ประสบการณ์วัตถุมงคล หลวงพ่อพระราชพรหมยาน วัดท่าซุง

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย Specialized, 18 มกราคม 2010.

1. Specialized

Specialized ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

21 กุมภาพันธ์ 2006
    กระทู้เรื่องเด่น:
    23

อรุณสวัสดิ์ทุกท่านด้วยภาพสมเด็จองค์ปฐมวัดท่าซุงครับ สมเด็จองค์ปฐมคือพระรูปจำลองของพระพุทธเจ้าพระองค์แรก ท่านใช้ระยะเวลาบำเพ็ญมายาวนานโดยไม่มีผู้สอนจนบรรลุเป็นพระพุทธเจ้า เรื่องราวของท่านนั้นมีความเกี่ยวเนื่องกับองค์หลวงพ่อวัดท่าซุงอย่างไรต้องหาอ่านกันเอาเองนะครับ แต่สำหรับคนไม่รู้จะขอบอกว่าในทางพระพุทธศาสนานั้นพระพุทธเจ้าไม่ได้มีพระองค์เดียวนะครับ พระพุทธเจ้ามีมากมายเหมือนเม็ดทรายในมหาสมุทร เพียงแต่ในยุคๆหนึ่งเราเรียกกันว่ากัลป์ มีพระพุทธเจ้าเพียงพระองค์เดียวต่อหนึ่งกัลป์เช่นยุคนี้ก็มีพระพุทธเจ้าของเราที่ท่านปรินิพพานไปแล้ว แต่ท่านได้ทำนายกำหนดอายุพระศาสนาของท่านไว้ที่ 5,000 ปี ดังนั้นคนที่เชืี่อในพระศาสนาไม่ต้องกลัวว่าโลกจะแตกวันที่ 21 ธค นี้หรอกครับยังไงก็ไม่แตก ;

2. ระงับ

ระงับ เป็นที่รู้จักกันดี

23 สิงหาคม 2012
    สวัสดีครับผม แวะมาทักทายกันครับ อย่างเพิ่งหายไปไหน -/\-

3. pukajunk

pukajunk เป็นที่รู้จักกันดี

กราบหลวงพ่อพระราชพรหมยานที่เคารพ และสวัสดีลูกศิษย์หลวงพ่อฯ ทุกๆท่านนะครับ

;hi2 หวัดดีï¿à¸«à¸§à¸±à¸”ดีï¿à¸«à¸§à¸±à¸”à¸”à¸µï¿ ;hi2​

4. pukajunk

pukajunk เป็นที่รู้จักกันดี

กราบหลวงพ่อพระราชพรหมยานที่เคารพ และสวัสดีลูกศิษย์หลวงพ่อทุกๆท่านนะครับ

;hi2 หวัดดีï¿à¸«à¸§à¸±à¸”ดีï¿à¸«à¸§à¸±à¸”à¸”à¸µï¿ ;hi2​

5. chopper1972

chopper1972 เป็นที่รู้จักกันดี

ใช่แล้วครับ:cool::cool:

6. Sober

Sober เป็นที่รู้จักกันดี

20 กรกฎาคม 2012
    กราบหลวงปู่ปาน และ กราบหลวงพ่อฤาษีลิงดำครับ _/|\_

และสวัสดีลูกศิษย์ หลวงปู่และหลวงพ่อทุกท่านครับ -/|\-

ผมลูกศิษย์ใหม่ ปลาย...แถว. ขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ :cool:

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      173.1 KB
      เปิดดู:
      256
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 22 มกราคม 2013
  7. คนกันเอง

คนกันเอง เป็นที่รู้จักกันดี

ถ้าเยอะขนาดนี้ ผมใหม่กว่าครับ

มีประสบการณ์ดีๆ มาเล่าให้ฟังเป็นวิทยาทานเพื่อเผยเแพร่บามีหลวงพ่อ

ด้วยนะครับ

8. Norr

Norr เป็นที่รู้จักกันดี

26 ธันวาคม 2012
    สวัสดีครับบบบ..
    เยอะขนาดนี้ไม่น่าจะปลายแถวนะคร้าบบ... 55 (^_^)

9. Sober

:cool:
    เรื่องประสบการณ์ ทางด้านแค้ลวคลาดผมไม่คอยมีครับ จะเป็นความรู้สึกไม่สบายใจซะมากกว่า
    ถ้าลืมห้อยพระของหลวงพ่อเวลาออกจากบ้าน ต้องกลับมาเอา

