ประสบการณส่วนตัว ลองใช้คาถา ชมบารมีพระ

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย Akazaba, 10 เมษายน 2009.

1. The29

The29 เป็นที่รู้จักกันดี

18 กุมภาพันธ์ 2009
    ใช้ชมบารมีจำพวกเครื่องรางได้หรือเปล่าครับ

2. Akazaba

Akazaba เป็นที่รู้จักกันดี

13 ธันวาคม 2008
    hello6 ของหลวงปู่จักร เคยได้สัมผัส แต่ไม่นาน ครับ ตอนเพิ่งลองใหม่ๆ มีสะดุ้ง สะท้านนะ
    ผมพิจารณา ดูน่าจะเป็นด้วยวิชาปูนี้ ท่านคงเก่งมาก ไปผสมกับมวลสารเนี่ย ที่บอกว่า
    ขุยปู เถาวัลย์หลง ที่ปลูกเอง ท่านรดด้วยน้ำมนต์ ยอดไม้รู้นอน เหล่านี้ บวกกับวิชาท่าน สุดยอดจริงๆ เอาเป็นว่า ผมชอบครับปูหนีบเนื้อผง ชอบมากเลย จนต้องไปหาบูชากลับมา เพราะเผลอปล่อยไป กำ
    แต่อย่าเชื่อผมนะ ลองดูเองดีกว่า ความเห็นส่วนตัว คร้าบ
    bubu

แก้ไขครั้งล่าสุด: 5 กันยายน 2009
  3. Akazaba

ได้ครับ ว่างๆลองดูนะครับ ผมเข้าใจว่าใช้คาถาขึ้นเป็นยังไงก็ตรงนี้แหละ

hello6

แก้ไขครั้งล่าสุด: 5 กันยายน 2009
  4. concentration

concentration Active Member

หวัดดีครับพี่
    เจอกันอีกแล้ว ขอถามนิดหนึ่งครับ ว่า พุทธคุณของ ปูองค์นี้ พุทธคุณอะไไรบ้างเหรอครับ โชคลาภหรือ มหานิยมครับ ^^

5. The29

ถามหน่อยครับ
    1 ตะกรุด พุ่งไปข้างหน้าแล้วกลับมาที่ปากแล้วลงไปที่หน้าอกครับ
    2 เบี้ยแก้ พุ่งไปหน้าหน้าแล้วมาที่คางแล้วลงไปที่หน้าอกครับ
    3 เบี้ยแก้ตัวที่2 พุ่งลงข้างล่างเฉียงไปด้านหน้าหน่อยนะครับสุดแขนแล้วช้อนขึ้นมาที่หน้าอกครับ
    4 พระปิดตาเนื้อผง พุ่งขึ้นข้างบนสุดแขนแล้ว วาดลงมา(แขนยังเยียดตรงนะครับ) แล้วกลับมาที่อกครับ
    5 พระเนื้อผง วาดเป็นรูปครึ่งวงกลมไปด้านหลังแขนไม่ได้เยียดครับ
    6 พระเหรียญ พุ่งไปข้างหน้าสุดแขนแล้ววาดขึ้นไปข้างบนแล้วกลับไปด้านหลัง(มืออยู่ที่ต้นคอด้านหลัง) ครับ
    ช่วยอธิบายหน่อยครับว่าแต่ละองค์มีพุทธคุณด้านไหนบ้างครับ
    ปล.บางองค์ที่ผมขอชมบารมี 2 ครั้งแต่ต่างเวลาห่างกันประมาณ 1 วัน อาการก็ไม่เหมือนเดิม เช่นองค์ที่ 5 ครั้งแรกพุ่งขึ้นสุดแขนแล้วกลับมาที่อก ครั้งที่ 2 ก็เป็นอย่างที่อธิบายข้างบน นี่แสดงว่า ท่านลงไว้หลายพุทธคุณใช่ไหมครับ บางองค์ก็มีอาการอย่างอื่นเพิ่มมาจากครั้งแรกครับ

