา + ล่าง)....ให้อยู่รวมระดับ "ธรรมดา"...สามรวมหนึ่ง...

โดยใช้ "กริชแห่งความเที่ยงธรรม"...ใช้กริชแม่นางมัชชูวี + พระขรรถ์แห่งพ่อปิยะ

..กริชแม่นางมัชชูวี ..เปิดฟ้า
    ..พระขรรธ์แห่งพ่อปิยะ ...เปิดบาดาล
    ...........

"ณ.วันหนึ่งจะมีคนมารับเจ้าไปยัง "ดาวเอทรัส" ศึกษาเล่าเรียน เศรษฐกิจจักรวาล เพราะเจ้าต้องทำหน้าที่คนต่อไป...

จาก...กลุ่มดาว ที่ ๒๐๘ (แอนทริสเตรียส)
    .................

สัจจะ อโหสิกรรม

(โปรดพิจารณานี่คือกิจและหน้าที่ ที่เราต้องมาเปิดและมาเชื่อมงานและส่งสาส์น)...

ทำกิจเปิดรหัสเมือวันอังคารที่ ๙ เมษายน ๒๕๕๖

เปิดรหัสคัมภีร์พระพุทธเจ้า นะโม ตัสสะ ภะคะวาโต .ฯลฯ

..."คัมภีร์นี้มีมนต์ที่สามารถ ใช้ล้างคนไม่ดีในโลก ..ส่วนคนดี จะถูกย้ายไปบนสวรรค์ และโลกก็จะ "ระเบิด"..พร้อมกับสร้างโลกยุคใหม่

จาก..คัมภีร์อมตะอรหันต์พุทธเจ้า...

ทำกิจเปิดรหัสคัมภีร์อมตะอรหันต์พุทธเจ้า..

วันที่ ๙ เมษายน ๕๖

ไขเปิดรหัสพร้อมใส่รหัสในการไข...ฯลฯ

๑. คนที่จะช่วยมนุษย์ คนที่มีความดี ไปจากโลกใบนี้ ก็คือ "ท่านพ่อซิริอุส"
    ๒. การที่เจ้าจะทำภารกิจได้สำเร็จ จะมีคนมาช่วยเจ้า นั้นก็คือ..."พ่อหลวง"
    ๓. เวลาเจ้าเกิดเหตุร้าย พ่อหลวงจะเป็นคนมาช่วยเจ้า เพราะเจ้าเป็นคนที่พ่อหลวง "......." เท่านั้น จบ...

จาก..คัมภีร์อมตะอรหันต์พุทธเจ้า...

เปิดไขรหัสคัมภีร์อมตะอรหันต์พุทธเจ้า ใช้แสงเทียนเป็นสือพร้อมใส่รหัสแปลในหน้าที่ตัวหนังสือหายไปในคัมภีร์...

"ชีวิตคนเรานั้นเหมือน "เทียน"..ไม่นานก็ต้องดับ จงจำไว้อย่างหนึ่ง ทุกคนเกิดมาเพื่อชดใช้กรรม ทำหน้าที่ของตัวเองให้ดีที่สุด"

จาก...พระพุทธเจ้าองค์สมณโคดม..

เปิดไขรหัสคัมภีร์อมตะอรหันต์พุทธเจ้า..ใช้น้ำพระแม่คงคาเป็นสื่อพร้อมกับใส่รหัสในการเปิดไขรหัส..ในคัมภีร์ฯลฯ...

"ข้า คือ อาวุธสุดท้าย ที่จะช่วยเจ้าได้ แต่ตอนนี้ข้าไม่สามารถทำอะไรได้ เพราะจะต้องมีคนมาเปิดรหัส ทุกหน้า ถ้าเกิดเจ้าสามารถทำให้ รหัส ทุกหน้า เปิดได้ เจ้าก็จะ สามารถใช้ข้าในการเป็นอาวุธที่จะช่วย ทำภารกิจทุกอย่างของเจ้าได้สำเร็จ...

จาก...พระสัมมาสัมพุทธเจ้าปางเปิดโลก...
    ..............

สัจจะ อโหสิกรรม...
    "โปรดพิจารณา เพราะเป็นกิจหน้าที่ของเรา"...ตามสัจจะ..

ที่มา http://palungjit.org/threads/ตามรอย-พระมหาชนก.248273/page-83

6. เกษม

1
    "เปิดไขรหัสคัมภีร์อมตะอรหันต์พุทธเจ้า".. !!!

เปิดไขรหัสคัมภีร์อมตะอรหันต์พุทธเจ้า

๑. เจ้าต้องไม่มีความโลภ

๒. ความรักเปรียบดังขวากหนาม

๓. ความดีอยู่คู่กายเรา

๔. ความชั่วอยู่นอกกายเรา + ความชั่วอยู่นอกกายเรา

๕. คนชั่วจะหายสิ้น

๖. ความดีจะยั่งยืน

๗. คนดีจะเพิ่มขึ้น

๘. คนเราย่อมมีความทุกข์ และความสุข
    +++ บางเวลาก็สุข บางเวลาก็ทุกข์ ใครมีกรรมต้องชดใช้ในชาตินี้
    +++ ในอดีตคนที่เคยมีกรรมเอาไว้ จะต้องมาชดใช้กรรมในปัจจุบัน
    +++ แล้วจะได้หลุดพ้น จากบ่วงกรรมนี้

๙. คนที่ทำดี ย่อมได้ดี ทำชั่วย่อมได้ชั่ว

๑๐. คนเรานั้น จะได้ดีต้องมีความ "กตัญญูกตะเวที"
    +++ ถ้าเจ้ารักใครคนหนึ่ง เจ้าต้องรักไปเลยตลอดชีวิต
    +++ เป็นมนุษย์เป็นได้ เพราะใจสูง ถ้าใจต่ำเป็นได้แต่เพียงคน ย่อมเสียทีตนที่ได้เกิดมา

๑๑. คนเรานั้นควรทำดีด้วยใจจริง อย่าได้คิดเป็นเพียงแค่เรื่องเล่น เพราะความดี จะอยู่คู่ใจเราตลอดไป

๑๒. การที่เจ้าทำบาปในครั้งนี้ ชาติหน้าเจ้าจะต้องชดใช้กรรม

๑๓. ความดีนั้นเราควรทำทุกๆวัน อย่าได้คิดเกียจคร้าน
    +++ การที่เจ้าสวดมนต์ ถือว่าเป็นบุญ ชาติหน้าเจ้าอาจจะไม่ได้ สวดมนต์ ถ้าเจ้าทุกข์ก็ปล่อยความทุกข์ให้ออกจากตัวเจ้า ถ้าเจ้าสุข ก็ทำให้ยิ่งมีความสุขเพิ่มขึ้น..
    +++ สุดท้ายนี้ ข้อสำคัญ คือ ปล่อยวาง อย่าได้คิด โลภ โกรธ หลง เพียงแค่ "ปล่อย"..เจ้าก็จะเป็นสุข ตลอดไป ...(จบ)

"เปิดคัมภีร์อมตะอรหันต์พุทธเจ้า..."ตัวตนที่แท้จริงเป็นยิ่งกว่าสิ่งใด"

๑. เจ้าต้องทิ้งความทุกข์ออกจากตัวเจ้า ไม่งั้นเจ้าก็จะทุกข์มากขึ้น

๒. ความดีและความเลว ขึ้นอยู่กับใจเจ้า คิดดูเถิด ถ้าใครไม่อยากตกนรก จงรีบยกใจตน รีบขวนขวาย
    +++ ตัวเจ้าเอง

๓. ความรักความห่วงใย ทุกคนย่อมมีอยู่ในตัวเอง
    +++ บาปชดใช้ได้ ความดีก็สร้างได้

