นิทานสนุก..พระเครื่องและเครื่องราง (ที่สุดแห่งปี...รุ่นอภิญญาใหญ่)

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย konun88, 20 มิถุนายน 2016.

1. konun88

konun88 เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

โดยสรุป ตำนานไม้พญางิ้วดำที่ผมประทับใจมาแต่สมัยเด็ก ๆ นับว่ามีอยู่จริงครับ

จากพรรคพวกที่ภาคใต้เล่า แม่เขาป่วยหนักจนพี่สาวเขาที่อยู่ พังงาไปหาครูบาอาจารย์รูปนึง ได้มอบไม้พญางิ้วดำในป่าให้มาหุงข้าวเพื่อเป็นยารักษาโรคจนหาย

ซึ่งพ้องกับตำนานข้าวสารดำพันปี พญาโคตรตะบองที่ใช้ไม้งิ้วดำมาหุงข้าวจนข้าวมีสีดำ พอกินทานไปก็มีกำลังวังชามากมาย

จวบจนผมได้พบหลวงปู่นะ ที่ช่วงนั้นผม ไม่มีงบมีการนำไม้พญางิ้วดำมาแกะพระให้บูชาก็แพงยุ จนผมได้แค่ขอเศษไม้มา 55

2. konun88

konun88 เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

สรรพวิชาต่าง ๆ ที่หลวงปู่โน ซึ่งช่วงท่านเป็นฆราวาสได้ไปเรียนมากับสำเร็จลุน แห่ง สปป.ลาว โดยหลวงปู่สำลี อาจารย์ท่านพาไปเรียน

ท่านคือเจ้าของเหรียญที่ผมมอบให้ที่ปรึกษาจับแล้วบอกว่า "ไม่เคยเจอพระที่แรงขนาดนี้มาก่อน ฯลฯ" จนรูปของหลวงปู่โนอยู่ที่หิ้งบูชาของที่ปรึกษามาจนทุกวันนี้ครับ

ที่ปรึกษาเคยเล่า ทำน้ำหกกระเด็นคว่ำรูปท่านไว้ คืนนั้นเจอดีเลย ตอนดึกเหมือนใครมาจับศรีษะกดกับหมอน ท่านก็ท่องคาถา ๆ ๆมากมายไม่หลุด ท่านก็เอะใจเป็นระดับครูบาอาจารย์แล้ว พอแว๊บมา "หลวงปู่โน" สะดุ้งหลุดเลย รีบยกรูปไว้

ถ้าไปหาที่ปรึกษาที่วัด ดุรูปท่านได้ครับวางไว้กับอัฐิครูบาข่ายเลย

ตามเล่าไป ครั้งนึงศิษย์ท่าน โดนผีรังควานที่ปรึกษาแก้ยังไงก็ไม่ขาด ผมบอกให้บอกรูปท่านสิ เดี๋ยวเห็นฤทธิ์

เช้ามาท่านเล่า เมื่อคืนเจอดี นิมิตรฝัน เห็นหลวงปู่โน กับครูบาข่ายมาด้วยกันในฝัน แล้วนั่งลง ครูบาข่ายเงียบ หลวงปู่โน บอก "เรื่องผีสางจัดการให้แล้วนะ เดี๋ยวจะหาหมอดี ๆ มารักษา"
    ท่านตื่นกลางดึก มองมาที่รูปเห็นแสงสว่างพุ่งออกจากรูป ท่านเล่าผมในวันต่อมา "อาตมาบ้ารึเปล่าเนี่ย โอ๊ย ปลั๊กไฟระเบิด " ่ ผมแซว "ระวังท่านถือดาบมานะ 55" ท่านบอก ศิษย์ท่านลุกบอก หายดีแล้ว

เช้ามาท่านตื่น แม่ศิษย์บอก ได้เปลี่ยนโรงพยาบาลแล้ว พอพาไปหาครูบาสุข (พระอภิญญาใหญ่ มรณภาพไปแล้ว) ท่านยิ้ม "ครูบาอาจาย์ช่วยรักษาให้แล้วนี่"

