บอกเล่าเก้าสิบเอ็ด...ประสบการณ์เรื่องเล่า

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย น้าต๋อย เซมเบ้, 4 เมษายน 2011.

1. มะบอม

มะบอม เป็นที่รู้จักกันดี

วิธีแก้ต้องแก้ที่ต้นเหตุก็คือสภาพจิตใจของเรา แล้วก็ความเคยชินครับ ภาวนา อิ สวา สุ สุ สวาอิ ไปสักแป๊บเดียว ก็อาจลดลงได้บ้างครับ

ผมรู้แต่ว่าเหรียญนี้ทำน้ำมนต์ดีครับ ใช้คาถา มงคกุฏพระพุทธเจ้า สวดเสกน้ำมนต์ ส่วนพระผงผมไม่ลองมากมายครับ แจกไปก็เยอะแล้วครับ พระผงดวงแก้ว ก็ถวายหลวงพ่อสุนทรไปทั้งหมด หมดเลย 7-8 องค์ พระแหวกม่านก็แจกไปเยอะ เหลืออยู่ 2 องค์ เหตุผลที่ไม่ลองเพราะไม่ชอบครับ รู้แต่ว่าพระผงแหวนม่านดีมากครับ มีพลังอัดแน่นน่าจะครบเครื่อง

2. q2499

q2499 เป็นที่รู้จักกันดี

2 กุมภาพันธ์ 2010
    พี่่มะบอมครับไม่ทราบว่าได้ลองรุ่น3-4ไหมครับ
    ผมเองใส่ก้นครกอยู่ก็okครับ แต่พอใส่รุ๋น2แล้วใจร้อนจัง
    อยากให้พี่ช่วยแนะนำเคล็ดลับ การบูชากับร้านค้าหน่อยครับ

3. ekarad

ekarad เป็นที่รู้จักกันดี

คุณมะบอมพอมีประสบการณ์ พระผงพิมพ์แหวกม่านบ้างหรือเปล่าครับ

4. มะบอม

รุ่น 3 กับ รุ่น 4 ดีทางมหาเสน่ห์ แบบผงผีผงพรายดีๆทั่วไปมารวมกัน ถือว่าดีครับ แต่ส่วนตัวเห็นว่าจะเกี่ยวกับเรื่องทางเสน่ห์มากเกินไป จึงเก็บเอาไว้ ไม่ใช้ แล้วก็แจกออกไปบ้างก็มีครับ

รุ่น2 เดือนพล่านแรงดี แต่ตัวเรามักจะรับกันไม่ไหวครับ ถ้าใส่แล้วใจร้อนขี้โมโหก็ถอดไปขึ้นหิ้งในร้านค้าก็ยังได้ครับ คอยหมั่นบูชา เวลาที่เราทำความดี ทำบุญ ทำทาน ก็ตั้งจิตเรียกเขามาร่วมบุญด้วยกันเหมือนเป็นเพื่อนกัน อยากขายของดี อยากได้อะไรก็ตั้งจิตมั่นๆแล้วขอเลย จะดีมากครับ

ลูกอมทุกรุ่นมีผงพราย ผงผี ยกเว้นรุ่น1 ที่มีน้ำมันต้นตะเคียนทองซึ่งถือเป็นของวิเศษจากต้นไม้ที่มีผู้ใหญ่ เจ้าบ้านของต้นไม้เป็นผู้มอบให้ เพราะฉนั้นคงไม่มีปัญหาอะไรที่จะขอในสิ่งที่ต้องการจากท่านเหล่านั้น ควรจะขอในสิ่งที่เป็นไปได้กับตัวเรา และไม่ขอในสิ่งที่ไม่สมควร ครับ

