บอกเล่าเก้าสิบเอ็ด...ประสบการณ์เรื่องเล่า

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย น้าต๋อย เซมเบ้, 4 เมษายน 2011.

1. namo_2009

namo_2009 เป็นที่รู้จักกันดี

5 มิถุนายน 2010
    ขวามือสุดนั้นคือกระผมเองขอรับ ส่วนนายกนั้น ถ้าไม่เคยเห็นตัวจริงรับรองว่า ทายบ่อถูกแน่ๆ 555 เพราะผมและพี่ๆหลายๆท่านทายผิดมาแล้วครับ อิอิ

2. SpringDove

SpringDove เป็นที่รู้จักกันดี

กลับมาดูใหม่ คนที่หล่อที่สุด.... คนที่ 6 จากขวาไปซ้ายของคนดูค่ะ น้าต๋อยเป็นทหารต้องผมสั้น ในรูปมีผมสั้นพอเป็นทหารได้สอง สามคน คนโจตัดออก คุณอาร์ทตัดออกไป......คนทีุ่ 6 ขวาไปซ้าย เป็นคำตอบสุดท้ายค่ะ

ถ้าตอบผิดโดนปรับไหมค่ะ เอาเป็นว่าถ้าผิด..ทุกคนหล่อที่สุดสำหรับ ผบ. ทบ. ตนเองนะคะ:cool::cool::cool:

<TABLE id=post4716469 class=tborder border=0 cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" align=center><TBODY><TR><TD style="BORDER-BOTTOM: #ffffff 1px solid; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 1px solid; FONT-WEIGHT: normal; BORDER-RIGHT: #ffffff 0px solid" class=thead>[​IMG] Yesterday, 11:10 PM </TD><TD style="BORDER-BOTTOM: #ffffff 1px solid; BORDER-LEFT: #ffffff 0px solid; BORDER-TOP: #ffffff 1px solid; FONT-WEIGHT: normal; BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid" class=thead align=right>#425 </TD></TR><TR vAlign=top><TD style="BORDER-BOTTOM: #ffffff 0px solid; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 0px solid; BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid" class=alt2 width=175><!-- google_ad_section_start(weight=ignore) -->chainerror<!-- google_ad_section_end --><SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_4716469", true); </SCRIPT>
    สมาชิก

reppower: 416 [​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG]

</TD><TD style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid" id=td_post_4716469 class=alt1><!-- google_ad_section_start -->Quote:</B>
    <TABLE border=0 cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%"><TBODY><TR><TD style="BORDER-BOTTOM: 1px inset; BORDER-LEFT: 1px inset; BORDER-TOP: 1px inset; BORDER-RIGHT: 1px inset" class=alt2>Originally Posted by SpringDove [​IMG]
    ร่วมทายเฉยๆ นะคะ มีพระแล้วจ้า

ขอทายว่าเป็นคนที่ 6 ค่ะ

</TD></TR></TBODY></TABLE></B>
    ไม่อยากเชื่อว่าพี่นกไม่ทราบ
    ตัวตนที่แท้จริงของท่านนายกเรา อิอิ<!-- google_ad_section_end -->

</TD></TR></TBODY></TABLE></B>

แก้ไขครั้งล่าสุด: 17 พฤษภาคม 2011
  3. CheKuvara

CheKuvara เป็นที่รู้จักกันดี

ว้า พี่นกตัดคนหล่อๆออกทั้งนั้นเลย ฮ่าๆๆ

4. nuanhadyai@hotmail

nuanhadyai@hotmail เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    กำลังเดินเล่นอยู่กระทู้พี่หนุ่ม...ได้ยินเขาบอกให้เข้ามา
    ตามคำเชิญค่ะ.....คำตอบค่ะ .....(บอกหลายคนได้มั้ยค่ะ) ไม่อยากบอกคนเดียว
    ได้เปิดตัวพร้อมๆกัน หุ หุ หุ....
    ขอตอบ....

พี่นวลตอบได้หรือเปล่าค่ะ....?????
    ฮึม.....กระทู้นี้นายแบบเพียบ....

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 17 พฤษภาคม 2011
  5. nuanhadyai@hotmail

nuanhadyai@hotmail เป็นที่รู้จักกันดี

1
    อยากเล่าให้ฟังนะคะ....ไม่ได้ต้องการสร้างกระแสนะคะเพียงแต่อยากบอกว่าสิ่งที่เหนือธรรมชาติเราทุกคนสัมผัสได้...เพียงแต่อยู่ที่จังหวะและโอกาสค่ะ...