หลังจาก QC เล่า พอ หัวหน้าเซลแมนโทรมาโม้ตามกิจวัตรพอ เล่าเรื่องปู่โน มันทำไม่สนใจ อ้างถามแต่พระดังที่มันก็ไม่เกี่ยวไรเลย เอามาเชิดเพื่อหาจุดขายหลอกชาวบ้าน ทำให้ ที่ปรึกษากับผมโมโหมาก แถมพอเราชมที่ปรึกษาทำเสี่ยงฮึๆ แบบขี้อิจฉา

สรุป ...วิชาความรู้สร้างเทพอาวุธมาจากตำราของหลวงปู่โนนั่นละครับ... ที่สำเร็จไปแล้วในรุ่นแรกเมื่อ 2 ปีก่อน คนมาขอซื้อ 3 หมื่น เสี่ย ว.ที่ยังมีชีวิตอยู่ไม่ยอมขายเลย... เพราะหาไม่ได้อีกแล้ว..

3. over time

over time Active Member

สนใจตะกรุดนี่แหละครับ ยุคนี้ข้าวยากหมากแพงจริง

4. konun88

อาถรรพ์แห่งธรรมชาติ เป็นสิ่งที่คาดไม่ถึง เพียงแต่ผมต้องการความจริง จะได้ไม่โดนบรรดานักขายมาต้มตุ๋นครับ

เหมือนไปหล่อแหวนละครับ เพราะเราอยากได้ของจริงไม่โดนโรงงานมาต้มตุ๋น ผู้อยู่วงการนี้ย่อมทราบการย้อมแมวต้มตุ๋นมีเพียบ ประเภทว่าแก่มวลสาร ก้นครก เล่นสีต่าง ๆ ถ้าไปทำเองจะทราบ

หรือมักง่ายส่งเศษชนวนเหลือ ๆ จากหล่อรูปพระดัง แล้วบอกชนวนเต็มที่ 20 กก. ส่งไปโรงงานไม่ไปคุมเอง โรงงานช่างบอกผมเอง ชนวนที่ใช้การหลอมแล้ว เขามีศัพท์เรียกยางกินอะไรนี่ละครับมา หลอมใหม่ผสมจะใช้การไม่ได้ เรียกว่าเสียไปแล้ว ก็จะไม่ใส่ชนวน แล้วก็อ้างว่า ใส่แล้ว จบเลย...

ในวงการไม้เช่นกัน ช่างผมก็บอกเอง หน้างานลงเฟส โชวอย่างนึง แต่ขายจริงอีกชนิดเป็นโกดังเพียบ 555 บอกวิธีดูก็จะบอกไม่หมด

ผู้ที่เห็นไม้จริง เดินป่ามาแล้วทั้งชีวิตจะทราบ...

การหลอมเหล็ก ถ้าไม่ได้ส่งไปตีหลอมกับตาจะไม่ทราบเลย ผมก็พึ่งได้ยินเมื่อ 2 ปีก่อนไปดูกะตาว่าหลอมเหล็กนี่ไม่ง่ายเลย เขาถึงเลิกทำกันอย่าคิดว่ารวยนะครับ 55 ทำอาชีพอื่นดีฝ่าเขาว่า...

เหล็กชนวนต่าง ๆ ไม่ใช่สนิมเขรอะมาขายบอกเหล็กยอดเจดีย์นะครับ ง่ายไป ต้องมีที่มาและมีงานสำคัญถึงจะได้มาซักชิ้นครับ...ซื้อหาตามเน็ตจบเลย ตรวจพลังกันมึนละครับ

เหล็กน้ำพี้ยังมีของแท้ไม่แท้เลยครับ ....ดังเคยเปิดเผยมาแล้วในรอบก่อนกริชปากกา...