5. มะบอม

พระผงแหวกม่านดีมากนะครับ ส่วนใหญ่เรื่องการงานและเมตตามหานิยมดี ถ้าสังเกตุกันดีๆนะครับ ด้านหลังของพิมพ์นี้ที่เป็นรูปท้าวมหาพรหม มีความหมายถึงเรื่องเมตตามหานิยม ไปไหนก็มีคนคอยเห็นใจช่วยเหลือเสมอๆอย่างน้อยต้องมีประสบการณ์กันบ้างแล้วครับ ผมเชื่อ

พระแหวกม่านพิมพ์นี้เป็นเจตนาเดิมที่สร้างขึ้นด้วยความบริสุทธิ์ใจเพื่อถวายวัด และ หลวงพ่อกวย วัดบ้านแคโดยเฉพาะ พอจะบอกให้ได้ว่าพระแหวกม่านหลังพระพรหมนี้ ก็มีความเกี่ยวเนื่องกับเทพและเทวดาอยู่ด้วยไม่มากก็น้อยครับ แต่เรื่องนี้ผมไม่แน่ใจ 100% เลยไม่กล้าตอบครับ เอาเป็นว่าดีแน่นอนครับ

6. man_12

man_12 เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับทุกท่าน ผมใช้ลุกอมรุ่น2 กับรุ่นก้นครก
    มีโชคจากการเสี่ยงแบบเล็กๆน้อยๆ บ่อยครั้งครับ
    ประมาณว่าถ้าชอบก็เล่นเลย ซึ่งมักจะถูกบ่อยๆเมื่อก่อนไม่เคยถูกเลยนานๆทีนึง(ทายสกอร์บอล+บอลชุด อิอิ)สังเกตุดูเวลาเรากำลังจะเล่นถ้ามีไรเปลี่ยนแปลงแบบฉับพลัน จะไม่ถูก
    แต่ถ้าเล่นแบบหวังรวย....เรียบร้อยเลยครับ

7. บัวใต้โคลน

บัวใต้โคลน เป็นที่รู้จักกันดี

24 สิงหาคม 2009
    สวัสดีพี่ๆทุกท่านครับ เรื่องประสบการณ์นั้นสำหรับผมเห็นได้ชัดก็คือเรื่องการงานและเรื่องโชค
    เรื่องการงานเมื่อเร็วๆนี้ ก็ได้ขั้นมากกว่าใครเขาในที่ทำงานทั้งที่แต่ก่อนไม่เคยได้ ส่วนเรื่องโชคนั้นจะเป็นในรูปแบบของการจับรางวัลแล้วได้สิ่งของที่เป็นของใช้ครับ ไม่เคยพลาดเลยครับ ตอนนี้แขวนพระผงแหวกม่านสะดุ้งกลับทาน้ำมันอาถรรพ์ด้านหลัง ลูกอมพรายทองรุ่น ๑ และรุ่น ๔ พระผงดวงเศรษฐีหลวงปู่หมุน และเหรียญท่านพ่อช้างเอราวัณสามเศียรครับ กำลังรอพระชัยเทวฤทธิ์กับลูกอมมหาภูติของพี่หนุ่มอย่างใจจดใจจ่อครับ.

ปล.วันนี้อย่าลืมเชียร์ลิเวอร์พูลนะครับ.

แก้ไขครั้งล่าสุด: 15 พฤษภาคม 2011
  8. yingyai555

yingyai555 เป็นที่รู้จักกันดี

19 มิถุนายน 2010
    มาแชร์ประสพการณ์ครับ
    ผมห้อย พระแหวกม่านชุด300 ลูกอุ่มรุ่น2และ3
    เดือนแรกเห็นๆเลยเสน่ห์แรงมากแบบที่ไม่เคยรู้สึกมาก่อน
    จนเป็นเรื่องขึ้นมาเพราะเราควบคุมตนเองไม่ได้ถึง2รายทั้งที่
    ตั้งใจแค่ว่าจะลองดูเท่านั้นแต่แล้วก้อเกิดเรื่องเข้าจนได้
    จนต้องแขวนพระแหวกม่านชุด300แขวนเดี่ยว
    แล้วเอาลูกอมทั้งสองแขวนไว้ที่หน้ารถแทนถึงจะผ่อนความร้อนแรงของเสน่ห์ลงมาบ้าง
    แล้วเมื่อวานลองเอามาแหนบเสื้ออีกทีผลก้อคือยังร้อนแรงเหมือนเดิม
    ซึ่งเกือบจะพลาดไปอีกครั้ง
    ความรู้สึกเมื่อแขวนลูกอมมักจะปวดหัว
    ส่วนแขวนเดี่ยวพระแหวกม่านรู้สึกดีแบบเรื่อยๆปัญหาค่อยๆคลี่คลายไปได้เรื่อยๆจริงๆ
    xxxxxxxxxxxx
    เมื่อก่อนจะผมเป็นคนนอนหลับยากมาก เวลานอนต่างที่เพราะผมต้องเดินทางบ่อยๆมาก2-3วันเดินทางทีไปเรื่อยๆ ตั้งแต่แขวนเดี่ยวพระแหวกม่าน
    รู้สึกมั่นใจไม่ค่อยกลัวไม่คิดเรื่องที่ทำให้กลัวเลยทำให้นอนหลับง่ายกว่าแต่ก่อนมาก
    เรื่องเสี่ยงดวงยังไม่เข้าเป้าอาจเป็นเพราะดวงส่วนตัวมากกว่าเป็นมานานแล้วชินแล้ว
    ผมชอบทำบุญ แต่นั่งสมาธิได้เฉพาะที่วัดเท่านั้น ถ้าได้โอกาศได้ไปปฎิบัติที่วัด
    แต่ถ้าอยู่ที่พักมักจะนั่งไม่ได้เพราะจิตใจผมมันค่อนข้างฟุ้งซ่านมาก
    ขณะนี้แขวน พระแหวกม่านชุดสามร้อย ซึ่งข้างในมีพระอุปคุตกลีบบัวของหลวงปู่สวน(ผมเลี่ยมรวมกันกับพระแหวกม่าน)
    และพระคำข้าวหลวงปู่ฤาษีที่เพิ่งได้มา เริ่มแขวนมาเกือบเดือน
    ขอให้ตั้งมั่นในศีล5 ซึ่งในปัจจุบันคนที่ต้องทำงานบ้างก้อหลีกเลี่ยงลำบาก
    โดยเฉพาะข้อมุสา ขอให้คิดว่ามันอยู่ที่เจตนาไม่ได้มุ่งร้ายต่อใครส่วนตัว
    ผมก้อคิดว่าก้อดีแล้วแต่ถ้าจะให้ดีก้อต้องอาราธนาศีล ก่อนนอนครับเพราะช่วงนั้นจะทรงในศีลได้นานขึ้น อิอิอิ

จบจ้า

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      1.2 MB
      เปิดดู:
      77
      ขนาดไฟล์:
      1.1 MB
      เปิดดู:
      67
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 19 พฤษภาคม 2011
  9. man_12

man_12 เป็นที่รู้จักกันดี

สุดยอดเลยครับ:cool:

10. ติ้งลิงติง

ติ้งลิงติง เป็นที่รู้จักกันดี

6 พฤศจิกายน 2010
    วันนี้ไปทำบุญเลี้ยงพระเพลที่วัดบ้านเกิดเนื่องในโอกาสวันคล้ายวันเกิดของคุณพ่อ ปีนี้ท่าน 80 ปีครับ ท่านก็ยังแข็งแรงดีตามวัยครับ ได้อัญเชิญลูกอมพรายที่มีอยู่ไปด้วย ขอนำกุศลที่ได้ทำวันนี้มาฝากสมาชิกทุกท่านด้วยครับ ส่วนประสบการณ์ก็ไม่ค่อยเด่นชัดนักเพราะชีวิตเรียบ ๆ ไม่หวือหวาอะไร แต่ที่รู้สึกได้คือความมั่นใจ อุ่นใจครับผม

