นิทานสนุก..พระเครื่องและเครื่องราง (รุ่นอภิมหาลาภ)

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย konun88, 20 มิถุนายน 2016.

1. konun88

konun88 เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

สำหรับมวลสารสำคัญชุดหลัง ๆ ที่ผ่านมาผมได้รับจากครูบาอาจารย์ 3 ท่านนะครับ

1.ท่านที่มอบผงหลวงพ่อแก้วให้ ท่านอาพาธอยู่จึงไม่กวนท่านมากแต่ท่านแนะนำสหธรรมิกท่านให้...

2. ท่านสายพระเวทย์ ที่มอบผงหลวงพ่อปานให้ และมีผงหลวงพ่อกวยด้วย ผงหลวงปู่ไข่ ผงหลวงปู่ศุข เรียกว่ามีเกือบครบเลยครับ อดีตท่านเป็นอาจารย์สักยันต์ ตอนนี้ผมกำลังจีบ ๆ ผงสายมหาเสน่ห์อยู่ครับ 55 เผื่อปลายปีได้สร้างพระขุนแผนอีกซักรุ่นส่งท้ายปี

3. สหธรรมิกกับหลวงปู่ที่มอบผงหลวงพ่อแก้วให้ เรียกว่าสมัยฆราวาสเป็นเพื่อนเรียนมาด้วยกันเลยครับ และทำงานสายเดียวกัน ปัจจุบันก็เป็นพระภิกษุอยู่ไม่ไกลกันมาก ท่านนี้เก็บมวลสารสำคัญมากมาย ซึ่งเดือนหน้าจะมาให้ชม เรียกว่ามาทั้งกระปุกเลยครับไม่ใช่แค่มีแต่รูปผง ขอโชว์แง้มๆ ซักภาพ...

ผงนี้หลวงปู่อภิญญาใหญ่ได้รับจากหลวงพ่อกวยเองเลย สมัยเป็นฆราวาสไปนอนวัด ไปช่วยพัฒนาวัดด้วยครับ มีครบผสมกันมาแล้ว มีมนต์พระกาฬ จินดามณีครบ

เรื่องจินดามณีผมไม่สงสัยนะ เพราะวัดอยู่ลึกมาก ไปทีแรกตกใจขับรถทีเสียว ๆ ถ้าสวนกันต้องแอบ กลัวตกถนน แต่สร้างสาธารณประโยชน์ วิหารทาน เจดีย์ได้เกือบเป็นพันล้าน ผมยังถามตอนพบท่านทีแรก หลวงพ่อมีวิชาอะไรดีครับ ???

ในภาพ แค่ 1 ใน 20 รายการนะครับ คราวนี้มีภาพทั้งกระปุกเลยครับ

9 มิถุนายน ฤกษ์ดีจะนำมาเล่าให้ฟัง.... ที่สุดแห่งปี !!!!! แล้วผมจะพักยาว 3 เดือนครับตามคำแนะนำของหลวงปู่ที่ให้มวลสาร...

แก้ไขครั้งล่าสุด: 23 พฤษภาคม 2024
  2. konun88

konun88 เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

ปสก.สด ๆ เมื่อเช้าเจอพี่มอไซ โชว์ว่าเลี่ยมห้อยเดี่ยวพระอุ้มบาตรแล้ว

ทีนี้ เที่ยงๆ ผมกลับมาจากธุระ เจอพี่มอไซวิ่งงานกลับมาพอดี ก็เล่า...

"องค์นี้ยิ่งกว่าขุนแผนอีก !!!!" เราคนสร้าง งง เกิดไรขึ้น
    พี่เขาเล่าว่า "เจอแต่ลูกค้าผู้หญิงเลย มากันไม่หยุดพึ่งได้ว่าง"

เล่นเอางงสุด ๆ พระอุ้มบาตรไปออกดึงดูด ญ เฉยเลย555 แต่เลี่ยมแล้วก็สวยขนาดตะมุตะมิดีนะครับ

สมเป็นพระเน้นทำมาหากิน พระอุ้มบาตร...