(แต่ทุกสิ่งทุกอย่างหากเราสัมผัสได้ด้วยตัวของเราเองจะเชื่อถือได้ดี่ที่สุดเป็นเครื่องยืนยัน อย่าเชื่อในสิ่งที่เล่านะคะ แต่สำหรับตัวเองเชื่อมั่นในหลายเหตุการณ์ที่เกิดขึ้นและได้รับรู้ เกี่ยวกับ ลูกอม.....ตั้งแต่เริ่มได้รับลูกอมลูกแรกที่มีการแข่งวิ่งกัน) และอีกอย่างเราต้องหมั่นสร้างบุญกุศลค่ะ....

นำไปเล่าในกระทู้พี่หนุ่มแล้ว กับเหตุการณ์หนึ่ง ที่ทำให้เหมือนกับได้พิสูจน์สิ่งที่เหนือธรรมชาติ ซึ่งบางท่านอาจยังสัมผัสไม่ได้...บางท่านบอกว่าคิดไปเองหรือเปล่า.....
    เหตุการณ์เกิดขึ้น ใน 2 วันที่ผ่านมา

* เริ่มจากคุยโต้ตอบกันเล่นกับน้องลินค่ะ ขออนุญาตน้องลินและคุณปั้นนะคะนำกระทู้ pm มาโพส....

ปกติก็จะคุยถามทุกข์สุขกันคะ.....ก็มีการแซวกันในกระทู้พี่หนุ่มว่า คำนวนคณิตศาสตร์แล้วหรือ น้องลินก็ตอบ pm เพราะเวลาใกล้วันที่ทุกคนรอคอย ก็จะมีการไปใบ้เลขกันร่วมสนุกกัน แต่ก็ไม่ได้หมายความว่าจะติดถึงเล่นกันทุกงวด ส่วนตัวแล้วอยากไปร่วมสนุก....เป็นสีสันค่ะ แต่หากทำให้หลายท่านต้องเสียสตางค์ก็ขออภัย มา ณ โอกาสนี้ด้วยค่ะ...

*เริ่มจากซื้อรถคันใหม่เลย วันนี้แขวนพรายสีทองไปด้วย ค่ะ ก็พูดเล่นค่ะว่าถ้างวดนั้นออกเบอร์รถ.....แสดงท่านให้โชค ออกจริงๆค่ะ งวด 30 เมย.54 ซื้อรถวันเสาร์เอง ถัดมา 2 วัน เบอร์รถออก 85 ก็ได้โชค...

*ในวันที่ 15 คุยเล่นกับน้องลิน น้องลิน pm บอกได้ให้มา...ก็ตามนิดหน่อย

<TABLE class=tborder id=post cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR><TD class=thead style="BORDER-RIGHT: #ffffff 0px solid; BORDER-TOP: #ffffff 1px solid; FONT-WEIGHT: normal; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 1px solid">15-05-2011, 09:04 PM </TD><TD class=thead style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 1px solid; FONT-WEIGHT: normal; BORDER-LEFT: #ffffff 0px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 1px solid" align=right></TD></TR><TR vAlign=top><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 0px solid; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 0px solid" width=175>lynn@nice [​IMG]<SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_", true); </SCRIPT>
    สมาชิก PREMIUM

พลังการให้คะแนน: 1558 [​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG]

</TD><TD class=alt1 id=td_post_ style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid"><CENTER>Re: ค่ะ

</CENTER>

<HR style="COLOR: #ffffff; BACKGROUND-COLOR: #ffffff" SIZE=1>อ้างอิง:
    <TABLE cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" border=0><TBODY><TR><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: 1px inset; BORDER-TOP: 1px inset; BORDER-LEFT: 1px inset; BORDER-BOTTOM: 1px inset">ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ nuanpan
    พอดีพี่ หาเวปฝากรูป....มาเจอเอาเวปนี้....
    ค่ะดีนะคะที่น้องลินบอกไม่อย่างนั้นหากพี่ไปโพสส่งรูปอีกเขาต้องว่าพี่เป็นนักเล่นพนันแน่....rabbit_
    นั่นสิค่ะ เห็นคาสิโนก็งงๆอยู่.....

