บอล วัตสุพล คนเปิดกรรม (รับเปิดกรรม ) โดยไม่เสียค่าครู

ในห้อง 'บริการรับดูดวง' ตั้งกระทู้โดย baiiboom, 4 กันยายน 2009.

1. earthbikes

earthbikes สมาชิกใหม่

เรียน คุณบอล

ได้ร่วมสมทบทุนทำบุญกฐินแล้วนะคะ จำนวน 399.99 บาท ที่บัญชีของคุณสมลักษณ์ฯ เวลา 13.20 น. วันนี้ค่ะ ขอบคุณมากนะคะที่บอกบุญให้

ขอให้สุขภาพแข็งแรงทั้งกายใจนะคะ

2. phasukjai

phasukjai เป็นที่รู้จักกันดี

22 สิงหาคม 2009
    วันนี้ได้โอนเงินร่วมทำบุญกฐินกับคุณบอล เข้าบัญชีพระปลัดมโนธรรม 109 บาท โอนเข้าบัญชีคุณบอล 100 บาท วัดบรมสถล (วัดดอน) สร้างอาคาผู้ปฏิบัติธรรม 100 บาท ขอบุญกุศลนี้ส่งถึงคุณบอลให้สุขภาพแข็งแรงขึ้น และขอให้ชีวิตข้าพเจ้าพบเจอะแต่สิ่งที่ดีๆ ตลอดไป สาธุ สาธุ

3. Poonuch

Poonuch เป็นที่รู้จักกันดี

21 กันยายน 2009
    วันนี้ได้คุยกับคุณบอลแล้วค่ะ
    คงคิวยาวจริงๆ
    พี่เค้าคุยดีค่ะ
    คนที่รออยู่รอสักพักนะคะ ได้คุยทุกคน
    เราเอง 3 อาทิตย์แหน่ะ

4. สร้อยทอง

สร้อยทอง เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุโมทนาบุญด้วยคนค่ะ อ่านแล้วทำให้นึกถึงเรื่องของตัวเองว่าเล็กไปเลย

5. phayanak

phayanak Active Member

ขออนุโมนาบุญด้วยมากๆๆๆๆเลยจ้ะ

6. สายฝนฉ่ำเย็น

สายฝนฉ่ำเย็น เป็นที่รู้จักกันดี

20 สิงหาคม 2008
    ค่ะ เช่นกันค่ะ

เช่นกันค่ะ ได้คุยกับคุณบอลแล้วเมื่อวันเสาร์ที่ผ่านมา ตกใจเหมือนกัน เพราะคิวที่ส่งไปนานพอสมควร แล้วอีกอย่างดูเหมือนจะคลาดกันถึง 2 หน แต่หนนี้ไม่พลาดค่ะ เห็นเบอร์ก็รีบโทรกลับทันที อนุโมทนากับคุณบอลด้วยค่ะ ใส่บาตรให้แล้วค่ะ บุญกุศลใดที่ดิฉันได้ทำมาในทุกภพภูมิก็ขอนำส่งถึงคุณบอลและเทวดาที่ปกปักษ์รักษาคุณบอลด้วยนะคะ ขอให้สุขภาพแข็งแรง สุขกายสบายใจ และมีแรงที่จะช่วยเหลือคนได้ต่อไปค่ะ สาธุ คุณบอลบอกเช่นกันค่ะว่าให้คนที่รอคิวอดทนรอหน่อยนะคะ ตอนนี้ 300 คิวค่ะ ส่วนตัวคิดว่าได้คุยทุกสายนะคะ ขอบคุณค่ะ

7. akekorn

akekorn เป็นที่รู้จักกันดี

ได้ดูดวงกับคุณบอลเมื่อวันที่8ต.ค.2552 ซึ่งก็ส่ง sms ไปประมาณ1อาทิตย์แล้วคุณบอลก็โทรเป็นปลื้มครับ กะจะมาโพสหลายแล้วแต่เข้าเว็บไม่ได้ คุณบอลแนะนำได้หลายเรื่องครับ ส่วนเรื่องกฐินเพิ่งได้ดูเพราะเพิ่งเข้าเว็บได้ว่าทำไปวันที่ 11ต.ค. ขอไว้ร่วมบุญคราวต่อไปน่ะครับมีไรแจ้งข่าวด้วยครับ ก็โมทนาสาธุกับคุณบอลในบุญกุศลครั้งนี้ครับ