แก้ไขครั้งล่าสุด: 24 พฤษภาคม 2024
  3. konun88

หลายท่านได้รับพระกันแล้วนะครับ คงประทับใจความสวยงาม ขลัง

พระไม้แกะถ้ามีรอยแตกแม้นิดเดียวผมคัดออกทันทีครับ ต้องให้สวยกริ๊บไร้ที่ติ

พระหล่อไม่ค่อยปวดหัวมาก ความมีเสน่ห์คือการแตกต่างด้านมวลสาร ชนวน ก็ทำให้อานุภาพต่างกันในบางจุดแล้วล่ะครับ นี่คือเสน่ห์ ถ้าขลังเหมือนกันก็ไม่รู้จะทำทำไม55

สิ่งสำคัญ ไม่ได้สร้างเป็นร้อยเป็นพันองค์ครับ มวลสารเข้มข้นแน่นอน

และผมก็ได้นำมวลสารบางส่วนไปร่วมปลุกเสกด้วยเพื่อเก็บกระแสพลังไว้สร้างผสมในรุ่นถัดไป

ซึ่งรุ่นถัดไปจะเป็นที่สุดแห่งปีครับ มวลสารเดิม 20 % + มวลสารใหม่ 20 รายการ 80 %

ซึ่งจะมีอะไรบ้าง 1 มิถุนายน มาพบกันครับ
    ที่สุดแห่งปี แล้วผมจะพักภาวนาเข้าพรรษาไม่ออกวัตถุมงคลใด ๆ 3 เดือน...

ออกพรรษาถึงค่อยว่ากันใหม่...

คำว่าที่สุดแห่งปี ก็อาจจะบอกได้ว่าเป็นที่สุดในชีวิตผมเลยก็ได้ครับ ในสายพระนะ...."มือสั่นเลยครับตอนตักมวลสาร 555 เพราะท่านให้ผมตักเองครับ.."

หมายเหตุ : ในภาพแค่ครึ่งเดียวนะครับ 55

แก้ไขครั้งล่าสุด: 31 พฤษภาคม 2024
  4. konun88

การคัดแยก จัดความสำคัญมวลสารสำคัญมากนะครับ ต้องใช้ประสบการณ์และดูผลตอบรับของผู้ใช้

ดังเช่น พี่มอไซ ที่วิ่งงานให้ผม เจอคนประจำ จะเห็นผลทันทีเลยครับ วันเดียวรู้เลย ไม่นับเรื่องเสี่ยงโชคนะครับ

ถ้าเจอคนมาก ๆ เป็นร้อยเป็นพันจะเห็นผลเลย แต่ถ้าประเภทไม่ค่อยพบใครก็ต้องเน้นพระหรือของที่เน้นอำนาจวาสนา เสริมดวงชะตาก็ว่ากันไป...

การคัดแยกมวลสารที่ว่าใช้ประสบการณ์ก็ตามเคยเล่าไป เหมือนการจัดฮวงจุ้ยบ้าน ที่พัก ที่ทำงานล่ะครับ

สมัยแรก ๆ ผมเริ่มสร้างพระไม่รู้เรื่อง เอาดิน 4 สังเวชนียสถานใส่ไปซะมาก คิดว่ายิ่งขลัง...

ใช่ครับ ยิ่งขลังมีพลังพระพุทธเจ้า พลังพระอรหันต์ ที่เหมาะกับเราไหม เหมาะกับการนำมาใช้หรือเปล่าอีกประเด็น ผลคือ เงียบ ตรวจพลังน่ะขลังมาก แต่เงียบ เห็นผลครั้งเดียวตอนพระท่านที่ห้อยคอไปเกิดอุบัติเหตุ รถที่เดินทางพังยับ เสาไฟหัก 4 ต้น ต้องลากเศษซากรถไปขาย

แต่พระ กับคนขับไม่เป็นอะไรเพราะแต่ละท่านของขลังเพียบ เรียกว่ารถมูลนิธิ รถพยาบาลมาช่วยต้องมาขอของขลังพระท่านอีก 55 1 ในพระที่โดยสารห้อยพระที่ผมสร้างติดประคำห้อยเดี่ยวล่ะครับ นั่นคือรุ่นแรก ๆ ที่ผมเริ่มสร้าง ใส่ดิน 4 สังเวชนียสถานเพียบ