๔. ความรัก และความเมตตา จะนำพาเจ้าไปสู่ความสุข

๕. เจ้าต้องทิ้งทุกข์ และ เอาสุขมาแทนทุกข์ เจ้าต้องเสียสละบางอย่าง เพื่อบางอย่าง ที่เจ้าต้องการ

๖. ความมืดในใจเจ้า จะนำพาเจ้าไปสู่หายนะ
    +++ ความดีจะนำพาเจ้าไปสู่ ความสุขของตนเอง

๗. จงทิ้งความรัก โลภ โกรธ หลง เพื่อนำพาใจของตนไปสู่ ความสุขที่แท้จริง

๘. เจ้าต้องคิด ถึงเรื่องปัจจุบัน เรื่องที่เคยผ่านมาแล้ว เจ้าอย่าไปคิดถึงมัน ไม่งั้นเจ้าอาจ จะกลายเป็นคนที่ยึดเรื่อง ติดกลับในอดีต

๙. จงจำไว้ อย่าได้ใส่ใจ กับเรื่องเล็กๆ น้อยๆ จงตั้งใจ ทำวันนี้ให้ดีที่สุด

๑๐. เจ้าอย่าเป็นคนโลภ ไม่งั้นความโลภ จะกลืนกินเจ้า

๑๑. ถ้าเจ้าทำบาปเอาไว้เยอะ กิเลสก็จะกินตัวเจ้า
    +++ ยังไม่สายถ้าเจ้าจะรีบ กลับตัวกลับใจ เพราะธรรมต้อนรับเจ้าเสมอ (จบ)...

"เปิดคัมภีร์อมตะอรหันต์พุทธเจ้า..."ตรีสุคนธ์"

รหัส..รวมจาก ๓ กลายเป็น ๑ (๓ ภพจบรวมหนึ่งเดียว)..มนุษย์โลก...

๑. ธรรมะจักตระ ปะนะสูตร

๒. ความทุกข์ คือ กิเลศ ๑ อย่าง

๓. ปล่อยวาง ปล่อยวาง ปล่อยวาง

๔. ความรัก ความเกลียด ย่อมอยู่ในตัวเรา

๕. ขอเพียงทำแต่ความดี ละเว้นความชั่วทำจิตใจให้บริสุทธิ์ ก็จะไม่มีความทุกข์ มีแต่ความสุขตลอดไป (จบ)

"เปิดคัมภีร์อมตะอรหันต์พุทธเจ้า..."บริสุทธิ์ ๑"

ระบบการสร้าง...

๑. ชาตินี้เจ้าต้องสร้างบุญไว้เยอะๆ เพราะไม่งั้น ชาติหน้าเจ้าอาจจะต้องตกนรก

๒. เจ้าต้องสร้าง ความรัก เพื่อช่วยให้ความทุกข์ของเจ้าหายไป

๓. การสร้างความดีเป็นสิ่งไม่ผิด แต่การสร้างความชั่วเป็นสิ่งไม่ดี ควรสร้างความรัก และความเมตตา ปลูกฝังความดีไว้ในจิตใจของเรา
    สร้างวันนี้ให้ดีที่สุดไม่ต้องสนใจกับอดีต เพื่ออนาคต เพียงแค่ทำวันนี้ให้ดีที่สุด

๔. ทุกคนบนโลกใบนี้ ย่อมมีคนเลวหรือคนดี แต่ถ้าโลกใบนี้ มีแต่คนดี โลกนี้ก็จะมีแต่ความสุข..

๕. คิดสร้างสรรค์ แต่ในสิ่งที่ดี อย่าคิดในสิ่งที่ไม่ดี เพราะมันจะทำให้ในใจเจ้าต่ำ และมืดมัว..

๖. ใจบางคนคิดทำดี ในบางคน คิดทำไม่ดี เพราะจิตใจของทุกคน บนโลกนี้ไม่เหมือนกัน

๗. เราขอฝาก คติธรรมทั้งหมดนี้ไว้ ให้เจ้านำไปเผยแพร่ และเรียน

"เปิดคัมภีร์อมตะอรหันต์พุทธเจ้า..."สุริยาจะส่องแสง"

รหัส..."หนึ่งเดียวคนนี้"

๑. หนึ่งเดียวคนนี้คือ "พ่อหลวง"...ผู้จะช่วยมนุษย์และทุกคน

๒. คัมภีร์เล่นนี้มีแค่เจ้าคนเดียวที่จะสามารถใช้ได้

๓. การที่เจ้ามีสุขย่อมมีทุกข์ เป็นเรื่องธรรมดา ธรรมชาติของมนุษย์

๔. ต่อจากนี้ไป จะไม่มีคำว่า "ไม่ดี หรือ ชั่ว"..จะมีแต่คำว่า "ดี ดี ดี"...

๕. ฝากบอก ท่านว่า(พ่อหลวง) "คนเรานั้นจะให้ดีต้องมี ทั้งความสุข และ ความทุกข์...

๖. ความรักของแต่ละคนไม่เหมือนกัน เพราะบางคนทำแต่สิ่งไม่ดี บางคนทำแต่สิ่งที่ดี..

๗. จะสุข จะทุกข์ ขึ้นอยู่กับ ตัวเจ้าเอง อย่าได้ประมาท กับ ชีวิต จงจำไว้อย่างหนึ่งจะสุขหรือจะทุกข์ ธรรมะ และ บุญ ก็จะอยู่กับเจ้าตลอดไป (จบครบถ้วนสมบูรณ์)

"เปิดคัมภีร์อมตะอรหันต์พุทธเจ้า..."ฟ้าสั่ง สวรรค์เปิด"

รหัส..." ๒๐ ภพ ชี้ชะตา จันทราคือ กุญแจ ของๆนี้เป็นของสูง"
    (การพิพากษา)

๑. การที่เจ้าทำความดี ก็จะได้ขึ้นสวรรค์ แต่ถ้าเจ้าไม่พยายามทำความดี เจ้าก็จะได้ลงนรกของแท้จริง..

๒. การที่เจ้าทำความดี บนโลกนี้ก็จะมีแต่คนดี แต่ถ้าเจ้าทำความชั่วให้คนอื่นดู คนๆนั้นก็จะไปเผยแพร่ ทำให้บนโลกนี้กลายเป็น นรกของแท้จริง...

๓. ความชั่วก็จะทำให้คนบนโลกกลายเป็นคนเลว ทั่วทั้งโลก แต่ถ้ามีคนดีอยู่ ๑ คน เขาก็จะไปช่วยบอก "ความจริง" ให้คนไม่ดีได้ทั่วโลก และคนไม่ดี พวกเขาก็จะกลายเป็นคนดี เมื่อได้สิ้นชีพลงก็จะได้ไปขึ้นสวรรค์ ไม่มีใครที่จะได้ลงนรกอีกต่อไป...

๔. คนๆหนึ่ง จะเป็นคนที่ช่วยปลดปล่อยทุกคนที่มีความทุกข์ และก็จะกลายเป็นคนที่มีความสุข เพิ่มขึ้นไปเรื่อยๆ จนกว่าคนบนโลกนี้ จะไม่มีคนเลวมีแต่คนดี (จบ)

"เปิดคัมภีร์อมตะอรหันต์พุทธเจ้า..."888"

รหัส..ตายก่อนตาย + เกิดก่อนเกิด = 666<999

๑. ทุกคนบนโลกนี้ จะต้องตายและเกิดใหม่ แต่ถ้าเกิดทุกคนบนโลกนี้ ทำความดีก็จะได้ขึ้นสวรรค์ แบบมีความสุข ไม่มีความทุกข์ ถ้าเกิดใหม่ก็จะไม่ต้องชดใช้กรรมในชาติที่ผ่านมา..