8. mod_x-ray

mod_x-ray เป็นที่รู้จักกันดี

19 สิงหาคม 2009
    ผมไปบวชชีพราหมณ์มา 3 วัน ขออนุโมทนาบุญให้คุณบอลมีร่างกายแข็งแรงนะครับ ผมก็ยังรอคุณบอลอยู่ เพราะวันที่คุณบอลโทรมาหา ผมกำลังจะไปบวชพอดี คุณบอลเลยให้ผมบวชก่อนแล้ว ค่อยโทรมาใหม่

9. ต้องดี

ต้องดี Active Member

29 มิถุนายน 2009
    ผมได้ส่ง sms ไปขอคำปรึกษาจากคุณบอลแล้วครับ ขออนุโมทนาบุญในความดีของคุณบอลด้วยครับ

10. kanpatsavee

kanpatsavee เป็นที่รู้จักกันดี

14 พฤศจิกายน 2008
    ขออนุโมทนาสาธุ สาธุ สาธุ กับบุญกุศลที่คุณบอลได้ทำได้ตั้งใจช่วยเหลือผู้อื่นค่ะ ขออาราธนาพระบารมีแห่งพระรัตนตรัยช่วยดลบันดาลให้คุณบอลมีสุขภาพร่างกายแข็งแรงตลอดไปนะคะ

11. cotton on

cotton on สมาชิก

"อยากทำดี"

สวัสดีค่ะพี่บอล น้องได้มีโอกาสเข้ามาอ่านกระทู้ของพี่และก็ของคุณรักไร้พ่าย รู้สึกโชคดีมากที่ได้มีโอกาสแบบนี้ พอดีน้องมีโครงการ(ในหัวอ่ะนะคะ) อยากทำหนังสือธรรมะดีดี น่าอ่านๆ แจกเป็นธรรมทาน ตอนนี้ก็คุยๆกะเพื่อนๆอยู่ค่ะ แต่ยังไม่ว่างทำ อยากได้คำแนะนำดีดีจากพี่ๆเพื่อนๆ เพราะยังไม่เคยทำอะไรแบบนี้มาก่อน เห็นว่าพี่บอลมีความรู้เกี่ยวกับการดู"กรรม" ของตัวเอง และก็คงพอจะคุยกันรู้เรื่อง (น้องอ่านภาษาธรรมมะไม่ค่อยจารู้เรื่องอ่ะค่ะ =_=' บางครั้งแปลความไม่ถูก ) อยากได้อะไรดีดีมาใส่ในหนังสือให้คนเค้าได้อ่านกัน เพราะช่วงนี้เป็นช่วงเก็บข้อมูล แต่ถ้าเป็นประสบการณ์ของตัวน้องเองจะยิ่งดีใหญ่ จะได้เข้าใจและก็อธิบายถูก น้องก็อยากลองปฏิบัติดูเหมือนกันค่ะ พิสูจน์ว่ามันจริงมั้ย อยากให้พื่อนๆพี่ๆช่วยชี้แนะด้วยนะคะ

ขอขอบพระคุณเป็นอย่างยิ่งค่ะ

cotton on

ปล. ช่วงนี้น้องกำลังอยู่ในช่วงสอบค่ะ ไว้สอบเสร็จอาจจะโทรไปขอคำแนะนำนะคะ รบกวนด้วยค่ะ ^_^"

12. กีรติศักดิ์

กีรติศักดิ์ เป็นที่รู้จักกันดี

เรียนคุณบอลผมขอโมทนาในกิจกรรมช่วยสงเคราะห์ผู้ที่มีความทุกข์ทางกรรมให้หมดกรรมหรือบรรเทากรรมและแนะแนวทางการดำเนินชีวิตของแต่ละคนให้ไปปฏิบัติเพื่อให้คุณภาพชีวิตดีขึ้น ผมคนหนึ่งที่มีแนวทางอย่างนื้แต่ไม่มีคนแนะแนวการปฏิบัติและสวดมนต์เพื่อการนี้ได้ ได้แต่มองผู้ทุกข์ยากด้วยความเห็นใจ จะมีสักกี่คนที่ทำแบบคุณบอล ในขณะที่คนที่มีความทุกข์มีมากมายเหลือเกิน ผมสนใจมาก แต่คุณบอลพออนุเคราะห์ชี้แนวทางให้ผมได้บ้างนะครับ