สรุป ก็ยึดหลักเดิม ขลัง ของแท้ ไม่ย้อมแมว เพราะเราเองก็ย่อมตกภายใต้กฎแห่งกรรมครับ ให้อะไรใครไปก็ได้อย่างนั้นกลับ...

แก้ไขครั้งล่าสุด: 1 ตุลาคม 2019
  5. konun88

จากรุ่นแรกเมื่อ 2 ปีก่อนที่กลายเป็นมีดประจำกายของที่ปรึกษาใช้งานช่วยคนมามาก จนรวบรวมชนวน 2 ปีจนได้ครบมาเป็นรุ่นทิ้งทวนล่าสุด

และคงอีกนับปี ๆ ละครับถึงจะได้ชนวนครบตามตำราอีก

ชุดนี้ได้ชนวนที่เสกจากรุ่นแรกมาผสมด้วย บวกมวลสารอุดกั่นกริชเต็มที่

ขั้นตอนไปรอการเสกแบบลับๆ ซึ่งรอผมได้รับเรียบร้อยพร้อมวิธีการใช้ต่างๆ ผมจึงจะนำมาให้บูชาครับ

ตำนานเรื่องราวการเสก ก็เร้าใจเช่นเดิมแบบรุ่นแรก 2 ปีก่อนครับ และรุ่นมหาปราบพิชิตชัยเช่นกัน เรียกว่ารอบก่อนก็แทบสลบไข้เลย

รุ่นทิ้งทวนนี้จะเร้าใจกว่าอีกครับ เดินทางไกลเข้าป่าอีกเช่นกัน ....และเกี่ยวข้องกับหลักสายวิชาที่ผมศึกษามาด้วยครับ..จึงให้เต็มที่ ไม่งั้น ขับรถไปใกล้ ๆ ก็ทำได้แล้ว 555 พระเก่งๆ มีเยอะครับ..

6. konun88

ทุกรุ่นสร้างด้วยความตั้งใจครับ อ้างอิงตำนานขุนแผน มีดาบฟ้าฟื้น. กุมารทองผ่านไตรภพครับ 55

7. konun88

ไม้งิ้วดำมหาลาภด้วยนะครับ มีวัดนึงบดมาสร้างพระเป็นตำนานไปเลยเรื่องลาภ เพราะมีเทพรักษา....

8. konun88

9. konun88

เหตุเกิดเมื่อวานนี้.....

วันนี้รับโชค.....

10. konun88

อีกท่านได้แหวนไปรายงานมาแล้ว

11. konun88

ท่านบอกแค่เพ่งตำราพญาพาลี ก็รู้แล้วว่าจะมีลาภ 55

12. konun88

โลกปัจจุบันมีภัยมืดที่คาดไม่ถึง 555

คนในภาพหลายปีก่อน ผมเคยขับรถพามันไปรักษากับหลวงปู่ประหยัด ยอมเหนื่อยด้วยความใจดี

ภายหลังดันออกลาย เนรคุณคิดจะค้ากำไรกับท่านเฉย แน่นอน ท่านก็พยากรณ์ล่วงหน้าแล้ว

ล่าสุดมีคนดั๊นชวนผมเข้ากลุ่มเฟส สภาสร้างพระที่นึงบอกการกุศล พออ่านชื่อกรรมการกลุ่ม อ้าว เวรนี่ดันเป็นกรรมการ ผมออกกลุ่มเลย

เลยนึกถึงหลวงปู่ประหยัดเคยบอก ส่งภาพไปเช็คหน่อย อ้อ ใกล้ได้ที่แล้ว

ก็รอวันรับกรรมแต่ละท่านไป 555 ...แน่นอนอย่าหวังกริชผมจะตกถึงมือเจ้านี่ ไม่ให้แตะแน่

วันก่อนเห็นชื่อ ID มันมาส่องกระทู้ผมอยู่ เออน่าสนใจดีครับ 55

โรคประหลาดมาได้เสมอครับ...