๒. จะมีคน คนหนึ่งมาบังเกิดบนโลกนี้ จะมาช่วยให้คนบนโลกนี้ รู้ว่า พวกเราเกิดมาทำอะไร..

๓. ความดีและความเลว จะอยู่ในใจเจ้าเสมอ จะติดตามเจ้าไปตลอดชีวิต..

๔. ความรักและความเมตตา จะนำพาเจ้าไปหาความสุข..

๕. ความซื่อสัตย์สุจริต จะทำให้เจ้าประสบแต่สิ่งที่ดีงาม..

๖. การทำดี จะทำให้เจ้ามีความสุข แต่ถ้าเจ้าทำความชั่ว ผลกรรมก็จะตามทันเจ้า (จบ หมดเสร็จสิ้น)

"เปิดคัมภีร์อมตะอรหันต์พุทธเจ้า..." ผ่านวัน"

รหัส..ตัวจบ+รหัสสุดท้าย + ตาดีได้ ตาร้ายเสีย+ ยุคกาขาว ไม่มีใครใหญ่เกินกรรม ..ยุคศิวิไลย์ ไม่มีใครใหญ๋เกิน ธรรม + ยุค ๑๐ ขอมทวารวดี(ยุคทอง)+ แสงธรรมส่องนำทางปวงประชาอยู่เป็นสุข+สัจจะ อโหสิกรรม สติ สละ+รักรักรัก พลังเหนือกาลเวลา...

๑. การเกิดและการตาย เป็นเรื่องธรรมดาของมนุษย์

๒. ในยุคศิวิไลย์ จะปลอดคนชั่วจะไม่มีทะเลาะกัน แย่ง และ เถียง จะมีแต่ความสุข เข้าตัวเรา

๓. บุญและความชั่ว จะเป็นสิ่งตัดสินว่าเจ้าจะได้อยู่ใน ยุคศิวิไลย์หรือไม่
    +++ บุญงามความดี จะเป็นตัวตัดสินว่า เจ้าจะอยู่หรือจะตาย เพราะยุคศิวิไลย์ นั้นคือ "ความดี ของคนบนโลกนี้"...

๔. บนโลกแห่งนั้น จะมีแต่ความรักและความเมตตา จะไม่มีความเกลียดชัง ซึ่งกันและกัน เพราะโลกนั้น เป็นยุคแห่ง "ศิวิไลย์โดยแท้จริง"...
    +++ และจะไม่มีคนที่ชอบอวดอ้างว่า ฉันรวย จะมีแต่คนมีเงินทองทีสามารถอยู่บนโลกใบนี้ได้..

๕. ทุกคนบนโลกใบนี้จะนับถือ "ประเทศไทย" เป็นเมือง "ศิวิไลย์"..ของโลกใบนี้ จะมีแต่ "ประเทศไทย" เท่านั้นที่จะไม่มีคนเลว จะมีแต่ความดี อยุ่บนโลกใบนี้ตลอดไป...

๖. จะมีคนมาช่วยทำให้ประเทศไทยอยู่เป็นเมืองแห่งศิวิไลย์ตลอดไป (จบ)...

๗. เมื่อผ่านวันเวลาไปนาน เหล่ามนุษย์ชาติ จะรู้เองเกี่ยวกับ ยุคศิวิไลย์ของเรา แต่ถ้า แต่ถ้า มีคนไม่ดี จะมี ๑ คนที่เป็นแกนนำในการ "กู้ชาติบ้านเมือง"..

๘. หากใลกใบนี้ จมอยู่กับความทุกข์ จะมี"พระพุทธเจ้าองค์หนึ่ง" มาช่วยปลดปล่อยความทุกข์ครั้งนี้ ไปจากโลกใบนี้ และยุคศิวิไลย์ ก็จะกลายเป็น "ความจริง" ของความดีงามทั้งหลายของมวลมนุษย์ชาติ..

๙. เมื่อใจเรารวมเป็นหนึ่ง ก็จะมีคนคนหนึ่งเกิดขึ้น เมื่อคนบนโลกใบนี้เริ่มกลายเป็นคนไม่ดี คนคนนั้นก็จะมาช่วยตักเตือน สั่งสอนคนที่ทำไม่ดีกับ ยุคศิวิไลย์ที่แท้จริง...

๑๐. ยุคศิวิไลย์ จะบังเกิด เมื่อมีคนไปเผยแพร่ คำสอนอันนี้ ยุคศิวิไลย์ก็จะบังเกิดขึ้น จะมีแต่คนดี ไม่มีคนชั่ว...

๑๑. หากโลกใบนี้ มีอยู่ตลอดไป ยุคศิวิไลย์ก็จะค่อยๆ เพิ่มขึ้นจนกลายเป็น ยุคศิวิไลย์ที่แท้จริง แล้วก็จะมี ยุคศิวิไลย์อยู่ตลอดไป.....

จาก.."พระสัมมาสัมพุทธเจ้าทุกพระองค์."..

"เปิดคัมภีร์อมตะอรหันต์พุทธเจ้า..."ดอกบัวสวรรค์บาน"

รหัส. ตลอดกาล + ผ่านวัน"

๑. พรรคการเมืองบนโลกนี้ จะไม่มีอีกต่อไป จะมีแต่ความดี จะเป็นตัวตัดสิน ว่าใครถูกใครผิด เพราะยุคนี้คือ ยุคแห่งศิวิไลย์ที่แท้จริงจะไม่มีการ ถูกประหารชีวิต หรือ ถูกจับเข้าคุก จะมีแต่การให้ไปบวช เป็นพระ หรือเป็นเณร เป็นชี จะมีแต่คนที่จะได้รับความดี จะไม่มีคนที่ได้รับความชั่วจาก ผู้อื่นอีกต่อไป ตลอดกาล...

๒. โลกใบนี้ จากวันนี้ จนถึง จนถึง จนถึง ตลอดกาล จะมีแต่ความสุข ความดีงาม ถึงแม้นจะผ่านวัน ผ่านปี ไปแสน แต่ความดีก็จะอยู่คู่กับเราตลอดกาล แสนนาน ..

จาก.."พระพุทธเจ้าองค์สุดท้าย และ ท้ายสุด "

"จบหมดสิ้นกาลนานเทอญ"

"เจริญพร"..สาธุ สาธุ สาธุ

ไขปริศนา พระพุทธเจ้าองค์สุดท้าย ท้ายสุด เป็นผู้ชาย ท่านผู้นั้น..คือ..

"พ่อหลวง"..แห่ง "แผ่นดินไทย"

พระนามว่า.."พระพุทธเจ้าแก้วมังครานิเวชโสภาอดิเสกจันถลาพร"

เหมือนเดิม หากถึงเวลาการส่งสาสน์ทำกิจ เราจะมาลบสิ่งที่เราโพสต์ทั้งเก่าและใหม่จึงขออนุญาติเจ้าของโพสและเวปพลังจิตมาณ.ที่แห่งนี้ด้วย..ขอบคุณคะ..

....หากเพื่อนได้อ่านสาสน์และกิจของเรา ตั้งแต่คงจะทราบว่า "คัมภีร์อมตะอรหันต์พุทธเจ้า" เล่มนี้เป็นคัมภีร์เกี่ยวกับอะไรและพระองค์ใดที่ทำการบันทึก..เพราะภาษาที่ใช้เขียนจะมีถึง ๕ ภาษา เช่นภาษาแรกคือ ภาษาโสวิตา และภาษาเลย ฯลฯ...

