ประมวลภาพพิธีเททองหล่อสมเด็จองค์ปฐม บรมจักรพรรดิปางเปิดโลก สูง๓ เมตร พระประธานเจดีย์สมเด็จองค์ปฐมฯหน้า 7

ในห้อง 'พระพุทธรูป - วิหารทาน - สิ่งก่อสร้าง' ตั้งกระทู้โดย ศิษปู่ใหญ่, 5 มกราคม 2016.

1. Novaree

Novaree สมาชิก

10 กุมภาพันธ์ 2016
    ขอโมทนาบุญกับทุุกๆ ท่านด้วยค่ะ

ข้าพเจ้าขอน้อมอุทิศบุญเททองหล่อพระประธาน “สมเด็จองค์ปฐมบรมจักรพรรดิ” ปางเปิดโลก สูง 3 เมตร พร้อมรัตนะบัลลังก์และร่วมทอดผ้าป่าสามัคคี สมทบทุนสร้างพระเจดีย์พุทธสิกขีทศพล (สมเด็จองค์ปฐม) สูงรวม 24 เมตร เนื่องในวาระพิธีบูชาบูรพาจารย์หลวงปู่เทพโลกอุดร ประจำปี 2559 จำนวนเงิน 99.99 บาท ผ่านการโอนธนาคารไทยพาณิชย์ในครั้งนี้ น้อมถวายเพื่อโมทนาพระคุณความดีของพระพุทธเจ้าทุกพระองค์ พระปัจเจกพุทธเจ้า พระธรรมเจ้า พระอรหันต์เจ้า พระอริยสงฆ์ พระมหาโพธิสัตว์ พระโพธิสัตว์ทุกพระองค์ที่เคยบังเกิดในโลกนี้ตั้งแต่อดีตจนถึงปัจจุบัน
    และขอเมตตาจากหลวงปู่ทวด สมเด็จโต หลวงพ่อปาน และ หลวงพ่อฤๅษีลิงดำ ได้โปรดเมตตาอาราธนาพระมหาบุญบารมีของพระพุทธเจ้าทุกพระองค์ พระปัจเจกพุทธเจ้า พระธรรมเจ้า พระอรหันต์เจ้า พระอริยสงฆ์ พระมหาโพธิสัตว์ พระโพธิสัตว์ทุกพระองค์ที่เคยบังเกิดในโลกนี้ตั้งแต่อดีตจนถึงปัจจุบัน และบุญกุศลของข้าพเจ้าที่ได้ทำมาทุกภพชาติจนถึงบุญที่ทำในครั้งนี้รวมเป็นมหาบุญกุศลที่ยิ่งใหญ่จนประมาณมิได้ ขออำนาจแห่งมหาบุญกุศลนี้โปรดดลบันดาลให้ข้าพเจ้าพบกับความสุข ความเจริญ ความสำเร็จ กิจการการงานรุ่งเรืองประสบความสำเร็จ ปราศจากอุปสรรค ปราศจากโรคและภัยอันตราย มีความร่ำรวยที่ถูกต้องตามศีลและธรรม ขอได้โปรดดลบันดาลให้ข้าพเจ้าได้สามารถทำสิ่งที่ข้าพเจ้ามุ่งมั่นอย่างที่ได้ตั้งใจไว้ เพื่อช่วยเหลือเพื่อนร่วมโลกทั้งมนุษย์และสัตว์ทั้งหลายที่ทุกข์ยากลำบากให้คลายทุกข์โศก มีชีวิตความเป็นอยู่ที่ดีขึ้น และมีความสุขความเจริญกันถ้วนหน้าด้วยเทอญ

และขออุทิศมหากุศลนี้แด่ทุกคนในครอบครัวของข้าพเจ้า บิดามารดาของข้าพเจ้า พี่น้องของข้าพเจ้า รวมทั้งบรรพบุรุษในทุกภพชาติและในชาติปัจจุบัน ครูบาอาจารย์ ผู้มีพระคุณในทุกภพชาติ พรหมเทพเทวา เทวดาประจำตัว เจ้าที่เจ้าทางที่ดูแลกิจการการค้า บ้านเรือนของข้าพเจ้าในทุกภพชาติจนถึงในชาตินี้ เจ้ากรรมนายเวร คนใกล้ตัว สัตว์ใกล้ตัว เทวดาใกล้ตัว ขอให้ท่านมาร่วมโมทนาบุญและรับมหาบุญกุศลในครั้งนี้ หากท่านรับและยินดีในมหาบุญกุศลนี้ ขอเจ้ากรรมนายเวรทั้งหลายของข้าพเจ้าได้เมตตาให้อภัย ให้อโหสิกรรมแก่กรรมที่ข้าพเจ้าได้ล่วงเกินท่านทั้งกาย วาจา ใจ ทั้งที่ตั้งใจหรือไม่ตั้งใจ รู้ตัวหรือไม่รู้ตัวก็ดี และขอเมตตาจากท่านช่วยรับมหากุศลในครั้งนี้และปลดปล่อยกรรมที่มีต่อข้าพเจ้า อย่าได้พยาบาทจองเวรซึ่งกันและกันเลย เพื่อที่ทั้งท่านและข้าพเจ้าจะได้มีความสุข หลุดพ้นจากบ่วงความทุกข์ และขอให้ท่านทั้งหลายที่ข้าพเจ้าอุทิศบุญทั้งหมดนี้ ขอเชิญร่วมโมทนาบุญ รับบุญทุกครั้งที่ข้าพเจ้าได้ทำจนกว่าท่านจะพอใจ หรือจวบจนข้าพเจ้าไปสู่พระนิพพานเทอญ…

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      41.7 KB
      เปิดดู:
      49
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 4 มีนาคม 2016
  2. ศิษปู่ใหญ่