6. The29

เพิ่งรู้ครับว่าใช้คาถาขึ้นเป็นยังไง
    ได้มาสัมผัสพุทธคุณยิ่งทำให้ผมเชื่อในเรื่องนี้มากขึ้น ได้รู้ในเรื่องที่ผมไม่รู้มากขึ้น
    ขอบคุณเจ้าของกระทู้ที่ได้นำความรู้มาแบ่งปันครับ

7. Akazaba

คืออย่างที่บอกไม่ได้สัมผัส นาน แต่บอกได้ว่า ที่สะดุ่งสะท้าน เนี่ย มาจากมวลสาร
    อาถรรพ์ โดยเฉพาะว่าน เถาว์หลง ดินขุยปู ใบรู้นอน อย่างที่หลวงปู่บอกว่ามันทำให้ปูหนีบรุ้นนี้ ตื่นตัวเรียกคนเรียกเงินอยู่ตลอดเวลา เอาไว้เดี๋ยวจะลองดูอีกทีครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 6 กันยายน 2009
  8. Akazaba

ลองเร็วดีจังครับ :love:
    1 น่าจะไปทางเจรจา เป็นมหานิยม
    2 ไม่แน่ใจครับ
    3 เบี้ยแก้อันนี้ ลงเมตตาหรือเปล่า อาการมันออกไปทางเมตตาหรือโชคลาภ
    แต่โดยหลักเบี้ยแก้ใช้ได้สารพัด ก็มีเหมือนกัน แล้วแต่ท่านเสก
    4 โชคลาภ คุ้มครอง ลงไว้หลายบท ส่วนใหญ่คนทำต้องเก่งครับ มีวิชา มีสมาธิจิตดี
    5 ไม่แน่ใจ ต้องขอละเอียดหน่อยครับวาดแบบไหน
    6 อันนี้เคยมีประสบการณ์กับพระสีวลี แรงครับ โชคลาภ มหาลาภ มหานิยม
    ส่วนใหญ่จะเป็น พระสีวลี พระสมเด็จ คนสร้างก็ไม่ธรรมดาครับ

มีอาการหลายอย่างก็ลงไว้หลายอย่างครับ แต่บางทีจิตเราไม่พร้อม มันไม่สงบก็
    มีอาการคลาดเคลื่อนไปได้ อาการบางอย่างไม่ออกมาก็มี ถ้าจิตสงบดีก็จะชัดเจน ลองไปนานๆ ก็มีอาการออกมาหมดครับ
    :love:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 6 กันยายน 2009
  9. The29

ขอบคุณครับ ที่ช่วยอธิบาย
    องค์ที่ 5 วาดแบบข้อศอกยังงออยู่นะครับ ไล่จากหน้าอกขึ้นไป ปาก หน้าผาก แล้วอ้อมหัวไปทางด้านหลังจนไปถึงต้นคอด้านท้ายแล้วก็กลับมาที่หน้าอกเหมือนเดิม
    เดี๋ยววันไหนนั่งสมาธิดีๆ จะขอชมบารมีใหม่ครับ

10. concentration

concentration Active Member

ขอบคุณครับ ^^ ลองรบกวนมาเล่าให้ฟังด้วยนะครับ^^

11. คนเมืองลุง

คนเมืองลุง เป็นที่รู้จักกันดี

11 กุมภาพันธ์ 2009
    ผมไม่ทราบว่าตอนทำพิธีนั้น แต่ละองค์ใช้เวลานานแค่ไหนเพราะตามประสบการณ์ที่ผมเจอมาชมไปได้ไม่นานพอมือกลับมาที่หน้าอก หรือมีอาการซ้ำๆ วนๆ กันหลายๆ ครั้งก็คิดไปเองว่าน่าจะจบแล้วก็ขออาราธนาหยุดไปหลายที แต่มาช่วงหลังๆ ผมขออาราธนาต่ออาการอื่นๆก็จะมีออกมาอีกครับ บางครั้งใช้เวลาเป็นครึ่งชั่วโมงเลยก็มี
    สำหรับองค์ที่บอกว่าขอชมบารมีสองวันไม่เหมือนกันผมก็เคยเป็น ก็น่าจะเป็นกรณีเดียวกับที่ผมว่าไว้ตอนแรกคือวันแรกยังไม่จบแต่เราคิดว่าหมดแล้วเลยขออาราธนาจบเองซะก่อน พุทธคุณอื่นๆเลยยังไม่ได้ปรากฎออกมาครับ