ขอบคุณน้องลินมากค่ะ ยังไม่ได้ลงปี่เซี่ยน้องลินเลย

วันนี้หาดใหญ่ฝนตกค่ะ.....
    โยคะทำได้มั้ยค่ะ หากทำสัก 2 อาทิตย์จะเห็นความเปลี่ยนแปลงค่ะ.....

บุญรักษาค่ะ....

</TD></TR></TBODY></TABLE>
    ช่วงนี้ฟ้าฝนลมแรงค่ะ พี่นวลขับรถก็ระวังๆหน่อยนะคะ ต้นไม้ใหญ่ๆก็หน้าเป็นหวงค่ะ ป้ายคัดเอาท์ กับสังกะสี ก็อันตรายค่ะ
    หุๆๆๆ ลินยังไม่ได้ฝึกเลยค่ะ แต่จะค่อยๆทำไปค่ะ ขอบคุณค่ะ
    ปล. 17,71 เป็นเลขที่คุณหนุ่ม ส่งมาให้ค่ะ พี่นวล
    คุณพระคุ้มครองค่ะ

*เหตุการณ์วันที่16พค.54 ประมาณตี 3 กว่า เช้าขึ้นมา ก็เลยไปเล่าในกระทู้พี่หนุ่มค่ะ...

สาธุค่ะ....

สวัสดีค่ะ เข้ามายามสาย...เล่าแล้วห้ามหัวเราะนะคะ
    เมื่อวานนอนค่อนข้างดึกค่ะ โพสตารางจอง แล้วพิมพ์ผิด เข้าไปแก้ไขข้อความแล้ว ตารางกระโดดเลื่อน......ก็เลยพิมพ์กระทู้ถัดไป.....
    วันนี้วันที่ 16 คุณติ้งลิงติง; ถามรอบนี้ไม่มีเลขคณิตคิดในใจเหรอ....กะจะเว้นวรรคค่ะ เพราะอุดหนุนรัฐบาลไปหลายใบแล้ว... แต่ก็แอบไปทำตัวแดงเพิ่มตัวน้ำเงินอีกกระทู้ค่ะ (กระทู้คุณสนุก).....​

อยากเล่าว่าประมาณตีสามกำลังแก้ไขข้อความอยู่....อยู่ก็ได้กลิ่นดอกไม้ป่าหอมมาก....ปกติก็ไม่ได้กลิ่นนานแล้ว....กลิ่นมาทางด้านขวามือ....หันไปก็เห็นวางลูกอมพรายสีทองอยู่......เขาบอกว่าหากได้กลิ่นหอมก็โมทนาสาธุ...
    แอบพูดในใจค่ะว่า...ขอโชคลาภนะคะ.....​

จากนั้นก็ง่วงมากๆเลยค่ะ....ก็เลยขึ้นไปนอน....ก่อนนอนก็สวดมนต์นิดหน่อยเพราะตาจะหลับแล้ว....วันนี้ตื่นสายค่ะ....พอลุกขึ้นจะเก็บที่นอน เห็นสลากกินแบ่งรัฐบาลมาอยู่ที่ที่นอน(บนหัวนอน).........ยังนั่งนึกนอนนึกไม่ออกว่าเอาไปตั้งตั้งแต่เมื่อไหร่หรือจะไปหยิบมาตอนไหน งงค่ะ..เป็นของ ประจำวัน ที่ 16 พค2554 ชุดที่ 17 วางพับซ้อนอยู่2 ใบ​

ไม่กล้าโพสในกระทู้ค่ะ......ก็ในสลากเลขหลายตัว....rabbit_​

*พอเล่าไปก็มีสมาชิก pm มา สอบถามเลขสลาก หนึ่งในนั้นขออนุญาตคุณปั้นนะคะ ก็เลยคุย pm ตอบกับคุณ ปั้น ​

<TABLE class=tborder id=post cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR><TD class=thead style="BORDER-RIGHT: #ffffff 0px solid; BORDER-TOP: #ffffff 1px solid; FONT-WEIGHT: normal; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 1px solid">เมื่อวานนี้, 10:47 AM </TD><TD class=thead style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 1px solid; FONT-WEIGHT: normal; BORDER-LEFT: #ffffff 0px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 1px solid" align=right></TD></TR><TR vAlign=top><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 0px solid; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 0px solid" width=175>sakuda<SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_", true); </SCRIPT>
    สมาชิก ​

พลังการให้คะแนน: 176 [​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG]