หากรู้เรื่องฮวยจุ้ยจะต้องเข้าใจพลังหยิน พลังหยาง เย็นกับร้อนล่ะครับ

หากบ้าน ที่ทำงานอาศัยใกล้วัด ศาลเจ้าพลังหยินมาก คือพลังเย็นสงบมากจะทำให้เฉื่อยชา ซึมเศร้า แต่ถ้าขายพวกสังฆภัณฑ์น่ะอีกเรื่อง

บ้านที่ทำงานต้องอาศัยที่พลังหยางมาก เช่นตลาด ใกล้ชุมชนเพราะคนสัญจรไปมา ทำให้มีชีวิตชีวา

การจัดมวลสาร ก็ต้องอาศัยแนวนี้ล่ะครับ จะได้นำมาห้อย อาราธนาเพิ่มพลังชีวิต เพิ่มดวงชะตา หรือนำมาใช้ตามวัตถุประสงค์ที่ต้องการต่อไป.... ยกตัวอย่างง่ายๆ ถ้าพระที่เราห้อยมี อังคารธาตุพระอรหันต์ พระบรมสารีริกธาตุ ลองนึกภาพดูครับจะเกิดอะไรขึ้น คงได้ภาวนา สงบกันสุด ๆ ล่ะครับ เผลอ ๆ ได้หมดอาลัยทางโลกไปบวชวัดป่าเอาเน้อ...

แก้ไขครั้งล่าสุด: 24 พฤษภาคม 2024
  5. konun88

ตอนนี้กระแสหลวงปู่ท่านหนึ่งดังมาก ผมนึกถึงตอนหลวงปู่พัฒน์เลยครับ ดีผมไม่ได้สนใจกระแสเท่าไร

เคยไปส่อง ๆ กลุ่มพระสมัยท่านยังไม่ดัง แต่ไม่ไหว เห็นมวลสาร การสร้างแล้วรับไม่ได้ เพราะดูเนื้อรู้เลย..

จริง ๆ จะเตือนให้ระวังการมั่วเสก เสกมั่วนะครับ แต่ไม่รู้จะดูยังไง จะมาจับกระแสพลังก็เสียเวลาเปล่าครับ55 เอาแนวทางเราดีกว่าเนอะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 26 พฤษภาคม 2024
  6. konun88

เรื่องดีเรื่องมงคล !!!!

ผมได้รับเกศาธาตุ ของหลวงปู่ 104 ปี ที่พบในฝันต้นปีจนได้สร้างรุ่นมหาสิทธิโชคนั่นล่ะครับ และจากรุ่นนั้นเอง นำสิ่งมงคล มวลสารอื่น ๆ มามากมาย

ความพิเศษเกศาชุดนี้คือได้เยอะ แบ่งคนครึ่งกับศิษย์ที่ขอ และท่านเป่าประสิทธิให้ และยังนำเข้าพิธีเสกวันวิสาขบูชาที่ผ่านมาให้ด้วยครับ เรียกว่าเกศา มหาขลัง

ระหว่างทำพิธีปลุกเสกเหรียญและเกศา เกิดอาทิตย์ทรงกลด หลังปลุกเสกเสร็จ ก็ฝนตกหนัก (คล้ายพิธีของบรมครูธรรมภาคอีสานเลย)

เกศานี้ไม่ทันรุ่นที่สุดแห่งปีนะครับ แต่ไม่เป็นไรผมว่าจะไว้สร้างชุดออกให้บูชาหลังออกพรรษาไปแล้วครับ กะว่าจะไปกราบหลวงปู่ท่านนี้อีกครั้งได้นำขอท่านปลุกเสกชุดส่งท้ายปีเลย..

ชุดที่ออกให้บูชาไปขอให้อาราธนาติดกายขอพรไปนะครับ รับรองว่าดีแน่นอน จะชักนำสิ่งมงคล สิ่งที่ดีมาให้ครับ ดีทุกรุ่นครับ...

7. konun88

รุ่นเงินทองสมปรารถนา...

