ประสบการณ์วัตถุมงคล หลวงพ่อพระราชพรหมยาน วัดท่าซุง

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย Specialized, 18 มกราคม 2010.

1. chopper1972

chopper1972 เป็นที่รู้จักกันดี

สวยงามสุดยอดครับ...:cool::cool::cool:

2. dejlee

dejlee เป็นที่รู้จักกันดี

17 กรกฎาคม 2006
    ขอบคุณครับ:cool:
    คนกันเอง อ้างอิง:
    <table border="0" cellpadding="6" cellspacing="0" width="100%"> <tbody><tr> <td class="alt2" style="border:1px inset"> ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ dejlee [​IMG]
    ของผมสมเด็จองค์ปฐมรุ่นหนึ่ง ประสบการณ์จะหมดก็มาจริงๆครับ
    </td> </tr> </tbody></table>
    แจ่มจริงๆครับ :cool:

3. dejlee

dejlee เป็นที่รู้จักกันดี

17 กรกฎาคม 2006

4. chopper1972

chopper1972 เป็นที่รู้จักกันดี

...พี่มีประสบการณ์อะไรดีๆ ถ่ายทอดให้น้องๆรับทราบด้วยนะครับพี่ เรื่องของหลวงพ่อฯ อ่านได้เสมอๆ ไม่เคยเบื่อ...ขอบพระคุณครับ:cool:

5. ฌานกร

ฌานกร เป็นที่รู้จักกันดี

ชุดนี้งดงามมากครับ เห็นแล้วตาลุกวาวเลย :cool::cool::cool:

6. nitikoon kongkhaw

nitikoon kongkhaw เป็นที่รู้จักกันดี

วันนี้ว่างๆก็เลยอยากเล่าประสบการณ์ที่เกิดกับตัวผมเองให้ทุกท่านได้รับทราบ..เพื่อที่จะให้เกิดความมั่นใจกับพระหลวงพ่อมากยิ่งขึ้นครับ...เมื่อประมาณเกือบ3ปีที่แล้ว ตัวผมป่วยหนักมากและมีอยู่วันหนึ่งที่ผมรู้สึกว่าวันนี้คงไม่รอดแน่เพราะแม้แต่จะเดินยังเดินแทบไม่ไหวก็เลยได้แต่นอนอย่างเดียว..ขณะที่นอนอยู่นั้นมีความรู้สึกว่าเหมือนคนยืนมองอยู่ปลายเท้า ก็เลยลืมตาขึ้นดู..ก็เห็นคนยืนอยู่จริงๆ3คนครับ..ตัวผมตกใจสุดๆเหงื่อท่วมตัวเลยครับเพราะห้องที่นอนอยู่ล็อคจากข้างในแล้ว3คนนี้เข้ามายังไง..แล้ว3คนนั้นก็พยายามเดินเข้ามาใกล้ตัวผมที่นอนอยู่แต่เมื่อเข้ามาใกล้ก็ต้องถอยหลังออกไปทุกที ทำอยู่อย่างนี้ประมาณ3ครั้งก็ยอมแพ้และมีหนึ่งในนั้นพูดขึ้นว่า..เค้ามีพระดีคุ้มครองอยู่ เข้าไปถึงตัวเค้าไม่ได้...แล้ว3คนก็หายไป ตอนที่นอนขณะนั้นผมเหน็บพระในกระเป๋าเสื้ออยู่2องค์..องค์แรกเป็นล็อคเก็ตหลวงปู่ดู่(มารู้ทีหลังว่าเป็นของปลอม)องค์ที่สองคือเหรียญกูผู้ชนะเลี่ยมพร้อมธงพิชัยสงครามเช่ามาจากซอยสายลม...นับตั้งแต่บัดนั้นผมก็มั่นใจในพระของหลวงพ่อตลอดมาครับ.. เดี๋ยวถ้าว่างๆจะมาเล่าเกี่ยวกับพระคำข้าวให้ฟังครับ

7. chopper1972

...ขอบคุณมากๆนะครับ สำหรับประสบการณ์ดีๆ:cool:

8. คนกันเอง

คนกันเอง เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณมากครับ ประสบการณ์ดีๆ แบบนี้ :cool:

9. jeenus

jeenus เป็นที่รู้จักกันดี

เล่าต่อ เลยพี่..รอฟังอยู่ ยังไง เรื่อง เกี่ยวกับหลวงพ่อ ก็ไม่เคยเบื่อฟังทีไร ชื่นใจทุกที