และหากสบโอกาส เราจะมาแจ้งเกี่ยวกับวันเวลา แห่งการพิพากษาโดยแท้จริง สำหรับระบบการล้างโลกของมนุษย์โดยแท้จริง ทั้งสงครามโลกและภัยพิบัติ

และจะมาเล่าบรรยายเกี่ยวกับ ชุดที่แท้จริงของคลีโอพัตรา..ว่าทำมาจากอะไรบ้าง..และความลับความจริงในโลกนี้อีกมากมายหลายจุด..พร้อมทั้งชื่อผู้ที่เป็นผุ้ที่สร้างเขาพระวิหารโดยแท้จริงทั้งหญิงและชาย..

และคลีโอพัตรา แท้จริงแล้วตายแบบไหน....

.....สัจจะ อโหสิกรรม....

"ตาดีได้ตาร้ายเสีย"...(เป็นกิจหน้าที่ของเรา โปรดพิจารณา เป็นความเชื่อส่วนตัว)

ที่มา http://palungjit.org/threads/ตามรอย-พระมหาชนก.248273/page-84

ขนาดไฟล์:
      100.7 KB
      เปิดดู:
      515
  7. ชัยบวร

ชัยบวร เป็นที่รู้จักกันดี

12 กันยายน 2011
    ถ้าจะบอกว่า หัวใจที่คนมักจะบอกกล่าวถึงความรู้สึกที่มีต่อกันนะ (เวทนา) ก็เป็นเหตุผลหนึ่งเหมือนกัน เหตุผลไม่ใช่หลักการอย่างเดียวเสมอไป ไม่ใช่ตรรกะอย่างเดียวเสมอไป เพียงแต่เหตุผลที่กล่าวมานั้นจะถูกต้องมากน้อยแค่ไหน จำเป็นไหม สมควรไหม หรืออยู่ในสภาวะอะไรในขณะนั้น ยกตัวอย่างเช่น

"ไปทานข้าวกันไหม"
    "ไม่ไปครับ อิ่มแล้ว" เหตุผลก็คือ อิ่มแล้ว เพราะทานข้าวมาแล้ว แต่ในขณะนั้นถ้าเป็นบุคคลที่เราเคารพรักมาชวน เราสมควรจะกล่าวอย่างนี้หรือไม่ครับ แต่ถ้าไม่ใช่บุคคลที่เคารพรัก แต่เป็นเพื่อนสนิทละ กล่าวอย่างนี้ได้ไหม แต่ถ้าในขณะนั้นเพื่อนเขามีเหตุผลที่ต้องการให้เราไปทานด้วย เช่น อยากจะระบายความทุกข์และขอคำแนะนำ เป็นต้น เราจะสมควรกล่าวอย่่างนี้หรือไม่ หรือ ในกรณีที่เราไม่ได้คิดอะไร เพียงแต่กล่าวไปตามความจริงละ !

8. เกษม

1
    เป็นกิจหน้าที่และความเชื่อส่วนตัว..โปรดพิจารณา !!!

ตามรอยพระมหาชนก

๑. คลื่น "สินามิ"...จุดที่จะเกิดก็คือ.."อนุสาวรีย์สหรัฐอเมริกา"...เปรียบเหมือนการล้างโลก

เหตุจาก "อุกาบาต"...แต่ประเทศไทยเราโดนบางส่วน ..แผ่นดินจะแยกสููปน้ำลงไป หลังจากที่น้ำท่วมได้ ๒ วัน (แผ่นดินแยกทั่วโลก)..เหตุจะเกิดไม่เกิน ๓ เดือนครึ่ง นับจากวันนี้(วันเวลาที่แน่นอนเรารู้ไหมรู้สิ แต่ยังบอกมิได้..แต่โปรดรู้ไว้ว่าไม่เกิน ๓ เดือนครึ่ง...

๒. สงครามโลก เริ่มจาก ประเทศเกาหลีเหนือ กับ อังกฤษ (เหตุเกิดจะเกิดก่อน "ภัยพิบัติสินามิล้างโลก"...ระยะเวลาเหตุเกิดไม่เกิน ๒ เดือนครึ่งจบ)...ไทยเป็นหนึ่งที่เหลือตายเรียบ...
    (ทั้งนี้ทั้งนั้น เพราะกรรมเป็นผู้คัดสรร ไม่มีใครทำอะไรพวกเขาหรอกนะ กรรมเท่านั้นที่คัดสรรพวกเขากันเอง)...

๓. เขาพระวิหาร ...เราไม่ต้องกังวล ผู้มีหน้าที่จะจัดการการเอง..ธงชาติไทยโบกสะบัดแน่นอน

สรุป...เหตุการเปลี่ยนแปลง..

๑. จะมีการเปลี่ยนแปลงที่ประเทศไทยก่อน เช่น ระบบการเมืองหรือ รัฐสภา..หากระบบไทยจบ ก็จะต่อด้วย...

๒. เหตุสงครามโลก (เพราะคนดีต้องมีอำนาจเพื่อจะยืนหยัดและช่วยเหลือประชาชนและต่างชาติได้เมื่อเกิดภัยสงครามและภัยพิบัติ)

"ส่วนทรัพย์สินเงินทองมิต้องกังวลระบบทุกอย่างเปิดหมดแล้วไม่ต่างจากเรื่องพระมหาชนก ที่ซ่อนทรัพย์ไว้จุดไหนบ้างเราบอกได้เลยว่าทรัพย์ที่ไทยเรามีนั้น หากพูดถึงจากที่ทั่วโลกมีและมารวมกันสู้ประเทศไทยเราไม่ได้ หากจะคิดเป็นเปอร์เซ็นต์ เรามี ๑๐๐ % ทั่วโลกรวมกันแค่ ๑๔% ของไทยเราที่แอบซ่อนทรัพย์ไว้ ทรัพย์นี้ไม่เกี่ยวกับ ทรัพย์พยากรณ์ น้ำมัน ..แต่เกี่ยวกับ "ทรัพย์สินเงินตรา เช่น ทองคำ หรือ เพชรพลอย "ที่เตรียมเปิดขึ้นมาเพื่อมาใช้เพื่อกิจและช่วยเหลือมนุษย์ประชาชนอย่างแท้จริงสำหรับคนไทยและทั่วโลก..

๓. "สินามิ" ล้างโลก..(ก็ประมาณว่ามาเก็บกวาด และเปลี่ยนแปลงภูมิประเทศหรือ ไม่ต่างจาก การพลิกของโลกนั้นเองอย่างเช่น ในอดีตที่ประเทศไทยเรา ราชบุรีเคยเป็นทะเล คร่าวๆคะ)..

ยอดมนุษย์ก็จะเหลือตามที่เราเคยแจ้งไว้แล้ว..ในช่วงแรกๆ..

ตัวเรามีหน้าที่มาแจ้งเตือนและบอกกล่าว เพราะนี้คือ "ตามรอยพระมหาชนก"...

"ตาดีได้ ตาร้ายเสีย"

(เป็นกิจหน้าที่ของเราและเป็นความเชื่อส่วนตัวโปรดพิจารณา)

ปล. ผุ้ที่เจริญแล้ว มักจะไม่เพ่งโทษคนอื่น..หากแต่จะใช้ "ใจ" พิจารณามากกว่า ใช้ตาและความรู้สึกส่วนตัวตัดสินว่าสิ่งไหนถูกหรือผิด...

"ยุคกาขาว ไม่มีใครใหญ่เกิน กรรม"
    "ยุคศิวิไลย์ ไม่มีใครใหญ่เกิน ธรรม"

ไขรหัสลับเปิด คัมภีร์ไตรโลกนาศ

(คัมภีร์ที่ท่าน รหัส..๙๙๙ นำมาให้เราเก็บและไขรหัสมี ๒ เล่ม เล่มขาว กับ ดำ ..เล่มขาวคือ ..คัมภีร์อมตะอรหันต์พุทธเจ้า(นานนานมากๆ)...ส่วนเล่มดำ เป็นคัมภีร์ไตรโลกนาศ)...

เปิดไขรหัสลับ..ในการเชื่อมโยงและเปิดเผยความจริง...

" การที่เจ้าจะใช้ข้ามีการดังนี้ "

๑. ข้าจะสามารถเป็นเกราะของเจ้าได้ ข้าเป็นเกราะที่สามารถ ปกป้องเจ้าได้ทุกอย่าง

๒. ความรักของข้าอยู่ในกายของเจ้า ข้าจะช่วยเจ้าสู้ในศึกครั้งนี้ ข้าเป็นคนที่เคยสุ้รบมานานแล้ว ข้าเลยอยากจะช่วยเจ้าในการทำภารกิจครั้งนี้ ข้าเป็นคนที่เจ้านับถือ..

๓. บุญงามความดีที่เจ้า เคยสร้างให้คนบนโลกใบนี้ ข้าจะเป็นคนที่จะช่วยเจ้า เผยแพร่ความจริงของมนุษย์ทุกคนบนโลกใบนี้ เพราะข้ารู้ว่า เจ้าคนเดียวไม่สามารถทำได้หมดหรอก เพราะข้าเป็นคนที่อยู่ในใจเจ้าเสมอ เจ้าคงจะรู้ เพราะข้าคือ "อโศกมหาราช"

ปล.พระเจ้าอโศกมหาราช มีดวงจิตดวงเดียวกับ พระยาพิชัยดาบหัก (ศพพระยาพิชัยดาบหักได้เก็บซ่อนไว้ที่ วัดพระแก้ว ..จนตอนนี้ร่างกายกลายเป็นเหล็กไหลทั้งตัว)...และตอนนี้ก็ได้มาเกิดแล้ว เป็นพระ(บวชแบบไม่สึก)

เพราะในอดีตเราคือ ลูกสาวคนเดียวของพระเจ้าอโศกมหาราช..และเราก็คือ ลูกสาวของพระยาพิชัยดาบหัก ที่ร่วมเรียงเคียงกายสู้รบมาด้วยกันกับพ่อทั้งสองศึก...และศพของ ลูกสาวพระยาพิชัยดาบหักก็ซ่อนไว้ที่วัดพระแก้วเหมือนกัน จนร่างกายตอนนี้กลายเป็น "ทองคำ + เพชร + แร่ที่มีคุณสมบัติพิเศษสุดๆ "..บอกได้เลยเวอร์สุดๆ แม้นแต่ "ดอกบัวที่วางไว้ ก็กลายเป็น "เพชร + ทอง"..ทุกอย่างมีหลักฐานมิได้เป็นเรื่องโคมลอย..

พระยาพิชัยดาบหัก หรือ พระเจ้าตากสิน หรือ ร. ๑..มิได้ทะเลาะกัน (แต่เหตุเพราะมีคนไทยที่ร่วมกันกับต่างชาติ คิดการ"กบฏ" นั้นเอง

"พระยาพิชัยดาบหัก ถูกยิงเข้าที่หัวใจ"..ส่วนธิดานั้นถูกกริชแทงที่หัวใจ..(ด้วยการฆ่าจาก นางกุหลาบ)..ที่ร่วมมือกับต่างชาติคิดการกบฏ(และอดีตคือ คนรับใช้ของมุก)

ส่วนธิดานั้นมีชื่อว่า.."มุก"..หรือ.."มุกทองบันดาล ทองประกายแสง"..

แต่ในภาคทั่วไปจะรับรู้แต่ว่า มุกก็คือ ลูกบุญธรรมของพระเจ้าตากสินด้วย แต่จริงๆแล้วมิใช่ เลยเธอเป็นเหมือนคนรัก..(เพราะแผนแห่งการรบทั้งหมด มาจาก "มุก"ในการกู้ชาติ เพราะศาสตร์ในการใช้กลยุทธ แห่ง"ยุทธพิชัยสงครามทั้งลับและแจ้ง" "มุก" ศึกษาและเรียนมาจนครบหลักสูตร...)..

เหตุที่ต้องนำ"โลงศพ ๒ โลง เก็บซ่อนไว้ที่วัดพระแก้วเพราะว่า..เป็นการค้ำแผ่นดินไทย และราชวงศ์จักรีน้้นเอง...

หลวงพ่อโต ท่านจะเป็นผู้ที่รู้เรื่องนี้ดีที่สุดพร้อมกับ องค์พ่อปิยะมหาราช...

(ความจริงเป็นสิ่งไม่ตาย ต่อให้นานแสนนานเพียงใด ก็ไม่มีอะไรที่จะมาเปลี่ยนความจริงได้)...

เพราะภพนี้คือ ภพแห่งการแก้กรรมและมาสานต่อความดี ทุกพระองค์ หรือทุกท่านถึงต้องกลับมาเกิดกันหมดทุกผุ้ทุกนาม

"ส่วนพระเจ้าตากสิน กับ น้องมุก ...มีของที่เปรียบเสมือนเป็นของรักแทนใจซึ่งกันนั้นก็คือ "สร้อยทองคำแท้ และมีจี้ เป็นเพชรแท้รูปหัวใจ และสลักคำว่า.."ฉันรักคุณคนเดียว"...จุดทีสัญญาใจและมอบของกันนั้นก็คือ "ใต้ต้นโพธิ์ แห่งค่ายบางกุ้ง ปัจจุบันก็คือ โบถส์ นั้นเอง...)

(เป็นกิจหน้าที่ของเรา เป็นความเชื่อส่วนตัวโปรดพิจารณา)

เปิดเผยความจริงเกี่ยวกับทรัพย์บางส่วน

ขอย้ำนี่แค่บางส่วนเศษ ๑ ส่วน พัน..ของทรัพย์ที่มีอยู่และเก็บซ๋อนทั้งหมดในแผ่นดินไทย...(ไม่ได้เกี่ยวข้องกับทรัพย์ในยุคของแอนแลนติคสักนิด)

๑. ทองคำขาว ทั้งหมดประมาณ ๓๐๐ ล้านเกวียน เกวียนหนึ่งมี ๑๐ ถุง ถุงหนึ่งได้ ๕๐ ก้อน ก้อนหนึ่งราคา ๑๐๐๐๐๐ บาท(ในอดีต)...ประทับตรา ราชวงศ์(ปิดไว้ก่อนคะ)...

๒. เพชรหลายล้านเม็ด (เม็ดละ ๓๐ กระรัต)

๓. ทับทิมสมัยก่อนหลายล้านเม็ด

๔. มีทรัพย์สมบัติในอดีตเช่น ดาบทองคำ มงกุฏ เหรียญโบราณ

๕. มีกระจกวิเศษ ที่เพชรฝั่งรอบๆ ตรงกรอบเป็นทองคำขาว หลอมกระจกนานมากๆ กระจกเป็นของ ราชตระกูล"เหา"

๖. มีกริส ประจำตระกูล ตรงด้ามจับเป็นทองคำขาว ตรงยอดแหลมๆ เป็นเพชรขาวฝั่งด้วยทับทิม..