8. konun88

ข่าวล่าสุด วันนี้ผมแว๊บมาทำบุญ ได้นำพระเนื้อปูนหมัก รุ่นครอบจักรวาลมาด้วย ขอท่านเสกเพิ่ม หลวงพ่อท่านจับปุ๊ป บอก ดีอยู่แล้ว ผมตื้ออยู่พักนึงขอท่านลงเพิ่ม เพราะปกติท่านก็เสกให้ตลอด ท่านไม่ยอมเสก ให้เหตุผลว่า ไม่เกิดประโยชน์ ดีอยู่แล้ว ถ้าไม่มีลงให้แล้ว

ผมงง มากที่ผ่านมา พระที่เสกมาแล้วก็ลงให้นะครับ เนื้อปูนหมักสงสัยจะแจ่มจริง

แก้ไขครั้งล่าสุด: 30 พฤษภาคม 2024
  9. ton 2499t

ton 2499t เป็นที่รู้จักกันดี

น่าจะแรงมากๆแล้วตามที่ หลวงพ่อท่านว่านะครับพี่ ขนาดผง ลพ.แก้ว อย่างเดียว ลป.สายอีสาน ท่านยังไม่เสกเพิ่มให้เลย อิอิ

10. konun88

ตื่นตี 4 เดินทาง 2 ชม.เกือบเสียเที่ยวเลยครับ ได้แผ่นจารกับทำบุญก็ยังดี ต่อไปมาขอท่านเสกต้องคิดดีๆแล้ว

11. konun88

สำหรับโครงการที่สุดแห่งปี เดือนหน้า รอนิดนะครับ รอผมสะสางงานให้เรียบร้อยก่อน ตามกำหนดครับ จะเริ่มให้รายละเอียด 1 มิถุนายน เวลา 9 โมง 9 นาทีเอาฤกษ์

ช่วงนี้ผมเองหาเวลาแว๊บ นำมวลสารไปปลุกเสกพลาง ๆ ครับ

ผมคาดการณ์ไว้ว่า เดือนหน้าจะเปิดโครงการที่สุดแห่งปี จากนั้นพักยาว 3 เดือนครับ ภาวนาเข้าพรรษา (ตามคำแนะนำของหลวงปู่ที่ให้มวลสาร) แล้วออกพรรษาคิดว่าจะเปิดโครงการอีก 1 รุ่นส่งท้ายปีนี้ไปเลย ตอนนี้ก็พยายามรวบรวมมวลสารสายเมตตาชั้นสูง มหาเสน่ห์ เสริมดวงชะตาอยู่ครับ พอได้มาก็แว๊บนำขอครูบาอาจารย์เสกพลาง ๆ สะสมกระแสไป...

แก้ไขครั้งล่าสุด: 31 พฤษภาคม 2024
  12. konun88

เล่าสนุก ๆ แก้เบื่อ...

เพื่อนผมที่ทำงานให้ย้ายไปพื้นที่สีแดง มีคนขับรถ มีรถหุ้มเกราะ มีตำรวจติดตามเวลาไปไหน ผมถามมีเรื่องของขลังพระเก่ง ๆ มะ เขาเล่าคนขับรถแนะนำพระดีให้

เพื่อนผมบอกที่สังเกตุหลังไปทำบุญจะโชคดีทุกครั้ง ยังถอดพระประจำตัวที่คอขอท่านเสกให้ด้วย ท่านเสกแป๊ปเดียวครับ ส่วนเรื่องสัมผัสอะไรตอบไม่ได้ รู้แต่ท่านเป็นพระปฏิบัติดี

ผมเลยว่าเดี๋ยวกดพระฝากเพื่อนขอท่านเสกซัก 3-4 องค์ดู ย้ำถ่ายคลิปตอนเสกมาด้วยนะไว้ชมกระแส พร้อมอธิบายเพื่อนไปหากเสกแป๊ปเดียวถ่ายรูปให้ทันนะ

นับว่าโชคดีหรือท่านมองว่าพระที่กดไปยังไม่เสก ท่านจัดเต็มสูตรให้ แต่ลงด้านมหาอุดปืนแตก ผมละอึ้ง ทึ่ง เสียว

ตะกี้โทรไปถามท่านเด่นมหาอุดเหรอ เห็นเพื่อนบอกทำบุญกับท่านจะโชคดี เพื่อนผมว่าท่านเด่นเมตตา มหาลาภนะ แต่ท่านเห็นพระเลยลงมหาอุดให้ เพื่อนผมยังว่าหลังทำบุญปลุกเสกเสร็จ มีโชคลาภทันที

ผมเลยคิดว่าสงสัยผมกดพิมพ์หลวงปู่ทวดส่งไป ท่านเลยลงมหาอุดปืนแตกให้ ตามสไตล์หลวงปู่ทวดที่แถบนั้นนิยม

เล่าสู่กันฟังครับ เจอช้างเผือกในป่าชายแดนแล้ว ...

