ทำนาย อดีต ปัจจุบัน อนาคต กรรม อดีตชาติ ฟรี

ในห้อง 'บริการรับดูดวง' ตั้งกระทู้โดย ผู้มาใหม่, 17 ตุลาคม 2011.

1. JINKLE

JINKLE เป็นที่รู้จักกันดี

มนชยา ขอคลายเครียดด้วยคนค่ะ
    01 ความรัก
    23 การงาน
    28 ที่อยู่
    11 เจ้ากรรม
    70 สุขภาพ

2. diya

diya เป็นที่รู้จักกันดี

มาเม้นท์ให้นะค๊า ขอโทษทีช้าไปหน่อย ขอบคุณอีกครั้ง

สำหรับชื่อของคุณแสดงใฟ้เห้นถึงโรคปวดหัวที่เป็นอยู่ซึ่งตอนนี้ก็เหมือนจะรุนแรงไม่น้อยเลยนะครับ เวลาปวดแต่ทีอะไรก็ไม่เอาแล้ว ฉะนั้นอย่าพยายามเครียดและจ้องหน้าคอมนานๆนะครับ ใช่จ้า ปวดหัวบ่อย ไมเกรนอ่ะ จ้องคอมพ์บ่อยจิงด้วย หุหุ
    66 ความรัก ความรักของคุณตอนนี้มันยังดุซับซ้อนนะครับ เพราะคุณปาดแข้งไม่กล้าบอกรักหรือเอ่ยปากบอกเขาซะทีครับ ลองเปิดใจกันดูครับเวลามีเรื่องอะไรที่ไม่เข้าใจกันจะได้คลายลงซะที ไม่มีจ้า
    41 การงาน การางนคุณต้องเหนื่อยหน่อยนะครับเพราะคุณก็ทำงานจนไม่ค่อยมีเวลาอยู๋แล้วนี่หรือเปล่าเลยทำให้คุณเกิดอาการปวดหัวเพราะเครียด ทำเองทุกอย่างลูกจ้างมีก็ใช้บ้างนะครับ เหนื่อยเป็นปกติจ้า
    22 ที่อยู่ ที่อยู่ตอนนี้มีความสุขกายสบายใจจะทำอะไรมันก้อง่ายไปซะทุกอย่าง ไม่แน่มาถามความรักจากผมหรือว่าคุณมีแฟนอยู่แล้วละครับ ที่อยู่โอเค อย่างอื่นไม่มีจ้า
    11 เจ้ากรรม เจ้ากรรมนายเวรของคุณตอนนี้คุณอาจจะเป้นคนที่มีลูกยากนะครับ หรือถ้ามีแล้วเด็กจะเลี้ยงยากเอาแต่ใจ นะครับ ดังนั้นคุณต้องหมั่นเข้าวัดทำบุญนะครับเพราะคุณมีกรรมกับเด็กครับ งืมมมมมม
    50 สุขภาพ สุขภาพตอนนี้เท่าที่เห้นน่าจะมีอาหารปวดระหว่างมดลูกหรือท้องน้อยประจำครับเพราะคุณเองชอบกลั้นฉี่บ่อยมากจนเป้นนิสัยชอบนั่งทำงานจนลืมสุขภาพของตัวเองมากกเกินไป นี่ละมั้งครับ เขาถึงเรียนกว่า working woman ไม่ได้กลั้นจ้า
    99 การเงิน การเงินคล่องตัวดีครับ แหมนะก็ทำงานซะขนาดนี้ไม่มีเงินจะทำไปทำไมละครับ<!-- google_ad_section_end -->
    เหอเหอ มะค่อยจาคล่องเลยจ้า ยังทู่ซี้ทำอยู่เลย

แก้ไขครั้งล่าสุด: 23 ตุลาคม 2011
  3. gardin

gardin Active Member

9 มิถุนายน 2010
    ชื่อรัตติยาค่ะ
    3ความรัก
    1การงาน
    7ที่อยู่
    9เจ้ากรรม
    55สุขภาพ
    99การปฎิบัติกรรมฐานและแนะนำวิธีที่ถูกจริต
    85การเรียน