แต่เรื่องคาถา เงินล้าน มีครับ ยิ่งนั่งสมาธิแล้วท่องคาถา+จับลมหายใจ แล้วดีมากๆครับ
    แต่ไม่อยากพูดมาก(มันจะเป็นการอวดอ้างเดี๋ยวลาภจะหาย หลวงพ่อท่านห้ามครับ)

แต่เท่าที่พอเล่าได้ก็เช่น หนี้ที่คิดว่าไม่ได้แล้วเป็นหนี้เสียแล้วผ่านเป็นปี อยู่ดีๆ ลูกหนี้ เอาทั้งต้นทั้งดอกมาให้ ทั้งๆที่เลิกตามเลิกทวงมาเป็นปีและไม่ได้ติดใจเอาเรื่องแล้ว
    และไม่ใช่แค่รายเดียวด้วย บางรายค้าง 5-6เดือน ก็ทวงตามปกติเดือนละครั้งสองครั้ง ไม่ได้ทวงทุกวัน ก็เอามาให้หมด
    ผมท่องทุกครั้งก่อนเอา เงินเข้าออกจากตู้เซฟ 9จบ
    อยากจะซื้ออะไรถ้าเงินยังไม่มี แต่พอถึงเวลาก็มีมาเอง เป็นเบี้ยต่อไส้ด้วยครับ
    แต่เรื่องคาถาเงินล้านอธิบายมากไม่ได้ครับ ต้องลงมือทำเอง แล้วจะเห็นเอง
    ใครที่ทำแล้วไม่เห็นผล ต้องลองถามตัวเองว่าทำจริงหรือเปล่า ทำด้วยความโลภหรือเปล่า

แต่ถ้าใครบอกไม่มีเวลาท่อง เพราะต้องทำงานกลับบ้านมาก็เหนื่อยแล้ว. ลองคิดดูดีๆนะครับ ตามที่หลวงพ่อเคยบอก เวลางานทำได้ตั้งวันละ 8-12ชั่วโมง
    แต่เวลาในการสวดคาถา วันละ30-60นาที บอกไม่มีเวลา ทั้งๆที่รู้ว่า สวดแล้วดีแน่นอน

จริงๆเรื่องคาถาเงินล้านยังมีเรื่องเล่าอีกเยอะครับ แต่จะทยอยเล่าไปเรื่อยๆ เท่าที่จะเล่าได้ครับ^^:cool::cool::cool:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 23 มกราคม 2013
  10. ระงับ

ระงับ เป็นที่รู้จักกันดี

23 สิงหาคม 2012
    เล่าอีกเลยครับ รออ่าน :cool:

11. thitarat

thitarat เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีค่ะ
    เรื่องนี้ตั้งใจจะเล่าเป็นธรรมทานให้กับผู้ที่เคารพในหลวงพ่อฤาษีลิงดำนะคะ จิ๊บเองเพิ่งจะได้มาศึกษาและปฏิบัติตามท่านได้ไม่กี่ปี แต่ก็เห็นผลอะไรมากมาย และทำให้ชีวิตของจิ๊บกับแฟนดีขึ้นมากค่ะ

ว่าด้วยเรื่องพระเครื่องก่อนนะคะ หลักๆมีพระคำข้าว กับพระหางหมากค่ะ
    พระคำข้าวกับพระหางหมากนี่เชื่อได้จริงๆค่ะ ว่าพุทธคุณสูง ลาภเป็นเลิศ การเจรจาเป็นเลิศ ขออะไรไปแล้วได้ทุกอย่างจริงๆ (ถ้าไม่เกินกฎของกรรม) แต่จิ๊บไม่ค่อยมีโชคเรื่องได้ลาภเท่าไหร่ มีแต่โอกาสในการทำงานที่ได้ดีกว่าคนอื่นและมีโอกาสต่างๆในชีวิตที่ดีกว่าคนอื่น เช่น ได้งานพิเศษมาตลอด มีเงินใช้จ่ายไม่ขาดมือ (แต่ก็ไม่ได้รวยนะคะ เอาเงินไปแบ่งทำบุญหมด 555)