13. konun88

14. konun88

วันนี้ ผมแว๊บหนีงานไปช่วงเช้าไปหลวงปู่อริยเจ้า นำรุ่นอภิญญาใหญ่ไปขอท่านตรวจสอบกระแส

เล่าให้ท่านฟังว่านำไปพร้อมพระปูนหมักรุ่นครอบจักรวาลไประยองเมื่อวานนี้ หลวงพ่อท่านไม่ยอมปลุกเสกเพิ่มให้ ตื้อยังไงก็ไม่ยอม หลวงปู่อริยเจ้ายิ้มเลย "เหมือนน้ำเต็มตุ่มแล้ว เติมยังไงก็ล้นออกไม่เกิดประโยชน์"

ที่สำคัญ ผมปลาบปลื้มมาก โพสลงเฟสส่วนตัว มีไลน์เด้งมากระจายขอเช่าบูชาทันที บางท่านก็ข้อความมา

จึงตัดสินใจ เลื่อนกำหนดการณ์เร็วขึ้น จากวันที่ 9 มิถุนายน ขอเป็นพรุ่งนี้ครับ ตามเคล็ดที่หลวงปู่เหิรมอบรุ่นกายสิทธิ์ทิ้งทวนให้ผม คือวันที่ 1 ได้เป็นที่ 1

จริง ๆ พระรุ่นนี้ปลุกเสกเสร็จแล้วล่ะครับ เนื่องจากตั้งแต่พรุ่งนี้ไปคนใกล้ชิดผมจะนำรถยนต์ไปใช้เดินทางกลับ ตจว.เกือบเดือน เลยรีบจัดสร้างปลุกเสกจนเรียบร้อย (ปลุกเสก 7 วาระ)

ผมเองก็ชอบประเภทให้ผู้บูชาติดตามเรื่องราว การจัดสร้างและมวลสารก่อนจะได้เห็นความยากลำบาก ความอลังแห่งมวลสารว่าสมเป็นที่สุดแห่งปีหรือไม่

เพราะรุ่นนี้เรียกได้ว่าตั้งแต่ผมเกิดมา พึ่งได้มวลสารมากขนาดนี้ และมวลสารล้ำค่าชนิดที่ชีวิตนี้คงไม่อาจมีอีกแล้ว เรียกได้ว่ารุ่นนี้

มวลสารใหม่ 80 % มวลสารเดิมที่ปลุกเสกสะสมมา 20 % ต้องยอมให้รุ่นนี้เลยครับ

พรุ่งนี้โปรดติดตามเรื่องราว แล้วค่อยตัดสินใจบูชาครับ

15. konun88

ผมบอกได้แค่ว่า สำหรับมวลสารแล้ว ผงหลวงปู่โตกลายเป็ของโหลไปเลยครับ คำว่าของโหลไม่ใช่ไม่ดีนะครับ ดีมากไม่เป็นรองใครสมเป็นผงสร้างจักพรรดิ์แห่งพระเครื่อง แต่ที่หมายถึงของโหล คือผงหลวงปู่โตเพียวๆ กลายเป็นหาง่ายไปเลยครับ 555

พระรุ่นนี้ได้มอบให้ญาติธรรมไปบูชาซักครึ่งเดือนได้แล้ว นี่คือผลจากรีวิวตอนท่านนี้ได้ไป

16. konun88

ผลจากฝ่ายทดสอบสินค้าห้อยติดกายครึ่งเดือน !!!!!

17. konun88

พรุ่งนี้ 9 โมง 9 นาที ตัดริ้บบิ้นเปิดงานครับ ที่สุดแห่งปี อภิญญาใหญ่....