4. okoliza

okoliza สมาชิกใหม่

ธีรพงษ์ คับ

ความรัก - 39
    ครอบครัว - 50
    การเรียน - 89
    การเงิน - 32
    เจ้ากรรมนายเวร - 16

ขอบคุณมากคับ :)

5. thumnong

thumnong สมาชิก

29 กุมภาพันธ์ 2008
    ธำณงค์

ความรัก 16
    การเงิน 8
    เจ้ากรรม 1
    อนาคต 99
    การงาน 5
    พ่อแม่ 69

6. i8

i8 สมาชิก

นันท์ธีมา

36 ความรัก
    24การงาน
    32ที่อยู่
    58เจ้ากรรม
    64สุขภาพ

ขอบคุณมากคะ

7. messcher

messcher สมาชิกใหม่

14 กรกฎาคม 2009
    ตระการ

85 พ่อแม่
    64 การงาน
    99 ของหาย(จะได้คืนไหม)
    45 เจ้ากรรม

ขอบคุณครับ

8. pipehiso

pipehiso เป็นที่รู้จักกันดี

11 ธันวาคม 2008
    ไปยวัตร
    1 เรียนต่อ
    1 รัก
    1 งานหลังเรียนจบ
    1 อดีตชาติ เจ้ากรรม

9. Nate4paul

Nate4paul สมาชิกใหม่

16 กุมภาพันธ์ 2008
    ภาณุวัฒน์

28ความรัก
    88การงาน
    55ที่อยู่
    32สุขภาพ
    19เจ้ากรรม

ขอบคุณมากนะคับ ^__^

10. ศีลทบ

ศีลทบ Active Member

อัฑฒ์ติณณ์

13 การงาน / อาชีพ
    11 ที่อาศัย
    59 สุขภาพ
    95 การเงิน
    12 กรรมลิขิต /เจ้ากรรม

ขอบคุณครับผม

11. K_NAN

K_NAN สมาชิกใหม่

สุชาดา ค่ะ ความรัก อย่างเดียวค่ะตอนนี้ทะเลาะกัับคนรักอยากทราบว่าจะกลับมารักกันดังเดิมได้ไหมคะ 18 ค่ะ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      74.9 KB
      เปิดดู:
      48
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 31 ตุลาคม 2011
  12. ผู้มาใหม่

ผู้มาใหม่ เป็นที่รู้จักกันดี

ก่อนอื่นต้องขอโทษทุกท่านที่ทำให้รอนานนะครับ เพราะช่วงนี้ติดงานบุญงานกฐินหลายงานและภาระกิจส่วนตัวหลายอย่างจึงทำให้ทุกท่านรอนาน ผมขอเริ่มทำนายเล่นๆแก้เครียดกันนะครับถูกผิดอย่าว่ากันเพราะผม วรยุทธน้อยชั้นหางแถวครับจะไปเปรียบกับอาจารย์เจ้าสำนักไม่ได้นะครับ ผิดถูกขอคำชี้แนะด้วยนะครับ

