ประวัติและวัตถุมงคล "หลวงปู่ชื่น ติคญาโณ" วัดตาอี จ.บุรีรัมย์

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย thaiput, 18 ตุลาคม 2006.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. salawad

salawad สมาชิกใหม่

14 สิงหาคม 2007
    สอบถามเรื่อง พรายขอดทรัพย์ ยังสามารถ บูชาได้อีกไหมคับ
    ผมสนใจ ลิงอุ้มปลัด กับพรายขอดทรัพย์
    ถ้ายังสามารถเช่าได้ ผมจะได้เตรียมจอบ ขุดเอาเงินที่ฝังไว้ มาใช้สะที

สาธุ ร่วมอนุโมทนากับ กระทู้ดีๆๆ แบบนี้

2. DNA2007

DNA2007 Active Member

16 สิงหาคม 2007
    test01

3. DNA2007

ขอเล่าประสบการณ์ครับ ของผมเคยบูชา ตะกรุดเก้าอาถรรพณ์ และดวงตราอาถรรพณ์ชัยมหานาถ
    - ผมบูชาตะกรุดเก้าอาถรรพณ์มาจากพี่ออย ตอนแรกพี่ออยบอกว่าอาจจะหมดแล้ว แต่ว่าสองสามวันต่อมาพี่ออยโทรแจ้งว่าหาเจอ เป็นอันว่าผมบูชาได้หนึ่งชิ้น ไม่ได้แขวนคอหรือคล้องเอวหรอกครับ ผมเลยม้วนแล้วเก็บใส่ตลับพลาสติกใส บูชาไว้บนหลังตู้ ต่อมาวันหนึ่งเผลอเอาวางบน ขุนแผนสายพรายกุมาร สายเหนือ ของพระทางเหนือ ซึ่งเลี่ยมกรอบเรียบร้อย ก่อนใส่กรอบสภาพ ขุนแผนพรายกุมาร ปกติ แต่พอสองสามวันต่อหลังจาก(หลังจากวางตะกรุดเก้าอาถรรพณ์) หยิบขุนแผนองค์ดังกล่าวมาดู ปรากฏว่า มีรอยแตกรอบรอบคอของขุนแผน บริเวณไม่แตกแตกบริเวณรอบคอเท่านั้น จะนึกแบบวิทยาศาสตร์ว่า คงเพราะอากาศร้อน กรอบพลาสติกขยายตัวบิดออกทำให้ขุนแผนร้าวก็อาจเป็นไปได้ แต่อีกเหตุกาณ์หนึ่งที่เกิดกับพี่สาวผมเองครับ
    - ดวงตราอาถรรพณ์ชัยมหานาถ ผมบูชากับพี่ออยเริ่มแรกสองดวง สีขาวล้วนทั้งคู่ ตั้งใจว่าจะบูชาให้อาและตัวผม ต่อมมาผมเลยบูชาเพิ่มอีกให้ครอบครัวผม ซึ่งพี่สาวผมแกหย่ากับสามีเพราะครอบครัวของสามีหมายถึง พ่อแม่ผัว(ซึ่งหวังจะครองสมบัติไว้กับลูกชาย)นั้นไปใช้ไสยศาสตร์ เพิ่งมารู้ความจริงประมาณปีที่แล้ว พี่สาวผมเกือบเอาชีวิตไม่รอด สภาพตอนนั้น เหมือนคนเบลอๆ เหม่อลอย ทำอะไรเหมือนไม่ค่อยรู้ตัว ต่อมาแม่ผมพาไปรดน้ำมนต์แถบจังหวัดสุพรรณบุรี และแก้ของกับพระรูปหนึ่ง(ปัจจุบันท่านมรณะภาพแล้ว รถคว่ำ) อาการพี่สาวก็ค่อยๆดีขึ้น พระท่านเปรยกับแม่ผมว่าเป็นพวกไสย์ทางเหนือ แต่ต่อมาพี่สาวผมก็มักจะเจอเงาแปลกเดินข้ามหัวในห้องนอนบ้าง