18. konun88

เสน่ห์ของแต่ละรุ่นคือ แต่ละแบบมักมีพลังแตกต่างกันนี่ล่ะครับ ผมละงึดจริงๆ

19. konun88

ผมพอว่างแล้วครับ ถ้าไม่ติดวันนี้วันที่ 31 ผมโพสไปแล้ว นึกถึงหลวงปู่อาจารย์ผมเคยสอนได้ รอวันที่ 1 ละกัน

จะบอกว่าเป็นที่สุดแห่งปียังน้อยไป ต้องเรียกว่าที่สุดในชีวิตผมเลยครับ เพราะ

1. มวลสาร 80 % เป็นมวลสารได้มาใหม่ทั้งหมด ของผมเองที่เสกสะสมมามีแค่ 20 % เท่านั้น

2. มวลสารทั้งหมดได้จากครูบาอาจารย์ 3 ท่านที่เล่ามา แต่มากสุดคือครูบาอาจารย์ท่านที่พึ่งได้รับการแนะนำ

หลวงปู่ท่านนี้ อยู่ระดับ อภิญญาใหญ่ คือเป็นพระอริยเจ้าด้วย ทรงอภิญญาใหญ่ด้วย

คำว่า อภิญญาใหญ่ สรุปง่ายๆ คือ ศาสตราจารย์ด้านฤทธิ์ครับ และท่านสั่งไว้ตอนให้มวลสารเลยว่า
    "ให้สร้างพระอภิญญาใหญ่ เพราะท่านมีบารมีมาก ช่วยคนได้มาก"

ท่านให้โจทย์มา ผมเลยต้องมาทำพิธีค้นหาว่า พระอภิญญาใหญ่ที่ท่านต้องการให้สร้างคือท่านใด สุดท้ายผมก็ทำข้อสอบถูก

3. เมื่อจบรุ่นนี้ผมพักยาวจนกว่าจะออกพรรษาครับ ว่าจะสร้างอะไรก็อาจรีบทำก่อนเข้าพรรษาแล้วออกให้บูชาหลังออกพรรษา คือสร้างรุ่นนี้เสร็จจะทำอะไรก็แล้วแต่ผมแล้ว

4. หลวงปู่ท่านที่ให้มวลสารมากสุด อายุท่าน เกือบ 90 ปีครับ สมัยฆราวาสท่านจบจากมหาวิทยาลัยชั้นนำของประเทศ ทำงานราชการ เดินทางไปพัฒนาที่ต่าง ๆ ทั่วประเทศ ท่านชอบคาถาอาคมมาตั้งแต่จำความได้

ระหว่างเดินทางรับราชการทำงานที่ต่าง ๆ ท่านจะแสวงหาครูบาอาจารย์ พระไหน อาจารย์ไหนเก่งท่านไปขอความรู้หมด นอนตามวัดเลยครับ และอาศัยท่านมีความรู้เรื่องก่อสร้างเลยได้รับความรักเป็นพิเศษ

ท่านเล่าว่า "ฉันโชคดีอย่างไปไหนครูบาอาจารย์เมตตา ไม่ต้องขอท่านให้มาหมด"

ที่รับฟังมาครูบาอาจารย์ที่ท่านไปขอวิชาสมัยฆราวาส ก็เช่น หลวงพ่อจง วัดหน้าต่างนอก หลวงพ่อเทียม วัดกษัตราธิราช เจ้าตำนานตะกรุดมหาระงับ
    และครูบาอาจารย์ที่กำลังดังตอนนี้ ก็เช่น หลวงพ่อกวย วัดโฆษิตาราม นี่เอง ท่านไปนอนวัดรับใช้หลวงพ่อเลย ได้ผงมากับมือหลวงพ่อเองครับ คาถาอาคมต่างๆ ก็เรียนจากท่านมาเอง

คุณแม่บุญเรือน ท่านก็บ้านอยู่ใกล้ท่าน ได้มวลสารมาด้วย

อ.ชุม ท่านก็ไปสนทนาด้วยบ่อย ได้วิชามาด้วย อ.เทพ สาริกบุตรด้วยท่านก็ได้ขอความรู้มาเป็นต้น

สายพระป่า ก็หลวงปู่แหวน ท่านนั่งรถไปหาบ่อยครับ หลวงปู่พระพุทธบาทตากผ้าด้วย ท่านก็ไปหาบ่อย

หลวงพ่อสด วัดปากน้ำ หลวงปู่โต๊ะ ท่านก็ได้ไปขอความรู้มาด้วยเป็นต้น....