13. ผู้มาใหม่

61 ความรัก ความรักของคุณตอนนี้คิดอะไรก็พูดไปอย่าปล่อยให้จุกปากนะครับ ใจกล้าๆหน่อยครับ เพียงแต่พูด ที่สำคัญอย่าทำตัวเจ้าชู้เด็ดขาดเพราะคุรจะหาความรักแท้ไม่ได้เลยครับ
    87 สุขภาพ สุขภาพตอนนี้จะเกี่ยวกับเท้าและทลังที่มีอาการปวดบ้าง แต่ไม่ร้ายแรงครับ ผมแนะนำให้ไปเดินที่สนามหญ้าหรือชายทะเล ดูครับใช้เท้าสัมผัสกับธรรมชาติ จะได้ปลอดปล่อยพลังงานด้านลบออกจากตัสทำให้สดชื่นได้ครับ
    90 การเรียน การเรียนตอนนี้คุณกำลังคิดหนักเลยทีเดียวว่าจะเอายังไงดี แต่ตอนนี้ห้ามขี้เกียจนะครับ เพรราะตัวขี้เกียจมันมีเยอะสลัดทิ้งไปบ้าง แต่ก้ลองดูอีกซักตั้งครับ ถ้าไม่ได้จริงก้พักไว้ทำตามฝันตัวเองซะก่อน
    21 เจ้ากรรมนายเวร เจ้ากรรมนายเวรของคุณระวังคนที่รูปร่างสูงโปร่งนะครับเพราะอาจจะเสียเงินกับคนประเภทนี้ได้ แต่คงยากนะเพราะดันตรงสเป็กเลยนะซิ
    75 ที่อยู่ ที่อยู่ตอนนี้คุณไปไหนก็สุขกายสบายใจเพราะมีสิ่งที่มองไม่เ็นคอยตามช่วยเหลืออยู่ อยู่เย้นเป้นสุขนะครับ
    56 สัมผัสที่ 6 สัมผัสที่คุณมีตอนนี้ยังไม่แจ่มชัดครับลองฝึกจิตของตัวเองให้ดีครับผมว่าไม่นานความกระต่างจะเกิดกับคุณเองครับ สิ่งศักสิทธิ์ที่อยู่กับคุณเองก็คอยช่วยเหลืออยู่ครับแต่ว่า จิตไม่นิ่งพอเลยสื่อได้ยากครับ

14. ผู้มาใหม่

19- ค้าขาย การค้าขายของคุณช่วยนี้ยังคงที่ขายไปได้เรื่อยๆครับไม่ถึงกับว่าขายดี ไม่แน่คุณอาจจะขายของเกี่ยวกับเครื่องนุ่งห่มนะครับผมแนะนำ ให้หาพระพุทธรูปมาตั้งไว้ในร้านและทุกวันพระให้ถวายพวงมาลัยสดกับแก้วน้ำสะอาดตั้งไว้นะครับ จะทำให้การค้าดีขึ้นครับ
    08-การเงิน การเงินของคุณ มีเงินแต่เก้บไม่อยู่ครับเพราะอาจจะมีคนในบ้านป่วยไม่สบายจึงทำให้เกิดการเสียทรัพยืในส่วนนี้ครับ พยายามทำบุญให้เจ้ากรรมนายเวรให้มากๆครับจะได้ดีขึ้น
    24-ครอขครัว ครอบครัวตอนนี้มีความเข้าใจกันดีเป้นครอบครัวใหญ่เลยทีเดียวครับ ร่มเย้นเป้นสุขกันทุกคนนะครับ แต่ระวังสุขภาพของผู้ใหญ่ในบ้านหน่อยนะครับ
    26-เจ้ากรรม เจ้ากรรมของคุณเองเป้นคนที่อยู่ในวงการค้าของคุณเองครับ ซึ่งคุณเองก็น่าจะรู้จักดีด้วยซ้ำ ไม่เป้นไรครับ จับตาดูไปเรื่อยๆผิดถูกค่อยว่ากันครับ
    04-สุขภาพ สุขภาพตอนนี้ลุ่มๆดอนๆสามวันดีสี่วันไข้ไม่สุ้ดีเลยครับ อาการภูมิแพ้ที่เป้นอยู่รักษาทางการแพทย์ไม่หายก็รักษาทางธรรมดูครับพิจารณากายสังขารของเราว่ามีความเป็นมาอย่างไร
    12-ที่อยู่ ที่อยู่ตอนนี้อยุ่ในเกณฑ์กลางๆไม่ร้ายครับอยุ๋แล้วดีไม่มีโทษครับ แต่พยายามทำบ้านให้โปร่งหน่อยนะครับ อะไรที่มันอึมครึมไม่สว่างก็จัดการเสียครับ จะได้สบายตาสบายใจ

