ประสบการณ์ตายแล้วฟื้นไปรู้เห็นเหตุการณ์ที่เกี่ยวกับโลกในปี 2012

ในห้อง 'วิทยาศาสตร์ทางจิต - ลึกลับ' ตั้งกระทู้โดย Chayutt, 19 พฤษภาคม 2012.

1. pummuq

pummuq เป็นที่รู้จักกันดี

เรื่องโกหกหรือปล่าว. พลอทเรื่องสไตล์นี้ฝรั่งชอบ.
    ยิ่งตอนท้ายเรื่องนิ่งแน่ใจว่าโกหก
    อีนี่บอกว่าเห็นแฟนกับลูกกำลังภายปอดอยู่กำลังเสียใจใช่มะ

แล้วพอมาอีกนิดบอกว่าตัดสินใจเข้าร่างแล้วโผล่พ้นน้ำมาตระโกนด่าว่าพวกแกเป็นบ้าเหรอไม่้ห็นฉันอยู่ตรงนี้

แล้วตอนผายปอดให้อีนี่มันยังไม่โ่พ้นน้ำเหรอ

อ่านกันรู้เรื่องเหรอปล่าวนี่ชมว่าสนุกกันใหญ่

ยังกับโฆษณาศาสนาคริสต

ใช่หรือไม่

2. pagorn

pagorn เป็นที่รู้จักกันดี

11 กรกฎาคม 2010
    เยี่ยมจ๊ะ...:cool:

3. rinnanocat

rinnanocat สมาชิก

ขอบคุณมากครับ กับเรื่องราวดีๆ ที่แปลมาให้อ่าน

4. l3igbite' XD

l3igbite' XD Active Member

10 ธันวาคม 2011
    ขอบคุณสำหรับเรื่องราวดี ๆ ครับ

5. wisdom kimlee

wisdom kimlee สมาชิก

24 กุมภาพันธ์ 2011
    มิติ ภพภูมิ ดวงจิต ดวงวิญญาณ มีจริงแน่นอนครับ
    https://www.facebook.com/photo.php?...04614082.101105.100001236979828&type=1&ref=nf

[ame=http://www.youtube.com/watch?v=cdyqSFedUfk]soul-disturb.avi - YouTube[/ame]
    ดูรายละเอียดที่ประสพการณ์ที่ผมพบเจอ และปัจจุบันก็ยังมีอยู่ ใน
    facebook:wisdom kimlee

6. ตาลเดี่ยว

ตาลเดี่ยว เป็นที่รู้จักกันดี

ขอขอบพระคุณเป็นอย่่างสูงครับที่นำข้อมูลดีๆมาเล่าสู่สมาชิกได้รับทราบ สำหรับผมเชื่อครับและก็เชื่อด้วยว่าอำนาจแห่งบุญกุศลเท่านั้นครับที่จะช่วยให้ทุกอย่างดีขึ้นมาได้บ้างจะมากหรือน้อยก็ขึ้นกับพวกเราทุกคนว่าจะสร้างบุญกุศลกันมากน้อยเพียงใด(f)

7. Kingkong1

Kingkong1 เป็นที่รู้จักกันดี

ช่วยมนุษย์ช่วยยาก ช่วยผู้ไม่มีกายหยาบบางครั้งง่ายกว่าอีกค่ะ เขาน่าสงสารนะคะ แต่ไม่ค่อยมีใครช่วย กลัวกันไปหมด แผ่เมตตาเยอะๆนะคะ

เห็นด้วยครับ ช่วยคนนอกจากช่วยยากแล้วผลที่ได้รับก็แสบทรวงครับ ช่วยภูติผีปีศาจให้กลายเป็นเทวดา เขาจะดีอกดีใจและเห็นคุณเรามากมาย ช่วยหมาข้างถนน เอาอาหารให้เขา เขาดีใจ ขอบคุณเรามากมาย แต่ช่วยคนข้างถนนอาจเจอแจ็คพล็อต ไม่มีดก็ปืน แล้วฉกเอารถเราไปพร้อมของมีค่าอื่น ๆ