</TD><TD class=alt1 id=td_post_ style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid"><CENTER>Re: เลขจ้า

</CENTER>
    <HR style="COLOR: #ffffff; BACKGROUND-COLOR: #ffffff" SIZE=1>อ้างอิง:
    <TABLE cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" border=0><TBODY><TR><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: 1px inset; BORDER-TOP: 1px inset; BORDER-LEFT: 1px inset; BORDER-BOTTOM: 1px inset">ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ nuanpan
    อ้างอิง:
    <TABLE cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" border=0><TBODY><TR><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: 1px inset; BORDER-TOP: 1px inset; BORDER-LEFT: 1px inset; BORDER-BOTTOM: 1px inset">ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ sakuda
    แอบบอกผมทีสิครับ
    สวัสดีค่ะ เอาจริงหรือค่ะ....ถ้านวลโพสในกระทู้เขาจะว่ากันมั้ยคะ...
    จริงนะคะ....แต่ตรงกับเลขรถป้ายแดงข้างหลังค่ะ...​

คุณลินpmบอกนวล....พี่หนุ่มให้ 17 ,71 หนึ่งคะ...​

เอาเลขที่สลากที่บนที่นอนด้วยมั้ยค่ะ..:d
    ดีครับผม แอบบอกที ​

*ในใจคิดว่า ถ้าออกจริงๆคือเชื่อมั่นที่สุด เลย pmตอบคุณปั้นค่ะ...​

<TABLE class=tborder id=post cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR><TD class=thead style="BORDER-RIGHT: #ffffff 0px solid; BORDER-TOP: #ffffff 1px solid; FONT-WEIGHT: normal; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 1px solid">เมื่อวานนี้, 10:54 AM </TD><TD class=thead style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 1px solid; FONT-WEIGHT: normal; BORDER-LEFT: #ffffff 0px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 1px solid" align=right></TD></TR><TR vAlign=top><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 0px solid; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 0px solid" width=175>sakuda<SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_", true); </SCRIPT>
    สมาชิก ​

พลังการให้คะแนน: 176 [​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG]

</TD><TD class=alt1 id=td_post_ style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid"><CENTER>Re: ค่ะ

</CENTER>
    มีหลายท่าน pm มาถามค่ะจะขอดูฉลาก​

นั้นนวลลงฉลาก นั้นเลยนะคะ​

* เลขจะเปลี่ยนมั้ยค่ะ ถ้าออกจริง ​

พรายสีทองพี่หนุ่ม....ดังนะคะ....​

แล้วหาซื้อที่ไหนละคะคุณปั้น
    อยู่ถึงอินโนเนียเซีย
    hahahaha อนุโมทนาจ้า
    </TD></TR><TR><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 0px solid; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 1px solid"></TD></TR></TBODY></TABLE>​

</TD></TR><TR><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 0px solid; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 1px solid"></TD></TR></TBODY></TABLE>​

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 17 พฤษภาคม 2011
  6. nuanhadyai@hotmail

1
    ค่ะ นั้นคือเหตุการณ์ที่เกิดขึ้นเมื่อวานค่ะ.....เล่าสู่กันฟัง
    ก็เลยเชื่อมั่นว่า วัตถุมงคลที่พวกเราร่วมบริจาคมวลสารทำด้วยแรงศรัทธา มีผลทางพุทธคุณจริงๆค่ะ
    คิดว่า จะจอง ลูกอมมหาภูติเพิ่มค่ะ ตอนแรกคิดว่าเพียงพอแล้วไว้มอบเป็นของขวัญให้บุคคลที่รักเคารพ

ขอบคุณทุกท่านค่ะ

7. แควใหญ่

แควใหญ่ เป็นที่รู้จักกันดี

ผมขอทายว่าท่านนายกต๋อยเซมเบ้ คืิิอคนที่6จากซ้ายมือ<!-- google_ad_section_end -->ครับ(รอลุ้นด้วย)

8. aeziss

aeziss เป็นที่รู้จักกันดี

21 สิงหาคม 2006
    เหรียญหลวงพ่อกวย รุ่นมงคลชีวิต จากการห้อยเดี่ยวของผม มีประสบการณ์ ทาง อำนาจ,บารมี,และเมตตาถึงขั้นสเน่ห์เลย เชียว ไม่คิดว่าจะมีด้านสเน่ห์เลยจริงๆ ส่วนทางด้านโชคลาภ หนุนดวง ค้าขาย และอื่นๆ ยังไม่เกิดประสบการณ์ จบการรายงานครับ..งิงิ

