บทเรียนเพื่อศึกษาพระพุทธศาสนาและสร้างสรรค์สังคมไทย

ในห้อง 'วิทยาศาสตร์ทางจิต - ลึกลับ' ตั้งกระทู้โดย k.kwan, 27 มีนาคม 2012.

1. โฮดี้โจนส์

โฮดี้โจนส์ เป็นที่รู้จักกันดี

26 กันยายน 2011
    เขารู้กันหมดทั่วโลก วันนั้นผมเห็น ช่องไทยพีบี เขาไปคุยกับนิโกรที่ แอฟริกาจำประเทศไม่ได้และ นิโกรพูดถึงเรื่องบ้านเราตีกัน เสื้อสีขึ้นมาด้วย ผมงงเลยว่ารู้ได้ไงนี่ คนสัมภาษณ์ก็งง นิโกรไม่เคยมาบ้านเราแต่รู้ ข่าวดังมาก เลยคุณลิง

2. bosslnwskr10

bosslnwskr10 เป็นที่รู้จักกันดี

31 ธันวาคม 2009
    พอดีน้องของแฟนไปอยู่วีเดนแล้ว คิดว่าคงไม่มาไทยแล้วแหละครับ

หลังเขา(ไม่ใช่หลังภูเขานะ)แต่หลังคนอื่น อะไรอะไรดีก็ทำตามหมด
    พอมีอะไรแตกแยกก็ด่าๆๆๆ

3. bosslnwskr10

bosslnwskr10 เป็นที่รู้จักกันดี

ความจริงของสังคมไทย

4. โฮดี้โจนส์

รูปนี้ตรงใจเลยครับ นี่แหละนามนุษย์ล่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 22 เมษายน 2012
  5. bosslnwskr10

เดี่ยวนี้ผมไปเวป raamas น่ะ ไปนั่งอ่านการตูนไปด้วยกันดิครับ อิอิ

6. โฮดี้โจนส์

ผมไม่รู้จักเว็ปนี้ครับ แต่น่าสนดี ถ้านารุโต๊ะ อะไรทำนองนี้อ่านครับ

7. bosslnwskr10

ทำไมต้องทำหน้าหื่นด้วยอ่ะ !? - มากันเลยคุยกันได้ทุกเรื่อง Happy Land Forums
    อย่างนี้รูปเนี้ย ดูแล้วฮาครับ แค่กินน้ำอ่ะ ทำไมต้องวาดอย่างนั้นด้วย -_-
    แต่งวาดการ์ตูนซักเรื่อง - มากันเลยคุยกันได้ทุกเรื่อง Happy Land Forums
    ส่วนอันนี้กระทู้ผมเอง ไปนั่งแต่งการตูนเองอ่ะครับ
    ความชอบส่วนตัวอ่ะ แหะๆ เลยอยากทำซักเรื่อง

เวปนี้สังคมดีครับ ฮาๆ ดี ไม่มีเร่องควมเชื่อเข้ามาเลย ^^

8. โฮดี้โจนส์

คนวาดรูปวาดใช้ได้เลยครับ เก่งเลยแหละ ไปดูมาแล้วครับ ส่วนเว็ปแรกนี่5555

[ame="http://www.youtube.com/watch?v=NAAHtwHBAxE&feature=related"]???????? + ????????????? - YouTube[/ame]

[ame="http://www.youtube.com/watch?v=APvjFIHHuf0&feature=related"]????????????????(?????????) - hippyfizz [chipmunk] - YouTube[/ame]

แก้ไขครั้งล่าสุด: 22 เมษายน 2012
  9. bosslnwskr10

ผมคิดถึงนายเบทมากอ่ะ หายไปนานเลย...

10. รักคนอ่าน

รักคนอ่าน Active Member

17 กุมภาพันธ์ 2009
    หมอกิดระวังด้วยนะ ถ้ามีคนฟ้องหมิ่นโดนกันหลายหน่อเลยนะ ท่านก็อาจจะโดนด้วยฐานเผยแพร่ต่อ ส่วนเจตนาก็ไปว่ากันในศาล

เว็ปพลังจิตก็ระวังไว้นะ ที่มีคนแช่งให้เว็ปโดนปิดหนะ มันมีวิธีทำอยู่นะ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 23 เมษายน 2012
  11. โฮดี้โจนส์