10. PraKhoonPhan

PraKhoonPhan เป็นที่รู้จักกันดี

14 กันยายน 2010
    สุดยอดเลยครับผมมีแค่พระหางหมากของท่านเอง
    ช่วงนี้ไม่ค่อยได้ห้อยเลยครับว่างๆจะนำมารวมเส้นเดียวซะหน่อย

11. Arrowhead

Arrowhead เป็นที่รู้จักกันดี

18 พฤษภาคม 2011
    ขออนุญาตินำพระคำข้าว พระหางหมาก ของผมมาให้ชมครับ...

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      81.2 KB
      เปิดดู:
      81
  12. kiati_sak

kiati_sak เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

23 ธันวาคม 2009
    อ่านแล้วขนลุกเลย บารมีหลวงพ่อที่สุดแล้วจริงๆ:cool:

13. nitikoon kongkhaw

nitikoon kongkhaw เป็นที่รู้จักกันดี

มาฟังเรื่องพระคำข้าวต่อเลยนะครับ...
    เรื่องเกี่ยวกับพระคำข้าวนี้มีพี่ที่ทำงานเล่าให้ผมอีกทีหนึ่ง ซึ่งผมมั่นใจว่าเรื่องที่แกเล่าเป็นเรื่องจริงแน่นอนเพราะแกเป็นคนดีมากๆ สมัยหลวงพ่อฤาษียังอยู่แกก็ไปทำสังฆทานพร้อมครอบครัวกับหลวงพ่อหลายครั้ง เพราะฉะนั้นที่บ้านจึงมีพระคำข้าวหลายองค์อยู่ จนวันหนึ่งพ่อแกเสีย แกก็เลยเอาพระคำข้าวมานับดู เพื่อไว้แจกเป็นที่ระลึกในงานศพ นับพระได้ทั้งหมดประมาณร้อยกว่าองค์ซึ่งไม่พอกับแขกที่เชิญมาสองร้อยกว่าคน ความที่แกเชื่อมั่นและศรัทธาหลวงพ่อมาก แกก็เลยคิดว่าขอหลวงพ่อก็แล้วกัน...แกเอาพระคำข้าวทั้งหมดขึ้นอธิฐานว่า...ขอให้พระคำข้าวนี้จงเพิ่มเท่ากับแขกที่มาในงานด้วยเถิดจะได้แจกได้ครบทุกคน..พอตื่นเช้ามาแกก็เอาพระมานับใหม่ปรากฏว่านับพระได้สองร้อยกว่าองค์จริงๆครับ....
    บารมีของหลวงพ่อมากมายเหลือคณานับจริงๆครับ....เดี๋ยวพรุ่งนี้จะมาเล่าให้ฟังต่อครับ

14. 010010

010010 สมาชิกใหม่

8 กุมภาพันธ์ 2012
    ช่วยดูให้หน่อยคาบ

อยากทราบว่าแท้หรือป่าว แล้วมาจากไหนครับ

15. PraKhoonPhan

PraKhoonPhan เป็นที่รู้จักกันดี

14 กันยายน 2010
    สุดยอดครับพี่
    อยากฟังอีก
    ไม่ทราบว่ามีประสบการณ์พระหางหมากไหมครับ

16. Dhanainan

Dhanainan เป็นที่รู้จักกันดี

งดงามเหลือเกินครับ

17. topnank

topnank เป็นที่รู้จักกันดี

รุ่นนี้สีกะไหล่เงินหายากจังครับ อยากได้หลายเหรียญราคาเบา ๆ มีมั้ยหน่อ

18. Noi_Giant

Noi_Giant เป็นที่รู้จักกันดี

17 มิถุนายน 2009
    เข้ามาเก็บเกี่ยวความรู้ครับ

ขนาดไฟล์:
      47.6 KB
      เปิดดู:
      69
  19. Norragate

Norragate เป็นที่รู้จักกันดี

1 มิถุนายน 2009
    สุดยอดเลยครับ....บารมีของหลวงพ่อคุ้มครองลูกศิษย์เสมอ...(^^)

20. คนกันเอง

คนกันเอง เป็นที่รู้จักกันดี

ประสบการณ์สุดยอดเลยครับ ขอบคุณครับ :cool: