บันทึกกรรมของฉัน

ในห้อง 'Black Hole' ตั้งกระทู้โดย Suryar, 10 พฤศจิกายน 2023.

1. Suryar

Suryar ขอบคุณเพื่อนสมาชิกทุกท่าน

23 พฤษภาคม 2018
  2. Suryar

Suryar ขอบคุณเพื่อนสมาชิกทุกท่าน

โลกเก่า Vs โลกใหม่

ภายหลังการเกิดสงครามโลกครั้งที่ 3 จะแบ่งโลกเป็น 2 ส่วนคือ โลกเก่าและโลกใหม่
    โลกเก่า จะมีการใช้น้ำมันเบนซิน และเครื่องยนต์ที่ใช้น้ำมันในการขับเคลื่อน รวมทั้งถ่านหินและก๊าซธรรมชาติต่างๆ

โลกใหม่จะมีการใช้เตาปฏิกรณ์ปรมาณู พลังงานนิวเคลียร์ฟิวชั่น และเครื่องจักรสมัยใหม่ รวมทั้งพลังงานสะอาดต่างๆ

ตัวอย่างหนังเรื่อง The Book of Eli เป็นตัวอย่างของโลกเก่า ที่มีการแก่งแย่งชิงดีกัน เรื่องของทรัพยากรน้ำมันและเครื่องจักรเก่าเก่า

คนจนจะถูกขัง อยู่ในโลกเก่า ในขณะที่คนรวยจะอยู่ในโลกใหม่ มีความเหลื่อมล้ำกันอย่างเห็นได้ชัด คนในโลกเก่าก็จะแก่งแย่งชิงดีกันเพื่อแย่งทรัพยากรน้ำมัน ถ่านหิน และแก๊สธรรมชาติ ก่อให้เกิดสงครามไม่เว้นแต่ละวัน จนบ้านเมืองพังพินาศ เหมือนในยูเครนทุกวันนี้

แก้ไขครั้งล่าสุด: 23 มิถุนายน 2024 at 13:52
  3. Suryar

มันเป็นแผน แบ่งแยก โลกเก่า และโลกใหม่ ของอเมริกาและรัสเซียค่ะ

เขาวางแผนกัน

ร่วมมือกันค่ะ IMG_1075.jpeg

แก้ไขครั้งล่าสุด: 23 มิถุนายน 2024 at 14:11
  4. Suryar

เพื่อนๆทราบไหมว่า เมื่อทานแคนตาลูปควบคู่ไปกับกีวี่ แล้วกีวี่จะไปดึงเอาความหอมหวานของแคนตาลูปออกมาอย่างลงตัว เสมือนการทานสตรอเบอร์รี่แล้วจิบแชมเปญค่ะ

ฉันเพิ่มโยเกิร์ตรสเบอร์รี่ลงไปเพื่อเพิ่มจุลินทรีย์ให้ระบบขับถ่ายค่ะ หน้าตาจะออกมาประมาณนี้ค่ะ IMG_1079.jpeg

5. Suryar

ฉันขำตัวเองจัง
    พอทานกล้วย แทนข้าวนานๆ แล้วรู้สึกว่า มีวินัย
    แต่พอเริ่มทานอาหารอื่น
    รู้สึกว่า อ่อนแอ และขาดวินัย

เพื่อนๆ ลองทานกล้วยเพื่อดับหิวแบบฉันบ้างนะคะ
    จะทราบเลยว่า กินเพื่ออยู่ นั้นเป็นอย่างไร
    กินเพื่อให้พอมีแรงปฏิบัติธรรมก็พอค่ะ

6. Suryar

วันนี้ ฉันคิดถึงคุณณรงค์ ค่ะ
    ในด้านบวกนะคะ
    เขาสอนมวยฉันมากมายค่ะ
    ในยามที่ฉันไม่มีใคร
    คนทั้งประเทศไม่กล้าหยิบยื่นความช่วยเหลือให้
    มีเพียงอาจารย์ผู้เป็นกัลยาณมิตรเพียง 2 ท่าน
    มอบความเมตตาให้
    ฉันจำได้ไม่มีลืม
    หากแต่ฉันเป็นเพียงหนูตัวเล็กๆ ที่หวังจะตอบแทนพระคุณของราชสีห์ทั้งสองท่าน
    ก่อนฉันจะสิ้นใจ…
    ลาจากโลกนี้ไป…
    อาจได้ทดแทนพระคุณ…

7. Suryar

ถูกขายที่เขมร…

ฉันถูกคุณอมตะ นำฉันไปขายที่เขมรเมื่อวันที่ 5 กันยายน 2557 ที่เมืองเสียมราฐค่ะ โดยฉันไปหาเขาที่มักกะสัน แล้วเขาบอกฉันว่า ที่เสียมราฐมีงานเงินเดือน 6 หมื่นบาทต่อเดือน สนใจให้บินไปสัมภาษณ์