กดปุ่มติด เลยไหน ช่างเดาง่ายอะไรอย่างนี้คุณเีีฉียวฟงครับปล่อยๆๆหมอกฤษณ์แกไปเถอะครับ แกก็แค่เรียกร้องความสนใจ ผมเห็นแกพยายามบอกคนนู้นนี้ล้มเจ้าแต่ไม่เห็นมีใครเล่นด้วยกับแกเลย เพราะคนอื่นเขามีความคิดครับ

เขาอ่านหนังสือออกว่า อันไหนล้มไม่ล้ม เจตนาเป็นไง ถ้าลุงแกล้มจริงแกคงโดนแบนไปแล้วล่ะครับ คงโดนคนด่าหมดเว็ปไปแล้ว ที่โดนลบเพราะใครกดแจ้งลบผุ้ดุแลคนใหม่แกกลบหมดแหละครับ คนนี้แกไม่อ่านก่อนหรอก นิสัยแกชิวๆๆครับ
    นี่มีแต่คนเคารพลุงแก เดี๋ยวคุณเฉียวก็โดนไปด้วยหรอก เห็นชอบพูดเรื่องหนังจีนกับลุงแกอยู๋นี่

ผมล่ะแปลกใจจริงๆๆ เอาเถอะเดี๋ยวมาว่าผมอวยกันอีก คนใจแคบมันก็งี้แหละครับ เห่าอย่างเดียวไม่กัดหรอกครับ ผมแค่มาเตือนว่าทำไมคุณต้องใช้หลายยูส มาคอยป่วนคนอื่นก็แค่นั้น ถ้าจะคุยก็ใช้ยูสเดียวสิ หาว่าเราล้มเจ้าซะงั้น ไอ้ที่ผมบอกว่ากูใช้หลายยสมันหนักหัวพ่อมึงหรอก ผมประชดนี่ก็คุณใช้ยูสอื่นไปปล่อยข่าวว่าผมเป็นคนเดียวกับ ยมยักษ์ เทพธรรมบาล เอ็งเอส พี่ขวัญ อุรุเวลา สุมิตรา เขมร อื่นๆๆ ผมก็เลยพุดว่าโอ๊ยๆๆ โฮดี้เป็นแม้งหมดแหละ แต่กูมีหลายยูสแล้วหนักหัวพ่อมึงรึไงเล่าให้หมดสิครับ เป็นลุกผู้ชายหน่อย

ว่ามันเป็นเพราะคุณไม่พอใจที่ผมจับได้ว่าคุณมีสิบกว่ายูส มาอวยตัวเองแบบตอนนี้ ถูกไหม ผมโดนใบแดงครั้งสองครั้งเท่านั้นแหละ ว่ากันจริงคุณอาจจะดนเยอะกว่าผมอีก หลักฐานก็คือ ผมอยู่มาครึ่งปีแล้ว ถ้าดนบ่อยจริงผมจะอยุ่ตอนนี้ได้หรือ

มีความสุขดี แน่ใจหรือ หึหึหึ แค่ดูก็รู้แล้วว่ากัดฟันพูด ถ้าคุณดีจริงคุณคงไม่คอยมีปัญหากับเขาไปทั่วหรอกครับผมพูดถูกไหม

แก้ไขครั้งล่าสุด: 23 เมษายน 2012
  12. ประกายพลอย

ประกายพลอย เป็นที่รู้จักกันดี

ยังไม่รู้ตัว ทั้งโดนเตือน โดนแบนน โดนเรียกคุย เจ้าของบ้านเขาไม่ให้เข้าบ้าน

({)

เห็นเรื่องหมิ่นพระบรมเดชานุภาพ เป็นเรื่องปกติ

อวยกัน ลองไปคุยต่อหน้าตำรวจ หรือนัดเจอกับผม

จะได้รู่ว่า ไอ่ที่แสดงกันอยุ่นี่น่ะ จะติดคุกไหม

ที่ถานีตำรวจลองไหมครับ เทพอภิบาลก็โดนแบนไปแล้ว

มีสามัญสำนึกหน่อยครับ ไปทั้งเทพอภิบาล และ โฮดี้โจนส์เลย

ไอ่ประเภทพูดพล่อยๆ ติดคุกนะจะบอกให้

ก็เพราะมาสร้างความวุ่นวายในบ้านเขา(เว็บพลังจิต)

