บอกเล่าเก้าสิบเอ็ด...ประสบการณ์เรื่องเล่า

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย น้าต๋อย เซมเบ้, 4 เมษายน 2011.

1. chainerror

chainerror เป็นที่รู้จักกันดี

3 มิถุนายน 2008
    ล้อเล่นขำๆนะครับพี่อยู่
    แล้วเรื่องงานช่วงหยุดยาวที่ผ่านมานี่
    เป็นไงบ้างครับรับเละเลยมั้ยครับพี่

2. rungaran

rungaran เป็นที่รู้จักกันดี

10 สิงหาคม 2010
    พอไหวจ้า แต่ยังไม่พอ ส่งต้นและดอกจ้า:'(

3. tel

tel เป็นที่รู้จักกันดี

ยังไม่มีอะไรครับแต่รู้สึกราบรื่นดีครับ

4. น้าต๋อย เซมเบ้

น้าต๋อย เซมเบ้ เป็นที่รู้จักกันดี

ผมนั่งอ่านหนังสือพระเล่มนึง....
    แล้วมาฉุกคิดอะไรได้เล็กๆ น้อยๆ ปนๆ พิเรนทร์เล็กๆ
    พุทธคุณ หรือ คำกล่าวอ้างใดที่ทำผู้คนสนใจในวัตถุมงคลที่สุด
    เรื่องหญิงๆ น่าจะมาอันดับต้นๆ มารองๆ เรื่องโชลาภ เมตตา
    ส่วนเรื่องเหนียวๆ ถ้าเป็นเมื่อก่อน หากที่ไหนใครว่าดี ก็จะเสาะหาทางไป
    ทุกวันนี้ ก็ยังมีกลุ่มผู้นิยมในส่วนนี้อยู่บ้าง แต่เท่าที่สังเกตไม่ได้ดึงดูดใจเหมือน
    แบบที่กล่าวข้างต้น ด้วยความที่ยุคสมัยเปลี่ยนไป แต่สิ่งที่แปลกๆ นั้นก็ยังคงมีอยู่

แต่สุดแล้วอื่นใด จะดีขนาดไหน ไม่เท่าหวยดัง.......คนเพียบบบบ 55

5. chokaku

chokaku เป็นที่รู้จักกันดี

เห็นด้วย เห็นด้วย .......

แก้ไขครั้งล่าสุด: 21 กรกฎาคม 2011
  6. หนูซ่า

หนูซ่า เป็นที่รู้จักกันดี

พี่ Rungaran ได้ลองเสี่ยงทายดู ปรากฏว่าลูกอมก้นครก อยากไปแอ่วเมืองเหนือ
    ไปอยู่กับพรรคพวกที่นำหน้าไปก่อนแล้ว (สงสัยถูกมนต์สะกด)

พี่แอบกระซิบบอกพรายแล้วล่ะ ว่าชวนกันมาให้ครบทุกรุ่นเลยนะ จะได้ไม่เหงา 5555

ป.ล. ขอขอบคุณ น้าต๋อย และพี่ rungaran อีกครั้งจ้า ที่มอบสิ่งดีมาให้ (อีกแล้ว อิอิ :cool:)

7. รักรังสิต

รักรังสิต เป็นที่รู้จักกันดี

องค์น้าโต้ง ใหญ๋มากเลยครับ แต่ผมว่าไม่ดีให้ผมไว้ศึกษาดีกว่าครับผมจะค่อยๆดูแลทะนุทะหนอมครับ :boo::boo:

8. น้าต๋อย เซมเบ้

น้าต๋อย เซมเบ้ เป็นที่รู้จักกันดี

หลวงปู่เลือกให้เหมาะกับขนาดตัวของเจ้าของครับ
    ท่าทางน้าอาร์ทจะได้องค์ใหญ่......ที่สุด

9. โต้งชลบุรี

โต้งชลบุรี เป็นที่รู้จักกันดี

7 มิถุนายน 2010
    หลวงปู่ท่านไม่ชอบเดินทางครับ....555

องค์นั้น คงต้องหลายคนอุ้มแหละครับ...ไม่งั้นหนัก...

10. vit999

vit999 เป็นที่รู้จักกันดี

31 สิงหาคม 2010
    ยินดีกับผู้ได้รับรางวัลทั้ง 4 ท่านด้วยครับ

11. น้าต๋อย เซมเบ้

สวัสดียามเช้าวันศุกร์ครับ และคงเป็นเสาร์เล็กๆ ของใครหลายๆ คน
    วันนี้ลูกอมคงได้ฤกษ์เดินทางไกลสู่เมืองผู้ดี อัง-กะ-หลิด มีประสบการณ์
    ยังไง อย่าลืมมาบอกเล่ากันนะครับ

ถ้าเราไม่สังเกตตัวเอง เราคงมองไม่เห็นความเปลี่ยนแปลงที่เกิดขึ้น
    เสมือนหนึ่งว่าเราใช้ชีวิตไปวันๆ หากมีการตั้งเป้าหมายไว้ สิ่งที่เป็นไปตามเป้าหมายแบบคาดไม่ถึง
    อาจจะประกอบด้วยตนเองหนึ่ง สิ่งที่มองไม่เห็นหนึ่ง หากไม่เป็นไปตามหวัง ก็อย่าได้จงสิ้นหวัง
    ดึงศักยภาพของตัวเราเองออกมาให้มากที่สุด ถึงแม้ไม่ได้เป็นไปตามที่หวัง อย่างน้อยเราก็ได้ทำสุดความสามารถแล้ว