ส่วนพระหางหมากเรื่องเจรจาเป็นเยี่ยมจริงๆ เคยขอพระท่านไว้ก่อนไปสมัครงาน และตอนเจออาจารย์ ขอให้ทุกอย่างผ่านไปด้วยดี ปรากฎว่าทุกอย่างผ่านไปด้วยดีจริงๆ ตอนเจออาจารย์ ยังไม่ทันพูดอะไรเลย อาจารย์เซ็นเอกสารให้แล้ว ไม่ต้องอธิบายอะไร ไม่ต้องพูดอะไรมาก ส่วนเรื่องสมัครงาน อัตราแข่งขันในตำแหน่ง 10:1 ก็ยังได้มาแบบฉลุยเลย ตอนสอบสัมภาษณ์ กรรมการถามไม่ถึงสิบนาทีแล้วบอกว่า เดี๋ยวรอฟังผลก็แล้วกัน แล้วก็ดันได้งานมาจริงๆ ตำแหน่งดีซะด้วย ^^ แฟนก็ทำแบบเดียวกัน แล้วก็ได้งานเลย ตำแหน่งดีเหมือนกัน และเจ้าของบริษัทเมตตามากด้วยค่ะ

แล้วก็มีสมเด็จองค์ปฐม แต่เป็นรุ่นไม่ทันหลวงพ่อนะคะ เป็นรุ่นฉลองสมณศักดิ์ของหลวงพ่ออนันต์ อาราธนาติดตัวไว้อุ่นใจเหมือนกันค่ะ ได้ผลดีเหมือนกันเรื่องต่างๆ เดินทางปลอดภัย ทำอะไรก็ไม่ค่อยพลาดเท่าไหร่ (ถ้าเทียบกับวันที่ไม่ได้พาท่านออกไปด้วยนะคะ) โดยส่วนตัวเชื่อว่าถ้าเป็นวัตถุมงคลของวัดท่าซุงแล้ว ทุกอย่างมีพุทธคุณสูงจริงค่ะ

สำหรับสมเด็จองค์ปฐม รุ่นล่าสุด (ปี55) นี่ หลังจากไปเช่าที่บ้านสายลมได้มา 1 วัน ปรากฎว่าเรื่องที่ติดขัดในใจตลอดเรื่องงานตลอด 3 เดือน เรื่องไม่กล้าเข้าหาอาจารย์ เรื่องรายได้ หายไปเลยค่ะ อาจารย์เป็นคนเรียกหาเองแล้วก็เรียกไปเบิกจ่ายเงินเองเลยทีเดียว นี่ขนาดยังไม่ได้ขอนะคะ ได้มาเลยเต็มๆ ไม่รู้ว่าบังเอิญหรือเปล่า แต่หลังจากได้มาแล้วชีวิตก็ดีขึ้นจริงๆค่ะ พอได้มาแล้วทิพยจักขุญาณแจ่มใสมาก เวลาปฏิบัติธรรม จับภาพพระได้นาน เห็นแต่พระพุทธรูปทรงเครื่องปางจักรพรรดิตลอดเลย เวลาจับภาพพระ (แต่ก่อนเห็นแต่ภาพพระพุทธรูปปางลีลา ปางวันเกิดค่ะ) แล้วก็มีลางสังหรณ์ดีขึ้น คาดการณ์ต่างๆได้ดีขึ้นมากเลยค่ะ อาราธนาพระเข้าตัวง่ายขึ้น เห็นพุทธคุณพระง่ายขึ้น เห็นว่ามีพระองค์ไหนที่อยู่กับเราบ้าง พระท่านไหนคอยสงเคราะห์เราอยู่ อะไรประมาณนี้ค่ะ

ส่วนเรื่องวัตถุมงคลอื่นๆนะคะ

น้ำมันชาตรี ลองใช้แล้วเกิดเป็นสิริมงคลจริงๆ เวลาเอามาแตะที่หัวก่อนออกไปทำงาน หรือก่อนไปข้างนอกนี่เกิดขนลุก เกิดปิติจริงๆ

ส่วนใช้รักษาโรคก็ได้ผลจริงๆ ตอนป่วยจากการไปสวดมนต์ข้ามปีที่ต่างจังหวัด แต่ยังอยากออกไปบ้านสายลมไปถวายสังฆทานอีกก็ขอท่าน อาราธนาท่านแล้วก็ออกไป ก็หายจริงๆนะคะ เป็นความเชื่อส่วนตัวนะคะ ไม่ต้องเชื่อตามก็ได้ค่ะ