มวลสารต่าง ๆ ที่ท่านสะสมมาทั้งชีวิต ท่านยกให้ผมตักได้ตามใจผม .... หลายอย่างยังซิง ๆ ผมเปิดบริสุทธิ์มากับมือเลยครับ 5555

ท่านบวชพระหลังท่านเกษียณ อายุ 60 กว่า ๆ ล่ะครับถึงบวช.... จนสำเร็จทางธรรมและด้านฤทธิ์อย่างสูงสุด...

5. มวลสารนี้แรงมาก ๆ ได้สอบถามท่านว่าได้นำเสกเพิ่มไหม ท่านว่ามี มีเยอะด้วย ล่าสุดปี 2540 ท่านจัดพิธีปลุกเสกพระนเรศวรมหาราช พระเจ้าตาก รัชกาลที่ 5 หลวงพ่อโชติ วัดภูเขาแก้วจัดพิธีให้ นิมนต์พระป่าสายหลวงปู่ชา มา 9 รูป พระอริยเจ้าระดับสูงสุดทุกองค์มาอธิษฐานจิต ท่านได้เอามวลสารทั้งหมดปลุกเสกด้วย

ในพิธีครูบาอาจารย์ทักมาเลยว่ามี พระมหากษัตริย์ยุคเก่า เช่นพระนเรศวร พระเจ้าตากสินมาด้วย มีช้าง ทหารเต็มวัดเลย !!!!! มวลสารที่ได้มาเข้าเสกเต็มพิกัดครับ

6. ผมจะเล่าต่อไป มวลสารเยอะมากตอนผมได้ทีแรกตั้งตัวไม่ทันมือสั่น มีถุงใส่ไม่พอ ผมคัดมาไม่กี่อย่างเพราะบางกระปุกเก่ามากเปิดไม่ออก เอามาไม่หมด ผลคือ....

วันถัดมาโดนปลุกตี 2 มีเสียงบอก "ไปเอามาให้ครบ" ผมสู้ครับ กลัวโดนหาว่าโลภ ไม่ไป เถียงอย่างนั้นล่ะจนตี 5 ไม่ได้นอนเลย สุดท้ายยอมแพ้ ต้องไปอีก ยอมรับขี้เกียจนะ ไกล เดินทางไปกลับก็ครึ่งวัน เหนื่อย ถ่อสังขารไปเอามาจนครบ หลวงปู่ท่านยิ้มเลย55

7. ก่อนวันได้มวลสาร ผมฝากพรรคพวกหาที่ลงทุนสำคัญ พรรคพวกบอกจะได้งานแล้วรอคุยกับลูกค้าให้เคลียร์ เงียบ จนวันไปเอามวลสารผมอธิษฐาน ระหว่างตักมวลสาร ได้เคสลงทุนครับ โอนเงินกันหน้ากุฏินี่ล่ะ 555 หาที่สว่างสแกนหน้า เล่าหลวงปู่ฟังท่านยิ้มเลย

วันถัดมาที่ต้องไปเอาเพิ่มเล่าให้ท่านฟังอีก กลับไป พรรคพวกบอกเกือบโดนนายทุนตัดหน้า แต่ผมก็ได้งานจนได้...

มหาลาภครับ พรุ่งนี้จะเล่าให้ครบ พร้อมภาพถ่าย.... ที่มา ขยายความ คงได้โพสกันทั้งเดือนล่ะครับ

20. konun88

อภิญญาใหญ่ พระอุปคุตที่ครูบาอาจารย์ตอบว่า ตรงตามตำรา ปางจกบาตรหยุดตะวัน... ตามตำนานที่พระอุปคุตจะฉันเพลปรากฎว่าตอนนั้นจะเลยเที่ยง ท่านเลยแหงนหน้ามองหยุด ดวงอาทิตย์ แล้วฉันเพลจนเสร็จถึงคลายฤทธิ์ เป็นเคล็ด หยุดอุปสรรคการทำมาหากิน...

โดนขอไป 5 องค์ครับ ระหว่างการเสกที่ยังไม่ครบ...

21. konun88

หลวงปู่ครูบาอาจารย์ รีวิวให้แล้วครับ พอ ๆ กะ รุ่นแรก...2497.... มีญาณครบ

ระหว่างการเสกโดนครูบาอาจารย์ขอไป 5 องค์ แทบช็อค...