หลังจากวันนั้น 3 เดือน ฉันฟื้นขึ้นมาที่รพ. บ้านสมเด็จเจ้าพระยา หมอเล่าว่า ทำการช้อตไฟฟ้าให้ฉัน 3 ครั้ง ฉันจำอะไรไม่ได้เลยที่เขมรและที่มักกะสัน

ตกกลางคืน ฉันได้ยินเสียงทอยลูกเต๋า และมีวิญญาณมาหลับนอนกับฉัน จนฉันต้องพึ่งยานอนหลับโดสแรงขึ้นค่ะ

ไม่ทราบว่าเมื่อไรจะไถ่ถอนตัวเองออกจากเขมรได้ค่ะ ไปแจ้งความก็ไม่มีพยานและหลักฐานเพราะจำอะไรไม่ได้เลยจริงๆ

8. Suryar

ฉันติดอยู่ในซ่องเขมร ถูกหลอกไปขายตัว เพราะฉันตกงาน ไม่มีงานทำ ต้องออกจากงานประจำ เนื่องจากภาพหลุมดำทำให้ฉันทรมานทำงานทำการไม่ได้ค่ะ

ขนาดขับรถ รถยังชนยับไปครึ่งคัน ฉันรอดตายอย่างหวุดหวิดค่ะ

ฉันเกิดความโลภในเงินเดือนที่คุณอมตะหลอกลวงไว้ จึงบินไปเขมร และถูกหลอกไปขายตัวที่นั่น

กรรมอะไรที่ทำให้ไปเจอทั้งคุณอมตะและคุณณรงค์กลั่นแกล้งพร้อมๆกัน ?

9. Suryar

ฉันสงสัยจัง ?
    อาชีพของคุณอมตะ คือ จับคนบ้าอย่างฉัน บินไปขายที่เขมรหรือคะ ?
    คนบ้าไม่มีกฎหมายคุ้มครองเลยหรือคะ ?
    อย่างนี้ก็จับคนบ้า ไปขายกันทั้งบ้านทั้งเมืองสิคะ ?
    สำนักพยายม ไม่จัดการหรือคะ ?
    งง ค่ะ

10. Suryar

เพื่อนของฉันนอนหลับอยู่ในห้องแต่รู้สึกตัวว่าอยู่ใต้โต๊ะพนันเพราะได้ยินเสียงทอยลูกเต๋าอยู่บนหัวตลอดเวลา
    จึงรู้ตัวว่าถูกจับ ล่ามอยู่ใต้โต๊ะพนันที่ปอยเปต

เพื่อนเล่าว่า ไปเล่นการพนันจนหมดตัว จนต้องกินข้าวที่โรงเจที่คาสิโนนั้นจัดให้ฟรี จากนั้นก็จำอะไรไม่ได้เลย

เมื่อกลับมาถึงบ้าน ตอนกลางคืนก็ได้ยินเสียงทอยลูกเต๋าอยู่บนหัวตลอดเวลาเวลาหลับสนิททุกคืนค่ะ

จึงรู้ตัวว่า ตัวเองถูกจับล่ามไว้อยู่ใต้โต๊ะพนัน กลายเป็นผีเฝ้าบ่อน ด้วยประการฉะนี้

11. Suryar

ตอบ
    อยู่ดีดีคุณ ณรงค์ ก็โยนหลุมดำให้เราค่ะ
    โดยไม่มีเหตุผลใดๆ เลยค่ะ
    ไม่ได้ทะเลาะกันเลย
    ไม่ ได้รู้จักกันมาก่อนเลยค่ะ

12. Suryar

ตอบ
    คุณอมตะทะเลาะกับเรา เพราะ ตั้งแต่เราโดนภาพหลุมดำของคุณณรงค์ เราก็ รวน ทะเลาะกับทุกคน คนในบ้าน คุณพ่อ คุณแม่ สามี เจ้านาย จนต้องแอดมิทเข้ารพ.บ้านสมเด็จเจ้าพระยาค่ะ

ทุกคนกลายเป็น Agent Smith ค่ะ

คุณอมตะ เลยมีเรื่องกับเรา ก็เลยพาเราไปขายที่เขมรค่ะ

13. Suryar

มีคนแนะนำให้เราบินไปพนมเปญ
    แล้วไปแจ้งความที่นั่น
    เรากำลังจะไปพนมเปญ
    หากสถานการณ์ไม่ดีขึ้น
    มีคนหลับนอนด้วยทั้งคืนแบบนี้

หรือเราควรจะรายงานตามขั้นตอนก่อนที่จะรายงานข้ามประเทศ

เราควรทำอย่างไร ?