เจ้าของบ้านก็เลยไม่ให้เข้าบ้านเขา ยังไม่รู้ตัวิอีก ซึ่งผมไม่เคยโดนครับ

คบทำไมล่ะครับพวกโจร มีตำรวจที่ไหนคบกับโจรล่ะครับ

มีแต่คอยปราบโจร ผมไม่เคยอยากคบหรอกครับ กับพวกคุณ

ไม่ต้องเอามาอ้างอย่างงั้น อย่างงี้หรอกครับ

พฤติกรรรมแบบนี้ลองไปแสดงตัวในท่สาธารณะชนสิ เจอคุก

({) ฟันธงคราบ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 23 เมษายน 2012
  13. ประกายพลอย

ทางกฏหมายเราไม่เกี่ยวข้องหรอกครับ เราทำหน้าที่พลเมืองดีครับ

[quote="เฉียวฟง";6038155]หมอกิดระวังด้วยนะ ถ้ามีคนฟ้องหมิ่นโดนกันหลายหน่อเลยนะ ท่านก็อาจจะโดนด้วยฐานเผยแพร่ต่อ ส่วนเจตนาก็ไปว่ากันในศาล

เว็ปพลังจิตก็ระวังไว้นะ ที่มีคนแช่งให้เว็ปโดนปิดหนะ มันมีวิธีทำอยู่นะ[/quote]

คุณก็พูดไม่ได้คิดเลยนะครับ ถ้าเราไม่เอาหลักฐานมาแสดง ว่า

คน คนนนี้ ได้พูด ได้กระทำอะไรลงไป เราจะพูดลอยๆได้ที่ไหนล่ะครับ

ทางกฏหมายเราต้องมีหหลักฐานครับ ถ้าตำรวจตรวจสอบจะดีมาก

จะได้เอาพวกหนักแผ่นดินเข้าคุกไห้หมด

14. ประกายพลอย

ทางเว็บพลังจิตได้กล่าวขอบคุณผมเป็นอย่างสูง

ในเรื่องนี้ เกี่ยวกับกระทู้หมิ่นพระบรมเดชานุภาพ

ถ้าใครสนใจส่ง pm ให้อ่านได้ครับ เราต้องช่วยกันสอดส่องครับ

คนพาล แฝงตัวเข้ามาในเว็บธรรมะกันเยอะครับเดี๋ยวนี้

({) ฟังธงคราบ

15. โฮดี้โจนส์

พึ่งจะโดนพี่ผู้ดูแลเขาลบกระทุ้ให้ใบแดง ข้อหาใส่ร้ายคน ไปยังจะโพสต์อีกนะ
    หมอกฤษณ์

เหงาล่ะสิไม่มีใครมาทะเลาะด้วย เข้าใจนะ ว่าแต่แค่ดูพลังการให้คะแนนก็น่าจะรู้ตัวได้แล้วนะว่า
    ในนี้ข่อยกับพ่อหมอใครมีคนรักมากกว่ากัน

ใบแดงอะไรข่อยไม่ได้มาจะสามสี่เดือนแล้ว เมาป่ะ ข่อยเคยได้จริงใบสองใบนี่แหละ ข้อหานี่ไงไปตั้งกระทู้ถามว่า ทำไมคนบริจาคด่าคนไม่เห็นผู้ดูแลทำอะไรเลย อันนี้แหละ ไม่ใช่ด่าคนป่วนเว็ป ข่อยไม่เคยทำจ๊ะ
    เอ็มเอสน่าจะร้อยแล้วมั้งเพราะคนขี้ฟ้องบางคนนี่แหละ

โว้ยวายไปก็เท่านั้นแหละ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 23 เมษายน 2012
  16. พรานยึ้ม

พรานยึ้ม เป็นที่รู้จักกันดี

โฮ้ดี้โจนส์ฟ้องเองด้วยตัเองเลยใช่ไหมครับ

เรานี่ ก็ฟ้องตลอด

พูดไรไปก็เข้าตัวเอง

กำนันแหนบทองคำปี 2537 ครับ

17. ประกายพลอย

ใครเหงากันแน่

ผมเข้ามาที่นี่ ในฐานะประสกนิกรที่รักสถาบันและปกป้องสถาบัน

ส่วนคุณโฮ้ดี้โจนส์ เข้ามาด้วยสาเหตุอะไรครับ

เห็นอวยท่านเทพอภิบาลว่าเป็นความรู้

ขอกล่าวหาต่อพระมหากษัติย์ หรือหมิ่นพระบรมเดชานุ

ภาพ ท่านโฮดี้โจนส์บอกว่ามันเป็นความรู้

ความรู้ดีๆกว่านี้ไม่มีแล้วหรือครับ?

