ประกาศรายชื่อผู้ได้รับ พระบูชา สมเ็ด็จองค์พระปฐมต้น ได้รับทุกท่านครับผม

ในห้อง 'แจกฟรี' ตั้งกระทู้โดย aetipp, 9 กรกฎาคม 2012.

1. glm13161424

glm13161424 เป็นที่รู้จักกันดี

รายการที่ 3 ลูกอมพุทธคุณมวลสารครูบาอาจารย์
    ได้รับแล้วเรียบร้อย ขออนุโมทนาบุญครับ

2. itsun

itsun เป็นที่รู้จักกันดี

ลำดับที่24
    สมพงษ์ บุตรศรี
    วันนี้ได้รับของแล้วครับขอขอบคุณมากครับ

3. phatford

phatford เป็นที่รู้จักกันดี

19 พฤศจิกายน 2010
    รายการที่ 1 สมเด็จองค์พระประฐมต้น
    ลำดับที่ 32
    ( ตั้งแต่รางวัลนี้เป็นต้นไป กรุณาส่งซองมารับครับผม กรุณาวงเล็บของที่ได้รับด้วยครับผม)
    รายการรองอันดับที่ 1
    1. ลำดับที่ 26 พระเปิมลำพูน
    2. ลำดับที่ 33 พระเปิมลำพูน
    3. ลำดับที่ xx ____
    สวัสดีครับท่านเจ้าของกระทู้
    ผมได้รับคัดเลือกเป็นผู้รับรายการที่ 1 แต่ทำไมถึงยังไม่ได้รับสมเด็จองค์พระปฐมต้นล่ะครับ ก็ในเมื่อท่านเจ้าของกระทู้แจ้งว่าผู้ได้รับตั้งแต่รายการรองอันดับที่ 1 เป็นต้นไปให้ส่งซองมารับ แต่ผมได้รับอันดับที่ 1 ซึ่งก็เท่ากับว่าท่านเจ้าของกระทู้จะจัดส่งมาไม่ใช่หรอครับ แต่ก็เงียบไปไม่มีการกล่าวถึงแต่อย่างใดทั้งที่ผมก็โพสถามมาก่อนหน้ามาแล้ว เลยไม่ทราบว่าผมยังได้รับสมเด็จองค์พระปฐมต้น อยู่หรือเปล่าหรือติดขัดอย่างใดช่วยโพสแจ้งให้ทราบด้วย

4. witchachart

witchachart Active Member

21 สิงหาคม 2012
    ขอรับด้วยครับ อนุโมทนาสาธุ

วิชชชาติ ยิ่งยงยุทธ 81ม.8 ต.ราม อ.เมือง จ.สุรินทร์ 32000 (0879616779)

5. phatford

phatford เป็นที่รู้จักกันดี

19 พฤศจิกายน 2010
    เงียบอีกตามเคยไม่มีใครตอบเลย

6. witchachart

witchachart Active Member

21 สิงหาคม 2012
    ขอรับ พระบูชาสมเด็จองค์พระปฐมต้น 1 องค์ และอื่นๆแล้วแต่จะกรุณาครับ
    วิชชชาติ ยิ่งยงยุทธ 81 ม.8 ต.ราม อ.เมือง จ.สุรินทร์ 32000
    -----------------------------------
    วิธีแก้ปัญหาการดับทุกข์ของผมคือคิดว่าสิ่งที่มากระทบนั้นมันไม่ใช่ทุกข์ เราก็ไม่ต้องนำมาคิด มันก็จะลืม(อยู่ที่ใจครับ ควรลืมในสิ่งที่เป็นทุกข์ แต่ก็ควรจดจำสิ่งที่ทำมา มันจะได้ไม่มีทุกข์อีก) ขอบคุณครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 25 สิงหาคม 2012
  7. phataravudh

phataravudh เป็นที่รู้จักกันดี

วิธีแก้ทุกข์ คือ การใช้อุเบกขา คือรู้จักปล่อยวาง ไม่ยึดมั่นถือมั่นในอัตตา ตัวตน ดังคำพุทธพจน์ที่ว่า "การส่งจิตออกนอก เพ่งโทษผู้อื่นนั้นเป็นเหตุ และมีทุกข์เป็นผล การพิจารณาตนเองคือ จิตเห็นจิต เป็นมรรค มีนิโรธ คือทางดับทุกข์เป็นผล..ดังนี้แล

ขอรับ 1 ชุดครับ
    คุณภัทราวุธ ไชยสุข
    ตึก admin ISS
    บ.พานาโชนิค
    1/69 ม.5 ต.คานหาม อ.อุทัย จ.อยุธยา 13210