13. konun88

หลายปีก่อน ตอนผมยังไม่เล่าเรื่องหลวงปู่ประหยัดใหม่ๆ

มีกระทู้นึงที่เขาลบไปแล้ว ก็เล่าเรื่องพลังพระต่างๆ นี่ละครับ ผมเลยไปแจม ไปนัดเจอกันตามงานบุญ ขึ้นรถตู้ไปทัวรกะเขาด้วย

ทีนี้มีการจับพลังพระเครื่องกัน ผมก็ส่งตะกรุดหลวงปู่ประหยัดเข้าประกวด หัวหน้าแก๊งค์ทีมเช็ค จับตกใจ บอก "มีการเสกแบบซ่อนพลัง ม้วนพลังงานไว้"

ต่อมา เห็นมันอวดพลังพระกันนัก ผมส่งเหรียญหลวงปู่โนเข้าประกวด เท่านั้นละครับ ตกใจช็อคกันใหญ่ "พลังอจินไตย โคตรแรงฯลฯ"

ทีนี้ ต่อมา ในกลุ่มนั้นดันมีคนบ้าจี้ตามไปหาหลวงปู่ประหยัดถึงวัด ก็ส่งรูปในแก๊งค์แต่ละคนให้ท่านตรวจ ผลคือ หลายคนเป็นโรคประหลาด

ท่านตอบอาการให้เสร็จสรรพ เช่น "หลังแข็ง ปวดหลัง ปวดตรงจุด ......"

หงุดหงิด กิจการงานเจ๊ง ฯลฯอะไรมากมาย
    "ตรงจุดจนเจ้าของภาพยังช็อค เฮ้ยรู้ได้ไง ...." ไม่นับเรื่องส่วนตั๊ว ส่วนตัวอีก

จึงเกิดเป็นเรื่องราวเหมารถตู้กันไปรักษามากมายโดยศิษย์ฆราวาสท่าน

ผลคือ ทำให้กริ่งรุ่นแรกดังระเบิดครับ 3 วันหมดเกลี้ยง... โดยหลวงปู่เหิรช่วยเสกให้ 2 อาทิตย์ด้วยก่อนเสกปิดท้ายครับ

ความน่าสนใจตรงโรคประหลาดนี่ละครับ รวมถึงหลายคนที่โดนยาสั่งไป ก็มีอาการต่างๆ กันไป

คนในภาพตอนนั้นรีบไลน์หาผม โทรมาปรึกษาถ่ายเป็นเลือด หลังแข็งโป๊กอะไรมากมาย ก็รักษาจนหาย

แต่ของแบบนี้ไม่หายขาดถ้าไปกวนบาทาคนอื่นต่อไป 555

นั่นละครับถึงได้สร้างกริชไว้ช่วยตัวเองกัน...

แก้ไขครั้งล่าสุด: 2 ตุลาคม 2019
  14. konun88

ดังได้เล่าในการสร้างรุ่นแรก 2 ปีก่อนและรุ่นมหาปราบพิชิตชัย

การเสกมีดหมอ เทพอาวุธ ไม่เหมือนเสกพระเครื่อง ดังมีดหมอระดับตำนานเรียกว่าเครียดกันมาก ๆ

2 ปีก่อนจึงหาพระในป่าได้ (มุกหัวหน้าเซล) คือครูบาทอง เรียกว่าเดินทางกันแทบสลบเพราะอยากให้เด็ดดวงดังมีดในตำนานและได้ใช้งานมาจนทุกวันนี้

ด้วยกระแสพลังจนเหมือนไฟป่าไฟนรก จึงใช้งานได้เด็ดดวงไม่มีขีดจำกัดแต่มีข้อจำกัดตรงผู้ใช้ต้องมีภูมิพอสมควรจึงดึงพลังออกมาได้ (ผมใช้เองด้านมืดยังเล่นเอากระดูกนิ้วเคลื่อน 555 ที่ปรึกษาบอก "บอกแล้วแรงเกินอย่าใช้บ่อย")

รุ่นล่าสุดมหาปราบพิชิตชัยก็ ดีเด่นตรงคนธรรมดาสามารถควบคุมกระแสได้ไม่เกิดผลข้างเคียง สมเป็นตามสายมีดหมอในตำนานระดับแผ่นดิน...