13. hrang_101

hrang_101 Active Member

19 กันยายน 2009
    ผมขออนุโมทนาในงานบุญด้วยครับ อาราธนาพระรัตนตรัยและสิ่งศักดิ์สิทธิ์อวยพรอวยชัยให้คุณ บอล วัตสุพล มีพลานามัยแข็งแรง ปัญญาปราดเปรื่อง พร้อมด้วยมงคลต่างๆและได้สงเคราะห์ผู้ทุกข์ยากตลอดไปจนพระนิพพาน สาธุครับ ผมคงไม่มีหวังได้ดู แต่ขอทำในสิ่งที่สมควรต่อๆไปครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 14 ตุลาคม 2009
  14. chonthipat

chonthipat เป็นที่รู้จักกันดี

20 พฤษภาคม 2007
    วันนี้ได้คุยกับคุณบอลแล้วครับหลังจากที่คอยมาประมาณ1 เดือน ขอให้เพื่อนๆที่รออยู่ใจเย็นนะครับคิดว่าไม่นานคงได้รับการติดต่อกลับครับ เพราะเข้าใจว่าคิวจะยาวครับ
    คุณบอลภูมิธรรมสุงมากครับจากการที่ได้คุยมาครับ และแนะนำในสิ่งที่ดีๆครับขอบพระคุณมากครับและขอให้คุณบอลมีสุขภาพพลานามัยแข็งแรงสามารถช่วยคนได้เต็มที่ครับ ขออนุโมทนาบุญกับคุณบอลด้วยครับ

15. hrang_101

hrang_101 Active Member

19 กันยายน 2009
    วันที่เราหมดหวัง..มักมีทางสว่างเสมอ..จริงๆนะ โทรติดคุณบอลกับอ.เล็ก ครับ

:cool:สวัสดีครับ ผมชื่อหรั่ง วันนี้ 14/10/2552 ดีใจมากที่คุณบอลโทรมาหาตอน 2 ทุ่มทีแรกรับไม่ทันท่านเล่นยิงทิ้งครับ ขอเตือนให้พกมือถือไว้ใกล้ตัวแล้วยิงกลับทันควัน อิอิ ผมเคยโทรหาคุณบอลนานมาแล้วไม่เกิน 2 สัปดาห์ โทรหาคนเปิดกรรมเยอะมากแต่ไม่ค่อยติด ติดน้องเบิร์ดแต่ไม่ได้โทรไปใหม่.. ติดคุณบอล บอกให้รอจะโทรมา ..อาจารย์จตุรงค์โทรติดไม่มีคนรับสาย ..แต่วันนี้เริ่มหมดหวัง:'(
    เลยตัดสินใจโทรหา อ.เล็ก ผลติดเลยทีเดียวแล้วนัดวันไว้แล้วครับ(แล้วผมจะมาเล่าให้ฟังเป็นบุญครับ)แล้วตอนหลังติดคุณ บอลอีก ในเวลาไล่กัน อะไรกันนี่..ดีใจจนเกือบลืมคำทายทัก คุณบอลออกตัวว่า เขาเป็นคนชี้ทางเราต้องแก้กรรมเอง ครอบครัวผมมีปัญหาทางบ้านไม่ลงรอยกัน..เพราะบิดา มารดา เคยทำแท้งแต่ไม่สำเร็จถึงคิด และทำก็บาป มีวิญญาณเด็ก ชาย+หญิง 2 คนตามผมอยู่ ให้ทำบุญอุทิศไปให้..ผมตกงานและไม่มีเงิน..คุณบอลบอกว่าไม่เกิน อายุ 39 จะได้ไปต่างประเทศ 3 ปี จริงๆควรไปตั้งนานแล้วแต่ผมไม่ค่อยบูชาเสด็จพ่อ ร.5 เพราะผมเคยมีความผูกพันในสมัยท่านผมนามสกุลมหาดเล็กคุณบอลทักมาครับก็จริงผมไม่ค่อยบูชาเลย..แล้วผมจะมีโอกาศบวชอีกครั้ง(smile)ดีใจมากครับแต่ไม่รู้เมื่อไหร่ ลืมถาม.. ให้สวดมนต์ภาวนาตามที่ชอบเน้นให้จิตสงบ และแนะนำบทชินบัญชรกับเมตตาใหญ่ สวดตามวันที่ให้มา จ.พ.ศ.แล้วบอกผมว่าหลวงปู่เทพโลกอุดรมีจริงเพราะผมไม่เชื่อ..และให้ใส่บาตรให้คุณบอลตอนเช้า 1 รูป โอ.เค.เลยแล้วผมจะเติมเงินให้คุณบอลทางมือถือระบบดีแทค 0853708625ไว้ช่วยคนมีทุกข์ครับจะได้ไม่โดนยิงแบบผม สาธุๆ อ่านเรื่องคุณบอลแล้วสงสารน้องจริงๆขนาดไม่สบายแบบนี้ยังมีใจช่วยคนอื่น ผมหละซึ้งใจจริงนะทุกท่านที่โทรไม่ติด อย่านึกน้อยใจแบบผมนะครับ สวดมนต์บ่อยๆแล้วจะเกิดผลทีแรกผมไม่ค่อยเชื่อนะเรื่องพวกนี้ ผมเริ่มสวดจริงจังได้25วันครับ ผมชอบพิสูจน์ แล้วเจอของจริง ขอให้คุณบอลเจริญด้วย อายุ วรรณะ สุขะ พละ และสิ่งที่หวังอยู่ช่วยพวกเราต่อไปนะครับ ผมปลื้มใจครับ สวดมนต์ทำบุญแล้วแบ่งให้คุณบอลและคนที่เรารักมั่งนะกัลยาณธรรมที่รักทุกท่าน เท่านี้ก่อนครับ ต้องไปฝึกภาษาเดี๋ยวอดไปต่างแดนอิอิ ธรรมรักษาครับ