ชั้นสองบ้าง แม่ผัวก็เคยเปรยว่า ระวังผีหลอกละกัน ผมเลยนำดวงตราอาถรรพณ์เนื้อสีเทา วางไว้ห้องพี่สาวผมที่หัวเตียง และถอดเอาดวงตราของผมให้แม่ผมแขวนห้อยคอ คืนนั้น เป็นเรื่องเลยครับ พี่สาวผมฝันว่าเงาผู้ชายดำๆพยายามดึงพี่สาวผมออกนอกห้องแต่พี่สาวฮึดสู้ ไม่ยอม ส่วนแม่ผมฝันว่า เจอคนจำนวนมากไล่ พยายามจะทำร้าย แต่พอไปเจอคนอีกกลุ่มแต่งกายเหมือนพวกคนโบราณ บอกกับแม่ผมว่าให้มาหลบอยู่นี่ ไม่ต้องกลัว แต่แม่ผมไม่กล้าเลยไปหลบมี่พุ่มไม้ พวกคนที่ไล่ตามก็หาเจอ แล้วแม่ผมก็บอกว่ารู้สึกว่าพุ่งเหาะไปเลย ตื่นเข้ามาแม่กับพี่สาวเล่าให้ฟังทั้งคู่ เหตุเกิดเมื่อวันแม่ที่ผ่านมานี่เองครับ ผมไม่มีอะไรมอบให้แม่ ผมบอกแม่ว่า มีแต่ดวงตรานี่แหละครับ วันต่อมาผมเลยเอาตะกรุดเก้าอาถรรพณ์ไปวางไว้ในห้องพี่สาว คืนนั้น พี่นอนหลับสนิท ก่อนกลับมาที่โคราช ผมเลยให้เบี้ยแก้ หลวงปู่เจือ ไว้อันหนึ่งบอกให้พี่สาวพกไว้ตลอด อีกเรื่องคือ อาผม ผู้หญิง ผมเคยให้แกพกดวงตราไว้ แล้วให้คาถาบูชา(จริงๆแล้วพี่ออยไม่ได้ให้ ผมเลยเอาคาถาน้ำมันบายนของหลวงปู่ชื่นแทน) แต่แกชอบใสตลับพลาสติกใส่กระเป๋าไม่คอยแขวนเท่าไหร่ คืนหนึ่งแกไปค้างโรงแรมแถวพิษณุโลก เนื่องจากเรียนโทที่พิษณุโลก แกเจอผีอำ ท่อง นะโมตัสสะ ๆ หลายรอบก็ไม่หาย แกก็ไม่รู้จะท่องอะไร แต่จำคาถาของน้ำมันบายนได้ ได้ท่องไปแค่รอบเดียว ก็หายครับ แกเล่าให้ผมฟัง ถามอาว่า เก็บไว้ไหน แกบอกในกระเป๋า กระเตงกระเตงไปเรื่อย ผมเลยบอกให้แขวนคอไว้เลย
    ผมว่าบางทีผู้หญิงอาจจะมีจิตที่ละเอียดกว่าผู้ชายนะ สัมผัสได้ดีกว่าผมซะอีก โดยเฉพาะอาผมเกิดพุธกลางคืน ฤกษ์ราหู เห็นเรื่องแปลกๆบ่อยมาก ผีเด็กบ้าง ผีผูหญิงนั่งบนหลังตู้เย็นบ้าง ผมเลยย้ำบอกอาว่า แขวนไว้เลย แล้วก็ให้ศรัทธาด้วย อย่าแขวนไว้เฉยๆ

4. DNA2007

พระเครื่อง พระบูชา เครื่องรางของขลัง ของหลวงปู่ชื่น ครับดีทุกอย่าง แต่ว่าลองดูรุ่นที่หลวงปู่เจตนาให้สร้างครับ บางรุ่นต้องทบทวนนิดนึง อืมใบ้ให้นิดนึง รุ่นรับ.....แหละครับ ระวังหน่อยก็ดี เพราะเห็นบางเวบที่เปิดบูชา รู้สึกว่า สายขุนแผนหลังม้า...จะฮอตมาก
    อืม ฝากเตือนเรื่องของสายเมตตามหาเสน่ห์ นะครับ เพลาๆลงบ้าง ของบางอย่างต้องระลึกถึงพระท่านที่สร้างด้วยอย่าไปทำผิดศีลนะครับ