9. chopper1972

chopper1972 เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณครับที่นำเรื่องดีๆมาบอกกล่าวกัน ผมก็แขวนอยู่เช่นกันครับ:cool::cool:

10. SpringDove

SpringDove เป็นที่รู้จักกันดี

คุณโจ..พี่ไม่ได้ตัดคนหล่อออกจ้า..ตัดคนที่พอรู้จักหน้าค่าตาเฉยๆ..
    ใครไม่รู้จักขุนสุโขทัยตกเทรนด์เด้อ

สุดยอดค่ะพี่นวล.....พี่นวลกับคุณลินถูกหวยบ่อยๆ แบบนี้ วันหน้าถ้ารวยส่งตั๋วมารับนกกลับบ้านนะคะ จะได้มีแก็งค์เราสามสาว สามมุม เหมือนกับเค้าบ้าง:cool:
    ตอนนี้ขอเป็นสามสาว สามมุมโลกไปก่อนเนอะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 17 พฤษภาคม 2011
  11. nuanhadyai@hotmail

1
    อนิสงส์ค่ะน้องนกได้ร่วมบุญกับทุกท่าน ได้ร่วมบุญกับพี่หนุ่ม ได้พบน้องนกคนงาม (สามสาว อย่าเอ๊ะไป มีคนค้านค่ะ)....งามมาตั้งแต่เกิดค่ะ
    งามแทบไม่กล้าพาออกงานค่ะน้องนก ของเราไม่ต้องโชว์ภาพนะคะเดี่ยวเขารับกันไม่ได้....หุหุหุ....

*น้องนกพี่กะได้โชคใหญ่จะบินไปหาเลยค่ะ
    ตอนนี้ขอบินลอยไปลอยมาในกระทู้ก่อนนะคะblack_pig

12. app.amulet

app.amulet เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณมากครับสำหรับประสบการณ์

สำหรับผมแล้วจริง ๆ จะว่ามีประสบการณ์การก็ยังพูดได้ไม่เต็มปาก แต่ก็ขอเล่าแล้วกันนะครับเรื่องอาจจะยาวนิดนึง

เรื่องมีอยู่ว่าผมได้เลิกกับแฟนเก่าเนื่องจากเหตุผลบางประการ(เหตุผลส่วนตัวนะครับไม่อยากพูดไปจะไม่ดีครับ) แล้วผมก็ได้มามีแฟนใหม่ครับ (ผมบอกก่อนนะครับว่าปกติผมห้อยพระกริ่งอยู่องค์หนึ่งครับ) ประมาณ 2-3 เดือนก่อนแฟนผมป่วยอยู่บ่อย ๆ ครับ แล้วผมบางครั้งก็นึงถึงแฟนเก่าบ้างบางครั้ง แบบแปลก ๆ นะครับคือบางครั้งอยู่ดี ๆ ก็แวบเข้ามาในความรู้สึก ผมก็เลยเล่าให้แฟนผมฟัง (แฟนผมเค้ามีญาติที่เข้าทรงและมีเซ็นทางนี้อยู่น่ะครับ) เค้าก็เลยโทรไปหา เค้าบอกว่าเหมือนมีของเขมรตามผมอยู่ แล้วเค้าก็ถามแฟนผมว่าผมแขวนพระใหมพระอะไร แฟนผมเค้าก็จำไม่ได้ได้แต่บอกว่าเป็นพระกริ่ง ญาติเค้าบอกว่าผมน่ะมีของดีของเขมรที่เค้าจะมาเอาผมกลับจึงทำอะไรผมไม่ได้ แต่แฟนผมดวงแพ้อยู่ก็เลยป่วยอยู่เรื่อย พอดีผมได้พระผงพิมพ์แหวกม่านจากพี่หนุ่มมาผมก็เลยให้แฟนผมพกติดตัว หลังจากนั้นอาการไอของแฟนผมที่เป็นติดต่อกันมาเป็นเดือน ๆ ผิวคล้ำหน้าดำก็กลับมาขาวใสเหมือนเดิม

ผมก็ไม่แน่ใจนะครับว่ามาจากญาติแฟนผมทำให้ หรือจากพระรุ่นนี้ แต่ที่แน่ ๆ แฟนผมไม่เคยให้พระรุ่นนี้ห่างตัวเลยครับ