16. aoae1

aoae1 สมาชิกใหม่

ได้เปิดกรรมแล้ว

หลังจากที่ได้ส่งข้อความเข้าเครื่องคุณบอลประมาณเกือบ 3 สัปดาห์ ปรากฎว่าเมื่อวานนี้คุณบอลได้ติดต่อเข้ามาค่ะและได้เปิดกรรมให้เรียบร้อยแล้วค่ะ ดีใจมากค่ะเพระเราก็จะได้แก้ไขทำให้ชีวิตเราดียิ่งขึ้นค่ะ สำหรับคนที่ส่งข้อความไปแล้วคุณบอลยังไม่ได้ติดต่อกลับก็ใจเย็นๆนะคะรับรองว่าได้รับการติดต่อกลับแน่นอนค่ะ...

17. aoae1

aoae1 สมาชิกใหม่

ได้ใส่บาตรให้คุณบอลแล้วนะคะเมื่อเช้านี้ค่ะ...151003

18. พงศ์830

พงศ์830 เป็นที่รู้จักกันดี

17 กันยายน 2008
    รบกวนคุณ บอลทราบว่าคุณบอลเปิดกรรมให้หลาบคนและคนเยอะมาก ผมกอยากด้วย
    ถ้าเปลี่ยนเป็นเมล์ไปถามเป็นข้อๆๆจะได้ไหมครับ....สาธุ

19. grateful

grateful เป็นที่รู้จักกันดี

ได้เปิดกรรมกับพี่บอลแล้วเมื่อ 16 ตุลา พี่บอลก็ให้กำลังใจว่าถึงแม้จะท้อแท้ ธรรมะก็ช่วยเราให้เข้าใจโลกและชีวิตได้เสมอจงใช้ธรรมะ บอกว่า เราเคยเจอกันเมื่อสมัยหนึ่งในอดีตชาติ มีบุญสัมพันธ์ เมื่อคุยก็รู้สึกได้ และบอกว่าเราเคยเป็นผู้ปฏิบัติธรรมมา มีของเก่าอยู่ ให้ปฏิบัติต่อไป ถึงแม้ชีวิตจะยากเย็น ล้มเหลวไม่เคยสำเร็จก็จงใช้ธรรมะของพระพุทธองค์ และแนะนำเรื่องการทำบุญ ขอกุศลผลบุญที่ข้าพเจ้าเคยกระทำตั้งแต่อดีต ปัจจุบัน และอนาคต ถึงข้าพเจ้ามากน้อยประการใดก็ขอให้ถึงพี่บอลด้วย ขอให้สุขภาพพี่บอลดีขึ้นขอให้กำลังใจพี่บอลเหมือนกันนะคะ

อนุโมทนา

20. cotton on

cotton on สมาชิก

อย่าเพิ่งท้อนะคะ เพื่อนๆร่วมทุกข์

เราเป็นอีกหนึ่งคนที่เคยส่ง sms ไปถึงพี่บอล แต่แค่วันเดียวพี่เค้าก็โทรกลับมาเลย ขอให้เพื่อนๆอย่าเพิ่งท้อนะคะ เพราะตอนที่เราได้คุยกะพี่เค้า ก็มีคิวรอประมาณ 400 กว่าคิวได้ ตอนนี้เพื่อนๆที่ยังรอคิวอยู่ จะลองเริ่มสวดมนต์ ภาวนา ทำศีลบริสุทธิ์ ดูก็ไม่เสียหายอะไร เพื่อเวลามาถึงคิวเรา พี่บอลจะได้ดูกรรมแบบไม่ต้องเหนื่อยเพ่ง สู้ๆนะคะ ^__^" ได้คุยทุกคนแน่ค่ะ แต่ก็ควรทำบุญไว้ก่อนด้วย

ชีวิต .. เราลิขิตเอง Fight!!