ข้อความที่ เทพอภิบาลเอาโพสแสดงความคิดเห็น และ

เอาเว็บ มาไห้ดู ให้อ่านว่ามีอยู่จริง เว็บอย่างที่ว่า ว่าเป็น

วิชาการ มันเป็นข้อออ้างของฝ่ายที่โจมตีสถาบันครับ

หรือเว็บหมิ่นสถาบันครับ เว็บหมิ่นสถาบันมีให้เกลื่อนครับ
    ใครก็รู้ครับ

เว็บที่เชิดชู ยกย่อง ที่พระองค์ทรงงานหนักเพื่อคนไทยที่

ยากจนทำไม ไม่เอามาไห้ได้อ่านกันละครับ

ทำไมต้องเอาข้อความโจมตีสถาบันมาล่ะ

ทั้งหมด ทั้งมวล ที่เทพอภิบาลเอามาลง

เขาเรียกว่า โจมตีสถาบัน หรือหมิ่นพระบรมเดชานุภาพ

หรือเว็บหมิ่น ที่เทพอภิบาลเอาลิ้งค์มาให้เข้าไปดูกัน

ผมถามจริงๆคุณโฮดี้โจนส์ โง่จริง หรือแกล้งโง่กันแน่

18. ประกายพลอย

ก็แสดงว่า คุณเข้ามายุ่งโดยไม่ได้รับเชิญ สาระเนื้อหาอะไรไม่มี

ถ้ามีคนบอกว่าคุณฆ่าคนตาย 3 คน

โดยที่หาข้อเท็จจริง เหตุ และผลไม่ได้

อย่างนี้เรียกว่าอะไรล่ะครับ ชมหรือครับ

หรือว่ายกย่อง(หรือว่าหมิ่นประมาท)

หรือคุณกำลังจะบอกว่าที่ท่านเทพภิบาล

กล่าวหาโจมตีว่าสิ่งที่พระองค์ทำนั้นเป็นความจริง

ข้อหาฆ่าคนตายนี่มันไม่ใช่เรื่อง

เล็กๆนะ เป็นคดีอุฉกรรนะครับ เป็นคดีสะเทือนขวัญ

คนทั้งโลกและครับ ด้วยที่ผู้กระทำมีจิตโหดเหี้ยม

กระทรวงไอซีทีของรัฐบาล ดูแลสอดส่องไม่ไหวหรอกครับ

ยิ่งลบก็ยิ่งเกิด โดยเฉพาะรัฐลาลชุดนี้ยิ่งไปกันใหญ่

ผมว่าขาดนิติภาวะ และสามัญสำนึกนะครับ

ผมถึงท้าให้คุณไปพูดต่อหน้าผู้ที่รักษากฏหมายไงง

ลองไหม ไอ่ที่คุณว่าไม่หมิ่นเอาตัวคุณเลย ลูกผู้ชายไม่ไช่หรอ

นัดเจอเอาสถานีตำรวจใกล้บ้านคุณผมพร้อม

และจะได้รู้ว่าสิ่งที่คุณออกกปกป้องคนที่โจมตีสถาบัน

ผลที่ได้รับจะเป็นเช่นไร
    ลองไหมครับ ขอท้า

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 24 เมษายน 2012
  19. ประกายพลอย

<TABLE style="BORDER-BOTTOM: rgb(239,239,239) 1px solid; BORDER-LEFT: rgb(239,239,239) 1px solid; WIDOWS: 2; TEXT-TRANSFORM: none; BACKGROUND-COLOR: rgb(255,255,255); TEXT-INDENT: 0px; LETTER-SPACING: normal; FONT: 16px arial, verdana, geneva, lucida, 'lucida grande', arial, helvetica, sans-serif; WHITE-SPACE: normal; ORPHANS: 2; COLOR: rgb(0,0,0); BORDER-TOP: rgb(239,239,239) 1px solid; BORDER-RIGHT: rgb(239,239,239) 1px solid; WORD-SPACING: 0px; -webkit-text-size-adjust: auto; -webkit-text-stroke-width: 0px; background-origin: initial; background-clip: initial; border-image: initial" id=post4689866 class=tborder border=0 cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" align=center><TBODY><TR vAlign=top><TD style="BORDER-BOTTOM-COLOR: ; BORDER-LEFT: rgb(255,255,255) 1px solid; BACKGROUND-COLOR: rgb(247,243,247); BORDER-TOP-COLOR: ; FONT: 12pt verdana, geneva, lucida, 'lucida grande', arial, helvetica, sans-serif; BORDER-TOP-WIDTH: 0px; BORDER-BOTTOM-WIDTH: 0px; COLOR: rgb(0,0,0); BORDER-RIGHT: rgb(255,255,255) 1px solid; background-origin: initial; background-clip: initial; border-image: initial" class=alt2 width=175>ทีมผู้ดูแลเว็บบอร์ด.
    ทีมผู้ดูแลเว็บบอร์ด

