นอกเรื่องหน่อยนะ..ดูความเลวของคน

ในห้อง 'เรื่องผี' ตั้งกระทู้โดย BonGBawGirl, 20 ธันวาคม 2006.

1. At_nat

At_nat Active Member

19 พฤษภาคม 2008
    สงสารทั้งน้องเค้า และ ลูกเค้าด้วย
    สังคมทุกวันนี้มันช่างเศร้า T-T

2. กลอยใจ

กลอยใจ Active Member

31 สิงหาคม 2007
    ดำเนินคดี หึพูดได้เหมือนน่าฟังนะ แต่ฟังไม่ได้ กฎหมายที่ย้อนมาทำลายคนดีๆ น้องยังเด็กอยู่เลย แทนที่เด็กคนหนึ่งจะได้มีอนาคตที่สดใสกับช่วงเวลาที่ยังมีแต่ความทรงจำที่ดีๆและสนุกสนาน แต่กลับต้องมาแบกรับความกดดัน ภาระทางสังคม คำนินทาครหา ทั้งๆที่เหตุมันไม่ได้เกิดมาจากตัวน้องเค้า อายุแค่12 ยังมีเวลาในการใช้ชีวิตที่ยาวนานอยู่บนโลกใบนี้ แทนที่จะได้มองเห็นมุมสวยงามกลับเห็นแต่มุมที่มันโสมม กับสิ่งที่สังคมตราหน้าไปชั่วชีวิต ขอให้หนูลุกขึ้นสู้นะคะ เป็นคนดีเราเป็นที่ตัวเราเอง แม้คนอื่นไม่รู้ แต่ว่าตัวเรารู้ดีที่สุด เป็นกำลังใจให้น้องสู้ต่อไปนะคะ

3. เวฬุวัล

เวฬุวัล เป็นที่รู้จักกันดี

ขอให้ดวงวิญญาณของเด็กจงไปสู่สุคตินะคะ

4. ผู้หญิงธรรมดา

ผู้หญิงธรรมดา เป็นที่รู้จักกันดี

สังคมเราน่าเป็นห่วงนะ

5. mook_me

mook_me เป็นที่รู้จักกันดี

!!!!!!