14. Suryar

ที่เราทราบว่าเราอยู่คนละด่านมิได้อยู่ด่านประเทศไทยเนื่องจากเราไปโผล่เอาที่ด่าน พุทธมหายานไม่ใช่พุทธเถรวาทค่ะ

จึงทราบว่าตัวเองอยู่ที่เขมรมิได้อยู่ที่ประเทศไทย

เราไปพบกับเทียนกง และท่านเปาปุ้นจิ้นด้วยค่ะ

จำได้ไหมคะที่เราเล่าว่าเห็นซินแสซีพีลอย ขึ้นไปบนเมฆแล้วหัวเราะพร้อมกับเทียนกง นั่นแหละค่ะ

15. Suryar

BNH ใช้ผลิตภัณฑ์ของ Panpuri

ไม่น่าเชื่อเลยว่า โรงพยาบาลนี้จะใส่ใจเรื่อง skin care ขนาดนี้นะคะ ฉันเข้ามาใช้บริการแล้วก็ต้องตะลึงในความหรูหราอ่ะค่ะ

และเพิ่งทราบว่า โรงพยาบาล BNH นี้เปิดมา 126 ปีแล้วนะคะ และเป็นโรงพยาบาลเอกชนแห่งแรกของประเทศไทยค่ะ IMG_1124.jpeg

แก้ไขครั้งล่าสุด: 25 มิถุนายน 2024 at 15:47
  16. Suryar

ความแตกต่างระหว่าง คนมีตังค์กับคนไม่มีตังค์

ฉันเข้ามาใน BNH แล้วรู้สึกสะดุดตากับโคมไฟระย้าและการตกแต่งของเขามากค่ะ ฉันเลือกโรงพยาบาลนี้เพราะผู้ป่วยที่ฉันต้องเฝ้าไข้นั้นเขามีประกันสุขภาพที่ใช้กับโรงพยาบาลแห่งนี้

ในขณะที่คนมีเงินเขาเดินทางด้วยรถเลขทะเบียนเรียงกันสวยงามมาใช้บริการนั้น ฉันก็เดินเท้าเข้ามาเพื่อเฝ้าไข้ เมื่อเข้ามารู้สึกตกใจเพราะการตกแต่งไม่เหมือนโรงพยาบาลแต่เหมือนโรงแรม

เมื่อมาถึงห้องที่ต้องเฝ้าไข้ ยิ่งตกใจมาก เพราะกลัวว่าจะไม่สามารถทานของในตู้เย็นหรือตามมินิบาร์ได้ จึงสอบถามพยาบาล พยาบาลทำหน้าตา งง งง เพราะคงไม่เคยมีใครถามว่า ทานได้ฟรีไหม

เมื่อเข้าห้องน้ำ ก็หาปุ่มกดชักโครกไม่เจอ เพราะมันไปซ่อนอยู่ริมผนังใต้ที่วางกระดาษชำระอย่างแนบเนียน ทำให้ต้องกลายเป็นมนุษย์ป้าไปโดยปริยาย

คนรวยเขาไม่เสียเวลาถามว่าอะไรฟรีไม่ฟรี น้ำขวดละ 100 บาทก็ชิลล์ ชิลล์ สำหรับเขา ถามว่าโรงพยาบาลนี้ดีไหม สรุปว่าดีมากๆ หรูหรา น่าพักอาศัย และบริการดีมากๆค่ะ IMG_1129.jpeg IMG_1132.jpeg IMG_1131.jpeg
    ที่นี่มี WiFi มี ยูทูป Netflix ให้ด้วยนะคะ เฝ้าไข้ได้สบายเลยค่ะ เสียดายไม่มีเครื่องชงกาแฟนะคะ มีแต่หม้อต้มน้ำค่ะ แต่มีกาแฟดีดีและโกโก้อร่อยๆให้ดื่มค่ะ ก็นับว่าเยี่ยมแล้วค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 25 มิถุนายน 2024 at 13:56
  17. Suryar

ผีที่ BNH…

ที่นี่มีวิญญาณมาลองดีกับฉันด้วยค่ะ พอฉันเคลิ้มๆ ก็มาเขย่าตัวของฉันเล่น

ฉันก็เลยแกล้ง เขย่าตัวเองเล่น เย้ยไปเลยค่ะ ขำกลิ้งอ่ะค่ะ

ฉันโดนผีแกล้งมาทั้งชีวิต เลยเฉยๆ ค่ะ

ผีที่น่ากลัวที่สุดคือ ผีเขมรค่ะเพื่อนๆ

เชื่อฉันเถอะ…มันเป็นไสยศาสตร์ที่แปลกและพิสดารแบบล้ำลึกมากๆค่ะ เจ้าผีเขมรนี่ บทสวดมนตร์เอาไม่อยู่นะคะ โดยเฉพาะผีเขมรแดง อ่ะค่ะ อิทธิฤทธิ์คล้ายสมิงแต่เลือดเย็นและโหดกว่าค่ะ