5. thaiput

thaiput เป็นที่รู้จักกันดี

4 มิถุนายน 2006

<!--sizeo:4--><!--/sizeo-->รูปถ่ายยันต์นกทึกทือ รุ่น ไตรมาส พร้อมออฟชั่นพระเกษาและตระกรุดสาริกาคู่ / thaiput007@hotmail.com<!--sizec--><!--/sizec-->

6. โมฆบุรุษ

โมฆบุรุษ เป็นที่รู้จักกันดี

ยันต์นกถึดทือด้วย(evil2)
    สุดยอดมากครับพี่ออย(ping)

7. thaiput

* ล็อกเก็ตจัดสร้างครั้งแรก : หลวงปู่ชื่น ติคญาโณ วัดบ้านตาอี จ.บุรีรัมย์ ล็อกเก็ตรุ่นนี้ขององค์พระเดชพระคุณหลวงปู่ชื่น ติคญาโณ ได้จัดสร้างขึ้นเป็นรุ่นแรกหรือครั้งแรก โดยจัดสร้างขึ้นมาไม่เกิน 4 องค์ ด้านหลังล็อกเก็ตอุดผงอาถรรพณ์เวทย์และผงต่างๆของหลวงปู่มากมาย เล็บ เกษาธาตุ พลอยเสก พญาราชสีเงิน และตระกรุดทองคำ / thaiput007@hotmail.com<!--sizec--><!--/sizec-->

[​IMG]<!--IBF.ATTACHMENT_59819--><!-- THE POST -->

8. หอมแดง

หอมแดง เป็นที่รู้จักกันดี

26 กุมภาพันธ์ 2007
    ปัญหาจริงๆตอนนี้ของหลวงตาโดนเสริมมากกว่า อย่างที่รู้กันของหลวงตามีประสบการณ์ทุกชิ้น ยิ่งตอนนี้มีกระแสที่อยากได้ของหลวงตากัน ยิ่งทำให้มีการเสริมกันมโหฬาร ยังไงจะเลือกหาดูกันหน่อยแล้วกัน เลือกบูชาจากคนที่เชื่อถือไดดีกว่า

ไหนๆแล้วพูดซะหน่อยแล้วกัน เดี๋ยวนี้มีบางคนชอบอ้างว่าเป็นสายตรง แต่น่าสงสัยของไม่หมดเสียที แถมออกได้ต่ำกว่าราคาวัดอีกบางที่ ของออกเดือนนี้ถูกกว่า 8 เดือนที่แล้วอีก งงๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

แถมนิทานให้เรื่องหนึ่ง สายตรงบางที่ขาย(ไม่เรียกให้บูชาแล้ว)ของหลวงตา(เสริม) จนตอนนี้กรรมสนองแล้ว ของแท้บางชิ้น แม่ตัวเองไม่รู้ขายไปผิดราคา ยังหน้าด้านเที่ยวโพสต์ขอของคืนอีก
    ไม่คิดหรือว่าเป็นกรรมเนี่ย

ลองดูกัน น่าจะรูู้จักนะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 8 ตุลาคม 2007
  9. โมฆบุรุษ

โมฆบุรุษ เป็นที่รู้จักกันดี

options ด้านหลังนี่สุดยอดครับพี่ออย(ping)

10. mrYong

mrYong เป็นที่รู้จักกันดี

16 กรกฎาคม 2005
    สุดยอดเลยครับพี่ thaiput

11. มันตรัย

มันตรัย เป็นที่รู้จักกันดี

ผมยอมรับพระยากนะครับ เพราะว่าเจอมาเยอะ แต่ต้องยอมรับว่า หลวงปู่ชื่นนี้เป็นเอตะทัคคะ ในเรื่องอาถรรพ์และเสน่ห์จริงๆครับ