๗. มีกระเป๋าที่ใช้ทองคำขาวทักขึ้นมาฝั่งเพชร ฝั่งพลอยสีต่างๆ เป็นของราชินีจีน นามว่า "หวาง เหอ จาง เจี้ยจิน ..แห่งตระกูล หงษ์"..ลองพิจารณาดูนะคะ ว่า มีจริงหรือไม่ตระกูลหงษ์

(จริงแล้ว ตระกูลที่เก่าแก่ที่สุด ก็คือ ตระกูล..เหา..หากไปศึกษาประวัติศาสตร์กันจริง ..ตระกูลเหา..นั้นคือ ต้นตระกูลคำว่า ไท...โดยแท้จริงเพราะอดีต จีนก็คือ แผ่นดินของ ไท..ในอดีตที่ถูกรุกรานและก็หนีร่นมาเป็นปัจจุบันนั้นเอง ก็คือ ไท...(หากศึกษาดีๆ คำว่า ไท..ที่อินเดียก็มีคะ ยังพูดภาษาไทยได้)...

๘. เป็นกำไลหยกแท้ (ราชวงศ์ หงษ์)...เป็นกำไลแขนหยกแท้บางๆ แกะสลักเป็นรูปหงษ์ กับ มังกร ขนาด ๖ ขุน ๔๐ กระมด(เป็นกำไรที่ขนาดใหญ่นิดหนึ่งวัดจากข้อมือเกือบถึงข้อพับแต่ไม่ถึงข้อพับดีคะ...จะมีรูปเมฆขั้นระหว่างมังกร กับหงษ์คะ)..

๙. เพชรมรกตสีเขียว เป็นเพชรที่หายากที่สุดในโลกที่หายากมากๆเพราะในโลกนี้มีอยู่แค่ ๑ ในล้านและมีเพียง ๑๐ เม็ด ราคาสมัยก่อนหากเปรียบแล้วคือ เม็ดละ ล้านล้านบาทสมัยก่อน..เม็ดละ ๕๐ กระรัต (มีอยู่ ๑๐ เม็ด)

๑๐. ไพริน สีเงิน มีทั้งหมด ๑๐๐ เม็ด สมัยก่อนเม็ดละ ๑๐๐๐๐๐ ล้าน เม็ดละ ๔๐ กระรัต..

๑๑. เหรียญโบราณ เหรียญทำมาจากทอง มี..ล้าน ล้าน ล้าน ล้าน ล้าน (๕ ล้านล้านเหรียญ มาจากยุคขอม + ยุค นโบเลียน (นกกระเรียน)

๑๒. มีอ่างทองคำ นโปเลียน ฝั่งเพชร ฝั่งทับทิม (แต่ไม่เห็นทองคำเลย เพราะเพชรกับทับทิมฝั่งไว้จนปิดมิด)

๑๓. กระจกส่องหน้าคนรวย ด้านหลังเป็นทองคำขาว แต่ตัวกระจก ทำจาก"เพชรที่ใส"..ขนาด ๕๐๐ กระรัต..ที่ใสมากๆจนนำมาส่องแทนกระจกได้..

๑๕. ทองคำธรรมดา ก้อนละ ๕๐๐ กิโล มีจำนวน ล้าน ล้าน ล้าน ก้อน

๑๖. ทับทิมสีเลือดน้ำหนัก ๕๐ กรัม มีทั้งหมด ล้าน ล้าน ล้าน ล้าน ล้าน เม็ด

ฯลฯ

(เป็นกิจหน้าที่และความเชื่อส่วนตัวโปรดพิจารณา)

ที่มา http://palungjit.org/threads/ตามรอย-พระมหาชนก.248273/page-85

9. Thorn@Aus

Thorn@Aus เป็นที่รู้จักกันดี

คุณมณีส่องแสงครับ สมัยพระเจ้าตากสิน มีคำว่า "ฉัน" "คุณ" ใช้ด้วยเหรอครับ

10. zixma99

zixma99 เป็นที่รู้จักกันดี

14 มิถุนายน 2011
    จุ๊ๆ..ห้ามโต้แย้งและสงสัย..แค่เชื่อและทำตามเท่านั้น ..นี้คือกฏของที่นี้น่ะ ชาบู ชาบู:cool:

11. Allymcbe222

Allymcbe222 เป็นที่รู้จักกันดี

สงครามโลก เริ่มจาก ประเทศเกาหลีเหนือ กับ อังกฤษ (เหตุเกิดจะเกิดก่อน "ภัยพิบัติสินามิล้างโลก"...ระยะเวลาเหตุเกิดไม่เกิน ๒ เดือนครึ่งจบ)...ไทยเป็นหนึ่งที่เหลือตายเรียบ...

2 เดือนครึ่งนี่คือไม่เกิดเดือน 7 ปีนี้
    อืม เร็วมาก มารอดูกันดีกว่า

12. เกษม

1
    เปิดโปงและไขความลับของแมวเหมียว !!!

แมวเหมียวเก็บเอกสารไว้มี ๔ จุด

จุดแรกบ้านที่ไทย..

ซ่อนไว้ที่ตู้เซฟ (เอกสาร ๔ จุด เป็นห้องลับ ดึงสมุดสักเล่มหนึ่งประตูจะเปิดออก เป็นสมุดสีแดงชั้นตรงกลาง เล่มที่ ๓ )
    รหัส..ตู้เซฟ 2 9 7 6 4 3

เปิดตู้เซฟแล้ว..

๑. เซ็นต์สัญญาร่วมกับโอบาม่า
    ๒. เซ็นต์สัญญาร่วมกับเกาหลีใต้
    ๓. เซ็นต์สัญญาซื้อขายเขาพระวิหารให้กับอังกฤษ
    ๔. (เป็นลายมือและเขียนด้วยลายมือตัวเองในสมุดไดอารี่).."ต้องทำให้ในหลวงล้มละลายให้ได้"

ใส่รหัส..ไปที่ไข่แมวเหมียว + ไฟลนก้น + ดูดด้วยตะเกียงวิเศษ

เป็นการเปิดไขความลับทีซ่อนไว้ที่"หัวสมองแมวเหมียวการคิด"

"ในที่สุดข้าก็จะ ได้ทำให้ประเทศไทยล้มละลาย"

ไขรหัสเข้าไปที่หัวใจของแมวเหมียว..

"มีใจที่อยากจะทำร้ายประเทศไทย"

๒...บ้านที่อังกฤษ..(มีตู้เซฟ)

ซ่อนและเก็บ..
    ๑. พระแก้วมรกตสีเขียว ปนขาวนิดหน่อย(ของแท้)
    ๒. มีเอกสารกระดาษ
    ๓. มีประตูลับ(เก็บเพชรนิลดำ)
    ๔. มีของสำคัญในหลวง "ตราในหลวง" เป็นทองแท้ฝั่งเพชร(ตราที่อยู่บนธงเหลือง)..

..."กระดาษที่เขียนนั้นก็คือ..สัญญาซฺื้อขายกับประเทศกัมพูชา เกี่ยวกับ เรีืองเขาพระวิหาร"

๓. ห้องลับที่สภา..(เมืองไทย)

เป็นห้องลับใต้ดินที่แอบสร้างขึ้นมา เป็นทางลับเหมือนเป็นท่อระบายน้ำ มีเซฟเงินในนั้นมีเงินทอง กระดาษ เก็บไว้ที่ตู้เซฟ..

กระดาษเขียนว่า"บอกว่าอยากจะยึดสภาให้ได้"..

มีการทำมนต์ดำ คุณไสย์ใส่ไว้ที่สภาคือต้องมีในอำนาจ ที่ห้องลับสภาจะมีคนที่เฝ้าตลอด ๒ คน ด้านซ้าย ขวา...

