บอกเล่าเก้าสิบเอ็ด...ประสบการณ์เรื่องเล่า

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย น้าต๋อย เซมเบ้, 4 เมษายน 2011.

1. chopper1972

chopper1972 เป็นที่รู้จักกันดี

...ลูกศิษย์ครูบาอาจารย์คนเดียวกันครับพี่ ....อนุโมทนาครับ:cool:

2. rungaran

rungaran เป็นที่รู้จักกันดี

10 สิงหาคม 2010
    ธุดงค์ ปลายปีนี้... ไปหรือเปล่าจ๊ะ

3. chopper1972

chopper1972 เป็นที่รู้จักกันดี

ไม่น่าจะได้ไปครับพี่ งานผมลาหยุดยาวๆ ไม่ค่อยได้ แต่ก็ร่วมเป็นเจ้าภาพบวชพระที่จะอยู่งานธุดงค์ครับพี่:cool::cool:

4. น้าต๋อย เซมเบ้

น้าต๋อย เซมเบ้ เป็นที่รู้จักกันดี

สงสัยพี่รุ่งอรัญ แอบไปเล่นของหลังเวทีแน่นอนเลยงานนี้
    ทำให้เรามีรางวัลเพิ่มขึ้นมาอีกสองชิ้น ตัวผมก็ขออนุโมทนากับ
    พี่ๆ ทั้งสอง กับสิ่งที่เราๆ ได้ทำกันในวันนี้ครั[

วันนี้กระทู้ก็เข้าหน้า 55 แล้ว จริงๆ ผมก็ไม่คิดว่าจะมาไกลขนาดนี้
    ยังแอบดีใจที่มีหลายๆ ท่านสนใจในพระเครื่องรุ่นมงคลชีวิตนี้ หากไม่มี
    การกล่าวถึงเลย ประสบการณ์ก็จะอยู่ในวงแคบๆ ของกลุ่มเราๆ
    คนมาที่ทีหลัง ก็คงไม่ได้ทราบว่า ชาวพลังจิต กลุ่มประสบการณ์ - เรื่องเล่า
    ได้กระทำสิ่งที่เป็นกุศลกันมา กิจกรรมแบบนี้หายากครับ ทั้งมวลสาร เจตนา และจิตใจของทุกๆ คน

5. rungaran

ขอแสดงความยินดีด้วยจ้า ท่านนายก :cool:555

6. Hermitt99

Hermitt99 เป็นที่รู้จักกันดี

เรียนแแจ้งคุณโต้งชลบุรีครับ
    ผมได้รับภาพหลวงปู่หมุนแล้วนะครับ เมื่อสายวันนี้ครับ
    ขอบคุณในน้ำใจที่เอื้อเฟื้อครับ ขอให้จำเริญในธรรมยิ่งขึ้นนะครับ

7. Hermitt99

Hermitt99 เป็นที่รู้จักกันดี

เรียนแแจ้งคุณโต้งชลบุรีครับ
    ผมได้รับภาพหลวงปู่หมุนแล้วนะครับ เมื่อสายวันนี้ครับ
    ขอบคุณในน้ำใจที่เอื้อเฟื้อครับ ขอให้จำเริญในธรรมยิ่งขึ้นนะครับ