13. lynn@nice

lynn@nice เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

แว่วเสียงนางที่ไหนน้า........ อ้อรู้แล้วว่าเป็นเสียง พี่นวลกับพี่นกนี้เอง วันนี้มีก๊วนใหม่ เป็นสามสาว สามมุม ลินว่าอยู่คนละมุมถูกแล้วค่ะ เพราะเราสามคน พลังการทำร้ายล้างสูง ใครอยู่ใกล้อาจถึงชีวิตได้ หุๆๆๆ ( แอ๊ะ บ้าการ์ตูนแต่เช้าเลยเรา )
    อาจจะมีเสียงหนุ่มๆบอกว่า "ขอเปลี่ยนเป็นแก๊งค์ คุณป้ามหาภัย" ได้ไหมครับ ....... ขอบอกว่า ต้องรอ ประชุมลับก่อนนะคะ :':)'(

14. chopper1972

chopper1972 เป็นที่รู้จักกันดี

**
    สุดยอดครับ:cool:
    ผมรักพระรุ่นนี้จริงๆ...

เหรียญนวะโลหะที่จับขอบเงินครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      1.2 MB
      เปิดดู:
      86
      ขนาดไฟล์:
      1.2 MB
      เปิดดู:
      55
  15. nuanhadyai@hotmail

1

เพื่อสมาชิก สามสาว สามมุม วันนี้พี่จะไปวิ่งวิสาขบูชาค่ะ เดี๋ยวจะซื้อเสื้อเดินวิ่งมาฝากน้องนกกับน้องลินนะคะ ไม่ทราบใส่ไซด์อะไรค่ะ เดี่ยว 5 โมงเขาปล่อยตัวกันแล้ว....
    ของฝากวันวิ่งสาขบูชาค่ะ....แล้วจะนำภาพมาฝากค่ะ....

*เดี๋ยวเสื้อมงคลหมด....
    กิจกรรมเดิน-วิ่ง สมาธิ วิสาขะ พุทธบูชา ถือศีลห้า ลดอบายมุข 2554 จัดขึ้นในวันอังคารที่ 17 พฤษภาคม 2554 เวลา 17.00 น. ณ วัดโคกสมานคุณ อ.หาดใหญ่ จ.สงขลา โดยกิจกรรมนี้ได้จัดขึ้นพร้อมกัน 76 จังหวัดทั่วประเทศ ซึ่งเป็นกิจกรรมที่เน้นความสัมพันธ์ของกายและจิตที่ต้องมีการออกกำลังกายควบคู่ไปอย่างสมดุล ดังคำที่กล่าวว่า “ร่างกายจะแข็งแรงต้องเคลื่อนไหว จิตจะแข็งแกร่งต้องสงบนิ่ง” จึงเป็นที่มาของกิจกรรมการเดิน-วิ่ง ควบคู่กับการทำจิตให้เป็นสมาธิ นอกจากนี้ยังมุ่งให้ผู้ที่รักการออกกำลังกายได้เข้าวัด ถือศีล บำเพ็ญทาน ฟังธรรม และเวียนเทียนร่วมกัน เพื่อปฏิบัติเป็นพุทธบูชาแด่พระพุทธเจ้าเนื่องในวันสำคัญทางศาสนา โดยรูปแบบการจัดงานเป็นการเดิน-วิ่ง เพื่อสุขภาพ (ไม่มีการแข่งขัน) เริ่มปล่อยตัวจากวัดโคกสมานคุณ วิ่งเลียบตามทางรถไฟ ถนนโชคสมาน 5 กลับตัวบริเวณใต้สะพานสัจจกุล ถนนสัจจกุล ย้อนกลับเส้นทางเดิม ถนนโชคสมาน 5 เข้าเส้นชัยที่วัดโคกสมานคุณ รวมระยะทาง 4 กิโลเมตรและผู้ที่เข้าเส้นชัยแล้วจะได้ร่วมกิจกรรมเนื่องในวันวิสาขบูชาต่อไป โดยผู้สนใจจะเข้าร่วมเสียค่าสมัครคนละ 100 บาท โดยทุกท่านจะได้รับเสื้อ หนังสือชุดปาฏิหาริย์แห่งการวิ่งชุดที่ 10 และเหรียญองค์ดำ