ในรุ่นปราบไตรจักรทิ้งทวนก็รอลุ้น..เพราะเสกเดี่ยวแบบชาติเสือไม่ขอเนื้อใครกิน

15. konun88

การได้พบกับครูบาอาจารย์สายสำเร็จลุนที่หลักวิชาเหมือนที่ผมพบจากหลวงปู่โนนับเป็นวาสนาในชีวิตอย่างยิ่ง

และที่ปรึกษาได้สัมผัสกระแสของที่ท่านเสก "สุดยอด ๆๆ สูสีครูบาทองเลย เสกแบบซ่อนกระแสใช้เวลานานมากกว่าจะอ่านได้ สุดยอด ๆ ๆ ๆ "

16. konun88

เรื่องราวประทับใจที่พวกชอบอ้างพระดังไม่มีวันเข้าใจครับ

เหรียญรุ่นแรกหลวงปู่โนในภาพที่ผมให้ที่ปรึกษาไป แล้วมีคนมาขอซื้อท่าน 2 หมื่นท่านไม่ขาย...

17. konun88

อักขระที่ยิงเลเซอร์ ถอดมาจากตำราหลวงปู่โน ... ซึ่งเป็นชุดเดียวกับรุ่นแรกเมื่อ 2 ปีก่อน

18. konun88

เหล็กช่อฟ้า หนึ่งในมวลสารที่ตำราบังคับให้มี....

ก้านท่อยอดฉัตรที่เป็นเหล็ก (ตัวใบฉัตรไม่เหลือแล้ว55)

19. konun88

ครูบาอาจารย์แท้เป็นแบบนี้ครับ ไม่อ้างชื่อพระดังหากิน ขนาดของแท้ยังไม่อ้างเลย แต่ของปลอมอ้างไม่หยุด. บริวารยิ่งเอาใหญ่. ศีลเสมอกันเข้ากันได้

20. konun88

มีบางท่านถาม กริช กับตะกรุดเลือกอันไหนดี รึต่างกันยังไง

จริง ๆ ก็ต่างตรงใช้งานนะครับ โดยหลักตะกรุดที่ใช้แก้คุณไสยขับผีร้ายก็มีเช่นปราบพิภพ ฟ้าสะท้าน พลิกฟ้าก็ใช้ได้แต่....แต่...

ที่ปรึกษาเตือนจะเอาไปแช่น้ำมนต์อาจทำให้ผิวเสียได้ โดยเฉพาะตะกรุดที่ผ่านการหลอมชนวนเก่าแผ่นทองมารีดใหม่ ดังเช่น ฟ้าสะท้านและพลิกฟ้า ท่านบอกแค่จับ ๆ ยังมีรอยนิ้วมือเลย ท่านเตือนให้ระวังเอาไปแช่น้ำมนต์เดี๋ยวผิวจะสึกกร่อนได้

โดยสรุปที่ใช้งานมาแม้พระอาจารย์ยังต้องใช้มีดในบางกรณี รึกริชก็พกพาง่าย ไม่ใช่จะเอาตะกรุดไปใช้จี้ขับผีเสียดายของแย่

จริง ๆ ผู้ผ่านการใช้งานจริงจะทราบครับ.... ขณะนี้ผมรอนับวันไปรับกริชเท่านั้นอีก 1 อาทิตย์ ...ถึงเดินทางไกลอีกครั้งครับ...

คำถามทำไมต้องเป็นกริช ... เพราะมีเสน่ห์ ลักษณะเหมือนคมเขี้ยว โค้งดั่งเปลวไฟ และเกี่ยวข้องกับหลักกระแสพลังงานครับ...