8. guidemax

guidemax สมาชิกใหม่

ยังทายทันมั้ยครับ ขอทายคุณrungaran อายุ52 ครับ

9. q2499

q2499 เป็นที่รู้จักกันดี

2 กุมภาพันธ์ 2010
    ผมมีประสบการณ์เกี่ยวกับพระเครื่องมาเล่าครับแต่ไม่ใช่รุ่นนี้ครับ เป็นพระนาคปรกมะขามของหลวงปู่สุภาพ ภูเก็ต และอาจเพราะการเป่ากระหม่อมของหลวงพ่อสุนทร หรือโชค ครับ
    เรื่องของเรื่องเกิดกับลูกสาวคนเดียวของผมอายุ 1 ขวบ 10เดือนครับเกิดเมือวันอาทิตย์ที่ผ่านมาครับ เราพ่อแม่ลูกก็อยู่กันในบ้านครับ ลูกก็กำลังซนมากๆ ผมกำลังเปลีัยนถุงขยะอยู่หลังบ้านห่างจากลูกประมาณ ุ6 ก้าวได้ แฟนอยู่ห่างประมาณ10กว่าก้าวได้ แก่ก็เล่นตามปรกติในห้องครับ แต่ลูกสาวดันไปเล่นชั้นวางของพลาสติก แกคงปีนไปหยิบขวดน้ำของแก่ที่วางบนชั้นวางของแล้วชั้นมัน ล้มลงมาจะทับ ชั้นไม่หนักมากครับแต่แข็งแรง แต่ไปของบนชั้นนั่นมันหน้ากลัวมากครับ เป็นที่วางมีดแบบไม้ แล้วมีมีดอยู่ด้วยครบ มีดปังตอ มีดเล็ก รามกัน 4ด้ามได้หล่นลงมาหมด ลูกผมยืนเอามือยันชั้นวางของไว้พร้องร้องไห้ ผมได้ยินเสียงหันมาดูใจแทนขาด แฟนผมก็วิ่งมาดู เชื่อไหมครับ มีดตกอยู่ใกล้เ้ท้าของแกมากๆ ที่วางมีดก็ใกล้ 4 ด้ามครับ โชดดีครับไม่โดนเลยครับ ผมยกมือขึ้นไหว้พระขอบคุณท่านมากๆครับ ไม่นั้นไม่อยากนึกภาพเลย

10. น้าต๋อย เซมเบ้

น้าต๋อย เซมเบ้ เป็นที่รู้จักกันดี

คุณพระคุ้มครองครับพี่
    แบ่งปันกันได้ทุกประสบการณ์ครับ ไม่จำเป็นต้องเป็นรุ่นมงคลชีวิตเสมอไป
    ตัวผมมีความเชื่อเรื่องพุทธคุณในพระเครื่องจริงๆ หลายคนยังมีความเข้าใจ
    ในเรื่องตรงนี้น้อย เน้นหนักกันที่ราคา พระแพงอาจจะไม่เหมาะกับตัวเรา
    พระบ้านๆ ธรรมดาอาจจะถูกกับตัวเราก็เป็นได้ ทำความเข้าใจกับวงการพระ
    อุปสงค์ อุปทาน และอุบเอาไว้ทาน....วันนึงเราจะพบตัวตนของเรา

11. rungaran

โชคดีมากๆเลยจ้า พระท่านคุ้มครองจ้า

12. chainerror

chainerror เป็นที่รู้จักกันดี

3 มิถุนายน 2008
    ผมมีรุ่น1อยู่2ซีกครับ 55
    เพิ่งแตกไปเมื่อวานเซ็งเป็ดเสียดายจริงๆT-T

13. น้าต๋อย เซมเบ้

<table class="tborder" border="0" cellpadding="6" cellspacing="1" width="100%"><tbody><tr><td class="thead">ขณะนี้มีคนกำลังดูกระทู้นี้อยู่ : 7 คน ( เป็นสมาชิก 6 คน และ บุคคลทั่วไป 1 คน ) </td> <td class="thead" width="14%"> [ แนะนำเรื่องเด่น ] </td> </tr> <tr> <td class="alt1" colspan="2" width="100%"> น้าต๋อย เซมเบ้, chainerror, punk-rsm, หนูซ่า, q2499, Hermitt99

พี่หนูซ่า จองลูกไหนไว้ครับ งานนี้คาดว่าคงไม่พลาดอีกตามเคย
    สงสัยมีน้องชายอ้วนๆ ใส่แว่น เป็นพรายกระซาบ....อิอิ
    </td></tr></tbody></table>

