นาซ่า...เตรียมอพยพชาวโลก ไป ดาวอังคาร

ในห้อง 'วิทยาศาสตร์ทางจิต - ลึกลับ' ตั้งกระทู้โดย crimsonn, 28 พฤศจิกายน 2011.

1. เทพเสียว

เทพเสียว สมาชิกใหม่

คิดมากไปป่าว ผมเข้ามาอ่านบอร์ดนี้ก็นานหละพอดีเจอที่ลายเซ็นต์ของเจ้าของบอร์ดนี้ ที่เค้าสิงห์อยู่อีกบอร์ดซึ่งเป็นบอร์ดที่ผมเข้าประจำ แต่ผมไม่ได้สมัครสมาชิกที่นี่ เพราะเข้ามาอ่านพวกแนววิทยาศาสตร์ ติดตามข่าวสารเกี่ยวกับวงการนี้เท่านั้นไม่คิดจะตอบกระทู้แต่เห็นกระทู้นี้แล้วอดไม่ได้ มีการกู้โลกด้วย มันเกินจริงไปหน่อย แต่ผมเองนั้นมีบอร์ดประจำอยู่แล้ว ^__^

2. blackangel

blackangel เป็นที่รู้จักกันดี

ลิขสิทธิ์ไม่ต้องจดนะครับ แค่แสดงความเป็นเจ้าของผลงานของคุณเองต่อสาธารณะก็ได้แล้ว ที่จะต้องจดก็มีเป็น สิทธิบัตร อนุสิทธิบัตร เครื่องหมายการค้าครับ

ปล.เรียนรู้ความรู้ของมนุษย์โลกให้มากๆด้วยนะครับ (||)(||)(||)(||)(||)(||)

3. blackangel

แถอีก อ้างอีก ไม่มีปัญญาที่จะเขียนหนังสือเองก็ว่ามาเหอะ แหมๆๆ (||)
    เราชอบทำบทความ บล็อค >> แล้วตัวนายได้ทำบล็อคเองมั้ย เขียนบทความเองมั้ย หรือแค่ทำบล็อคแล้วก้อปๆข้อบทความเขามาแปะๆๆๆ(||)

ไม่ใช้ความสามารถ ความรู้ สติปัญญาอันสูงส่งของมนุษย์ต่างดาวที่แฝงอยู่ในตัว มาหาเงินแล้วแต่งหนังสือแจกฟรีไปเลยดิ ไหนจะๆทำเพื่อมนุษย์ก็ทำให้เต็มที่ไปเลย

ไม่ก็ไปหาชมรมแนวแบบนี้ด้วยกันอยู่ดีมั้ย ?? แบบ ชมรมจิตรจักวาล ของ อ ปริญญา ไรแบบนี้ เผื่อความรู้นายจะได้เยอะขึ้นกว่าองค์ความรู้เดิมที่อาศัยอ่านๆตามเวป 5555(||)

แล้วมีการมาบอกเรารู้ความคิดมนุษย์ 555(||) หลักจิตวิทยาง่ายๆแค่นี้เอง แถมมีการพูดดักทางไปก่อน ในกรณีที่มีคนบอกจะให้แสดงอะไรจริงๆ แล้วยกเอาหลักมายากลไรมาอ้างมันคนละประเด็นเลยย อันนั้นมันมีอะไรให้แสดงให้คนดูเขารู้สึกแปลใจ พอเฉลยขึ้นมาก็หายสงสัย

แต่นี้มันเป็นเพราะนายไม่มีอะไรที่แตกต่างจากมนุษย์ทั่วไปเลย ก็เลยไม่มีอะไรจะมาแสดงต่างหาก ไม่มีอะไรที่จะมาแสดงให้คนอื่นรู้สึกแปลกใจเหมือนมายากล
    คิดว่าตัวเองเป็น ครายออน พาราซิทัล เอ็ดดี้ ไรแบบนี้หรอ (||)
    หากจะแตกต่างจากมนุษย์ททั่วๆไปก็คงเป็นปมด้อยบางอย่างที่อยู่ในจิตใจนาย เลยทำให้นายเป็นคนอีโก้สูง คิดว่าตัวเองเก่งฉลาดกว่าคนอื่น เหนือกว่าคนอื่น

เห็นพรสวรรค์ออกจะเยอะไม่ใช่หรอ ไหนจะเป็นแขมป์เกม นักเปียโน นักเล่นไพ่มายากล

เอาเวลาไปฝึกมายากล ฝึกเปียโน หรือแสวงหาความสามารถอื่นๆไม่ดีกว่าไง ไม่ก็ตั้งใจเรียนให้จบๆไป หรือว่าว่างงานอยู่ หรือใกล้เรียนจบแล้ว เลยว่างมากไม่รู้จะทำอะไร:boo::boo::boo:

4. light worker

light worker เป็นที่รู้จักกันดี

10 พฤศจิกายน 2011
    เขียนหนังสือมันก็ต้องจ้างโรงพิมพ์นะครับ เสียเงินในกระเป๋าอีก ผมว่าทำบล๊อกน่าจะดีกว่านะครับ.. :)

ปล.ควรจะเคารพคนที่ช่วยโลกของคุณทำให้มีชีวิตอยู่ได้นะครับ คุณยังต้องเรียนรู้อะไรอีกมาก..เช่นเดียวกับผม :)

5. blackangel

แล้วใครใช้ให้ช่วยมิทราบ หรือใครสั่งให้ช่วยหละ จากเรื่องราวที่เล่าๆมาเหมือนหาเรื่องใส่ตัวเองจนกลับบ้านไม่ได้ไม่ใช่หรอ ถ้าจะช่วยจริงๆทำไมตอนนั้นไม่ช่วยให้แอตแลนติสไม่ล่มสลายซะหละ
    อย่ามาทวงบุญคุณกันแบบหน้าด้านๆไร้หลักฐานซิ :boo:
    จำเอาไว้นะโลกนี้โลกมนุษย์ ดังนั้น มนุษย์เป็นใหญ่ :cool:
    ส่วนนายจะไปใหญ่ที่ไหนก็ตามใจจะ มิติที่ 5 จะดาวศุกร์ ดาวอังคารก็แล้วแต่ (||)(||)(||)

6. light worker

light worker เป็นที่รู้จักกันดี

ความจริงพวกเราก็ไม่ค่อยอยากช่วยพวกนายหรอก พวกเราช่วยคนส่วนใหญ่ที่เห็นคุณค่าและคู่ควรต่อการมีชีวิตอยู่บนโลก แต่พอดีพวกนายมันติดร่างแหมาด้วย..

ปล.หากบนโลกนี้ไม่มีพวกเราอยู่ พวกนายก็จะรู้สึก (พวกเรามาจากดวงดาวที่มีวิวัฒนาการสูงมากๆแล้ว และพลังงานที่พวกเราเปร่งออกมานั้นจะสูงมากๆ การที่พวกเรามาอยู่ ณ ดาวโลกแห่งนี้ เป็นการยกระดับพลังงานโดยรวมให้กับโลกด้วย :))

แก้ไขครั้งล่าสุด: 5 ธันวาคม 2011
  7. blackangel

เหมือนจะตอบไม่ตรงคำถามนะครับ :boo:
    แถมตอบได้สมกับเป็นแชมป์ดริฟท์เกมรถอีก

อะไรเป็นหลักฐานว่าพวกนายช่วยครับ ? ถ้าช่วยแล้วก็ต้องช่วยให้หมดซิ ญี่ปุ่นก็ยังเห็นโดนซึนามิ ไทยก็เห็นโดนน้ำท่วม ประเทศไรไม่รู้โดนแผ่นดินไหวอีก ช่วยอะไรหละหา ?
    ความจริงพวกนายไม่ต้องช่วยอะไรก็ได้นะครับ อยากลองรู้สึกจังว่าโลกที่ไม่มีพวกนายมาอาศัยอยู่จะเป็นยังไง ลองไม่อยู่ซัก 1 เดือนมั้ยครับ เพื่อผมจะรู้สึกอะไรขึ้นมามั้ง

8. light worker

ผมไม่รู้สึกอะไรกับคนแค่คนๆเดียวหรอกนะครับ ส่วนเรื่องภัยพิบัติพวกเราช่วยหลายอย่างครับ ทั้งยับยั้งอุกาบาตที่จะพุ่งมาชนโลก ซึ่งเรื่องนี้พวกคุณก็โดนปกปิดมาอย่างมาก เพราะด้วยเทคโนโลยีของโลกแล้ว ช่วงนั้นแทบไม่มีอะไรที่จะยับยั้งวัตถุจากนอกโลกได้เลย สิ่งที่พวกคุณเรียนมาไม่ว่าจะเป็นส่งจรวดไปทำลาย หรืออะไรต่างๆนั้น มันเป็นเพียงแค่ทฤษฎีฉากบังหน้าครับ พวกเราช่วยพวกคุณมาตลอด และช่วยยับยั้งสารเคมีในโรงงานปฏิกรณ์นิวเคลียร์ที่ประเทศญี่ปุ่นช่วงหลังเกิดสึนามิด้วย แม้ตอนนี้จะยังไม่มีหลักฐานมากนัก เพราะพวกเราคงต้องทำให้มันเป็นไปแบบนี้ก่อน แต่พวกเราคาดว่าอีกไม่นาน พวกคุณจะต้องได้รับรู้ทุกๆสิ่งทุกๆอย่างบนโลกใบนี้.. :)

ปล.ส่วนเรื่องที่ผมตอบไม่ตรงคำถามนั้นมันเป็นแผนการของผมน่ะครับ ซึ่งหากจะพูดก็คือ..คุณก็แค่ตัวประกอบฉากสำหรับพวกเรา ที่จะทำให้โครงข่ายที่เราวางไว้นับพันๆปีบรรลุผล แต่ไม่ว่ายังไงก็ตาม..ถึงคุณจะจำไม่ได้ว่าตัวเองเป็นใคร...คุณก็คือผู้ที่เสียสละเป็นอย่างมาก พวกเราขอบคุณในความรักความเมตตาของคุณ :)

9. เทพเสียว

เทพเสียว สมาชิกใหม่

ถ้าเป็นแบบนั้น ผมขอนัดเจอกับท่านอวตารจะได้มั้ยครับ light worker

10. light worker

ส่วนเรื่องภัยธรรมชาติพวกเราคงช่วยอะไรไม่ได้มากนักน่ะครับ พวกเราช่วยหลักๆให้พวกคุณแล้ว ที่เหลือพวกคุณต้องช่วยกันเองครับ เพราะมันคือดาวของพวกคุณ บางทีช่วงที่ภัยพิบัติมันมาหนักๆพวกเราก็หลบเอาอยู่ในยานน่ะครับ อิอิ เราช่วยเท่าที่ช่วยได้ครับ พวกเรากำจัดกลุ่มอิลลูมินาติหลักๆให้แล้ว เพราะภัยธรรมชาติที่โลกเราได้รับส่วนมากก็มาจากพวกเค้าแหละครับ เรื่องโลกร้อนอะไรนั่นมันเป็นเพียงแค่ข้ออ้างน่ะครับ.. :)

11. โปรเซดอน

โปรเซดอน เป็นที่รู้จักกันดี

27 กันยายน 2011

แถไปเรื่อย...โหมาจากดวงดาวที่มีวิวัฒนาการสูงมาก ถ้างั้นนายก็คงไม่ใช่พวกเค้าหลอก ตืนๆ นาย Light worker พยายามจะมาชี้นำเพื่อนๆสมากชิกในเรื่องต่างๆที่เค้าพยายามอธิบายมาแต่จะให้เชื่อก็คงทำใจลำบาก เพราะขนาดเรื่องเล็กๆน้อยๆ เขาก็ยังโกหกเพื่อนสมาชิกหน้าด้านๆประจำ หลอกลวงเพื่อนสมาชิกไปวันๆ ว่าจะไม่แฉแต่ก็อดไม่ได้

ถ้าอยากรู้ว่านาย Light worker เค้ารู้ได้ไงว่าเค้ามาจากดาวอื่นก็ตามคำอธิบายข้างล่างนี้เลย

เรื่องเดียวกันนี้ถ้าข้อความถูกโพสโดย สมาชิกท่านอื่นยังดูน่าเชื่อถือกว่าเยอะกว่าที่จะถูกโพสจากพวก ของปลอม ของเก๊

12. light worker

หากจิตวิญญาณที่แท้จริงของคุณยังไม่ถูกเชื่อมต่อเข้ากับตัวตนที่สูงกว่า คุณก็ไม่มีวันเข้าถึงพวกเราหรอกครับ ผมขอถามหน่อยนะครับ ผมไปรีดไถ่เงินใครหรือทำให้ใครเดือดร้อนหรือเปล่าวครับ.. :)

13. โปรเซดอน

เดี๋ยวจะแสดงข้อมูลของคนโกหกให้ดูนะครับตามนี้เลยว่าเรื่อง ธรรมดาๆยังจะโกหก

จริงๆแล้วการแข่งขันในแตละปี จะจัดหาผู้ชนะของแต่ละห้างแล้วก็เอามาแข่ารอบสุดท้ายอีกที และคุณ Light worker ก็ถือว่ามีฝีมือได้เป็นแชมป์ที่ มาบุญครอง แต่ในปีนั้นถ้าจำไม่ผิดรอบสุดท้ายจะแข่งที่ Fashion Island ซึ่งคนที่เป็น Drift king ประเทศไทยไม่ใช่นาย Light Worker ตามคำโกหก

แก้ไขครั้งล่าสุด: 5 ธันวาคม 2011
  14. light worker

ผมก็ยังไม่ได้บอกเลยนะครับว่าแชมป์ Drift king ที่ผมได้มานั้น เป็นเกมส์ Initial D3 :(

ปล.มันมีหลายรายการครับ ช่วงนั้นยังไม่มีการบันทึกลงเว็ปไซด์ ทั้งเกมส์ Daytona,Outran2,Midnight3,Initial D3 (ส่วนเกมส์ Midnight3 รายการแรกพวกเราจัดกันเองครับ)

15. โปรเซดอน

ถูก....คุณไม่ได้มารีดไถ แต่สังเกตุได้ว่ามีเจตนาที่จะแสดงข้อมูลอันเป็นเท็จต่อเพื่อนสมาชิก ยังผลให้ข้อมูลจริงที่ถูกต้องผิดเพี้ยนไปจากเดิม และจะนำมาซึ่ง ความไม่น่าเชื่อถือในบทความเดียวกันจากสมาชิกท่านอื่นที่มีเจตนาดี

16. โปรเซดอน

รูปผู้ที่เป็น Drift king ประเทศไทยตัวจริง

ส่วนคนที่อ้างเป็น Drift king ประ้เทศไทย ใส่เสื้อขาวนั่งอยู่ข้างหน้า

แค่นี้ก็รู้แล้วว่า เรื่องเด็กๆชิวๆมีหลักฐานแน่นอน ยังจะโกหก แล้วนับประสาอะไรกับเรื่องที่เค้าฝันอยู่หรือจำคนอื่นมาพูด ดีไม่ดีบิดเบือนข้อมูลคนอื่นเค้ามั่วไปหมด เฮ้อ....

ไฟล์ที่แนบมา:

17. blackangel

ถึงจะมีมนุษย์ต่างดาวมาช่วยโลกก็เหอะ แต่ก็ไม่ใช่ตัวคุณมาช่วย สำคัญตนผิดไปหรือเปล่าครับ

แหนะแถอีกแล้ว 555 เรื่องที่ไม่ตอบ เพราะไม่รู้จะตอบยังไงอธิบายยังไงละดิ
    แล้วยังพูดซะดูตัวเองยิ่งใหญ่จังเลยน้า โฮะๆๆใครตัวประกอบฉากกันแน่
    ใครจะเป็น Ligtworker ตัวจริงตัวปลอมน้าาาา

วันไหนที่โครงคร่ายคริสตัลไลน์สำเร็จ อย่าลืมหาแท่งคริสตัลใหญ่ๆมาแล้วสลักชื่อผมไว้ด้วยหละ 55555 หรือนายจะพูดให้ตัวเองดูดีอีกว่า คนอย่างเราไม่มีค่าควรสำคัญพออะไรประมาณนี้อีกหละ

งั้นผมขอถามคำถามอื่นก็ได้

1.อาณาจักรแอตแลนติสจะโผล่มั้ย
    2.ใจกลางแกนโลกมีอะไรอยู่
    3.มิติที่ 5 กับมิติที่พวกเทวดาอยู่ ต่างกันมั้ย ?

18. light worker

ช่วยกลับไปอ่านข้อความที่ 139 ด้วยครับ :)

19. light worker

หากคุณเป็นนักแข่งหรือเก่งอะไรสักอย่าง..คุณก็จะเข้าใจครับ ถึงการเสียสละ หรืออื่นๆ

[ame=http://www.youtube.com/watch?v=pfJxk5Tz8dQ&feature=share]Flourish at siam magic 230610 - YouTube[/ame]

เอาคลิบตัดไพ่ของผมไปชมกันเล่นๆนะครับ หากใครยังไม่เคยดู อิอิ (ต้องโชว์ความเป็นเทพหน่อย :))

20. blackangel

อ่อที่แท้ก็เป็นปมบางอย่างในใจตั้งแต่เกิดมานั้นเอง แม่นายเล่าแบบนี้แสดงว่าชาติก่อนนายอาจะเป็นทหารในวังละดิ คิดว่าเป็นทหารอวกาศแห่งกาแล็กซี่อันไกลโผ้นไง ยังจะงงอะไรอีกๆๆๆๆ

แล้วตอนเป็นเด็กอยู่ในครรภ์ใช่ว่าจะต้องมีวิญญาณเลยนี่ อาจจะแบบว่าเกือบเป็นตัวขึ้นมาแล้ววิญญาณจึงหยั่งลงมาอยู่ก็ได้ ตราบใดที่ยังอยู่ในครรภ์

หรือนายคิดว่าวิญญาณเด็กในท้องนั้นตาย แล้ว มนุษย์ต่างดาวมาสิงร่างเด็กหรอ 555555