8. finest weight loss pills

finest weight loss pills Active Member

10 พฤษภาคม 2012
    ขอบคุณสำหรับเรื่องราวดี ๆ ครับ

ขอบคุณมากๆๆครับ

9. khunfong

khunfong เป็นที่รู้จักกันดี

23 พฤษภาคม 2012
  10. khunfong

11. คนปั้นพระ

คนปั้นพระ เป็นที่รู้จักกันดี

ผมก็เคยไปมารอบนึงแล้ว เรื่องแบบนี้เป็นของเฉพาะตัว ต้องเป็นกับตัวเองถึงจะรู้ ขอบคุณมากสำหรับเรื่องราวดีๆครับ:cool:

12. ปิ่นนคเรศ

ปิ่นนคเรศ เป็นที่รู้จักกันดี

26 พฤศจิกายน 2008
    แปลกดีนะค่ะ ที่หลายคนอ่านแล้วเข้าใจ แต่ก็มีหลายคนที่อ่านแล้วไม่เข้าใจ

หรือว่าอ่านภาษาไทยไม่รู้เรื่อง ก็เค้าก็แปลออกมาชัดแล้ว ถ้าเธอเลือกที่จะตาย (ความหมายคือ ยังไม่ตาย แค่จมน้ำอยู่)

............................................................................

ท่าน Melchizedek ได้แสดงให้ Cassandra เห็นว่าอะไรจะเกิดขึ้นถ้าเธอเลือกที่จะตาย
    ซึ่งภาพที่เธอเห็นก็คือเธอเห็นร่างของตัวเองถูกนำขึ้นฝั่ง และถูกผายปอดแบบปากต่อปาก เพื่อช่วยชีวิต
    แต่ก็ไม่เป็นผลสำเร็จ แล้วเธอก็เห็นแฟนของเธอกำลังร้องไห้ และเธอก็ยังรู้อีกว่า
    เขาจะต้องรู้สึกผิดไปชั่วชีวิตของเขาอย่างแน่นอน

เธอเห็นลูกชายของเธอ และเธอก็รู้ว่าเธอยังจากเขาไปในตอนนี้ไม่ได้
    เธอยังไม่อยากให้ใครเป็นทุกข์ใจเพราะการตายของเธอในตอนนี้

และเพราะว่าเธอยังมีงานด้านจิตวิญญาณที่ยังจะต้องทำอยู่อีกมาก
    ดังนั้น เธอจึงเลือกที่จะกลับมายังโลกใหม่อีกครั้งหนึ่ง

หลังจากนั้นเธอก็พบว่าตัวเองได้กลับเข้ามาอยู่ในร่างของตัวเธอเองใหม่อีกครั้งหนึ่งแล้ว
    แต่ก็ไม่รู้ว่าด้วยวิธีไหน ตอนนั้นเธอรู้สึกตื่นตระหนกและหวาดกลัว เธอทั้งไอและทั้งพ่นน้ำออกมา
    เธอโผล่ขึ้นมาเหนือน้ำห่างจากท้ายเรือที่จอดอยู่ แล้วเธอก็ร้องตะโกนขึ้นมาว่า

“คุณปัญญาอ่อนหรือไง ถึงไม่เห็นว่าฉันกำลังจมน้ำอยู่?”

และเมื่อพวกเขาขึ้นฝั่งมาแล้ว ลูกชายของเธอก็พูดขึ้นว่า

“ทำไมคุณแม่ถึงไปนานจังเลยหละครับ? ผมคิดว่าคุณแม่จะไม่มีวันกลับมาอีกแล้ว ซะอีก”

13. GUYTHUM

GUYTHUM เป็นที่รู้จักกันดี

เป็นงั้นไปได้:boo::boo::boo::boo:

14. Chayutt

Chayutt รูปเดิมไม่เคยเปลี่ยนเลยครับ

:cool::cool::cool::cool::cool::cool:

thaxxthaxxthaxxthaxx

15. jojovirtue

jojovirtue Active Member

14 มิถุนายน 2012
    ไม่สุภาพว่ะไอ่เวน

ไปว่าเขาอีกไอ่นี่ ...........

16. woodhouse

woodhouse Active Member

17 กุมภาพันธ์ 2012
    ขอบคุณ ขอบคุณสำหรับเรื่องดีดีที่สอดคล้องกับหลักพระพุทธศาสนา ผมเชื่อในการที่ยังไม่ถืงเวลาตายว่าเป็นเรื่องจริง

17. khunfong

ขอบคุณค่ะสำหรับเรื่องราวดีๆ