สรุป..รวบรวมความเป็นไปและความคิด+ ใจ(ไขรหัสลับทางความคิดของแมวเหมียว)

๑. ข้าจะเป็นประธานาธิปดีให้ได้
    ๒. ข้าจะทำให้ประเทศไทยถูกถล่มให้จงได้
    ๓. ข้าจะยึดทรัพย์สินของประชากร ในประเทศไทยให้ได้ทั้งหมด
    ๔. ข้าจะต้องดูดความรักและความศรัทธาจากประชาชนคนไทยมาให้หมด (เพื่อกลืนมาสู่ตัวข้า)..จาก..

๕. และข้าจะได้เป็นคนที่ยิ่งใหญ่ที่สุดในโลก

ใส่รหัส..ไขรหัสทำลายความคิดแมวเหมียว.ส่งต่อเป็นระบบลูกโซ่โดมิโน่..สำหรับพวกที่คิดไม่ดีต่อ ชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ แห่งแผ่นดินไทย..

ได้รหัสออกมาว่า.."2+9=5 5+4=7=3"

รหัสก็ส่งต่อไปที่คนใหญ่ในสภา และก็ต่อด้วย..หัวหน้าอีกพรรคหนึ่งที่ไปให้โอบาม่ามาถล่มไทย ไปต่อโอบ่าม่า และไปต่อฮุนเซน และ จนจบที่ ภาคใต้..ก้คือ สันติภาพก่อเกิด..

"สัจจะ อโหสิกรรม"...

"ทำดีคนดีจะได้การเปิดเผยส่งเสริม ทำชั่วคนชั่วจะได้รับการปิดเก็บและเปิดโปง"

ตาดีได้ ตาร้ายเสีย

(เป็นกิจและความเชื่อส่วนตัว..โปรดพิจารณา)..

(ความจริงเป็นสิ่งไม่ตาย).

ที่มา http://palungjit.org/threads/ตามรอย-พระมหาชนก.248273/page-85

แก้ไขครั้งล่าสุด: 18 เมษายน 2013
  13. เกษม

1
    ถอดรหัสคำทำนายของนอสตราดามุส
    โดยคุณหนุมาน ผู้นำสาร !!!

*** ศตวรรษ ๑ โคลงที่ ๑๓ ****

*** เตือน อารมณ์ กบฎ ****

Les exilez par ire , haine intestine ,
    Feront au Roy grand conjuration :
    Secret mettront ennemis par la mine
    Et ses vieux siens contre aux sedition

ความโกรธ เกลียด ฝั่งอยู่ในใจของคนจร
    เขาจะต่อต้านกษัตริย์ ร่วมมือกับกบฏกลุ่มใหญ่
    พวกเขาเก็บแผนลับ เกี่ยวกับศัตรูของเขาไว้ในใจ
    พวกที่จะก่อกบฏ ยกชายชราอายุมากคนหนึ่งเป็นผู้นำ

- " หนุมาน ผู้นำสาร "

*** ศตวรรษ ๑ โคลงที่ ๑๒ ****

*** เตือนภัย คนขายชาติ ****

Dans peu ira faulce brute fragile,
    De bas en haut eslue promptement,
    Puis un instant desloyale &amp; labile,
    Qui de Veronne aura gouverment.

ต่อไป จะมีเสียงวิพากวิจารณ์ กล่าวขานถึง...คนทรยศ คนขายชาติ
    คน...ที่มาจากชาวบ้านธรรมดาสามัญ
    ผันตนเองเป็นผู้สูงศักดิ์ ....ชาวบ้านนับถือเพราะดูดีมีอำนาจบารมี
    ความไม่มีสัจจะ... ไม่ซื่อสัตย์ โกง ทรยศ หักหลัง
    ทำให้เขาได้ดีอย่างรวดเร็ว....ในยุคก่อนบ้านเมืองระส่ำระส่าย
    เขาจะได้รับอำนาจปกครอง...ดินแดนตะวันออก

ดินแดนแห่งใด ... เลือกคนไร้สัจจะขึ้นเป็นผู้นำ
    ดินแดนแห่งนั้น .... เหล่าคนไม่มีสัจจะ จะมีอำนาจคล้อยตาม
    ความทุกข์ยากและพิบัติ ... ย่อมเกิดขึ้นในแดนดินแห่งนั้น ต่อไป
    เป็นไปตาม ...หลักสัจจะธรรม
    ผลการกระทำไม่ตาย และมีผลตอบแทนย้อนกลับมา

- " หนุมาน ผู้นำสาร "
    .....22-04-2009

ที่มา โลกุตตระธรรม โดยท่าน หนุมาน ผู้นำสาร

14. แสงค่ำ

แสงค่ำ เป็นที่รู้จักกันดี

ไม่ได้เข้ามาอย่างจริงๆจังๆนานมากแล้ว

วันนี้มีโอกาสเข้ามาที่ห้องภัยพิบัติอีก ป้าเห็นว่ามีอะไรเปลี่ยนแปลงไปมากเลย ยังไงๆก็ใจเย็นๆกันให้มากน่ะจ๊ะ

ป้าไม่เห็นด้วยในหลายๆๆกระทู้อยู่แล้วที่มีการอวดคุณวิเศษอะไรกันใหญ่โต มันเป็นการแสดงถึงกิเลสอย่างหนึ่งน่ะ ยังไงๆพยายามอย่าแสดงกันเลยน่ะ เพราะสุดท้ายมันไม่ได้ช่วยอะไรได้เลยจริงๆๆ แต่ถ้ามีจิตเมตตาอยากบอกกล่าวชาวบ้านถึงสิ่งอันตนได้สัมผัสมาอย่างบริสุทธิ์ใจจริงๆ ป้าขออนุโมทนาด้วย แต่ก็ขอให้ใช้ปัญญาประกอบการเตือนด้วยน่ะ บางคนเขาเชื่อเลย บางคนเขามีปัญญาคิดได้ ยังไงเราในฐานะผู้ให้สาสน์ก็ต้องพิจารณาด้วยน่ะ จะได้ไม่เกิดกรรมกันทั้งสองฝ่าย แทนที่เราจะได้กรรมดีกลับไปเป็นคนทำให้เขาลุ่มหลงนี้จะแย่เอา

ส่วนคนที่ออกมาว่ากล่าว ไม่เห็นด้วยกับบุคคลทั้งหลายที่ออกมาเตือน ป้าก็ชื่นชมน่ะที่กล้าหาญในการปกป้องพระศาสนา แต่ก็อยากให้ระวังให้ดีว่าความกล้านั้น เป็นไปด้วยเหตุอันใด ถ้ากล้าโดยบริสุทธิ์นั้นดีแน่ แต่ถ้ามันมีกิเลสละเอียดหลงอยู่ก็อยากให้ระวังกันไว้ ประเภทมานะ อหังการว่าตนนั้นได้ดูแลพระศาสนา ได้ปกป้องผู้คนทั้งหลายจากความมืดบอดนั้น ... ต้องระวังกันไว้น่ะ

ห้องภัยพิบัติเปลี่ยนไปมากจนจำแทบไม่ได้ ป้าไม่รู้ว่ามันดีหรือไม่ดีกันแน่ อาจจะถูกใจบางคน อาจจะไม่ถูกใจบางคน อาจจะเป็นไปตามแผนของใครหลายๆคน ยังไงใจเย็นกันไว้น่ะ บางทีอะไรมันก็ใหญ่มากจนเรามองไม่ชัดก็ได้....