12. รักรังสิต

รักรังสิต เป็นที่รู้จักกันดี

น้าต๋อยพูดถูกครับ ต้องมีเป้าหมายก่อนครับ

ถ้าเราไม่สังเกตตัวเอง เราคงมองไม่เห็นความเปลี่ยนแปลงที่เกิดขึ้น
    เสมือนหนึ่งว่าเราใช้ชีวิตไปวันๆ หากมีการตั้งเป้าหมายไว้ สิ่งที่เป็นไปตามเป้าหมายแบบคาดไม่ถึง
    อาจจะประกอบด้วยตนเองหนึ่ง สิ่งที่มองไม่เห็นหนึ่ง หากไม่เป็นไปตามหวัง ก็อย่าได้จงสิ้นหวัง
    ดึงศักยภาพของตัวเราเองออกมาให้มากที่สุด ถึงแม้ไม่ได้เป็นไปตามที่หวัง อย่างน้อยเราก็ได้ทำสุดความสามารถแล้ว<!-- google_ad_section_end -->

13. หนูซ่า

ได้รับลูกอมก้นครกจาก พี่ rungaran แล้วค่ะ ขอบคุณมากค่ะ

14. daychar

daychar เป็นที่รู้จักกันดี

21 มิถุนายน 2010
    วันนี้นำคำไหว้พระธาตุรวม ซึ่งรจนาโดยหลวงพ่อเกษม เขมโก สุสานไตรลักษณ์ ประตูม้า
    อ.เมือง จ.ลำปาง มาฝาก มูลเหตุมาจากศิษยานุศิษย์ได้พระธาตุมาบูชาแล้วไม่ทราบว่า
    จะใช้คาถาบทใด ได้สอบถามหลวงพ่อฯ ท่านจึงให้ใช้พระคาถานี้เพื่อสวดบูชา บางส่วน
    บางตอนไม่ชัด ผมจึงเน้นให้ชัดขึ้น ทั้งหมดเป็นต้นฉบับลายมือของหลวงพ่อเกษม เขมโกครับ...

"มหาลาโภ ภะวันตุเม"

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 24 กรกฎาคม 2011
  15. namo_2009

namo_2009 เป็นที่รู้จักกันดี

5 มิถุนายน 2010
    พี่สาวผม สุดยอดเลยครับ ... อิอิ

16. หนูซ่า

มะงั้นน้องอาร์ทก็ไม่รับเป็นพี่สาวน่ะซิ 55555

พี่บอกลูกอมของน้องอาร์ทว่า ให้ไปชวนเพื่อนมาอยู่ด้วยกันเยอะๆจะได้ไม่เหงา...อิ..อิ..

17. namo_2009

namo_2009 เป็นที่รู้จักกันดี

5 มิถุนายน 2010
    ฝากบอกลูกอมพี่หนูซ่า ด้วยนะครับว่า น้องอาร์ท อยากให้พระ ลพกวย ลป ทิม มาหาน้องคนนี้เยอะๆ อิอิ

18. หนูซ่า

พี่บอกลูกอมแล้วจ้า ว่าให้พระลพ.กวย ลป.ทิม มาหาน้องอาร์ทเยอะๆ น้องอาร์ทจะได้แบ่งให้พี่ด้วย ..อิ..อิ..

19. น้าต๋อย เซมเบ้

งุ้งงิ้งๆๆ กันสองท่าน ไม่แบ่งผม ผมงอนจริงๆ นะ...

20. น้าต๋อย เซมเบ้

มีข่าวประชาสัมพันธ์ครับ สำหรับท่านที่สนใจวัตถุมงคลรุ่นมงคลชีวิต
    พี่โอสถ จะทำการประมูลพระรุ่นมงคลชีวิตเพื่อช่วยคนป่วยท่านนึง

" 3-4วันที่ผ่านมา ได้พบคนป่วยคนหนึ่งที่จะต้องรับการผ่าตัดรักษาในโรงพยาบาล
    ผมกำลังคิดว่าจะช่วยค่าผ่าตัดโดยการนำวัตถุมงคลรุ่นมงคลชีวิตทั้งหมดที่ผมมี ออกมาประมูล
    โดยรายได้ทั้งหมดยกให้เป็นค่าผ่าตัดและรักษาพยาบาลโดยไม่หักค่าใช้จ่าย

แต่ยังเหนื่อยๆ ยังไม่มีเวลาถ่ายรูปวัตถุมงคลเลย ... ใครสนใจลูกอมก้นครก

พระนำฤกษ์น้ำมันโป น้ำมันอาถรรพณ์ รอคอยชมกันได้ครับ
    "

หากท่านใดสนใจ ผมจะส่งข่าวให้เรื่อยๆ ครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 25 กรกฎาคม 2011