14. rungaran

อย่าเอาไปทิ้งนะ เอากาวตาช้างติดเอาไว้เลย แค่นี้ ก็ใช้ได้จ้า ท่านเป็นเทพ
    ท่านไม่ไปใหนหลอกจ้า ลูกอมก็คือสื่อของท่านจ้า แต่ขอให้เรียกบ่อยๆ หัดพูดกับท่านบ่อยๆหน่อย จะได้คุ้นเคยกัน แล้วจะมีเสียงตอบเองจ้า เสียงจะดังอยู่ในอกเรา ลองดูนะ
    ใครมีลูกอม ทุกๆสี นะ หัดพูดหัดเรียกบ่อยๆ แล้วเมื่อคุ้นเคยกัน อยากพบกันเดียวเขาก็จะมาพบเราเอง จะรู้สึกเอง ว่ามีเขาอยู่ใกล้จ้า แล้วต่อไปอยากให้เขาช่วยอะไรเขาก็จะช่วยจ้า แต่ชวนเขาไปทำบุญบ่อยๆนะจ๊ะ
    คุณ หนุ่มเขาทำเอาไว้ดีแล้ว แต่พวกเราต้องใช้ให้เป็นนะจ๊ะ เดียวดีเองจ้า
    ท้าให้ลองจ้า555ผมลองมาแล้วจ้า
    โป๊ะเช๊ะเลยจ้า556+12จ้า

15. หนูซ่า

หนูซ่า เป็นที่รู้จักกันดี

อิอิ พี่จองก้นครกได้ป่าว
    รุ่น 4 ได้รับจากน้องอาร์ตแล้ว อ่ะ

พี่มีพรายคอยกระซิบเยอะจ้า
    รวมทั้งพรายจากรุ่น 4 ที่น้องอาร์ตมอบให้ด้วย
    เพราะพี่บอกว่าถ้าอยู่กับพี่แล้วมีความสุข ก็ไปบอกเพื่อนๆ ชวนเค้ามาอยู่ด้วยกันอีกก็ได้ 555

ที่สำคัญก็คือมีพี่ชายที่ใจดีคอยลุ้นอยู่ จ้า

16. chopper1972

ใครจะได้รุ่น 4 หรือก้นครก ก็ขอให้น้าต๋อยกับพี่รุ่งอรัญ เป็นคนจัดการนะครับ....แล้วส่งที่อยู่มาให้ผม 2 คนก็แล้วกัน....ผมยืนยันว่ามีดีจริงๆ ครับ ขอแค่สื่อให้เป็น ไม่รู้จะอธิบายยังไง ผมก็พึ่งเจอเรื่องดีๆ จากพรายทอง ที่มีอยู่ 1 ลูกครับ....ใช้วิธีการแบบพี่รุ่งอรัญก็ได้ครับ:cool::cool:

17. น้าต๋อย เซมเบ้

เชิญพี่ Rungaran เฉลยคำตอบครับ....ใครเป็นผู้โชคดีบ้างครับ
    ถอนอายุจากธนาคารให้หมดนะ ห้ามกั๊ก ห้ามฝาก....

18. rungaran

อ้าว คุณ chopper ช่วยบอกวิธีสื่อ แนวของ คุณchopperหน่อยจ้า สมาชิกเขาจะได้เอาไปลองกัน
    มีวิธีสื่อ หลายแนวดีจ้า หรือท่านใดมี วิธีการสื่อเช่นไร ก็มาบอกต่อกันนะจ๊ะ เพราะของคุณหนุ่ม แกทำดีจริงๆจ้า เพียงแค่ใช้ให้เป็นแค่นั้นหละจ้า :cool:

19. rungaran

เลขที่ออก...............................
    ผมเกิด 2503 จ้า อ.4ธ.ค03จ้า
    ครบ 51 ปีนี้จ้า แก่มากๆ ขอบอกจ้า:'(

20. q2499

q2499 เป็นที่รู้จักกันดี

2 กุมภาพันธ์ 2010
    พี่อยู่ไหนของชะอำครับ พี่ผมอยู่นิคมชะอำครับ