11. q2499

q2499 เป็นที่รู้จักกันดี

2 กุมภาพันธ์ 2010
    ผมแนะนำพระดวงแก้วสีวลีลองบูชาดูครับ ผมว่าดีมากครับ

12. คนกันเอง

คนกันเอง เป็นที่รู้จักกันดี

ข้อมูลแน่นมากครับ คุณมะบอม :cool:

13. romeo2003_61

romeo2003_61 เป็นที่รู้จักกันดี

12 มิถุนายน 2010
    ขอเล่าเกี่ยวกับ ลูกอมรุ่น 4 ครับ

ส่วนตัวผมมีลูกอมครบทุกรุ่นครับ ถ้าให้เลือกใช้ ลูกอมรุ่น 4 จะเป็นตัวเลือกท้ายสุดของผม ที่จะลองใช้ก็ว่าได้ แต่ลูกอมรุ่น4 กลับทำให้ผมเจอเรื่องแปลกๆ

ในที่ทำงานของผม มีน้องผู้หญิงอยู่คนหนึ่ง ก็ทราบมานานแล้วว่าน้องคนนี้เค้ามี sixth sense น้องเค้าเล่าว่า เค้ามักจะเห็นอะไรแปลกๆตรงหางตาบ่อยๆ (หมายถึงดวงวิญญาณ) และเค้าก็เคยถูกทักจากหมอดูว่าเค้ามี sixth sense ตรงหางตา

วันหนึ่งในที่ทำงาน น้องผู้หญิงมาเล่าให้ผมฟังว่า ตอนที่ผมหันหลังแต่อยู่ตรงด้านข้างของน้องเค้า ตรงหางตาแว๊ปหนึ่งน้องเค้าเห็นเงาสีขาวเป็นรูปคน อยู่ด้านหลังผม ตัวน้องเค้าเองก็ยังไม่แน่ใจก็ยังไปถามเพื่อนอีกคนว่าเมื่อกี้ผม หันหลังหรือหันหน้าให้
    พอน้องเค้ามาเล่าให้ผมฟัง ผมไม่แปลกใจเลยครับ และก็รู้ทันทีในใจว่าเพราะอะไร

เพราะด้านหลังผมห้อยลูกอมรุ่น 4 ไว้ครับ ส่วนด้านหน้าผมห้อยรูปหล่อหลวงปู่หมุนยันต์กอหญ้าครับ ส่วนตัวผมเองไม่เคยมีสัมผัสอะไรตรงนี้ได้หรอกครับ เคยได้แต่อ่านเรื่องที่เพื่อนๆสมาชิกเล่ากันมา แต่กับเรื่องนี้ทำให้ผมมั่นใจได้ว่ามีดวงจิต ดวงวิญญาณ สถิตย์อยู่จริงๆ ตั้งแต่อาราธนาหลวงปู่และลูกอมใช้ติดตัว ด้านการงานหรือชีวิตก็ดีขึ้นตลอดครับ เจอแต่คนดีๆอยู่รอบข้าง อุปสรรคที่ผ่านเข้ามาก็มักจะแก้ไขและผ่านไปได้ด้วยดีตลอดครับผม เวลาไปทำบุญ ตักบาตรที่วัดไทย ก็จะตั้งจิตแผ่บุญกุศลไปยังลูกอมทุกรุ่นด้วยครับ

14. มะบอม

อนุโมทนาด้วยครับ ดีแล้วครับ

15. มะบอม

ตั้งแต่ได้ลูกอมพรายมงคล และพระรุ่นมงคลชีวิตมาจนถึงทุกวันนี้ นอกจากที่แจกๆออกไปแล้ว ส่วนตัวขอสารภาพว่าไม่ได้ใช้เองเลยซักรุ่น ถึงจะนำไปสอบถามอาจารย์หรือนั่งตรวจสอบเอง ได้รู้และได้พบหลายๆสิ่งเป็นที่น่าพอใจมากแต่กลับไม่ได้ใช้ติดตัวเลย เพราะว่าโดยปกติเดี๋ยวนี้ไม่ห้อยพระ จะนิยมห้อยลูกอมมากที่สุด ซึ่งที่ห้อยเดี่ยวอยู่เสมอเป็นของหลวงปู่ทิม อิสริโก