15. ผู้มาใหม่

52 การเรียน การเรียนตอนนี้ก็สำเร็จลู่ล่วงไปแล้วแต่สิ่งที่บนไว้เกี่ยวกับการเรียนถ้าได้แล้วก็ไปแก้ด้วยนะครับ อย่าลืมเด็ดขาดสัญญาอะไรไว้ก็ต้องทำให้ได้
    69 การสอบ การสอบของคุณเองก็พยายามเออาความรู้สึกแรกของตัวเองใาเป้นคำตอบครับ เพราะคุณเองก้เรียนไม่ค่อยเก่งเท่าไรแต่ผมบอกได้เลยครับ ผ่านแน่นอน
    09 ความรัก ความรักของคุณอย่าไปหวังอะไรเลยครับ เพราะสิง่ที่รออยู่เบื้องหน้ามันใหญ่กว่าที่คุณคิดไว้ครับ จะสำเร้จด้วยใจที่ตั้งมั่น สาธุ
    89 เจ้ากรรม คนมีองค์เทพมีญาณหรือกรรมเก่าต้องมาสร้างบุญบารมีเพิ่ม นะครับ อย่าท้อกับสิ่งที่จะเกิดขึ้นในอนาคตนะครับ

16. ผู้มาใหม่

16 ความรัก คุณเป้นคนที่รักใครแล้วไม่ค่อยสมหวังหรอกครับเพราะความรักของคุณมักเกิดกับน้ำตาจะรักใครชอบใครก็ได้แปบเดียวครับ พยายามถามใจตัวเองดีกว่าครับว่าจะรักไปเพื่ออะไร จุดมุ่งหมายของชีวิตคืออะไรครับ
    24 การเรียนการเรียนตอนนี้กำลังไปได้ดีเพราะมีเพื่อนที่ดีคอยชี้แนะ แนะนำให้ครับ เจอกัลยามิตรที่ดีแล้วชีวิตก็ดีอย่างนี้ละครับ
    58 ที่อยู่ ที่อยุ่ตอนนี้ร่มเย้นเป้นสุขครับเพราะที่บ้านยังมีคนที่ใจบุญสุนทานคอยช่วยค้ำจุนอยู่ หรือไม่ก้มีพระพุทธรูปที่ศักดิ์สิทธิ์ท่านประดิษฐานอยู่ที่บ้านครับเพราะดูแล้วช่างน่าเคารพเลื่อมใสศัทธายิ่งนัก ใครได้ไปที่นั่นมักจะเกิดอาการสงบนะครับ
    20 เจ้ากรรม เจ้ากรรมของคุณก็คนที่คุณคิดว่าจะเอามาเป้นแฟนนั่นละครับ เมื่อก่อนทำเขาไว้เยอะเป้นไงละชาตินี้เจอมั่ง แต่อย่าไปสนใจนะครับอย่าคิดมากทำจิตให้นิ่งอย่าไหวติงจะดีเองครับ
    15 สุขภาพ สุขภาพตอนนี้ผมว่าหัวเข่ามีปัญหานะครับ ระวังเรื่องของการนั่งสมาธิหน่อยนะครับ ให้ยืนเดิน บ้างครับจะได้ไม่ปวด

17. madsai

madsai Active Member

สาธุ คะ ตอนนี้ขายรองเท้า กระเป๋าคะ ตอนนี้กำรังจะขายน้ำหอมนะคะ ขอขคุณมากนะคะ

18. boybangkok

boybangkok สมาชิก

23 กันยายน 2008
    3 ความรัก
    33 มิตรภาพ
    44 สุขภาพ
    6 การงาน
    42 ความสุข
    31 ครอบครัว
    12 เพื่อนฝูง

ขอบคุณครับ

19. เปรมปรีดา

เปรมปรีดา Active Member

26 สิงหาคม 2011
    ขอขอบคุณมากๆนะครับ อนุโมทนาบุญนะครับ
    จริงทุกข้อเลยครับ เรื่องการเรียนอันนี้จริงที่สุด เพราะขี้เกียจอะครับ แต่จะพยามสลัดมันทิ้งแล้วตั้งใจให้มากกว่าเดิมครับ ^^''

20. aung_

aung_ สมาชิก

ชื่ออังกูร

60 ความรัก
    24 การงาน
    55 ที่อยู่เจ้ากรรม
    99 สุขภาพ
    ขอบคุณครับ