ไปเตรียมตัววิ่งก่อนนะคะ..rabbit_run_away

16. namo_2009

เหรียญสวยมากครับ เลี่ยมก็สวยงามมากครับ ผมกำลังจะนำพระแหวกม่านและลูกอมไปเลี่ยมเงินบ้างแล้วครับผม

ผมพกแต่ลูกอม 2 ไว้ในกระเป๋าติดตัวไปตลอด แต่จะต้องทำสร้อยใหม่อีกชุดสำหรับรุ่นมงคลชีวิตบ้างแล้ว จะได้พบประสบการณ์เต็มๆแบบ พี่ๆน้องๆบ้าง อิอิ

17. น้าต๋อย เซมเบ้

น้าต๋อย เซมเบ้ เป็นที่รู้จักกันดี

ตอนนี้น่ังกระบะท้ายกลับโคราชอยู่ครับ
    น่ังไป อ่านประสบการณ์ของแต่ละท่านไป
    หากใครได้อ่านก็อยากลอง ใครมีก็ย่ิงรัก
    สุดท้ายก็ขอให้รักน้าต๋อยไปนานๆ
    รักน้อยๆแต่ขอให้รักนานๆ

รบกวนคณะกรรมการมาเล่าประสบการณ์เดินทาง
    ไปปลุกเสกยังที่ต่างๆ บรรยากาศการเดินทาง
    ผมคิดว่า หากใครได้ฟัง จะซึ้งยิ่งกว่าที่เคยซึ้ง

18. namo_2009

ประสบการณ์เยอะมากครับต้องค่อยๆเล่าเลยครับ

โดยคร่าวๆแล้วหลายหลวงพ่อเลยครับที่บอกว่าหลวงพ่อกวยท่านลงมาช่วยปลุกเสกครับ
    หลวงพ่อจำนงค์ วัดทุ่งตาอินทร์(ท่านลงมาช่วยแน่นอน)
    หลวงพ่อเสียนวันมะนาวหวาน(หลวงพ่อกวยท่านเก่งมาก ท่านยังอยู่ที่วัดนั้นแหล่ะ คอยช่วยลูกศิษย์อยู่ และท่านขอพระที่นำไปให้ท่านเมตตาปลุกเสกด้วยครับ ท่านบอกว่า พระนี้ดีมากๆ ใครที่ทำอะไรไม่สำเร็จ ต่อไปจะสำเร็จเสร็จสิ้นทุกอย่างครับ)
    หลวงพ่อสม วัดโพธิ์ทอง (ท่านบอกว่าหลวงพ่อกวยท่านจะไม่มาได้อย่างไรละ เท่าที่จำได้นะครับ)
    ที่ประทับใจมากๆในการเดินทางครั้งนี้
    ก็ได้พบหลวงพ่อหลายหลวงพ่อมากๆที่เก่งและเมตตามากๆ เช่นหลวงพ่อเขียว วัดห้วยเงาะ ทั้งคณะที่ไปได้ขอเมตตาท่านจารแผ่นทองและเป่าศรีษะกันหมดครับ ขนลุกไปทั้งตัวเลย
    ผมเองที่ได้ไปในพิธีต่างๆมากมาย ไม่เคยคิดว่าจะได้ไปถึงขนาดนี้ ดีใจมากๆและภูมิใจที่ครั้งหนึ่งในชีวิตที่ได้มีโอกาสเช่นนี้ครับ
    และสิ่งสำคัญที่สุดคือผมศรัทธาหลวงพ่อกวยมากๆครับ ที่สุดจริงๆ

19. CheKuvara

CheKuvara เป็นที่รู้จักกันดี

อีกองค์ที่ผมเห็นท่านเข้มขลังมาก หลวงพ่อสิริ วัดตาลครับ หลวงพ่อองค์นี้ได้คุยกับเจ้าพิธีที่วัดเนินมหาเชษฐ์ว่าท่านลิ้นดำ และท่านชักยันต์กลางอากาศด้วย เหมือนกับที่หลวงปู่หมุนเ้คยทำให้พิธีเสกหลวงพ่อเงินรุ่นพระพิจิตรครับ

20. namo_2009

ใช่ๆท่านฮ้อย ผมก็งงๆ ผมเลยถามพี่ว่าหลวงพ่อเป็นไรไม่รู้ เขียนอะไรบนอากาศอะ ตอนนั้นงง แต่ตอนนี้กระจ่าง