12. The29

ผมทำไม่นานครับไม่น่าถึง 5 นาทีได้
    ครับผมว่าแต่ละองค์ท่านคงลงพุทธคุณไว้หลายด้านครับ
    ผมว่า ผมรู้แค่ไม่กี่ด้านที่ท่านลงไว้ผมก็สุขใจแล้วครับ

13. Akazaba

คล้ายๆองค์ที่ 6 แต่เน้นเมตตามหานิยม หลายบท โชคลาภ

14. Akazaba

ตามนั้นครับ

15. Akazaba

ถูกต้องครับ ศรัทธาเพิ่มขึ้นแน่นอน

16. The29

ขอบคุณครับ
    องค์ที่ 5 กับองค์ที่ 6 หลวงพ่อองค์เดียวกันครับ แต่ปีการสร้างห่างกับเกือบ 35 ปี
    ขอถามอีกนิดครับ
    การที่เราขอชมบารมีพระเครื่อง
    อาการที่แสดงออกมาก่อนครั้งแรกนั้น หมายความว่าพระเครื่องนั้นเด่นทางที่อาการแสดงออกมาครั้งแรกใช่หรือเปล่าครับ

17. Akazaba

ตามหลัก แล้ว ผู้ที่เสก ท่านก็จะเสกให้เป็นอย่างๆไป เช่นถ้าเป็นพระลักษณ์หน้าทอง ก็ตองเมตตาเป็นอันดับ 1 ถ้าจะเสริมพุทธคุณอย่างอื่นก็จะให้มีพลังรองลงมา ถ้าท่านเน้นอันไหนเมื่อเราก้น่าจะสัมผัสได้ง่ายกว่า
    welcome4

18. kungfuloma

kungfuloma เป็นที่รู้จักกันดี

โอว ขอแจมด้วยนะครับ
    ผมลองขอชมพระ 3 องค์ ได้เหมือนกันหมดคือ
    พุ่งเฉียงไปข้างล่าง แล้วก็วนช้อนกลับมาประมาณอก
    เลยลองอีกทีกับ 2 องค์เดิมจาก 3 องค์ข้่างบน โดยใช้มือขวาข้างเดียว โดย
    - เริ่มที่กำพระโดยตั้งศอกขึ้นเป็นมุมฉากกับท่อนแขน
    - มือขยับบิดออกไปทางขวา 90 องศา ขนานกับลำตัว
    - บิดกลับมาเกือบ 180 องศา กำมือมาหยุดแถวๆ กลางอก
    - เริ่มขยับลงวนเป็นคล้ายวงกลมทวนเข็ม กลับมาหยุด แถวๆ กลางอกจุดเดิม
    - เลื่อนลงเล็กน้อยแล้วขยับกลับไปยังจุดเริ่มต้นอีกครั้ง

เคยใช้มือเดียวลองไหมครับ ทำไมถึงวนแปลกๆ โดยทั้ง 2 องค์ วนเหมือนกันเด๊ะ

19. Akazaba

ใช้มือเดียวมันจะส่ายไปหมด จับพุทธคุณไม่ถูกครับ

20. phasukjai

phasukjai เป็นที่รู้จักกันดี

22 สิงหาคม 2009
    ขอคำแนะนำเพิ่มเติมค่ะ ผู้หญิงทำได้ไหมคะ และต้องมีสมาธินิ่งมากไหม เพราะลองทำหลายครั้ง ไม่มีอะไรเกิดขึ้น
    ขอบคุณค่ะ