ตอนนี้เริ่มอยากห้อยลูกอมพรายมงคลซะแล้ว เลี่ยมไว้พร้อมแล้ว ทั้ง3รุ่นที่เลือกไว้ แต่ยังไม่มีโอกาสไปซื้อเชือกคาดเอวครับ

16. stargate

stargate เป็นที่รู้จักกันดี

เท่าที่คุณมะบอม สัมผัสในการใช้ลุกอมหลวงปู่ทิม เป็นอย่างไรบ้างครับ เชื่อว่ามีหลายคนอยากจะรู้

17. น้าต๋อย เซมเบ้

น้าต๋อย เซมเบ้ เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับทุกท่าน
    ตอนนี้ดีใจสุดๆ เลย ที่ 2-3 วันนี้ กระทู้คึกคักมากๆ
    ขอบคุณทุกท่านท่ีร่วมแบ่งปัน

ผมพูดได้แค่ว่า เพราะรุ่นมงคลชีวิต
    ทำให้ผมได้มีมิตรสหายท่ีดีอีกเพียบเลย

18. มะบอม

ลูกอมผงพรายหลวงปู่ทิม มีเรื่องที่เล่าไปแล้วอาจจะงงอยู่ไม่น้อยครับ ตามตำนานบางอย่างก็มีคนแต่งขื้นเองแบบมั่วๆ แต่บางอย่างต้องอิงมาจากความจริงบ้างแต่กลับเสริมเรื่องมั่วๆเข้าไปมากๆเพื่อผลประโยชน์ของกลุ่ม แต่ก็ยังมีบางอย่างที่เล่ามาจากเรื่องจริงไม่ได้แต่งเอาเองก็มีครับ

ถ้ามีคนอยากรู้อย่างน้อย 1 คนก็ยังดี ผมก็ยินดีที่จะตอบให้ครับ

ลูกอมหลวงปู่ทิมที่แจกกันในกระทู้ของคุณ "แก้วสว่าง" ที่เป็นลูกสีขาวแบบมีหูทองแดง ยุคแรกๆ ที่หลายๆคนได้รับแจกไปรวมถึงผมด้วย. . . . .เรื่องแคล้วคลาดจากอันตรายและการคุ้มครองนั้นเด่นนำมาก่อนเลยครับ คือจะดีมากไปในทางนี้ คงเพราะช่วงนั้นที่ท่านสร้างแจก ชาวบ้านคงต้องไปเป็นทหารกันเยอะ หรือไม่ก็สร้างแจกให้เด็กห้อยมั้งครับ ส่วนลูกอมผงพรายแบบทาทองมาตรฐานสากลนิยมจะเด่นทางเมตตามามหานิยมนำก่อนครับ

แต่ผมเชื่อว่า ไม่ว่ายุคไหนก็ตามถ้าเป็นลูกอมของหลวงปู่ทิม จริงๆ จะต้องดีมากๆและใช้เห็นผลเร็วแน่นอนครับ หลวงปู่ทิมท่านเป็นพระเมตตา เสกของด้วยความเมตตานำ ที่สร้างลูกอมให้ใช้กันก็ด้วยความเมตตาทั้งนั้นครับ ส่วนที่เล่าไปคือที่เห็นมาเองและที่อาจารย์บอกอีกทีนึงครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 15 พฤษภาคม 2011
  19. ภูวดิท

ภูวดิท เป็นที่รู้จักกันดี

17 มิถุนายน 2010
    :cool::cool::cool:น้องมะบอมข้อมูลเยี่ยมครับ:cool:

20. ekarad

ekarad เป็นที่รู้จักกันดี

แขวนเหมือนกับผมเลยครับ