12. chumpol007

chumpol007 เป็นที่รู้จักกันดี

15 กุมภาพันธ์ 2006
    สีผึ้งอิ้นคู่มหาเสน่ห์ (หลวงปู่ชื่น ติคญาโณ) วัดตาอี จ.บุรีรัมย์ บูชาเท่าไหร่ครับ

13. thaiput

นกคุ้มสาริกา : หลวงปู่ชื่น ติคญาโณ วัดบ้านตาอี จ.บุรีรัมย์ นกคุ้มสาริกานี้องค์พระเดชพระคุณหลวงปู่ลงจารใต้ฐานเองทุกๆคู่ นกคุ้มสาริกานี้เด่นทางด้านค้าขาย เผ้าบ้านคุ้มเรือน เมตตาค้าขายดีอย่าบอกใครเลยครับ / thaiput007@hotmail.com<!--sizec--><!--/sizec-->

14. kingjane

kingjane เป็นที่รู้จักกันดี

10 กันยายน 2007
    ไม่ทราบว่าท่านเจ้าของกระทู้นี้เอามาเพื่อวัตถุประสงค์อะไรหรือปล่าวคร๊าบบบ อ่านแล้ว งง กระทู้นี้หลวงปู่ชื่นน่ะ ไสยขุนแผนหลังม้า กะสายเมตตามหาเสน่ห์เนี๊ยะ อ่านไปเหมือนจมตีกานเลย งง

***เท่าที่รู้ตอนนี้น่ะ เราได้โทรหาคุณ thaiput เราเพิ่งทราบมาเองว่าของหลวงปู่ชื่นเหลือไม่มากแล้วด้วย แถมบางรุ่นก็หมดด้วย เราน่ะยังเสียดายเลย

15. thaiput

- ตระกรุดอาถรรพณ์ราชา รุ่น "ชัยมหานาถ" จัดสร้างเพียง 9 ดอก ขององค์พระเดชพระคุณหลวงปู่ชื่น ติคญาโณ วัดบ้านตาอี จ.บุรีรัมย์ / thaiput007@hotmail.com<!--sizec--><!--/sizec-->

16. thaiput

- ตระกรุดนกทึกทือเนื้อเงิน : ตระกรุดนี้เป็นวิชาตรงของหลวงปู่ชื่น ติคญาโณ อีกวิชาหนึ่ง วิชาตระกรดอาถรรพณ์นกทึกทือนี้ตำนานว่านกทึกทือเป็นนกอาถรรพณ์หากินเก่งเวลากลางคืน สมัยก่อนนี้หลวงปู่ชื่นจะทำการลงนกทึกทือที่ผิวหนังของลูกศิษย์โดยใช้เหล็กจารลง ปิดทองและลงน้ำมันตามอีกครั้งหนึ่ง หลังๆมาลูกศิษย์บางคนกลัวเจ็บหลวงปู่ชื่นท่านเลยลงเป็นตระกรุดไว้ให้ใช้กัน ตระกรุดนี้ดีทางเมตตาและหากินคล่องมากๆครับ / thaiput007@hotmail.com<!--sizec--><!--/sizec-->

17. Specialized

Specialized ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

21 กุมภาพันธ์ 2006
    กระทู้เรื่องเด่น:
    23
    สาธุ อนุโมทนาพี่ออยที่นำของเก่า ของหายากของหลวงปู่มาให้ชมกันครับ

18. callmeletter

callmeletter เป็นที่รู้จักกันดี

ขอกราบนมัสการหลวงปู่ครับ

19. thaiput

- พระขุนแผนพรายกุมาร เนื้อมวลสารล้วนผงไม้วัวลืมคอก หลวงปู่ชื่น ติคญาโณ วัดบ้านตาอี จ.บุรีรัมย์ / thaiput007@hotmail.com<!--sizec--><!--/sizec-->

20. thaiput

- พระขุนแผนพรายกุมาร เนื้อมวลสารล้วนผงไม้ตะเคียนผสมเกษา ตระกรุดทองคำ 9 ดอก หลวงปู่ชื่น ติคญาโณ วัดบ้านตาอี จ.บุรีรัมย์ / thaiput007@hotmail.com<!--sizec--><!--/sizec-->

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้