ศิษปู่ใหญ่ เป็นที่รู้จักกันดี

22 สิงหาคม 2011
    กระทู้เรื่องเด่น:
    2
    สาธุอนุโมทามิ ขออนุโมทนาด้วยทุกประการครับ

3. ศิษปู่ใหญ่

2

4. ชมพูอุษมัน

ชมพูอุษมัน เป็นที่รู้จักกันดี

ร่วมทำบุญสร้างพระประธานสมเด็จองค์ปฐมบรมมหาจักรพรรดิ์ ปางเปิดโลก สูง ๓ เมตร 30 บาทค่ะ โอนปัจจัยเข้าบัญชีแล้ว และขออนุโมทนาบุญทั้งหมดของผู้ร่วมทำบุญทุกท่านด้วยค่ะ

5. kittijit

kittijit เป็นที่รู้จักกันดี

7 พฤศจิกายน 2012
    ข้าพเจ้านายกิตติ เดชพละ และ คณะ ได้ร่วมส่งแผ่นเงิน แผ่นทอง
    และเงินทำบุญทุกอย่าง จำนวน 850 บาท

ร่วมเป็นเจ้าภาพ เททองหล่อพระประธาน “สมเด็จองค์ปฐมบรมจักรพรรดิ” ปางเปิดโลก สูง 3 เมตร พร้อมรัตนะบัลลังก์และร่วมทอดผ้าป่าสามัคคี สมทบทุนสร้างพระเจดีย์พุทธสิกขีทศพล
    (สมเด็จองค์ปฐม)สูงรวม 24เมตร
    เนื่องในวาระพิธีบูชาบูรพาจารย์หลวงปู่เทพโลกอุดร ประจำปี 2559

ขอผลบุญนี้จงเป็นปัจจัยให้ข้าพเจ้าได้เข้าถึงซื่งพระนิพพานในชาติปัจจุบันนี้ด้วยเถิด ขอคำว่าไม่รู้ ไม่มี ในส่ิงที่ดีจงอย่าได้บังเกิดแก่ข้าพเจ้าตั้งแต่บััดนี้จนตราบเข้าสู่พระนิพพานเทอญฯ

ไฟล์ที่แนบมา:

6. ศิษปู่ใหญ่

2
    ขออนุโมทนากับท่านผู้มีจิตศรัทธาทุกๆท่านครับ

7. สักการะ

สักการะ ชิวิตดั่งอาทิตย์อัศดง สมาชิก Premium

6 กุมภาพันธ์ 2008
    ข้าพเจ้าและครอบครัว และ เพื่อน ขอร่วมบุญ เป็นจำนวน 1500 บาท โดยได้โอนเข้าบัญชีหลวงพ่อ พระธนพล แล้ว
    อนุโมทนาครับ

8. ศิษปู่ใหญ่

2
    สาธุอนุโมทามิ ขออนุโมทนาครับ:cool::cool::cool::cool:

9. aefkung

aefkung Active Member

10 กุมภาพันธ์ 2011
    โอนร่วมบุญ 1000 บาท วันที่ 19 กุมภา เวลา 00.23 น. ครับ

10. ศิษปู่ใหญ่

2
    สาธุอนุโมทนาครับท่าน.......

11. ศิษปู่ใหญ่

2

12. ศิษปู่ใหญ่

2
    พรุ่งนี้จะนำภาพงานปั้นหุ่นขี้ผึ้งลงครับ

13. ศิษปู่ใหญ่

2
    ความคืบหน้า งานปั้นหุ่นขี้ผึ้ง สมเด็จองค์ปฐมสมเด็จองค์ปฐมบรมจักรพรรดิ” ปางเปิดโลก สูง 3 เมตร พร้อมรัตนะบัลลังก์พระประธานอาคารปฏิบัติธรรมพระเจดีย์พุทธสิกขีทศพล(สมเด็จองค์ปฐม)
    ณ สวนพุทธธรรมหลวงปู่ใหญ่ บ้านหัวถนน ซอย 21 ถ.โพธิ์พระยาสายเก่า ต.สนามชัย อ.เมือง สุพรรณบุรี​

14. kritsadakorn

kritsadakorn เป็นที่รู้จักกันดี

26 ธันวาคม 2010
    ร่วมทำบุญ ๒๐๐ บาท

15. ศิษปู่ใหญ่

2
    ขออนุโมทนาด้วยทุกประการครับ สาธุๆ:cool::cool::cool:

16. ศิษปู่ใหญ่

2

17. rehacked

rehacked เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนากับทุกท่านครับ
    คุณตา คุณแม่ ผมและน้องชายร่วมบุญ 50 บาทครับ

บัญชีผู้รับเงิน
    เลขที่บัญชี 5912494353 - พระ ธนพล ธนพโล

จำนวนเงิน
    จำนวนเงินที่ต้องการโอน 50.00 บาท
    ค่าธรรมเนียม 0.00 บาท
    วันที่ทำรายการ 29/02/2559 - 11:26:41

18. ศิษปู่ใหญ่

2
    คนมี "พระ" อยู่ในใจ
    กราบที่ไหน ก็ถูกพระ
    แต่คนที่ไม่มีธรรมะ
    แม้จะกราบตักพระ
    ... ยังไม่ถูกพระเลย

* หลวงปู่ไดโนเสาร์

19. สักการะ

สักการะ ชิวิตดั่งอาทิตย์อัศดง สมาชิก Premium

6 กุมภาพันธ์ 2008
    โอนแล้วครับ
    รายละเอียด PM ครับ

20. พรหมภาระตะ

พรหมภาระตะ เป็นที่รู้จักกันดี

ขอร่วมบุญเททองหล่อสมเด็จองค์ปฐม ปางเปิดโลก
    จำนวน 100 บาท