18. Suryar

รอบตัวของฉันมีแต่คนเล่นไสยศาสตร์
    เพราะอะไร ?
    นี่คือ วิชา ปริญญาเอกของฉันหรือ ?
    บทเรียนชีวิต ?
    ลัทธิเถรวาท คือ doctrine มิใช่ Religion
    อิชาคบอกว่าที่ฉันนับถืออยู่นั้นเป็นเพียงลัทธิมิใช่ศาสนา
    เขาเป็นมุสลิม
    จริงหรือ ?
    ฉันอยากเปลี่ยนศาสนาเพราะเห็นจุดอ่อนมากมายของเถรวาท แต่กำลังคิดว่า ตัวของฉันเองคือจุดอ่อนใช่หรือไม่ ?
    ฉันต้องโทษตัวเอง
    เลิกโทษคนอื่น

แก้ไขครั้งล่าสุด: 25 มิถุนายน 2024 at 16:01
  19. Suryar

กฎข้อแรกของไสยศาสตร์…

อย่าเข้าไปยุ่งเกี่ยวกับคนที่เล่นไสยศาสตร์
    เพราะคุณจะเข้าไปโคจรอยู่ในวัฎจักรนั้นทันที
    โดยไม่มีข้อยกเว้นใดใด

กฎข้อที่สอง

ห้ามรังแกคนบ้า และคนที่ไม่มีทางต่อสู้
    เพราะของนั้น จะย้อนกลับมาหาตัวของคุณเอง

กฎข้อที่ 3
    หากไม่มีเวรกรรมต่อกัน คนในข้อ 1 และข้อ 2 จะไม่เข้ามาในชีวิตของคุณ

20. Suryar

ทางออกของการถูกไสยศาสตร์ครอบงำ…

เมื่อหมดกรรมเวรที่คนในข้อ 3 จากข้างบนเลิกจองเวรจองกรรมต่อกัน
    แล้วหันมาอโหสิกรรมต่อกัน เท่านั้น
    มีแค่เพียง หนทางเดียว
    เพราะส่วนใหญ่ที่เห็นคือ
    แรงมา แรงไป
    สู้กันอย่างเมามันจนกระอักเลือดออกมา
    ตัวของเราเองก็บาดแผลเต็มตัว
    เช่น เอาบุหรี่จี้หน้าท้อง เปิดแผลให้ผีพราย จากน้ำมันพรายออกมาจากท้องน้อย เพราะเพื่อนเอามาหลอกให้ดื่มเข้าไป
    นี่ยังไม่รวม แผลที่หลัง ที่เกิดจากการถูกเฆี่ยนด้วยโซ่เหล็กของผ้าม่าน เพื่อไล่ผีออกจากร่าง นะคะ
    แผลเราเต็มตัวค่ะเพื่อนสมาชิก
    เวลาโดนอาหารสั่งก็อาเจียนแทบกระอักเลือด

21. Suryar

วันเกิดคุณณรงค์ เดือนมิถุนายน ????

ฉันบ้าไปเองหรือเปล่า ?
    ฉันได้ยินพวกวิญญาณคุยกัน
    ฉันพยายามค้นหาทาง google ก็ไม่มีข้อมูลวันเกิดของเขา
    แหม…จะแต่งกลอนให้เสียหน่อย
    ไม่เป็นไร
    คงจะเป็นความลับ
    แต่ทำไมพวกวิญญาณมาเล่าให้ฟังคะ ?

22. Suryar

เกิดใต้ตม คมได้ คือสุดยอด
    มาตลอด ปลาเต่า อิ่มสบาย
    ทำเหนืออื่น เสมอน้ำ ก็รอดตาย
    ไมไม่กลาย พ้นน้ำ แสนงดงาม
    ถามบัวบาน ตำนาน เจ้าเหล่าสี่
    ใจเจ้าฤา มีวิถี วนเวียนตาม
    เจ้าบัวตมชูช่อน่าเกรงขาม
    ดูอร่ามท่ามวัฏสงสารเอย

Dedicated to Khun Narong Chearavanont
    Happy Belated Birthday
    25/06/2024
    23.24h

แก้ไขครั้งล่าสุด: 25 มิถุนายน 2024 at 23:16
  23. Suryar

น้อมกราบถวายมุทิตาสักการะบูชาค่ะ IMG_1137.jpeg

24. Suryar

ไม่เคยเจอแป้งที่ไหนหอมถูกใจเช่นนี้เลยค่ะ
    ได้มาจากโรงพยาบาล BNH ค่ะ
    ไม่มีขายตามท้องตลาดค่ะ IMG_1141.jpeg