พลังการให้คะแนน: 746[​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG]

</TD><TD style="BACKGROUND-COLOR: rgb(239,235,239); FONT: 12pt verdana, geneva, lucida, 'lucida grande', arial, helvetica, sans-serif; COLOR: rgb(0,0,0); BORDER-RIGHT: rgb(255,255,255) 1px solid; background-origin: initial; background-clip: initial" id=td_post_4689866 class=alt1><CENTER>ส่งเสริมการดูแลรักษาสถาบัน ชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์

</CENTER>
    <HR style="BACKGROUND-COLOR: rgb(255,255,255); COLOR: rgb(255,255,255)" SIZE=1><INS style="POSITION: relative; BORDER-BOTTOM-STYLE: none; PADDING-BOTTOM: 0px; MARGIN: 0px; BORDER-LEFT-STYLE: none; PADDING-LEFT: 0px; WIDTH: 336px; PADDING-RIGHT: 0px; DISPLAY: inline-table; BORDER-TOP-STYLE: none; HEIGHT: 280px; VISIBILITY: visible; BORDER-RIGHT-STYLE: none; PADDING-TOP: 0px; border-image: initial"><INS style="POSITION: relative; BORDER-BOTTOM-STYLE: none; PADDING-BOTTOM: 0px; MARGIN: 0px; BORDER-LEFT-STYLE: none; PADDING-LEFT: 0px; WIDTH: 336px; PADDING-RIGHT: 0px; DISPLAY: block; BORDER-TOP-STYLE: none; HEIGHT: 280px; VISIBILITY: visible; BORDER-RIGHT-STYLE: none; PADDING-TOP: 0px; border-image: initial" id=aswift_0_anchor><IFRAME style="POSITION: absolute; TOP: 0px; LEFT: 0px" id=aswift_0 onload="var i=this.id,s=window.google_iframe_oncopy,H=s&&s.handlers,h=H&&H,w=this.contentWindow,d;try{d=w.document}catch(e){}if(h&&d&&(!d.body||!d.body.firstChild)){if(h.call){i+='.call';setTimeout(h,0)}else if(h.match){i+='.nav';w.location.replace(h)}s.log&&s.log.push(i)}" height=280 marginHeight=0 frameBorder=0 width=336 allowTransparency name=aswift_0 marginWidth=0 scrolling=no></IFRAME></INS></INS>
    ห้ามหมิ่นเบื้องสูงทุกกรณี

องค์พระมหากษัตริย์ทรงดำรงอยู่ในฐานะอันเป็นที่ เคารพสัก การะผู้ใดจะละเมิดมิได้

ที่มา มาตรา 8

.................

ขอสมาชิกทุกท่านช่วยกันสอดส่องดูแล

พบเห็นกดปุ่ม [​IMG] แจ้งทุกเวลา

บุคคลมีหน้าที่รักษาไว้ซึ่งชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ และการปกครองระบอบประชาธิปไตยอันมีพระมหากษัตริย์ทรงเป็น ประมุขตามรัฐธรรมนูญนี้

ที่มา มาตรา 70

ที่มารวม รัฐธรรมนูญแห่งราชอาณาจักรไทย

ขอบคุณทุกๆท่าน

อ้างอิง:
    <TABLE border=0 cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%"><TBODY><TR><TD style="BORDER-BOTTOM: 1px inset; BORDER-LEFT: 1px inset; BACKGROUND-COLOR: rgb(247,243,247); FONT: 12pt verdana, geneva, lucida, 'lucida grande', arial, helvetica, sans-serif; COLOR: rgb(0,0,0); BORDER-TOP: 1px inset; BORDER-RIGHT: 1px inset; background-origin: initial; background-clip: initial; border-image: initial" class=alt2>กระทู้เกี่ยวกับเบื้องสูง ระยะนี้เก็บไปสามกระทู้ หากพบใครก็ตามตั้งอีก จะแบน 2 ด. - ถาวร</TD></TR></TBODY></TABLE>

โกรธ = ขุ่นเคืองใจอย่างแรง, ไม่พอใจอย่างรุนแรง
    </TD></TR></TBODY></TABLE>