15. Luke Skywalker

Luke Skywalker เป็นที่รู้จักกันดี

อ้าววว ป้าสบายดีไหมคับ นึกว่าโดนคำสาปแช่งคุณป้ามหาภัยอีกคนที่ขึ้นไป
    เดินบิดตูดบนเทวสภาแล้วเป็นอะไรไปซะแล้ว มันก็แบบนี้ล่ะคุณป้าโลกนี้มัน
    อยู่ยากขึ้นทุกวัน พวกผมไม่ได้อยากทำอะไรเกินเลยไปมากกว่าให้สติคนอ่าน
    เพราะหลังๆพวกแก๊งค์ผู้วิเศษชอบเอาพระธรรมคำสอนไปบิดเบือนจนหมดสิ้น
    กลายเป็นว่าเชื่อพวกผู้วิเศษ จะอยู่เหนือกฎแห่งกรรม

16. แสงค่ำ

แสงค่ำ เป็นที่รู้จักกันดี

ป้าสบายดี เจ็บป่วยบ้างเป็นธรรมดา ป้าเองไม่เชื่อเรื่องสาปแช่งอะไรหรอก ไม่ใช่เพราะไม่เชื่อ แต่เพราะเจอมากับตัวเห็นมากับตาแล้ว คนที่ทำให้เรามีอันเป็นไปได้จริงมีอยู่ ป้าเห็นกับตาเลย แต่ที่เห็นมาอีกคือคนที่ทำเช่นนั้นได้ ไม่มีทางสาปแช่งใครแน่นอนจ๊ะ ไม่ต้องกังวลไป

ส่วนเรื่องบิดเบือนก็ต้องระมัดระวังกันต่อไปจ๊ะ แต่จะเมตตาให้สติ หรือช่วยเหลือใคร จะพระศาสนาเอง จะบุคคลอื่นเอง ก็อย่าลืมเมตตาตัวเองเป็นหลักก่อนน่ะจ๊ะ อะไรทำแล้วมีแต่ความกังวล ความโกรธ ความหงุดหงิด อย่าทำน่ะ อย่าเบียดเบียนตัวเองจ๊ะ

ป้าเองหายไปก็เจอดีเหมือนกัน แต่ไม่ใช่จากท่านฮั้วโต๋หรอก แต่จากคนใกล้ๆๆท่านนั้นแหละ เอาเป็นว่าเจอของตอนแก่น่ะจ๊ะ ทำให้เรานิ่งขึ้นเยอะ มองอะไรกว้างขึ้นเยอะ ยังไงๆทำอะไรใจเย็นๆ ดูที่ธรรมของพระพุทธองค์เป็นหลักไว้ดีที่สุด

17. พูน

พูน เป็นที่รู้จักกันดี

สาธุ...ยินดีด้วยครับ

ผู้ใดเห็นธรรม ผู้นั้นเห็นตถาคต
    ธรรมทั้งหลายเกิดแต่เหตุ พระพุทธเจ้าตรัสถึงเหตุนั้น

18. Luke Skywalker

Luke Skywalker เป็นที่รู้จักกันดี

ผู้วิเศษในเวปนี้ก็ของปลอมทั้งนั้น เพราะเห็นเอาแต่แช่งผู้ที่ไม่เคารพชาบูๆ
    กราบไหว้ สำหรับผมอาจจะเพลาๆลงหน่อยล่ะ หลังๆหยอกล้อแรงไปหน่อย
    งอล ตุ๊บป๋องๆ ไปก็หลายรายแล้ว เดี๋ยวเวปจะกลายเป็นป่าช้า ไว้จะแกล้ง
    เอามือปิดตาทำเป็นไม่รู้ไม่เห็นบ้าง เหล่าสาวกทั้งหลายจะได้อุ่นใจขึ้นมา
    นิสนึง จะได้ตั้งหน้าตั้งตาชาบูๆ ผู้วิเศษต่อไป

ผมว่าจะจัดทริปอัญเชิญผู้วิเศษให้มานั่งรถเมลล์ สาย 97 หน่อย รถเมลล์ฟรี
    เพื่อประชาชน จะนั่งเป็นเพื่อนจากอนุสาวรีย์จนถึงป้ายก่อนสิ้นสุดระยะทาง
    หวังว่าถ้าไปส่งถึงที่แล้วจะได้พบกับสิ่งที่ตามหามานาน

19. เกษม

1
    ผู้ค้าทองเตือนซื้อขายทองทำอย่างพอดี แม้ช่วงนี้ราคาลดลงมาก !!!

กรุงเทพ 18 เม.ย. - นายธนรัชต์ พสวงศ์ กรรมการผู้จัดการ บริษัท ฮั่วเซ่งเฮง โกลด์ ฟิวเจอร์ส และในฐานะรองกรรมการผู้จัดการ บริษัทห้างขายทองฮั่วเซ่งเฮง เปิดเผยว่า ราคาทองคำในตลาดโลกมีความผันผวนมาก ทำให้สมาคมค้าทองคำต้องพิจารณาปรับราคาในประเทศให้เกิดความเหมาะสมกับนักลงทุนมากที่สุด

อย่างไรก็ตาม นายธนรัชต์ กล่าวว่า จากปัจจัยเศรษฐกิจและการเทขายทองคำของกองทุนทองคำยังทรงตัว จึงทำให้เชื่อว่าระยะสั้น ๆ กรอบราคาทองคำในตลาดโลกจะอยู่ในกรอบ 1,320 - 1,400 ดอลลาร์สหรัฐต่อออนซ์ ซึ่งจะทำให้ราคาในประเทศอยู่ที่บาทละ 18,000-19,000 บาทได้ต่อไป โดยมองว่าขณะนี้ยังไม่มีปัจจัยใดที่จะกระทบต่อราคาทองให้ปรับตัวลดลงถึง 1,150 ดอลลาร์สหรัฐ หรือประมาณ 16,800 บาทได้ ส่วนนักลงทุนควรจะต้องติดตามสถานการณ์การถือครองทองคำของกองทุนทองคำและภาวะเศรษฐกิจโลกควบคู่กับการลงทุนทองคำด้วย โดยเบื้องต้นแนะนำให้นักลงทุนรายย่อยทยอยซื้อขายทองคำจะดีกว่าการเทขายออกทั้งหมด

ส่วนความกังวลว่าทองคำในประเทศจะขาดตลาด หลังจากร้านทองต่าง ๆ ขายทองคำออกจำนวนมากนั้น นายธนรัชต์ ยืนยันว่า ขณะนี้ยังไม่พบทองคำขาดตลาด จะมีเพียงปัญหาความล่าช้าของการผลิตทองคำเท่านั้น ดังนั้น นักลงทุนจึงไม่ควรวิตกกังวลในกรณีดังกล่าว

สำหรับบรรยากาศการซื้อขายทองคำที่ร้านขายทองคำย่านเยาวราชตั้งแต่ช่วงเช้าที่ผ่านมามีประชาชนจำนวนมากแห่มารับบัตรคิว เพื่อซื้อทองคำแท่งกันอย่างหนาแน่น แม้ว่าจะสามารถรับทองคำได้ในอีก 7 วันข้างหน้าก็ตาม จากการสอบถามประชาชนส่วนใหญ่เลือกซื้อทองคำในช่วงนี้ เพราะเป็นราคาที่รับได้ และในอนาคตอาจจะสามารถทำกำไรได้มากกว่าการลงทุนประเภทอื่น

สำนักข่าวไทย | 18 เม.ย. 2556 14:41 |

ที่มา ผู้ค้าทองเตือนซื้อขายทองทำอย่างพอดี แม้ช่วงนี้ราคาลดลงมาก | MCOT.net | MCOT.net

20. gun2555

gun2555 เป็นที่รู้จักกันดี

29 มิถุนายน 2010
    ขอให้มีสติ รู้จักคิดไตร่ตรอง รู้จักคิดใคร่ครวญ ให้มากๆ หลังจากอ่าน( ใช้ภาษาไทย)