ส่วนสีผึ้งของหลวงพ่อ พอใช้แล้วปรากฎว่าพูดแล้วทำให้มีคนอยากฟังอยากช่วยเหลือเยอะจริงๆนะคะ วันไหนทาไปนี่วันนั้นเสน่ห์แรงจริงๆ มีแต่คนอยากเข้าหา มีแต่คนเมตตา (ก็เลยเลือกใช้เฉพาะวันที่จำเป็นต้องไปติดต่อคนอื่นค่ะ ^^)

ส่วนเรื่องคาถาเงินล้านนะคะ ขอบอกว่าถ้าทำจริงก็ได้จริงค่ะ จิ๊บสวดเป็นคำภาวนาเลยทีเดียว สวดแล้วจิตสงบดีค่ะ แล้วงานก็เข้าเยอะมากค่ะ จนกระทั่งทำงานไม่ทัน งานเข้าจนไม่อยากทำงานเลยทีเดียว (แต่ก็ต้องทำค่ะ หาเงินมาทำบุญ ^^) จากแต่ก่อนแค่พอมีพอใช้ เดี๋ยวนี้ก็ยังพอมีพอใช้แต่เอาไปทำบุญได้เยอะขึ้นค่ะ แต่ก็ถือว่าดีกว่าเดิมค่ะ

และเรื่องคาถาพระอินทร์นะคะ ที่เชื่อกันว่าถ้าสวดแล้วจะช่วยในเรื่องเรียน ตอนก่อนจะไปสอบข้อเขียน (เข้าทำงาน) ตอนเช้า ท่องไป 9 จบ อธิษฐานยกบุญที่เคยทำมาให้ท่าน ขอให้ท่านช่วย ปรากฎว่าพอสวดเสร็จแล้ว มีความรู้สึกว่าต้องอ่านหนังสือเล่มนี้ อ่านให้พอเข้าใจ แล้วก็เตรียมไปสอบ

พอเวลาสอบ เห็นข้อสอบแล้วตกใจเลย เอารายละเอียดจากหนังสือเล่มที่อ่านทั้งเล่มมาออก ในส่วนที่เป็นข้อสอบข้อเขียนนะคะ ส่วนข้อสอบแบบกากบาท ปรากฎว่าเป็นข้อมูลที่รู้แล้วทั้งนั้นเลยค่ะ ไม่น่าเชื่อมากๆ เห็นข้อสอบแล้วก็ได้แต่กราบพระอยู่ในใจ

สำหรับจิ๊บ ความรู้สึกที่ว่าพระท่านช่วยมันเหมือนกับเวลามีอะไรมาดลใจให้ไปหยิบอะไรมาอ่าน ไปทำอะไรสักอย่าง แล้วสักพักต่อมามันก็ได้ให้ผลดีจริงๆ อะไรประมาณนี้ค่ะ

แล้วเวลาไปสอบ ตอนรอสอบสัมภาษณ์ นานมาก สอบเป็นคนสุดท้ายเลย เป็นคนที่สิบ (สอบสิบเอาหนึ่ง สอบสามช่วง สอบข้อเขียน สอบข้อกากบาท และสอบสัมภาษณ์) ตอนฟังเพลงจาก iPod ที่เป็นแบบ shuffle คือเปลี่ยนเพลงแบบสุ่มๆมั่วๆไป ไม่เรียงตามรายการ ปรากฎว่าได้ยินคำเทศน์ของท่าน (ที่อยู่ในเครื่อง ที่รวมกับเพลง) หลวงพ่อฤาษีมาตลอดช่วงที่รอสัมภาษณ์ ได้ยินมาตั้งแต่เช้าตั้งแต่รอ เครื่องเล่นเพลงไม่เปลี่ยนไปเป็นเพลงอื่นเลย ก็เลยดีใจที่รู้สึกว่าท่านอยู่กับเรา แต่พอสัมภาษณ์เสร็จแล้ว ฟังเพลงใหม่ ไม่ได้ยินเสียงท่านอีกเลย เปลี่ยนไปเป็นเพลงตลอดเลย (เหมือนกับว่าไม่ต้องกังวลแล้วอะไรประมาณนี้มั้งคะ)

ก็ถือว่าประสบการณ์เล็กๆน้อยของจิ๊บก็มีเท่านี้นะคะ หวังว่าคงเป็นประโยชน์กับทุกท่านนะคะ ขอขอบคุณพื้นที่และขออนุโมทนาต่อลูกศิษย์หลวงพ่อทุกท่านค่ะ สาธุ

12. Aui_t

Aui_t Active Member

แนะนำตัว

ผมเป็นลูกหลวงพ่อด้วยคนหนึ่ง เพิ่งเข้ามาติดตามบอร์ดนี้ ฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ

13. Norr

Norr เป็นที่รู้จักกันดี

26 ธันวาคม 2012
    น้อมกราบหลวงพ่อพระราชพรหมยาน..ด้วยเศียรเกล้า..

สวัสดียามเช้าครับพี่วรรณชัย,พี่กูลและศิษย์หลวงพ่อทุกๆท่าน..

14. chopper1972

chopper1972 เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณมากๆนะครับสำหรับประสบการณ์ที่นำมาแชร์กัน...ผมเองก็ไม่ค่อยได้เข้ามาโพสต์....
    ....สวดคาถาเงินล้านทุกๆวัน ตอนนี้ไม่ได้นับจบแล้วครับ.....กล่าวคือ ถ้าวันไหนเวลาน้อย ก็สวด 9 จบ...บางวันก็ภาวนาตลอดเวลาที่ว่าง.....

15. Sober

hello7

กราบหลวงปู่ปาน และ กราบหลวงพ่อฤาษีลิงดำครับ

และสวัสดีลูกศิษย์ หลวงปู่และหลวงพ่อทุกท่านครับ

:cool::cool::cool:

16. PraKhoonPhan

PraKhoonPhan เป็นที่รู้จักกันดี

14 กันยายน 2010
    ดีใจด้วยนะครับสำหรับประสบการณ์

17. ramo

ramo เป็นที่รู้จักกันดี

14 พฤศจิกายน 2011
    ผมมีปัญหาขัดแย้ง ผญ ที่ทำงานจนบานปลาย
    ผมห้อยสมเด็จองค์ปฐมรุ่น 5 พระคำข้าว ลูกแก้ว อธิฏฐานขอหลวงพ่อ
    ขอพระท่าน สุดท้ายเรื่องต่างๆคลี่คลายในวันถัดมาเลยครับ

18. chopper1972

ขอบคุณนะครับ คุณ ramo ที่นำประสบการณ์ดีๆมาเล่าสู่กันฟัง:cool::cool:

19. Sober

_/|\_กราบหลวงปู่ปาน และ กราบหลวงพ่อฤาษีลิงดำครับ_/|\_
    และสวัสดีลูกศิษย์ หลวงปู่และหลวงพ่อทุกท่านครับ

;aa58เหรียญทำน้ำมนต์​

(deejai)(deejai)(deejai)

20. Aui_t

Aui_t Active Member

ขอแชร์ประสบการณ์เล็กน้อยครับ
    สิบกว่าปีมาแล้ว สมัยวัยรุ่น กลับจากวัดมีโอกาสเช่าสติ๊กเกอร์ยันต์เกราะเพชรติดรถกลับมา
    และได้เชิญติดที่หน้ารถมอเตอร์ไซค์
    พอดีกับที่คุณแม่ใช้ไปซื้อของที่ตลาด ก็ขับออกไป ด้วยยังวัยรุ่นขณะนั้นก็ขับเร็วมาก ประมาณ 120 km/hr
    ช่วงขับออกไประหว่างทางเห็นกองดินข้างหน้าที่หล่นจากรถบรรทุก สูงมาก
    ทำใจว่าอย่างไรต้องล้มแน่ ไม่สามารถหลบได้ทันด้วย
    ระยะที่จะขับพ้น ผมพยายามก้มลงหน้ารถ คิดว่าน่าจะเป็นการล้มที่เจ็บน้อยที่สุด
    แต่รถก็ขับผ่านได้แบบเรียบๆ ไม่สะดุดเลย
    พอพ้นได้ผมชลอรถด้วยใจตึกๆ นึกถึงหลวงพ่อและยันต์เกราะเพชรที่เพิ่งติดมา
    เป็นบารมีหลวงพ่อที่ช่วยลูกแท้ๆ ครับ